enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-307.24
76,957.27-0.4%

Arvind Fashionsની D2C ગતિ અને ઓછા ડિસ્કાઉન્ટથી FY27માં મજબૂત માર્જિન વિસ્તરણ

Arvind Fashions Ltd.

બ્રોકરની ભલામણ:

BUY

બ્રોકર: Motilal Oswal Financial Services Limited (MOFSL)

22 Jul 2026

ક્ષેત્ર: Retailing

ભલામણ કિંમત

₹475

CMP

₹453.5

લક્ષ્ય

₹620

અપસાઇડ

30.53%

રોકાણ અભિપ્રાય અને મૂલ્યાંકન

22 જુલાઈ 2026ના તેના 1QFY27 પરિણામ અપડેટમાં, Motilal Oswal Financial Services એ Arvind Fashions પરનું ખરીદો રેટિંગ જાળવી રાખ્યું અને ભાગોના સરવાળા પર આધારિત Rs 620નો લક્ષ્યાંક ભાવ યથાવત રાખ્યો.

બ્રોકરનો હકારાત્મક અભિપ્રાય મજબૂત રિટેલ અમલ, સીધા-ગ્રાહક વેચાણની વધતી પહોંચ, પ્રીમિયમકરણ, શ્રેણી વિસ્તરણ, સુધરતી બ્રાન્ડ ઉત્પાદકતા અને માર્જિન વિસ્તરણથી સમર્થિત છે. તુલનાત્મક નફાકારકતા, વધુ સારી કમાણી વૃદ્ધિ, સુધરતા માર્જિન અને મૂડી કાર્યક્ષમતા છતાં Arvind Fashions, ABLBLની સરખામણીએ બિનજરૂરી ડિસ્કાઉન્ટે ટ્રેડ થઈ રહ્યો હોવાનું Motilal Oswal માને છે.

મુખ્ય રોકાણ પ્રેરકો

  • મજબૂત રિટેલ અમલ અને બજારહિસ્સામાં વધારો.
  • સીધા-ગ્રાહક અને ઓનલાઇન B2C ચેનલોમાં વૃદ્ધિ.
  • પ્રીમિયમકરણ, શ્રેણી વિસ્તરણ અને સુધરતી બ્રાન્ડ ઉત્પાદકતા.
  • પૂર્ણ ભાવે વધુ વેચાણ, ઓછા ડિસ્કાઉન્ટ અને સોર્સિંગ કાર્યક્ષમતા.
  • પરિચાલન લાભ, માર્જિન વિસ્તરણ અને દેવું ઘટાડવું.

1QFY27 નાણાકીય કામગીરી

Arvind Fashions એ 1QFY27માં વર્ષ-દર-વર્ષ 15.5 ટકા વૃદ્ધિ સાથે Rs 1,278 કરોડની આવક નોંધાવી, જે Motilal Oswalના અંદાજ કરતાં 1.6 ટકા વધુ હતી. 11.6 ટકાની સમાન-આધાર વૃદ્ધિ અને 10 ટકાના ક્ષેત્ર વધારાના ટેકાથી રિટેલ આવક 18 ટકા વધી. માત્ર પાંચ ચોખ્ખા સ્ટોર ઉમેરાયા છતાં કંપનીએ ત્રિમાસિક દરમિયાન 20,000 ચોખ્ખા ચોરસ ફૂટ ઉમેર્યા. જથ્થાબંધ આવક 16 ટકા વધી.

માપદંડ 1QFY27 કામગીરી વર્ષ-દર-વર્ષ ફેરફાર / અંદાજ સરખામણી
આવક Rs 1,278 કરોડ 15.5% વૃદ્ધિ; અંદાજ કરતાં 1.6% વધુ
રિટેલ આવક 18% વૃદ્ધિ; 11.6% સમાન-આધાર વૃદ્ધિ
જથ્થાબંધ આવક 16% વૃદ્ધિ
ઓનલાઇન B2C આવક 39% વૃદ્ધિ
ઓનલાઇન B2B આવક 10% ઘટાડો
આવકમાં રિટેલ અને ઓનલાઇન B2C હિસ્સો 62% એક વર્ષ અગાઉના 59%થી વધારો
કુલ માર્જિન 56.7% 87 બેસિસ પોઇન્ટ્સ વધારો; અંદાજ કરતાં 37 બેસિસ પોઇન્ટ્સ વધુ
EBITDA Rs 160 કરોડ 19.6% વૃદ્ધિ; અંદાજ કરતાં 2.5% વધુ
EBITDA માર્જિન 12.5% 43 બેસિસ પોઇન્ટ્સ વધારો
EBIT 24.5% વૃદ્ધિ
સમાયોજિત PAT Rs 28 કરોડ 11.5% વૃદ્ધિ; અંદાજ કરતાં 32% વધુ
આરોપણીય PAT Rs 9.6 કરોડ 26% ઘટાડો

કુલ માર્જિન વર્ષ-દર-વર્ષ 87 બેસિસ પોઇન્ટ્સ વધીને 56.7 ટકા થયું, જે બ્રોકરના અંદાજ કરતાં 37 બેસિસ પોઇન્ટ્સ વધુ હતું. સંપૂર્ણ ભાવે વધુ વેચાણ, ઓછા ડિસ્કાઉન્ટ, સોર્સિંગ કાર્યક્ષમતા અને વધુ સારા D2C મિશ્રણને કારણે સુધારો થયો. બ્રાન્ડ રોકાણ આશરે 50 બેસિસ પોઇન્ટ્સ વધવા છતાં EBITDA વર્ષ-દર-વર્ષ 19.6 ટકા વધીને Rs 160 કરોડ થયું, જે અંદાજ કરતાં 2.5 ટકા વધુ હતું, જ્યારે EBITDA માર્જિન 43 બેસિસ પોઇન્ટ્સ સુધરીને 12.5 ટકા થયું. EBIT 24.5 ટકા વધ્યું.

સમાયોજિત PAT 11.5 ટકા વધીને Rs 28 કરોડ થયું અને બ્રોકરના અંદાજ કરતાં 32 ટકા વધુ હતું. જોકે, અન્ય આવક ઓછી હોવા અને અસરકારક કર દર ઊંચો હોવાને કારણે આરોપણીય PAT 26 ટકા ઘટીને Rs 9.6 કરોડ થયું. ચોખ્ખી કાર્યકારી મૂડી 65 દિવસ પર સ્થિર રહી અને જથ્થાની તાજગી સર્વકાલીન ઊંચા સ્તરે પહોંચી.

માગનું વાતાવરણ અને બ્રાન્ડ અમલ

વ્યવસ્થાપને જણાવ્યું કે ભૂરાજકીય તણાવ, ક્રૂડના ઊંચા ભાવ, વિદેશી વિનિમય દબાણ અને વેતન ફુગાવા છતાં માંગ સ્વસ્થ રહી. વધુ સારી ઉત્પાદન સુસંગતતા, ગ્રાહક વિશ્લેષણ, સ્થાનિક ઉત્પાદન-સંગ્રહ, ભાવ રચના, જથ્થાની તાજગી અને સ્ટોરમાં અમલને કારણે રિટેલ, ડિપાર્ટમેન્ટ સ્ટોર અને બહુ-બ્રાન્ડ આઉટલેટ્સમાં બજારહિસ્સો વધ્યો હોવાનું તેણે જણાવ્યું.

