BUY
₹662
₹665.3
₹820
23.87%
10 ઓગસ્ટ 2026ના પરિણામ અપડેટમાં, FY27Eની મજબૂત શરૂઆતનું વર્ણન કરતાં ICICI Securities એ Arvind Smartspaces Ltd. માટે તેનું BUY રેટિંગ જાળવી રાખ્યું. વર્તમાન બજાર ભાવ Rs 662ની સરખામણીએ બ્રોકરે Rs 820નો લક્ષ્ય ભાવ આપ્યો છે.
Arvind Smartspaces એ Lalbhai જૂથનો રિયલ એસ્ટેટ વિભાગ છે, જેની ગુજરાત, કર્ણાટક અને મહારાષ્ટ્રમાં રહેણાંક યોજનાઓ છે. તેના પોર્ટફોલિયોમાં પ્લોટિંગ અને વિલા જેવા આડા પ્રોજેક્ટ્સ તેમજ ઊભા લક્ઝરી અને MIG પ્રોજેક્ટ્સનો સમાવેશ થાય છે. રહેણાંક પોર્ટફોલિયોમાં 10.3 મિલિયન ચોરસ ફૂટ પૂર્ણ, 58.6 મિલિયન ચોરસ ફૂટ ચાલુ અને 31.2 મિલિયન ચોરસ ફૂટ આયોજિત છે.
Arvind Smartspaces એ Q1 FY27માં Rs 432 કરોડનું પ્રી-સેલ્સ નોંધાવ્યું, જે વાર્ષિક ધોરણે 147 ટકા વધ્યું પરંતુ ત્રિમાસિક ધોરણે 29 ટકા ઘટ્યું. નવા Aquacity તબક્કાનો પ્રી-સેલ્સમાં Rs 274 કરોડ અથવા 63 ટકા હિસ્સો હતો, જ્યારે બાકીના 37 ટકા સતત વેચાણમાંથી આવ્યા હતા.
ત્રિમાસિક ધોરણે 5 ટકા ઘટાડા છતાં, વસૂલાત વાર્ષિક ધોરણે 76 ટકા વધીને Rs 336 કરોડ થઈ. કામગીરીનો રોકડ પ્રવાહ વાર્ષિક ધોરણે ત્રણ ગણો વધીને Rs 81 કરોડ થયો. ચોખ્ખું દેવું ત્રિમાસિક ધોરણે Rs 48 કરોડ વધીને Rs 215 કરોડ થયું, જ્યારે ચોખ્ખું દેવું-ઇક્વિટી ગુણોત્તર 0.29 ગણું હતું.
પ્રોજેક્ટ હસ્તાંતરણને કારણે Q1 FY27નો એકીકૃત આવક Rs 318 કરોડ રહ્યો, જે વાર્ષિક ધોરણે 212 ટકા અને ત્રિમાસિક ધોરણે 104 ટકા વધ્યો. પ્રોજેક્ટ મિશ્રણને કારણે EBITDA માર્જિન વાર્ષિક ધોરણે 2,814 બેસિસ પોઇન્ટ્સ અને ત્રિમાસિક ધોરણે 1,108 બેસિસ પોઇન્ટ્સ વધીને 49.2 ટકા થયું. ચોખ્ખો નફો વાર્ષિક ધોરણે 8.9 ગણો અને ત્રિમાસિક ધોરણે 134 ટકા વધીને Rs 99 કરોડ થયો.
| Q1 FY27 માપદંડ | નોંધાયેલ આંકડો | વાર્ષિક ફેરફાર | ત્રિમાસિક ફેરફાર |
|---|---|---|---|
| પ્રી-સેલ્સ | Rs 432 કરોડ | +147% | -29% |
| વસૂલાત | Rs 336 કરોડ | +76% | -5% |
| કામગીરીનો રોકડ પ્રવાહ | Rs 81 કરોડ | ત્રણ ગણો | જણાવેલ નથી |
| એકીકૃત આવક | Rs 318 કરોડ | +212% | +104% |
| EBITDA માર્જિન | 49.2% | +2,814 bps | +1,108 bps |
| ચોખ્ખો નફો | Rs 99 કરોડ | 8.9x | +134% |
મેનેજમેન્ટે FY27માં વાર્ષિક ધોરણે 35-40 ટકા પ્રી-સેલ્સ વૃદ્ધિનું માર્ગદર્શન આપ્યું છે અને FY27Eના પ્રથમ નવ મહિનામાં લગભગ Rs 3,000-3,500 કરોડના કુલ વિકાસ મૂલ્ય સાથે છ લોન્ચની યોજના બનાવી છે.
