enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-307.24
76,957.27-0.4%

યુરોપ વૃદ્ધિ અને બાયોલોજિક્સ વિસ્તરણ આગળ વધતાં Aurobindo Pharma ની આવક અંદાજથી વધુ

Aurobindo Pharma Ltd.

બ્રોકરની ભલામણ:

Buy

બ્રોકર: Motilal Oswal Financial Services Ltd.

06 Aug 2026

ક્ષેત્ર: Healthcare

ભલામણ કિંમત

₹1,589

CMP

₹1,690

લક્ષ્ય

₹1,860

અપસાઇડ

17.05%

રોકાણ અભિપ્રાય અને મૂલ્યાંકન

Motilal Oswal Financial Services ના 6 ઓગસ્ટ 2026ના પરિણામ અપડેટમાં Aurobindo Pharma માટેની Buy ભલામણ જાળવી રાખવામાં આવી છે. બ્રોકરનો અભિપ્રાય છે કે મજબૂત US અને યુરોપીયન જેનરિક્સ કામગીરીને બાયોસિમિલર્સ અને કોન્ટ્રાક્ટ મેન્યુફેક્ચરિંગના ઊભરતા વૃદ્ધિ એન્જિનોનો ટેકો મળી રહ્યો છે. આધારભૂત જેનરિક્સ વ્યવસાય સાથે આ પ્લેટફોર્મ્સ વિકસે તેમ પ્રતિ શેર આવક FY26-FY28 દરમિયાન 21% CAGR થી વધશે તેવી Motilal Oswal ની અપેક્ષા છે.

બ્રોકરે FY26 અને FY27ના અંદાજો મોટાભાગે જાળવી રાખ્યા છે અને Aurobindo Pharma નું મૂલ્યાંકન 12 મહિનાની ફોરવર્ડ આવકના 20 ગણા પર કરીને Rs 1,860નું લક્ષ્ય મૂલ્ય નક્કી કર્યું છે.

1QFY27 નાણાકીય કામગીરી

Aurobindo Pharma એ એકીકૃત 1QFY27 વેચાણમાં વર્ષદરવર્ષ 16.3% વૃદ્ધિ સાથે Rs 9,150 કરોડ નોંધાવ્યા, જે Motilal Oswal ના Rs 9,163 કરોડના અંદાજને લગભગ અનુરૂપ હતું. EBITDA વર્ષદરવર્ષ 20% વધીને Rs 1,924 કરોડ થયો, જે બ્રોકરના Rs 1,824 કરોડના અંદાજ કરતાં 5.5% વધુ હતો. EBITDA માર્જિન વર્ષદરવર્ષ 60 બેસિસ પોઇન્ટ વધીને 21.0% થયું, જ્યારે અંદાજ 19.9% હતો.

વ્યવસાય મિશ્રણના ટેકાથી ગ્રોસ માર્જિન 160 બેસિસ પોઇન્ટ સુધરીને 60.4% થયું. સમાયોજિત કરપશ્ચાત નફો 27.7% વધીને Rs 1,054 કરોડ થયો, જે બ્રોકરના અંદાજ કરતાં આશરે 8% વધુ હતો. નોંધાયેલા અસાધારણ ખર્ચમાં લીઝ પ્રાપ્તિઓની માન્યતા રદ કરવાથી Rs 43 કરોડ અને Lannett ના અધિગ્રહણ સંબંધિત Rs 40 કરોડના ખર્ચનો સમાવેશ થયો હતો.

1QFY27 માપદંડ નોંધાયેલ બ્રોકર અંદાજ વર્ષદરવર્ષ ફેરફાર / તફાવત
એકીકૃત વેચાણ Rs 9,150 કરોડ Rs 9,163 કરોડ 16.3% વૃદ્ધિ; મોટાભાગે અનુરૂપ
EBITDA Rs 1,924 કરોડ Rs 1,824 કરોડ 20% વૃદ્ધિ; અંદાજ કરતાં 5.5% વધુ
EBITDA માર્જિન 21.0% 19.9% વર્ષદરવર્ષ 60 બેસિસ પોઇન્ટ વધારો
ગ્રોસ માર્જિન 60.4% વર્ષદરવર્ષ 160 બેસિસ પોઇન્ટ વધારો
સમાયોજિત કરપશ્ચાત નફો Rs 1,054 કરોડ 27.7% વૃદ્ધિ; અંદાજ કરતાં આશરે 8% વધુ

સેગમેન્ટ કામગીરી

ફોર્મ્યુલેશન વેચાણ વર્ષદરવર્ષ 16.5% વધીને Rs 8,100 કરોડ થયું. US ફોર્મ્યુલેશન આવક 8.1% વધીને Rs 3,770 કરોડ થઈ, અથવા gRevlimid સિવાય સ્થિર ચલણમાં USD399 million પર 2.6% વધી, અને વેચાણમાં તેનો હિસ્સો આશરે 41% હતો. યુરોપીયન ફોર્મ્યુલેશન વેચાણ 25.6% વધીને Rs 2,940 કરોડ થયું, અથવા સ્થિર ચલણમાં 10.8% વધ્યું. મેનેજમેન્ટે જણાવ્યું કે યુરોપે 20%થી વધુ EBITDA માર્જિન હાંસલ કર્યું છે.

