BUY
₹1,942
₹2,226
₹2,312
19.05%
Elara Securities એ 3 ઓગસ્ટ 2026ના પરિણામ અપડેટમાં APL Apollo Tubes માટેનું એકઠું કરો રેટિંગ જાળવી રાખ્યું છે. બ્રોકરને નવા ભૌગોલિક વિસ્તારોમાં ક્ષમતા વિસ્તરણ અને મૂલ્યવર્ધિત ઉત્પાદનોના વધતા યોગદાનથી પાઇપના વોલ્યુમમાં સુધારાની અપેક્ષા છે.
Elara માને છે કે પ્રાથમિક અને ગૌણ સ્ટીલ પાઇપ વચ્ચેનું ઘટતું ભાવાંતર માંગમાં સુધારાને ટેકો આપવા લાગ્યું છે. મોસમી માંગને કારણે H2 FY27માં સ્પોન્જ આયર્નની મજબૂત માંગથી FY27ના અંત સુધીમાં આ અંતર વધુ ઘટવાની અપેક્ષા છે.
વોલ્યુમના અન્ય સંભવિત ચાલકોમાં મધ્ય પૂર્વની અટકેલી માંગ, ચેનલમાં ફરીથી જથ્થો ભરવો અને નવી કાર્યરત ક્ષમતાનો વધારો સામેલ છે.
APL Apollo Tubes એ Q1 FY27માં Rs 4,113 million EBITDA નોંધાવ્યો, જે વાર્ષિક ધોરણે 10.6 ટકા વધ્યો, પરંતુ Elaraના Rs 4,358 millionના અંદાજથી 5.6 ટકા ઓછો હતો. EBITDA મોટાભાગે સર્વસંમતિના અંદાજને અનુરૂપ હતો. વાર્ષિક વેતન સુધારા બાદ કર્મચારી ખર્ચમાં પ્રતિ ટન Rs 254ના વધારાને કારણે મુખ્યત્વે આ ઘટાડો થયો હતો.
Q1 FY27 આવક Rs 54,382 million રહી, જે વાર્ષિક ધોરણે 8.7 ટકા વધી અને Elaraના અંદાજથી 4.8 ટકા વધુ હતી. સમાયોજિત PAT Rs 2,631 million રહ્યો, જે વાર્ષિક ધોરણે 10.9 ટકા વધ્યો, પરંતુ બ્રોકરના અંદાજથી 9.9 ટકા ઓછો હતો.
| Q1 FY27 માપદંડ | નોંધાયેલ | વાર્ષિક ફેરફાર | Elara અંદાજ સાથે સરખામણી |
|---|---|---|---|
| આવક | Rs 54,382 million | +8.7% | અંદાજથી 4.8% વધુ |
| EBITDA | Rs 4,113 million | +10.6% | Rs 4,358 millionના અંદાજથી 5.6% ઓછો |
| સમાયોજિત PAT | Rs 2,631 million | +10.9% | અંદાજથી 9.9% ઓછો |
પાઇપ વોલ્યુમ વાર્ષિક ધોરણે 6.2 ટકા અને ત્રિમાસિક ધોરણે 19.5 ટકા ઘટીને 744,800 tonnes થયું, જે સાત ત્રિમાસિકનો નીચો સ્તર છે. Elara એ નબળી કામગીરી માટે ભૂરાજકીય કટોકટી દરમિયાન UAEમાં અંદાજે 25,000 ટન વેચાણનું નુકસાન, પ્રાથમિક-ગૌણ પાઇપ ભાવાંતર વધવાને કારણે SG Premium-બ્રાન્ડના ઓછા વેચાણ, ગેસની અછતને કારણે કાટરોધક પાઇપના અંદાજે 25,000 ટન વોલ્યુમનું નુકસાન અને ઊંચી ફુગાવા વચ્ચે ચેનલમાં જથ્થો ઘટાડવાને જવાબદાર ગણાવ્યું છે.