પાઇપલાઇનમાં અમદાવાદનું Vastrapur, બેંગલુરુના ત્રણ પ્રોજેક્ટ્સ, મુંબઈનું Khopoli Phase I અને Santacruz અથવા Goregaon સામેલ છે. મેનેજમેન્ટને FY26ની સરખામણીએ સતત વેચાણ 15 ટકા વધીને લગભગ Rs 640 કરોડ થવાની અપેક્ષા છે, જે Rs 2,000-2,100 કરોડના FY27E પ્રી-સેલ્સ માર્ગદર્શનમાં આશરે 30 ટકા ફાળો આપશે.
Arvind Smartspaces એ Q1 FY27માં Rs 2,580 કરોડનો વ્યવસાય વિકાસ હાંસલ કર્યો, જેમાં 43.5 ટકા નફા હિસ્સા સાથે Rs 2,400 કરોડનું Goregaon ઊંચી ઇમારત સંયુક્ત સાહસ અને અંદાજે Rs 180 કરોડનો અમદાવાદ આડો પ્રોજેક્ટ સામેલ છે.
Q1 FY27માં અંદાજે Rs 225 કરોડનું રોકાણ કર્યા પછી, મેનેજમેન્ટે માલિકી અને JDA બંને મોડલ દ્વારા FY27Eમાં Rs 4,000-5,000 કરોડના વ્યવસાય વિકાસનું માર્ગદર્શન આપ્યું છે. ICICI Securities માને છે કે ઓછા દેવાની બેલેન્સ શીટ, કામગીરીમાંથી રોકડ સર્જન અને HDFC Capital Platform Fund સુધીની પહોંચ આગળના વ્યવસાય વિકાસને ટેકો આપે છે.
| નાણાકીય વર્ષ | આવક | EBITDA | ચોખ્ખો નફો |
|---|---|---|---|
| FY27E | Rs 1,007.9 કરોડ | Rs 279.6 કરોડ | Rs 152.4 કરોડ |
| FY28E | Rs 1,147.5 કરોડ | Rs 317.2 કરોડ | Rs 178.1 કરોડ |
ICICI Securities ચાલુ, પૂર્ણ અને આગામી રહેણાંક પ્રોજેક્ટ્સ માટે પ્રોજેક્ટ NAV ઉપરાંત આગામી બે વર્ષમાં અપેક્ષિત વ્યવસાય વિકાસના આધારે Arvind Smartspacesનું મૂલ્યાંકન કરે છે. તેનું ભાગોના સરવાળાનું મૂલ્યાંકન નીચે આપેલ છે:
| મૂલ્યાંકન ઘટક | શેરદીઠ મૂલ્ય |
|---|---|
| ચાલુ અને પૂર્ણ રહેણાંક પ્રોજેક્ટ્સ | Rs 264 |
| આગામી પ્રોજેક્ટ્સ | Rs 393 |
| ભાવિ વ્યવસાય વિકાસ | Rs 208 |
| બાદ કરો: ચોખ્ખું દેવું | (Rs 47) |
| NAV | Rs 818 |
| ગોળાકાર લક્ષ્ય ભાવ | Rs 820 |
ICICI Securities માને છે કે પ્રી-સેલ્સ વૃદ્ધિની ગતિ અને વ્યવસાય-વિકાસ પાઇપલાઇનને જોતાં સ્ટોક NAVની સરખામણીએ અયોગ્ય ડિસ્કાઉન્ટ પર ટ્રેડ થઈ રહ્યો છે.
અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.
બધા હકો અનામત 2026 ડીએસઆઈજે વેલ્થ એડવાઇઝરી પ્રાઇવેટ લિમિટેડ (અગાઉ ડીએસઆઈજે પ્રાઇવેટ લિમિટેડ તરીકે ઓળખાતી) દ્વારા