BUY
₹8,600
₹8,860.3
₹10,000
16.28%
Prabhudas Lilladher એ 14 ઓગસ્ટ 2026ના Q1 FY27 પરિણામ અપડેટ બાદ Apollo Hospitals Enterprise પરનું BUY રેટિંગ જાળવી રાખ્યું અને લક્ષ્ય ભાવ Rs 9,350થી વધારીને Rs 10,000 કર્યો.
બ્રોકર Apollo HealthCoમાં Adventને હિસ્સેદારીનું વેચાણ અને Keimed સાથેના પ્રસ્તાવિત વિલીનીકરણને સંકલિત ફાર્મસી અને ડિજિટલ-હેલ્થ પ્લેટફોર્મ બનાવવાની દિશામાં હકારાત્મક પગલાં માને છે. Apollo HealthCo વિસ્તરી રહી છે, જ્યારે ડિજિટલ વ્યવસાય આગામી ત્રિમાસિકોમાં EBITDA બ્રેકઇવન સુધી પહોંચે તેવી અપેક્ષા છે. ઓમ્નિચેનલ ફાર્મસી વ્યવસાય, 24x7 અને ટેલિહેલ્થનું અલગ લિસ્ટેડ એકમમાં આયોજિત વિભાજન વધુ કેન્દ્રિત, ગ્રાહકલક્ષી ફાર્મસી અને ડિજિટલ-હેલ્થ પ્લેટફોર્મ દ્વારા મૂલ્ય ખુલ્લું પાડવા માટે છે.
Apollo Hospitals એ મજબૂત Q1 FY27 નોંધાવ્યો, જેમાં એકીકૃત આવક વાર્ષિક ધોરણે 21 ટકા વધીને Rs 70,435 million થઈ, જે Prabhudas Lilladherના અંદાજ કરતાં 3 ટકા વધુ હતી. EBITDA વાર્ષિક ધોરણે 28 ટકા વધીને Rs 10,921 million થયો, જે 4 ટકા વધુ હતો, જ્યારે EBITDA માર્જિન વાર્ષિક ધોરણે 90 બેસિસ પોઇન્ટ વધીને 15.5 ટકા થયો. સમાયોજિત PAT વાર્ષિક ધોરણે 34 ટકા વધીને Rs 5,807 million થયો, જે બ્રોકરના અંદાજ કરતાં 5 ટકા વધુ હતો.
24x7ની ખોટ અને આશરે Rs 910 millionના ESOP ખર્ચના સમાયોજન બાદ EBITDA Rs 11,800 million રહ્યો, જે વાર્ષિક ધોરણે 22 ટકા વધ્યો. ચોખ્ખું દેવું ક્રમિક ધોરણે Rs 1,200 million ઘટીને Rs 7,500 million થયું.
| Q1 FY27 માપદંડ | નોંધાયેલી કામગીરી | વાર્ષિક ફેરફાર | અંદાજ સાથે તુલના |
|---|---|---|---|
| એકીકૃત આવક | Rs 70,435 million | 21 ટકા વધારો | અંદાજ કરતાં 3 ટકા વધુ |
| EBITDA | Rs 10,921 million | 28 ટકા વધારો; માર્જિન 90 bps વધીને 15.5 ટકા | અંદાજ કરતાં 4 ટકા વધુ |
| સમાયોજિત PAT | Rs 5,807 million | 34 ટકા વધારો | અંદાજ કરતાં 5 ટકા વધુ |
| સમાયોજિત EBITDA | Rs 11,800 million | 22 ટકા વધારો | 24x7ની ખોટ અને ESOP ખર્ચ માટે સમાયોજિત |
| ચોખ્ખું દેવું | Rs 7,500 million | ક્રમિક ધોરણે Rs 1,200 millionનો ઘટાડો | — |
હોસ્પિટલ વિભાગ મુખ્ય કામગીરી ચાલક હતો. હોસ્પિટલ આવક વાર્ષિક ધોરણે 22 ટકા વધી, જ્યારે નવી એકમોમાંથી Rs 380 millionની ખોટ છતાં હોસ્પિટલ EBITDA 20 ટકા વધીને Rs 8,600 million થયો. આ નવી એકમોની ખોટ સિવાય, હોસ્પિટલ EBITDA વૃદ્ધિ 25 ટકા રહી અને સમાયોજિત કામગીરી માર્જિન 25.9 ટકા કરતાં વધુ રહ્યો.
સમયગાળા દરમિયાન કાર્યરત કરાયેલા 380 બેડ્સે Q1 FY27 આવકમાં Rs 920 millionનું યોગદાન આપ્યું. સ્થાપિત એકમોએ 18 ટકા વૃદ્ધિ હાંસલ કરી, જેને 11 ટકા વોલ્યુમ વૃદ્ધિ, 4 ટકા ભાવનિર્ધારણ અને 3 ટકા કેસ તથા ચૂકવનાર મિશ્રણનો ટેકો મળ્યો. દાખલ દર્દીઓનું પ્રમાણ 13 ટકા વધ્યું, જ્યારે ઓક્યુપન્સી વાર્ષિક ધોરણે 500 બેસિસ પોઇન્ટ વધીને 70 ટકા થઈ.
