₹246
₹237.85
₹275
11.79%
Motilal Oswal Financial Services Limited એ Bank of Baroda પર તટસ્થ રેટિંગ જાળવી રાખ્યું છે અને માર્ચ 2028Eના સમાયોજિત બુક વેલ્યુના 0.9 ગણા આધારે લક્ષ્ય ભાવ Rs 275 કર્યો છે. બ્રોકરે Q1 FY27ને સામાન્ય ત્રિમાસિક ગણાવ્યું છે, જેમાં એક વખતની જોગવાઈથી નફા પર અસર થઈ અને માર્જિન દબાણ તથા ઓછી મુખ્ય ફી આવકને કારણે કામગીરી પ્રમાણમાં નબળી રહી.
એક વખતના સેટલમેન્ટની અસર દર્શાવવા Motilal Oswal એ FY27 અને FY28ના કર પછીના નફાના અંદાજોમાં અનુક્રમે 18.9 ટકા અને 5.2 ટકાનો ઘટાડો કર્યો.
| વિગત | માહિતી |
|---|---|
| રેટિંગ | તટસ્થ |
| લક્ષ્ય ભાવ | Rs 275 |
| મૂલ્યાંકન આધાર | માર્ચ 2028E સમાયોજિત બુક વેલ્યુના 0.9 ગણા |
| FY27 કર પછીના નફાના અંદાજમાં સુધારો | 18.9 ટકા ઘટાડો |
| FY28 કર પછીના નફાના અંદાજમાં સુધારો | 5.2 ટકા ઘટાડો |
Bank of Baroda એ Q1 FY27માં Rs 12.8 billionનો કર પછીનો નફો નોંધાવ્યો, જે વાર્ષિક ધોરણે 72 ટકા અને ત્રિમાસિક ધોરણે 77 ટકા ઓછો હતો. પરિણામમાં NMC જૂથના કાનૂની દાવાઓના સેટલમેન્ટ માટે USD 600 million સમકક્ષ Rs 56.7 billionની એક વખતની જોગવાઈ સામેલ હતી. આ મુદ્દા માટે સમાયોજન બાદ કર પછીનો નફો Rs 55.3 billion હતો.
ચોખ્ખી વ્યાજ આવક વાર્ષિક ધોરણે 10 ટકા વધી અને ક્રમિક ધોરણે સ્થિર રહીને Rs 125.3 billion રહી, જે Motilal Oswalના અંદાજ કરતાં લગભગ 3 ટકા ઓછી હતી. સ્થાનિક માર્જિન ઘટવાને કારણે નોંધાયેલ ચોખ્ખું વ્યાજ માર્જિન ત્રિમાસિક ધોરણે 12 બેસિસ પોઇન્ટ્સ ઘટીને 2.77 ટકા થયું.
મુખ્ય ફી આવકની નબળી ગતિ વચ્ચે અન્ય આવક વાર્ષિક ધોરણે 26 ટકા અને ત્રિમાસિક ધોરણે 13 ટકા ઘટીને Rs 34.7 billion રહી. Rs 160 billionની કુલ આવક બ્રોકરના અંદાજ કરતાં 6 ટકા ઓછી હતી, જ્યારે કામગીરીનો નફો વાર્ષિક ધોરણે 1 ટકા અને ક્રમિક ધોરણે 10 ટકા ઘટીને Rs 81.3 billion રહ્યો.
