Buy
-
₹352.15
₹480
-
Motilal Oswal Financial Services એ 1QFY27ના નબળા પ્રદર્શન પછી Cello World માટે તેનું ખરીદ રેટિંગ જાળવી રાખ્યું, જ્યારે 2QFY27થી ક્રમશઃ સુધારાની અપેક્ષા વ્યક્ત કરી. સ્ટીલવેર અને ગ્લાસવેર સુવિધાઓમાં વધતો ઉપયોગ અને વિસ્તરણ, Cello Pens અને Cello Stationeryમાંથી સુધરતું યોગદાન અને Cello બ્રાન્ડ હેઠળના પ્રીમિયમ ઉત્પાદનોને કારણે મધ્યમ ગાળામાં માર્જિન સુધારો રોકાણના આધારરૂપ છે.
બ્રોકરે એમ પણ નોંધ્યું કે Cello World તકવાદી અકાર્બનિક વિસ્તરણ અને નજીકની શ્રેણીઓમાં વૈવિધ્યકરણ માટે ખુલ્લી છે.
એકત્રિત 1QFY27 આવક Rs 5,267m રહી, જે વાર્ષિક ધોરણે 0.4 ટકા ઘટી અને Motilal Oswalના Rs 5,388m અંદાજથી 2 ટકા ઓછી હતી. EBITDA વાર્ષિક ધોરણે 9 ટકા અને ક્રમિક ધોરણે 23 ટકા ઘટીને Rs 991m રહ્યો, જે બ્રોકરના Rs 1,110m અંદાજથી 11 ટકા ઓછો હતો. EBITDA માર્જિન 1QFY26ના 20.6 ટકા અને 4QFY26ના 19.7 ટકાથી ઘટીને 18.8 ટકા રહ્યો.
સમાયોજિત PAT વાર્ષિક ધોરણે 9 ટકા અને ક્રમિક ધોરણે 19 ટકા ઘટીને Rs 734m રહ્યો, જ્યારે બ્રોકરનો અંદાજ Rs 771m હતો. વધેલા ઇનપુટ ખર્ચ, નબળી ગ્રાહક માંગ અને આયાતી જથ્થો ઉપલબ્ધ ન હોવાથી સ્ટીલ-બોટલ એકમમાં ઘટેલા કદને કારણે આવકમાં ઘટાડો થયો.
| માપદંડ | 1QFY27 | વાર્ષિક ફેરફાર | ક્રમિક ફેરફાર | બ્રોકર અંદાજ |
|---|---|---|---|---|
| આવક | Rs 5,267m | 0.4 ટકા ઘટાડો | જણાવેલ નથી | Rs 5,388m |
| EBITDA | Rs 991m | 9 ટકા ઘટાડો | 23 ટકા ઘટાડો | Rs 1,110m |
| EBITDA માર્જિન | 18.8 ટકા | 1QFY26માં 20.6 ટકા | 4QFY26માં 19.7 ટકા | જણાવેલ નથી |
| સમાયોજિત PAT | Rs 734m | 9 ટકા ઘટાડો | 19 ટકા ઘટાડો | Rs 771m |
આવકમાં 64 ટકા હિસ્સો ધરાવતા કન્ઝ્યુમરવેરની આવક વાર્ષિક ધોરણે 8 ટકા ઘટીને Rs 3,300m રહી, જે બ્રોકરના Rs 3,700m અંદાજથી ઓછી હતી. રાઇટિંગ ઇન્સ્ટ્રુમેન્ટ્સનો આવકમાં 21 ટકા હિસ્સો હતો અને Cello Pensના ટેકાથી તે વાર્ષિક ધોરણે 52 ટકા વધીને Rs 1,100m રહ્યો, જે Rs 1,000m અંદાજથી વધુ હતો. મોલ્ડેડ ફર્નિચર અને સંલગ્ન ઉત્પાદનોનો આવકમાં 15 ટકા હિસ્સો હતો અને તે વાર્ષિક ધોરણે 11 ટકા ઘટીને Rs 800m રહ્યો, જે બ્રોકરના Rs 630m અંદાજથી વધુ હતો.
વિભાગીય કુલ માર્જિન કન્ઝ્યુમરવેરમાં આશરે 55 ટકા, રાઇટિંગ ઇન્સ્ટ્રુમેન્ટ્સમાં 54 ટકા અને મોલ્ડેડ ફર્નિચરમાં 40 ટકા હતા. મુખ્ય શ્રેણીઓમાં ભાવવધારાથી એકત્રિત કુલ માર્જિન ક્રમિક ધોરણે આશરે 47 ટકાથી સુધરીને આશરે 52 ટકા થયું, જોકે નજીકના ગાળામાં માંગને અસર થઈ હતી.
| વિભાગ | આવક યોગદાન | 1QFY27 આવક | વાર્ષિક ફેરફાર | બ્રોકર અંદાજ | કુલ માર્જિન |
|---|---|---|---|---|---|
| કન્ઝ્યુમરવેર | 64 ટકા | Rs 3,300m | 8 ટકા ઘટાડો | Rs 3,700m | આશરે 55 ટકા |
| રાઇટિંગ ઇન્સ્ટ્રુમેન્ટ્સ | 21 ટકા | Rs 1,100m | 52 ટકા વધારો | Rs 1,000m | આશરે 54 ટકા |
| મોલ્ડેડ ફર્નિચર અને સંલગ્ન ઉત્પાદનો | 15 ટકા | Rs 800m | 11 ટકા ઘટાડો | Rs 630m | આશરે 40 ટકા |
મેનેજમેન્ટે જણાવ્યું કે પોલિમરના ભાવ આશરે 12થી 20 ટકા વધ્યા હતા અને તેણે કન્ઝ્યુમરવેરમાં આશરે 12થી 13 ટકા સહિત ઉત્પાદન શ્રેણીઓમાં આશરે 7થી 20 ટકાનો ભાવવધારો અમલમાં મૂક્યો હતો. આગામી ત્રિમાસિકોમાં મોટા વધારાના ભાવ પગલાંની મેનેજમેન્ટને અપેક્ષા નથી.
વ્યાપક આર્થિક અસ્થિરતા વચ્ચે મેનેજમેન્ટે FY27 માર્ગદર્શન આપ્યું નહોતું, પરંતુ સ્ટીલવેર અને ગ્લાસવેર વિસ્તરણથી વૃદ્ધિ અંગે હકારાત્મક રહ્યું. ચેનલ જથ્થો સરેરાશથી ઓછો હતો. કુલ વેચાણમાં જનરલ ટ્રેડનો હિસ્સો 71 ટકા, ઈ-કોમર્સનો 16 ટકા, નિકાસનો 7 ટકા અને મોડર્ન ટ્રેડનો 5.3 ટકા હતો.
Motilal Oswal એ FY26થી FY28E માટે આવક, EBITDA અને PAT CAGR અનુક્રમે 10 ટકા, 19 ટકા અને 16 ટકા રહેવાનો અંદાજ મૂક્યો છે. બ્રોકરે FY27E આવક 1 ટકા વધારીને Rs 25,337m, EBITDA 2 ટકા ઘટાડીને Rs 5,093m અને સમાયોજિત PAT 3 ટકા ