enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-307.24
76,957.27-0.4%

નિકાસ, સ્થાનિક માંગ અને ક્ષમતા વિસ્તરણથી Carysilની Q1 FY27 વૃદ્ધિને ટેકો

Carysil Ltd.

બ્રોકરની ભલામણ:

BUY

બ્રોકર: ICICI Securities (ICICI Direct Retail Research)

12 Aug 2026

ક્ષેત્ર: FMCG

ભલામણ કિંમત

₹1,195

CMP

₹1,132

લક્ષ્ય

₹1,410

અપસાઇડ

17.99%

રોકાણ અભિપ્રાય અને મુખ્ય મુદ્દાઓ

12 ઓગસ્ટ 2026ના પરિણામ અપડેટમાં, ICICI Direct Research એ Carysil Limited માટે તેની BUY ભલામણ જાળવી રાખી અને Rs 1,195ના CMPની સરખામણીમાં Rs 1,410નો લક્ષ્ય ભાવ જાળવી રાખ્યો. લક્ષ્ય FY28E EPSના 27 ગણા પર આધારિત છે.

બ્રોકરે Carysilને પ્રીમિયમ ક્વાર્ટ્ઝ અને સ્ટેનલેસ-સ્ટીલ સિંક, નળ અને બિલ્ટ-ઇન ઉપકરણો પર કેન્દ્રિત વૈશ્વિક કિચન-સોલ્યુશન્સ કંપની તરીકે વર્ણવી છે. કંપનીની યુકે, જર્મની અને યુએઈમાં પેટાકંપનીઓ છે અને તેની કામગીરી 58થી વધુ દેશોમાં ફેલાયેલી છે.

સ્થાનિક વિસ્તરણ, વિક્રમી નિકાસ ઓર્ડર બુકિંગ, ક્ષમતા વધારો અને કામગીરીજન્ય લીવરેજની સંભાવના ICICI Directના સકારાત્મક અભિપ્રાયને ટેકો આપે છે.

Q1 FY27 નાણાકીય કામગીરી

Carysilએ Q1 FY27માં Rs 262.1 કરોડની સંકલિત આવક નોંધાવી, જે વાર્ષિક ધોરણે 15.5 ટકા વધી. મુખ્ય સારાંશમાં Rs 56 કરોડ EBITDA, 21.2 ટકા EBITDA માર્જિન અને Rs 32.1 કરોડ PAT નોંધાયો, જેમાં PAT વાર્ષિક ધોરણે 39.9 ટકા વધ્યો. વિગતવાર ત્રિમાસિક રજૂઆતમાં Rs 53.4 કરોડ EBITDA નોંધાયો, જે વાર્ષિક ધોરણે 21.8 ટકા વધીને 20.4 ટકા માર્જિન પર રહ્યો, અને Rs 31.4 કરોડ PAT નોંધાયો, જે વાર્ષિક ધોરણે 37.7 ટકા વધ્યો.

સ્થાનિક આવક વાર્ષિક ધોરણે 39.8 ટકા વધીને Rs 56 કરોડ થઈ, જેથી સંકલિત વેચાણમાં ભારતનો હિસ્સો Q1 FY26ના 28 ટકાથી વધીને 33 ટકા થયો. મેનેજમેન્ટે સ્થાનિક વૃદ્ધિનું કારણ 25 ટકા જથ્થા વૃદ્ધિ અને ભાવ પ્રાપ્તીમાં 12 ટકા સુધારો ગણાવ્યો.

Q1 FY27 માપદંડ નોંધાયેલી કામગીરી
સંકલિત આવક Rs 262.1 કરોડ; વાર્ષિક ધોરણે 15.5% વૃદ્ધિ
EBITDA — મુખ્ય સારાંશ Rs 56 કરોડ; 21.2% માર્જિન
EBITDA — વિગતવાર ત્રિમાસિક રજૂઆત Rs 53.4 કરોડ; વાર્ષિક ધોરણે 21.8% વૃદ્ધિ; 20.4% માર્જિન
PAT — મુખ્ય સારાંશ Rs 32.1 કરોડ; વાર્ષિક ધોરણે 39.9% વૃદ્ધિ
PAT — વિગતવાર ત્રિમાસિક રજૂઆત Rs 31.4 કરોડ; વાર્ષિક ધોરણે 37.7% વૃદ્ધિ
સ્થાનિક આવક Rs 56 કરોડ; વાર્ષિક ધોરણે 39.8% વૃદ્ધિ

ઉત્પાદન અને બજાર કામગીરી

સંકલિત ઉત્પાદન આવકમાં 51 ટકા હિસ્સો ધરાવતા ક્વાર્ટ્ઝ સિંકની આવક વાર્ષિક ધોરણે 18.7 ટકા વધીને Rs 134 કરોડ થઈ. જથ્થો 6.3 ટકા વધીને 201,500 એકમ થયો, જ્યારે ક્ષમતા ઉપયોગ 80 ટકા સુધી પહોંચ્યો. IKEA, GROHE અને Karran USA સહિતના OEM ભાગીદારોએ માંગને ટેકો આપ્યો.

સ્ટેનલેસ-સ્ટીલ સિંકની આવક વાર્ષિક ધોરણે 44.1 ટકા વધીને Rs 32 કરોડ થઈ. જથ્થો 16.3 ટકા વધીને 49,400 એકમ થયો અને ઉપયોગ 94 ટકા સુધી પહોંચ્યો. Carysilએ ત્રિમાસિક દરમિયાન સ્ટીલ-સિંકની વાર્ષિક વધારાની 70,000 એકમ ક્ષમતા શરૂ કરી, જેથી સ્થાપિત ક્ષમતા વધીને વાર્ષિક 250,000 એકમ થઈ.