| વિભાગ | Q1 FY27 વોલ્યુમ | વાર્ષિક ફેરફાર |
|---|---|---|
| APL Apollo-બ્રાન્ડ | 568,700 tonnes | -11.2% |
| UAE | 25,900 tonnes | -46.2% |
| છત ઉત્પાદનો | 91,500 tonnes | મોટાભાગે સ્થિર |
| SG Premium | 58,700 tonnes | વાર્ષિક ધોરણે તીવ્ર વધારો; ક્રમિક ધોરણે 35.2% ઘટાડો |
વોલ્યુમની નબળાઈ છતાં ભાવનિર્ધારણે નફાકારકતાનું રક્ષણ કર્યું. મિશ્રિત વસૂલાત વાર્ષિક ધોરણે 16.0 ટકા અને ત્રિમાસિક ધોરણે 11.2 ટકા વધીને Rs 73,013 per tonne થઈ. પ્રતિ ટન EBITDA વાર્ષિક ધોરણે 18.0 ટકા વધીને Rs 5,522 થયો અને ક્રમિક ધોરણે સ્થિર રહ્યો.
મેનેજમેન્ટે FY27માં અંદાજે 20 ટકા EBITDA વૃદ્ધિ માટેનું માર્ગદર્શન પુનરાવર્તિત કર્યું. મેનેજમેન્ટે એમ પણ જણાવ્યું કે જુલાઈ વોલ્યુમ માસિક ધોરણે અંદાજે 20 ટકા વધ્યું અને Q2 FY27માં આશરે 1.0 million tonnes વેચાણનું લક્ષ્ય છે, જે અંદાજે 17 ટકા વાર્ષિક વૃદ્ધિ સૂચવે છે.
APL Apollo Tubes ગ્રીનફિલ્ડ અને બ્રાઉનફિલ્ડ પ્રોજેક્ટ્સ દ્વારા માળખાકીય સ્ટીલ ક્ષમતા FY28ના અંત સુધીમાં 5 million tonnesથી 8 million tonnes સુધી વિસ્તારી રહી છે.
મેનેજમેન્ટને મૂલ્યવર્ધિત ઉત્પાદનોનો હિસ્સો Q1 FY27ના અંતે અંદાજે 65 ટકાથી FY28ના અંત સુધીમાં 75-80 ટકા થવાની અપેક્ષા છે. Elaraને અપેક્ષા છે કે મિશ્રણમાં આ ફેરફાર આવકની ચક્રીયતા ઘટાડશે.
નબળા Q1 વોલ્યુમને દર્શાવતાં Elaraએ FY27E, FY28E અને FY29E EBITDA અંદાજ અનુક્રમે 2.2 ટકા, 1.2 ટકા અને 1.1 ટકા ઘટાડ્યા. તે જ સમયે, તેણે આવકના અંદાજ અનુક્રમે 4.0 ટકા, 4.5 ટકા અને 2.3 ટકા વધાર્યા.
| નાણાકીય વર્ષ | આવક અનુમાન | EBITDA અનુમાન |
|---|---|---|
| FY27E | Rs 279,509 million | Rs 20,275 million |
| FY28E | Rs 327,472 million | Rs 24,153 million |
| FY29E | Rs 380,359 million | Rs 29,513 million |
June 2028E EPS Rs 66.0ના આધારે મૂલ્યાંકનને 35.0 ગણા June 2028E P/E સુધી આગળ વધારી Elaraએ લક્ષ્ય ભાવ Rs 2,213થી વધારીને Rs 2,312 કર્યો.
અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.
બધા હકો અનામત 2026 ડીએસઆઈજે વેલ્થ એડવાઇઝરી પ્રાઇવેટ લિમિટેડ (અગાઉ ડીએસઆઈજે પ્રાઇવેટ લિમિટેડ તરીકે ઓળખાતી) દ્વારા