ભરાયેલા પ્રતિ બેડ સરેરાશ આવક 8 ટકા વધીને આશરે Rs 1.87 લાખ થઈ, જેને દરો કરતાં વધુ તબીબી જટિલતાનો ટેકો મળ્યો. સરેરાશ રોકાણ અવધિ 3.14 દિવસથી સુધરીને 3.09 દિવસ થઈ. વીમા અને સ્વ-ચુકવણીનો દાખલ દર્દી આવકમાં 83 ટકા હિસ્સો રહ્યો, જ્યારે CONGO વિશેષતાઓનો દાખલ દર્દી આવકમાં 62-63 ટકા ફાળો રહ્યો.
Apollo HealthCoની આવક વાર્ષિક ધોરણે 20 ટકા વધીને Rs 29,770 million થઈ, જ્યારે EBITDA Q1 FY26ના Rs 940 millionથી વધીને Rs 1,700 million થયો. નુકસાનકારક કોર્પોરેટ ભાગીદારીમાંથી બહાર નીકળવા છતાં પ્લેટફોર્મ GMV 23 ટકા વધીને Rs 5,350 million થયો.
ડિજિટલ રોકડ ખોટ વાર્ષિક ધોરણે Rs 490 millionથી ઘટીને Rs 100 million થઈ. જોકે, 24x7 ડિજિટલ-એપ ખર્ચ ક્રમિક ધોરણે આશરે Rs 79 million વધીને Rs 811 million થયો. 24x7 માટે સમાયોજિત ફાર્મસી કામગીરી માર્જિન વાર્ષિક અને ક્રમિક બંને ધોરણે 8.8 ટકા પર મોટેભાગે સ્થિર રહ્યો.
AHLL EBITDA વાર્ષિક ધોરણે 46 ટકા વધીને Rs 590 million થયો, જ્યારે ડાયગ્નોસ્ટિક્સના નેતૃત્વમાં કામગીરી માર્જિન 250 બેસિસ પોઇન્ટ વધીને 11.8 ટકા થયો.
મેનેજમેન્ટે FY27માં હોસ્પિટલ આવકમાં આશરે 20 ટકા વૃદ્ધિનું માર્ગદર્શન આપ્યું, જેમાં સ્થાપિત હોસ્પિટલોમાંથી 13-14 ટકા વૃદ્ધિ અને આગામી 24 મહિનામાં નવી એકમોમાંથી આશરે 7 ટકા વૃદ્ધિનો સમાવેશ થાય છે. FY27માં સ્થાપિત એકમોનું માર્જિન 26 ટકા કરતાં વધુ રહે તેવી અપેક્ષા છે.
Prabhudas Lilladher એ FY26-FY28E દરમિયાન Apollo Hospitals માટે 25 ટકા EBITDA CAGRનો અંદાજ મૂક્યો છે. બ્રોકરે FY27E વેચાણ અંદાજ 1.3 ટકા વધારીને Rs 296,663 million કર્યો, જ્યારે FY27E EBITDA અને EPS અંદાજ અનુક્રમે Rs 48,108 million અને Rs 180.9 પર મોટેભાગે અપરિવર્તિત રહ્યા. FY28E EBITDA અને EPS અંદાજ અનુક્રમે 0.8 ટકા અને 0.9 ટકા નજીવા ઘટાડવામાં આવ્યા.
Rs 10,000નો લક્ષ્ય ભાવ હોસ્પિટલ વ્યવસાયનું મૂલ્યાંકન 27 ગણું EV/EBITDA, ઓફલાઇન ફાર્મસીનું 25 ગણું અને AHLLનું 20 ગણું કરે છે.
| અંદાજ | સુધારો અથવા પૂર્વાનુમાન |
|---|---|
| FY26-FY28E EBITDA CAGR | 25 ટકા |
| FY27E વેચાણ | Rs 296,663 million; અંદાજ 1.3 ટકા વધાર્યો |
| FY27E EBITDA | Rs 48,108 million; મોટેભાગે અપરિવર્તિત |
| FY27E EPS | Rs 180.9; મોટેભાગે અપરિવર્તિત |
| FY28E EBITDA અંદાજ | 0.8 ટકા ઘટાડ્યો |
| FY28E EPS અંદાજ | 0.9 ટકા ઘટાડ્યો |
અહેવાલ નીચેની મુખ્ય અમલીકરણ સંવેદનશીલતાઓ ઓળખે છે:
અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.
બધા હકો અનામત 2026 ડીએસઆઈજે વેલ્થ એડવાઇઝરી પ્રાઇવેટ લિમિટેડ (અગાઉ ડીએસઆઈજે પ્રાઇવેટ લિમિટેડ તરીકે ઓળખાતી) દ્વારા