વધુ જથ્થા ઉપલબ્ધતા, સ્ટોર વિસ્તરણ, શ્રેણી વિસ્તરણ અને ઓનલાઇન પહોંચથી US Polo નેતૃત્વ મેળવતું રહે છે. Flying Machineનું Gen-Z, ડેનિમ અને યુનિસેક્સ પુનઃસ્થાપન ગતિ પકડી રહ્યું છે, તેનું પોતાનું D2C પ્લેટફોર્મ 2HFY27 માટે આયોજનમાં છે. અગાઉના વર્ષના GST-જનિત વિક્ષેપ પછી PVH બ્રાન્ડ્સ ફરી વૃદ્ધિ પર આવ્યા છે, જ્યારે Arrow ચેનલ અર્થશાસ્ત્ર સુધારી રહ્યું છે.

વિસ્તરણ વ્યૂહરચના અને પરિચાલન દૃષ્ટિકોણ

કાફલાની ઉત્પાદકતા વધારવા માટે દર વર્ષે સ્ટોર નેટવર્કના આશરે 5 ટકાની કાપણી કરતાં વ્યવસ્થાપન FY27માં આશરે 1,50,000 ચોખ્ખા ચોરસ ફૂટ ઉમેરવાનું લક્ષ્ય ધરાવે છે. વ્યૂહાત્મક જથ્થા નિર્માણમાં US Polo સ્ટોકિંગ, વહેલું PVH સોર્સિંગ, પગરખાંનું પુનઃભરણ અને D2C વિસ્તરણ સામેલ છે.

18-24 મહિનામાં જથ્થા ટર્નઓવર આશરે 3.5 ગણાથી સુધરીને 3.7-3.8 ગણા થવાની અપેક્ષા છે. વ્યવસ્થાપનને મધ્યમ બે-આંકડાની આવક વૃદ્ધિ અને EBITDA માર્જિનમાં 30-40 બેસિસ પોઇન્ટ્સ વિસ્તરણની અપેક્ષા છે.

દૃષ્ટિકોણ માટેના મુખ્ય જોખમો

  • ઇનપુટ ખર્ચ ફુગાવો અને વેતન વધારો.
  • વિદેશી વિનિમય અસ્થિરતા અને ભૂરાજકીય વિકાસ.
  • ઊંચા ઇનપુટ ખર્ચ ચાલુ રહે તો માર્જિન પર સંભવિત દબાણ; તેવી સ્થિતિમાં પસંદગીયુક્ત ભાવ વધારા પર વિચાર થઈ શકે છે.

બ્રોકર અંદાજો અને ભાગોના સરવાળાનું મૂલ્યાંકન

Motilal Oswal એ FY26-FY28E દરમિયાન આશરે 13 ટકા આવક CAGR અને આશરે 18 ટકા Pre-Ind AS EBITDA CAGRનો અંદાજ મૂક્યો છે. Pre-Ind AS EBITDA માર્જિન આશરે 80 બેસિસ પોઇન્ટ્સ વધીને 9.0 ટકા થવાની અપેક્ષા છે. પરિચાલન લાભ, માર્જિન વિસ્તરણ અને દેવું ઘટાડવાના ટેકાથી PAT આશરે 30 ટકા CAGRથી વધવાનો અંદાજ છે.

અંદાજ / મૂલ્યાંકન મુદ્દો અપેક્ષા અથવા ગુણક
આવક CAGR, FY26-FY28E આશરે 13%
Pre-Ind AS EBITDA CAGR, FY26-FY28E આશરે 18%
Pre-Ind AS EBITDA માર્જિન વિસ્તરણ આશરે 80 બેસિસ પોઇન્ટ્સ વધીને 9.0%
PAT CAGR, FY26-FY28E આશરે 30%
લાઇફસ્ટાઇલ: US Polo અને Arrow 20x EV/EBITDA
PVH 18x EV/EBITDA
સ્વતંત્ર Arrow જથ્થાબંધ 10x EV/EBITDA
Flying Machine 10x EV/EBITDA
બ્રોકરનો લક્ષ્યાંક ભાવ FY28 ભાગોના સરવાળાના મૂલ્યાંકન પર આધારિત Rs 620
મૂળ રિસર્ચ રિપોર્ટ જુઓ / ડાઉનલોડ કરો

અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.