enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-307.24
76,957.27-0.4%

Atlanta Electricalsની અપેક્ષા કરતાં સારી કમાણીથી ઉચ્ચ-વોલ્ટેજ ટ્રાન્સફોર્મર વૃદ્ધિ અને ઓર્ડર બુક દૃશ્યતા મજબૂત

Atlanta Electricals Ltd.

બ્રોકરની ભલામણ:

Buy

બ્રોકર: Motilal Oswal Financial Services Ltd. (MOFSL)

22 Jul 2026

ક્ષેત્ર: Capital Goods

ભલામણ કિંમત

₹1,614

CMP

₹1,829.7

લક્ષ્ય

₹1,950

અપસાઇડ

20.82%

રોકાણ દૃષ્ટિકોણ અને 1QFY27ની મુખ્ય બાબતો

Motilal Oswal Financial Services એ 22 જુલાઈ, 2026ના 1QFY27 પરિણામ અપડેટમાં Atlanta Electricals માટે તેનું ખરીદ રેટિંગ અને Rs 1,950નો અપરિવર્તિત લક્ષ્ય ભાવ જાળવી રાખ્યો. શેર Rs 1,614 પર ટ્રેડ થઈ રહ્યો હતો. આવકમાં અપેક્ષા કરતાં સારો દેખાવ, મજબૂત ઓર્ડર પ્રવાહ, અતિ-ઉચ્ચ-વોલ્ટેજ ટ્રાન્સફોર્મરમાં વધતી ભાગીદારી અને અમલીકરણ તથા માર્જિન માટે અનુકૂળ દૃષ્ટિકોણ બ્રોકરના હકારાત્મક અભિપ્રાયને ટેકો આપે છે.

Atlanta Electricals એ 1QFY27માં Rs 4,718 millionની આવક નોંધાવી, જે વાર્ષિક ધોરણે 48 ટકા વધી અને Motilal Oswalના અંદાજ કરતાં 14 ટકા વધુ હતી. 26 ટકા વોલ્યુમ વૃદ્ધિ, 22 ટકા ભાવ વધારો, સ્થાનિક ઓર્ડરોનું સશક્ત અમલીકરણ, ઊંચો ક્ષમતા ઉપયોગ અને ટ્રાન્સમિશન-ડિસ્ટ્રિબ્યુશન તથા નવીનીકરણીય-ઊર્જા ગ્રાહકોની સતત માંગને કારણે વૃદ્ધિ થઈ.

1QFY27 માપદંડ નોંધાયેલ વાર્ષિક ફેરફાર અંદાજ સામે
આવક Rs 4,718 million 48% વધારો અંદાજ કરતાં 14% વધુ
કુલ માર્જિન 27.3% 130 bps વિસ્તરણ 26.5% અંદાજથી આગળ
EBITDA Rs 771 million 58% વધારો અંદાજ કરતાં 14% વધુ
EBITDA માર્જિન 16.5% 100 bps વિસ્તરણ અંદાજ મુજબ
PAT Rs 468 million 50% વધારો અંદાજ કરતાં 34% વધુ

કુલ માર્જિન વાર્ષિક ધોરણે 130 બેસિસ પોઇન્ટ વધીને 27.3 ટકા થયું, જે બ્રોકરના 26.5 ટકા અંદાજથી આગળ હતું. EBITDA માર્જિન વાર્ષિક ધોરણે 100 બેસિસ પોઇન્ટ વધીને 16.5 ટકા થયું, જે અંદાજ મુજબ હતું, જોકે ગ્રાહકોને વધેલી કાચા માલની કિંમતો પહોંચાડવામાં વિલંબને કારણે તેમાં ક્રમિક ઘટાડો થયો. વધુ સારા અમલીકરણ અને અપેક્ષા કરતાં ઓછા બિન-પરિચાલન ખર્ચને કારણે PAT વાર્ષિક ધોરણે 50 ટકા વધીને Rs 468 million થયું.

વિક્રમી ઓર્ડર પ્રવાહ અને અમલીકરણની દૃશ્યતા

1QFY27માં ઓર્ડર પ્રવાહ ત્રિમાસિક વિક્રમરૂપ Rs 9,700 million હતો, જેનાથી જૂન 2026ની ઓર્ડર બુક Rs 31,200 million થઈ, જે વાર્ષિક ધોરણે 97 ટકા અને ક્રમિક રીતે 25 ટકા વધી. Rs 33,000 millionના Motilal Oswalના FY27E ઓર્ડર-પ્રવાહ અંદાજનો આશરે 30 ટકા ભાગ પ્રથમ ત્રિમાસિકમાં પ્રાપ્ત થયો.

ઓર્ડર બુકમાંથી લગભગ Rs 24,000 million, અથવા આશરે 77 ટકા, FY27માં અમલમાં આવવાની અપેક્ષા છે, જે આગામી 12થી 18 મહિનાની દૃશ્યતા આપે છે. ઓર્ડર બુકમાં 55 ટકાથી વધુ હિસ્સો 220kV અને તેથી વધુના ટ્રાન્સફોર્મરોનો છે, જેમાં લગભગ Rs 3,000 millionના 400kV ટ્રાન્સફોર્મર અને રિએક્ટર ઓર્ડરોનો સમાવેશ થાય છે.

