BUY
₹1,721
₹1,934.2
₹1,940
12.73%
તેના 1 જૂન 2026ના Q4FY26 પરિણામ અપડેટમાં, Prabhudas Lilladher એ BEML પરનું સંચય કરો રેટિંગ જાળવી રાખ્યું અને લક્ષ્ય ભાવ Rs 1,922થી વધારીને Rs 1,940 કર્યો. બ્રોકરે મૂલ્યાંકનને માર્ચ 2028E સુધી આગળ વધાર્યું અને સપ્ટેમ્બર 2027Eની કમાણી પર આધારિત અગાઉના મૂલ્યાંકનની સરખામણીએ માર્ચ 2028Eની કમાણી પર અપરિવર્તિત 27x PE multiple લાગુ કરીને સુધારેલ લક્ષ્ય ભાવ નક્કી કર્યો.
મુખ્ય વિભાગોમાં અપેક્ષા કરતાં ધીમા અમલીકરણને પ્રતિબિંબિત કરતાં Prabhudas Lilladher એ FY27E અને FY28E EPS અંદાજમાં અનુક્રમે 13 ટકા અને 7 ટકાનો ઘટાડો કર્યો.
BEML એ સંકલિત Q4FY26 આવક Rs 17,942 million નોંધાવી, જે વાર્ષિક ધોરણે 8.6 ટકા વધી હતી, પરંતુ Prabhudas Lilladher ના Rs 19,437 million ના અંદાજથી ઓછી રહી. સમાયોજિત EBITDA વાર્ષિક ધોરણે 4.8 ટકા વધીને Rs 4,429 million થયો, જે બ્રોકરના Rs 4,852 million ના અંદાજથી પણ ઓછો હતો. EBITDA margin વાર્ષિક ધોરણે 88 બેસિસ પોઇન્ટ ઘટીને 24.7 ટકા રહ્યો, જે 25.0 ટકાના અંદાજની સરખામણીએ ઓછો હતો, મુખ્યત્વે ઓછા કુલ માર્જિનને કારણે.
| Q4FY26 માપદંડ | નોંધાયેલ | વાર્ષિક ફેરફાર | બ્રોકર અંદાજ |
|---|---|---|---|
| આવક | Rs 17,942 million | 8.6% વધારો | Rs 19,437 million |
| સમાયોજિત EBITDA | Rs 4,429 million | 4.8% વધારો | Rs 4,852 million |
| EBITDA margin | 24.7% | 88 બેસિસ પોઇન્ટ ઘટાડો | 25.0% |
| અસાધારણ મુદ્દાઓ સિવાય સમાયોજિત PBT | Rs 4,163 million | 5.5% વધારો | આપવામાં નથી |
| સમાયોજિત PAT | Rs 3,056 million | 6.3% વધારો | Rs 3,436 million |
અસાધારણ મુદ્દાઓ સિવાય, અન્ય આવકમાં 160 ટકાનો વધારો થઈ તે Rs 100 million થતાં PBT વાર્ષિક ધોરણે 5.5 ટકા વધીને Rs 4,163 million થયો. Q4FY25માં 27.2 ટકાની સરખામણીએ 26.6 ટકાના અસરકારક કરદરના સહારે સમાયોજિત PAT વાર્ષિક ધોરણે 6.3 ટકા વધીને Rs 3,056 million થયો, જે Rs 3,436 million ના અંદાજથી ઓછો હતો.
BEML એ જૂના મુદ્દાના સમાપનને લગતો Q4FY26માં આશરે Rs 1,700 million નો એકમુશ્ત ખર્ચ કર્યો. કંપનીએ જૂના મુદ્દાઓનો નિકાલ કર્યો અને FY26માં આશરે Rs 2,500 million નો એકમુશ્ત ખર્ચ નોંધાવ્યો. મેનેજમેન્ટે જણાવ્યું કે FY27ની નિકાસ ડિલિવરી અને અનુકૂળ વિદેશી વિનિમય આવક અસાધારણ ચાર્જની અસરને આંશિક રીતે સરભર કરી શકે છે.
Prabhudas Lilladher દ્વારા ઓળખાયેલી નજીકના ગાળાની કામગીરીની ચિંતાઓ ધીમું અમલીકરણ, પુરવઠા-શૃંખલાના પડકારો અને નબળી કામગીરી છે.
BEML ની Q4FY26 ઓર્ડર પ્રાપ્તી Rs 12,500 million હતી, જ્યારે FY26 ઓર્ડર પ્રવાહ Rs 54,400 million હતો. ઓર્ડર બુક વાર્ષિક ધોરણે 8.8 ટકા વધીને આશરે Rs 159 billion થઈ, જે પાછલા બાર મહિનાની આવકના 3.7x જેટલી છે, પરંતુ આશરે Rs 200 billion ના અગાઉના માર્ગદર્શનથી ઓછી રહી.
| ઓર્ડર બુક રચના | હિસ્સો |
|---|---|
| રેલવે | આશરે 65% |
| સંરક્ષણ | આશરે 25% |
| નિકાસ | આશરે 6% |
| ખાણકામ | આશરે 4% |
મેનેજમેન્ટે આશરે Rs 100 billion ની ઓર્ડર પાઇપલાઇન પર ભાર મૂક્યો અને આશરે 50 ટકા સફળતા દરની અપેક્ષા રાખી. FY27 ઓર્ડર પ્રવાહમાં રેલવેનો હિસ્સો આશરે 65-70 ટકા રહેવાની અપેક્ષા છે, જેમાં સંભવિત મેટ્રો રોલિંગ-સ્ટોક કરારોનો સમાવેશ થાય છે; ત્યારબાદ સંરક્ષણનો આશરે 20 ટકા, ખાણકામનો આશરે 5 ટકા અને નિકાસનો આશરે 5 ટકા હિસ્સો રહેશે. સંરક્ષણ અને રોલિંગ-સ્ટોક તકોના ટેકાથી FY27ના અંત સુધી ઓર્ડર બુકમાં નિકાસનો હિસ્સો વધીને આશરે 10 ટકા થવાની અપેક્ષા છે.
Prabhudas Lilladher એ સંરક્ષણ-વાહન આધુનિકીકરણની તકો, એન્જિન અને એરોસ્પેસ જેવા વધુ મૂલ્યવાળા સંરક્ષણ વિભાગોમાં વિસ્તરણ, રેલ અને મેટ્રો રોલિંગ-સ્ટોક ટેન્ડર પાઇપલાઇન તથા અમલીકરણ અને માર્જિન સુધારી શકે તેવા ક્ષમતા વિસ્તરણના ટેકાથી રચનાત્મક લાંબા ગાળાનો દૃષ્ટિકોણ જાળવી રાખ્યો છે.
| માપદંડ | FY27E | FY28E |
|---|---|---|
| આવક | Rs 50,039 million | Rs 59,235 million |
| EBITDA margin | 15.0% | 15.8% |
| EPS | Rs 54.5 | Rs 71.8 |
અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.
બધા હકો અનામત 2026 ડીએસઆઈજે વેલ્થ એડવાઇઝરી પ્રાઇવેટ લિમિટેડ (અગાઉ ડીએસઆઈજે પ્રાઇવેટ લિમિટેડ તરીકે ઓળખાતી) દ્વારા