| Q1 FY27 માપદંડ | નોંધાયેલ આંકડો | વાર્ષિક ફેરફાર | ત્રિમાસિક ફેરફાર |
|---|---|---|---|
| કર પછીનો નફો | Rs 12.8 billion | 72 ટકા ઘટાડો | 77 ટકા ઘટાડો |
| સમાયોજિત કર પછીનો નફો | Rs 55.3 billion | — | — |
| ચોખ્ખી વ્યાજ આવક | Rs 125.3 billion | 10 ટકા વધારો | સ્થિર |
| ચોખ્ખું વ્યાજ માર્જિન | 2.77 ટકા | — | 12 બેસિસ પોઇન્ટ્સ ઘટાડો |
| અન્ય આવક | Rs 34.7 billion | 26 ટકા ઘટાડો | 13 ટકા ઘટાડો |
| કામગીરીનો નફો | Rs 81.3 billion | 1 ટકા ઘટાડો | 10 ટકા ઘટાડો |
ક્રમિક ધોરણે વ્યવસાયિક ગતિ નબળી રહી. ધિરાણ વાર્ષિક ધોરણે 16.5 ટકા વધ્યું, પરંતુ ત્રિમાસિક ધોરણે 0.9 ટકા ઘટ્યું. વૃદ્ધિનું નેતૃત્વ RAM પોર્ટફોલિયોએ કર્યું: રિટેલ ધિરાણ વાર્ષિક ધોરણે 18.4 ટકા અને ક્રમિક ધોરણે 2.3 ટકા વધ્યું, જ્યારે MSME ધિરાણ વાર્ષિક ધોરણે 20.3 ટકા અને ત્રિમાસિક ધોરણે 2.2 ટકા વધ્યું.
લોન ધીમે ધીમે MCLR-લિન્ક્ડ ઉત્પાદનો તરફ જતાં કોર્પોરેટ બુક ક્રમિક ધોરણે 6.5 ટકા ઘટી. થાપણો વાર્ષિક ધોરણે 13.8 ટકા વધી, પરંતુ ક્રમિક ધોરણે 0.9 ટકા ઘટી. સ્થાનિક CASA થાપણો વાર્ષિક ધોરણે 10 ટકા વધી અને ત્રિમાસિક ધોરણે 4 ટકા ઘટી, જેના કારણે સ્થાનિક CASA ગુણોત્તર Q4 FY26ના 38.9 ટકાથી ઘટીને 37.7 ટકા થયું.
એસેટ-ગુણવત્તાના સૂચકાંકો મોટાભાગે સ્થિર રહ્યા, જોકે સેટલમેન્ટ જોગવાઈને કારણે જોગવાઈઓ વાર્ષિક ધોરણે 221 ટકા અને ત્રિમાસિક ધોરણે 101 ટકા વધીને Rs 63.2 billion થઈ. સ્લિપેજેસ વધીને Rs 34.2 billion થયા.
સાવચેત રાઇટ-ઓફને કારણે GNPA ગુણોત્તર ક્રમિક ધોરણે 10 બેસિસ પોઇન્ટ્સ વધીને 1.99 ટકા અને NNPA ગુણોત્તર 5 બેસિસ પોઇન્ટ્સ વધીને 0.50 ટકા થયો. SMA 1 અને 2 Q4 FY26ના 0.18 ટકાથી સુધરીને 0.07 ટકા થયા.
Motilal Oswal ને એસેટ ગુણવત્તા અંગે કોઈ અંતર્નિહિત ચિંતા દેખાતી નથી, પરંતુ અપેક્ષિત ધિરાણ-નુકસાન સંક્રમણને કારણે FY28માં ધિરાણ ખર્ચ લગભગ 60 બેસિસ પોઇન્ટ્સના ઊંચા સ્તરે રહેવાની અપેક્ષા છે.
Motilal Oswal એ FY27E અને FY28E માટે એસેટ્સ પર વળતર અનુક્રમે 0.85 ટકા અને 0.96 ટકા રહેવાનો અંદાજ મૂક્યો છે.
| અંદાજ માપદંડ | FY27E | FY28E |
|---|---|---|
| એસેટ્સ પર વળતર | 0.85 ટકા | 0.96 ટકા |
અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.
બધા હકો અનામત 2026 ડીએસઆઈજે વેલ્થ એડવાઇઝરી પ્રાઇવેટ લિમિટેડ (અગાઉ ડીએસઆઈજે પ્રાઇવેટ લિમિટેડ તરીકે ઓળખાતી) દ્વારા