ગ્રોથ માર્કેટ્સ વેચાણ 37.7% વધીને Rs 1,060 કરોડ થયું, જ્યારે API વેચાણ 14.5% વધીને Rs 1,049 કરોડ થયું. ARV આવક 6.9% ઘટીને Rs 330 કરોડ રહી. Aurobindo Pharma ને 1QFY27 દરમિયાન 10 ANDA મંજૂરીઓ મળી.

વ્યવસાય સેગમેન્ટ 1QFY27 વેચાણ વર્ષદરવર્ષ ફેરફાર
ફોર્મ્યુલેશન્સ Rs 8,100 કરોડ 16.5% વૃદ્ધિ
US ફોર્મ્યુલેશન્સ Rs 3,770 કરોડ 8.1% વૃદ્ધિ; સ્થિર ચલણ ધોરણે gRevlimid સિવાય USD399 million
યુરોપીયન ફોર્મ્યુલેશન્સ Rs 2,940 કરોડ 25.6% વૃદ્ધિ; સ્થિર ચલણમાં 10.8% વૃદ્ધિ
ગ્રોથ માર્કેટ્સ Rs 1,060 કરોડ 37.7% વૃદ્ધિ
API Rs 1,049 કરોડ 14.5% વૃદ્ધિ
ARV Rs 330 કરોડ 6.9% ઘટાડો

મેનેજમેન્ટ માર્ગદર્શન અને નજીકના ગાળાનો અંદાજ

મેનેજમેન્ટે FY27 માટે બે આંકડાની આવક વૃદ્ધિ, 21%થી વધુ EBITDA માર્જિન અને Rs 8,000 કરોડથી વધુના સંપૂર્ણ EBITDAનું માર્ગદર્શન પુનરોચ્ચાર્યું. તેણે FY27માં Rs 1,400-1,500 કરોડના R&D ખર્ચનું માર્ગદર્શન આપ્યું, જે 1QFY27ના Rs 350 કરોડના રન રેટ અથવા આવકના આશરે 4%ને મોટાભાગે અનુરૂપ છે. મેનેજમેન્ટ FY27માં યુરોપમાં બે આંકડાની વૃદ્ધિની અપેક્ષા રાખે છે.

Eugia પાસેથી FY27માં એક આંકડાની વૃદ્ધિ સાથે USD500 millionથી વધુ આવક થવાની અપેક્ષા છે.

Lannett અધિગ્રહણ અને ઉત્પાદન તકો

US FTC મંજૂરી અને USD250 million ના ચુકવણી પછી Lannett અધિગ્રહણ 29 જૂન 2026ના રોજ પૂર્ણ થયું. Motilal Oswal હસ્તગત US ઉત્પાદન સુવિધાને નિયંત્રિત પદાર્થો અને સરકારી માંગની તકોનો માર્ગ માને છે.

મેનેજમેન્ટને આગામી 9-12 મહિનામાં SG&A યુક્તિકરણ, ખરીદી બચત અને ઉત્પાદન સ્થાનાંતરણથી Lannett ને લાભ થવાની અપેક્ષા છે. Lannett મારફતે Advair લોન્ચ ઓગસ્ટ 2026 માટે નિર્ધારિત છે, જ્યારે Lannett ક્ષમતા ઉપયોગ આશરે 40% હતો.

બાયોસિમિલર્સ અને બાયોલોજિક્સ CDMO પ્લેટફોર્મ

બ્રોકર બાયોલોજિક્સ પ્લેટફોર્મને મધ્યમથી લાંબા ગાળાના વૃદ્ધિ કારક તરીકે દર્શાવે છે. ચાર બાયોસિમિલર્સ—Pegfilgrastim, Filgrastim, Bevacizumab અને Trastuzumab—નું વ્યાપારીકરણ થયું છે. Denosumab માટે EMAમાં અરજી કરાઈ છે, જ્યારે Omalizumab માટે 3QCY26માં EMA અરજીનું લક્ષ્ય છે. Omalizumab, Denosumab અને Bevacizumab માટે પ્રારંભિક US FDA અરજીઓ CY26માં અપેક્ષિત છે.

TheraNym Unit-1માં નવેમ્બર 2026 સુધી લાયકાત પ્રક્રિયા શરૂ થવાની અપેક્ષા છે, CY27માં માન્યતા બેચ અને CY28થી વ્યાપારી આવક અપેક્ષિત છે. Unit-2માં 60,000 litres ક્ષમતા માટે USD180 millionનું રોકાણ સામેલ છે અને 2030 સુધી લાયકાતનું લક્ષ્ય છે.

MSD ભાગીદારી બાયોલોજિક્સ CDMO આવક માટે દૃશ્યતાને ટેકો આપે છે, જોકે નોંધપાત્ર CMO વિસ્તરણ FY29 પછી અપેક્ષિત છે.

બ્રોકર અંદાજો

નાણાકીય વર્ષ વેચાણ EBITDA સમાયોજિત PAT
FY27E Rs 39,600 કરોડ Rs 8,254 કરોડ Rs 4,410 કરોડ
FY28E Rs 44,320 કરોડ Rs 9,264 કરોડ Rs 5,245 કરોડ
મૂળ રિસર્ચ રિપોર્ટ જુઓ / ડાઉનલોડ કરો

અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.