  • મુખ્ય જીતમાં Rs 2,900 millionનો Rajasthan Rajya Vidyut Prasaran Nigam ઓર્ડર અને Rs 2,800 millionનો Punjab State Transmission Corporation ઓર્ડર સામેલ હતા.
  • ઉદ્યોગની ક્ષમતા વધવા છતાં ઓર્ડર પ્રવૃત્તિ અથવા ભાવનિર્ધારણમાં કોઈ નરમાઈ ન હોવાનું બ્રોકરે નોંધ્યું.
  • માગ વધારાના ઉદ્યોગ પુરવઠાને શોષી રહી હોવાનું જણાય છે, જે ઓર્ડર પ્રવાહ અને ભાવનિર્ધારણના દૃષ્ટિકોણને ટેકો આપે છે.

ઉચ્ચ-વોલ્ટેજ ટ્રાન્સફોર્મર વિસ્તરણ

મેનેજમેન્ટને બે થી ત્રણ મહિનામાં પ્રથમ 400kV ટ્રાન્સફોર્મરનું ઉત્પાદન શરૂ થવાની અપેક્ષા છે, જ્યારે ફરજિયાત શોર્ટ-સર્કિટ પરીક્ષણ 3QFY27ની શરૂઆત સુધી થશે. સફળ પરીક્ષણને આધીન, હાલનો Rs 3,000 millionનો 400kV ઓર્ડર FY27માં અમલમાં આવી શકે છે. FY28થી નોંધપાત્ર 400kV ઓર્ડર પ્રવાહ અને આવકની અપેક્ષા છે.

મેનેજમેન્ટને 2QFY27થી 3QFY27 દરમિયાન 765kV ટેક્નોલોજી જોડાણને અંતિમ સ્વરૂપ આપવાની અપેક્ષા છે. ત્યારબાદ પ્રોટોટાઇપ ઉત્પાદન અને Power Gridનું પુનઃમાન્યકરણ શરૂ થશે, જ્યારે 765kV ટ્રાન્સફોર્મર, ICTs અને રિએક્ટરો માટે વ્યાવસાયિક બિડિંગ 4QFY27થી અપેક્ષિત છે.

સમર્પિત ઇન્વર્ટર-ડ્યુટી ટ્રાન્સફોર્મર સુવિધા ડિસેમ્બર 2026 સુધી કાર્યરત થવાના માર્ગ પર છે. તે નવીનીકરણીય ઊર્જા, બેટરી ઊર્જા સંગ્રહ પ્રણાલીઓ અને EV ચાર્જિંગ ઉપયોગો માટે વાર્ષિક આશરે 5,000MVA ક્ષમતા ઉમેરશે તેવી અપેક્ષા છે.

માર્જિન પરિબળો અને મધ્યમ ગાળાનો દૃષ્ટિકોણ

Motilal Oswal એ હાલની ઓર્ડર બુકમાં વધુ સારું આવક મિશ્રણ અને ભાવનિર્ધારણ, ટાંકી અને રેડિએટરમાં પશ્ચાદવર્તી એકીકરણ, વધુ નિકાસ અને 3QFY27થી ઓછી કોમોડિટી કિંમત સહિત અનેક સંભવિત માર્જિન પરિબળો ઓળખ્યા.

  • Atlanta Electricals એ ટાંકી અને રેડિએટર ઉત્પાદન માટેના આયોજનબદ્ધ Rs 1,800 million મૂડી ખર્ચમાંથી Rs 150 millionથી Rs 200 million ખર્ચ્યા છે.
  • પશ્ચાદવર્તી એકીકરણ પહેલ ટ્રાન્સફોર્મર ખર્ચના આશરે 4થી 5 ટકા હિસ્સાને આવરી લે છે.
  • યુરોપ, આફ્રિકા અને US પર કેન્દ્રિત નિકાસ મધ્યમ ગાળામાં વેચાણના આશરે 10થી 15 ટકા સુધી પહોંચવાની અપેક્ષા છે.
  • મેનેજમેન્ટે 17થી 18 ટકા EBITDA માર્જિનની મધ્યમ ગાળાની આકાંક્ષા પુનરોચ્ચાર કરી.
  • ક્ષમતા ઉપયોગ વધતા સ્થિરથી સુધરતા માર્જિન સાથે મેનેજમેન્ટે FY25થી FY28 દરમિયાન 40 ટકા આવક CAGRનું માર્ગદર્શન જાળવી રાખ્યું.

અંદાજ અને મૂલ્યાંકન

Motilal Oswal એ તેના અંદાજો જાળવી રાખ્યા અને FY26થી FY29E દરમિયાન અનુક્રમે આવક, EBITDA અને PAT CAGR આશરે 31 ટકા, 34 ટકા અને 40 ટકા રહેવાનો અંદાજ આપ્યો. Rs 1,950નો લક્ષ્ય ભાવ બે વર્ષના આગામી નફાના 32 ગણા પર આધારિત છે.

અનુમાન મેટ્રિક FY27E FY28E FY29E
EBITDA માર્જિન 19% 20% 20%
ઓર્ડર પ્રવાહ Rs 33,000 million Rs 44,000 million Rs 48,000 million

શેર FY27E કમાણીના 43.6 ગણા, FY28Eના 28.7 ગણા અને FY29Eના 22.4 ગણા પર ટ્રેડ થઈ રહ્યો હતો.

મુખ્ય જોખમો

  • ટેન્ડરિંગ પ્રવૃત્તિ ધીમી પડવી.
  • ગ્રાહકો દ્વારા ઉચ્ચ-kV ટ્રાન્સફોર્મરોનો અસ્વીકાર.
  • પુરવઠા શૃંખલાની સમસ્યાઓ.
  • કોમોડિટી ભાવમાં ઉછાળો.
મૂળ રિસર્ચ રિપોર્ટ જુઓ / ડાઉનલોડ કરો

અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.