BUY
₹764
₹619.45
₹929
21.60%
Prabhudas Lilladher એ Ahluwalia Contracts (India) પર BUY રેટિંગ જાળવી રાખ્યું છે. બ્રોકરેજ તેને મજબૂત ઓર્ડર બુક, દેવા-મુક્ત બેલેન્સ શીટ, સકારાત્મક કામગીરીલક્ષી રોકડ પ્રવાહનો ઇતિહાસ અને મજબૂત અમલીકરણ રેકોર્ડ ધરાવતી ઉચ્ચ-ગુણવત્તાવાળી બિલ્ડિંગ-ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર EPC કંપની માને છે.
હોસ્પિટલો, આરોગ્યસંભાળ સુવિધાઓ, રહેણાંક ટાઉનશિપ, શૈક્ષણિક સંસ્થાઓ, વ્યાવસાયિક સંકુલો, એરપોર્ટ અને સરકારી ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચરમાં હાજરીને કારણે કંપની માર્ગ-કેન્દ્રિત EPC સમકક્ષોથી અલગ છે. બ્રોકરેજે Ahluwalia Contracts નું મૂલ્યાંકન FY28E EPS ના 16 ગણા પર કર્યું છે, જે તેના 18 ગણા 10-વર્ષના સરેરાશ મલ્ટિપલ કરતાં ઓછું છે, અને તેનાથી Rs 929 નો લક્ષ્યાંક ભાવ મેળવ્યો છે.
નોંધાયેલ Q4 FY26 પ્રદર્શન સ્થિર રહ્યું. ચોખ્ખું વેચાણ વાર્ષિક ધોરણે 8.8 ટકા વધીને Rs 13.22 billion થયું અને ત્રિમાસિક ધોરણે 24.7 ટકા વધ્યું. ખર્ચના દબાણને કારણે EBITDA વાર્ષિક ધોરણે Rs 1.24 billion પર સ્થિર રહ્યો, જ્યારે EBITDA માર્જિન વાર્ષિક ધોરણે 82 બેસિસ પોઇન્ટ ઘટીને 9.35 ટકા થયું. સમાયોજિત કર પછીનો નફો વાર્ષિક ધોરણે 3.6 ટકા ઘટીને Rs 801 million થયો, જોકે તે ક્રમિક ધોરણે 48.4 ટકા વધ્યો.
FY26 પ્રદર્શન વધુ મજબૂત રહ્યું, જેમાં આવક 11.4 ટકા, EBITDA 27.1 ટકા અને સમાયોજિત કર પછીનો નફો 31.2 ટકા વધ્યો.
| માપદંડ | Q4 FY26 | વાર્ષિક ફેરફાર | FY26 | વાર્ષિક ફેરફાર |
|---|---|---|---|---|
| આવક | Rs 13.22 billion | 8.8% | Rs 45.65 billion | 11.4% |
| EBITDA | Rs 1.24 billion | સ્થિર | Rs 4.35 billion | 27.1% |
| EBITDA માર્જિન | 9.35% | 82 બેસિસ પોઇન્ટ ઘટાડો | 9.5% | 8.3% થી વધારો |
| સમાયોજિત કર પછીનો નફો | Rs 801 million | 3.6% ઘટાડો | Rs 2.64 billion | 31.2% |
મેનેજમેન્ટે માર્ચ 2026માં લગભગ Rs 210 billion ની ચોખ્ખી ઓર્ડર બુક દર્શાવી, જે પાછલી આવકના અંદાજે 4.6 ગણા જેટલી છે અને 24-30 મહિનામાં અમલમાં મૂકી શકાય તેવી છે. કુલ ઓર્ડર બુક Rs 297 billion હતી, જે વાર્ષિક ધોરણે લગભગ 33 ટકા વધી હતી.
FY26 નો ઓર્ડર પ્રવાહ Rs 102.57 billion હતો, જેમાં Q4 માં લગભગ Rs 43 billion સામેલ હતા. Ahluwalia Contracts પાસે દિલ્હીના RML Hospital અને ભુવનેશ્વરની યુનિવર્સિટી પ્રોજેક્ટ સહિત Rs 16.21 billion મૂલ્યના પ્રોજેક્ટ્સ માટે L1 દરજ્જો પણ હતો. મેનેજમેન્ટે ચેતવણી આપી હતી કે આ L1 પ્રોજેક્ટ્સ નિશ્ચિત નથી અને તેના માટે ફરી બોલી થઈ શકે છે અથવા તે રદ થઈ શકે છે.
ઓર્ડર બુકના 60 ટકાથી વધુ હિસ્સો ખાનગી ગ્રાહકોનો છે, જ્યારે મેનેજમેન્ટ સમય જતાં અંદાજે 50:50 સરકારી-ખાનગી મિશ્રણનું લક્ષ્ય ધરાવે છે.
મેનેજમેન્ટે FY27 આવક-વૃદ્ધિનું માર્ગદર્શન અગાઉના 10-15 ટકાથી વધારીને 15-20 ટકા કર્યું છે. તેને બે આંકડાના EBITDA માર્જિન અને મેળ ખાતી બિડ પાઇપલાઇનમાંથી લગભગ Rs 80 billion ના ઓર્ડર પ્રવાહની પણ અપેક્ષા છે.
ચૂંટણીઓ અને શ્રમિક સ્થળાંતરને કારણે Q1 FY27 અસાધારણ રીતે નબળું રહેવાની અપેક્ષા છે, ત્યારબાદ Q2 થી અમલીકરણમાં નોંધપાત્ર વધારો થશે. FY27 ના મુખ્ય અમલીકરણ લક્ષ્યોમાં Central Vista માંથી લગભગ Rs 10 billion, CSMT પુનર્વિકાસમાંથી Rs 6 billion, The Dahlias માંથી Rs 4 billion અને India Jewellery Park માંથી Rs 1 billion સામેલ છે.
જાન્યુઆરી 2026માં મળેલા Central Vista માં ખોદકામ અને કોંક્રિટનું કામ શરૂ થઈ ગયું છે. પ્રોજેક્ટ NGT પ્રતિબંધોમાંથી મુક્ત છે અને તેનાથી માસિક Rs 1-1.5 billion નો ટર્નઓવર થવાની અપેક્ષા છે.
Prabhudas Lilladher નો અંદાજ છે કે FY24-26 માં ઓછી એકલ-આંકડાની વૃદ્ધિ બાદ FY26-28E દરમિયાન આવક વૃદ્ધિ વેગ પકડીને 19 ટકા CAGR થશે.
| માપદંડ | FY27E | FY28E |
|---|---|---|
| આવક | Rs 53.96 billion | Rs 64.86 billion |
| EBITDA માર્જિન | 9.8% | 10.2% |
| EPS | Rs 46.9 | Rs 58.1 |
Rs 8.17 billion ની રોકડ અને બેંક બેલેન્સ સાથે Ahluwalia Contracts દેવા-મુક્ત રહી. જોકે, કાર્યકારી મૂડીના દિવસો લગભગ 104 હતા.
અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.
બધા હકો અનામત 2026 ડીએસઆઈજે વેલ્થ એડવાઇઝરી પ્રાઇવેટ લિમિટેડ (અગાઉ ડીએસઆઈજે પ્રાઇવેટ લિમિટેડ તરીકે ઓળખાતી) દ્વારા