ઉત્પાદન અથવા બજાર Q1 FY27 કામગીરી
ક્વાર્ટ્ઝ સિંક Rs 134 કરોડ આવક, વાર્ષિક ધોરણે 18.7% વૃદ્ધિ; 201,500 એકમ જથ્થો, 6.3% વૃદ્ધિ; 80% ઉપયોગ
સ્ટેનલેસ-સ્ટીલ સિંક Rs 32 કરોડ આવક, વાર્ષિક ધોરણે 44.1% વૃદ્ધિ; 49,400 એકમ જથ્થો, 16.3% વૃદ્ધિ; 94% ઉપયોગ
કિચન ઉપકરણો Rs 31 કરોડ આવક, વાર્ષિક ધોરણે 7.9% ઘટાડો; 9,800 એકમ જથ્થો, 12.1% વૃદ્ધિ
નળ આવક વાર્ષિક ધોરણે 12.3% વધી; 12,500 એકમ જથ્થો, 43.4% વૃદ્ધિ
સપાટીઓ Rs 66 કરોડ આવક, વાર્ષિક ધોરણે 12.3% વૃદ્ધિ; સંકલિત આવકના 25%
આંતરરાષ્ટ્રીય બજારો Rs 111 કરોડ આવક, વાર્ષિક ધોરણે 10.6% વૃદ્ધિ

કિચન ઉપકરણોની આવક વાર્ષિક ધોરણે 7.9 ટકા ઘટીને Rs 31 કરોડ થઈ, જ્યારે નળમાં 12.3 ટકા વૃદ્ધિ થઈ, જે ઉત્પાદન મિશ્રણને દર્શાવતી હોઈ શકે છે, એમ બ્રોકર સૂચવે છે. બિલ્ટ-ઇન ઉપકરણોને GCCમાં મજબૂત માંગ મળી, જ્યાં બિલ્ટ-ઇન ઉત્પાદનો સેગમેન્ટના વેચાણમાં 80 ટકા હિસ્સો ધરાવે છે. બિલ્ટ-ઇન રેફ્રિજરેટરના પ્રારંભિક સ્થાનિક લોન્ચનો સ્ટોક વેચાઈ ગયો.

આંતરરાષ્ટ્રીય આવક વાર્ષિક ધોરણે 10.6 ટકા વધીને Rs 111 કરોડ થઈ. જોકે, કન્ટેનરની અછત અને શિપિંગમાં વિલંબને કારણે મોકલણીમાં એકથી બે અઠવાડિયાનો વિલંબ થયો.

ક્ષમતા વિસ્તરણ અને વિતરણ યોજનાઓ

મેનેજમેન્ટે FY27 માટે આશરે 15 ટકા આવક-વૃદ્ધિ માર્ગદર્શન અને મધ્યમ ગાળા માટે 15–20 ટકા આવક CAGR લક્ષ્ય જાળવી રાખ્યું છે, જેમાં વધારાની Rs 1,000 કરોડ આવકનું સીમાચિહ્ન એક ઉદ્દેશ છે. EBITDA-માર્જિન માર્ગદર્શન 18–20 ટકા પર યથાવત છે, અને Q1 FY27માં અમલ આ શ્રેણીના ઉપલા સ્તરે રહ્યો.

Carysilએ FY27 માટે Rs 80–90 કરોડના મૂડી ખર્ચનું આયોજન કર્યું છે, જેમાં ઉત્પાદન વિસ્તરણ માટે Rs 40–50 કરોડ સામેલ છે. આયોજિત વધારા માર્ચ 2027 સુધીમાં પૂર્ણ કરવાના લક્ષ્યાંકિત છે:

  • 250,000 ક્વાર્ટ્ઝ સિંકની વધારાની ક્ષમતા, જેનાથી કુલ ક્ષમતા વાર્ષિક 1.25 મિલિયન એકમ થશે.
  • 150,000 સ્ટીલ સિંકની વધારાની ક્ષમતા.
  • નળ ક્ષમતા બમણી કરીને વાર્ષિક 100,000 એકમ.
  • બિલ્ટ-ઇન ઉપકરણ ક્ષમતા બમણી કરીને વાર્ષિક 100,000 એકમ.

કંપની અનુભવ કેન્દ્રો અને સપાટી-બ્રાન્ડ સ્ટોર સાથે 30–50 ગેલેરી ઉમેરવાની પણ યોજના ધરાવે છે.

બ્રોકર અંદાજ અને મૂલ્યાંકન

ICICI Directનો અંદાજ છે કે FY26–FY28E દરમિયાન આવક 16.3 ટકા CAGRથી વધશે. તે FY27Eમાં 20.0 ટકા અને FY28Eમાં 20.3 ટકા EBITDA માર્જિનનો અંદાજ મૂકે છે.

અંદાજ સુધારો FY27E FY28E
EBITDA અંદાજ સુધારો 1.5% વધારાયો 1.0% વધારાયો
PAT અંદાજ સુધારો 2.0% વધારાયો 1.3% વધારાયો
અંદાજિત EBITDA માર્જિન 20.0% 20.3%

Rs 1,410નો સુધારેલો લક્ષ્ય ભાવ FY28E EPSના 27 ગણા પર આધારિત છે.

મુખ્ય જોખમો

  • ક્રૂડમાંથી મેળવાતા કાચા માલની કિંમતોમાં અસ્થિરતા, ખાસ કરીને MMA.
  • આયોજિત ક્ષમતા-વિસ્તરણ કાર્યક્રમ પૂર્ણ કરવામાં વિલંબ.
મૂળ રિસર્ચ રિપોર્ટ જુઓ / ડાઉનલોડ કરો

અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.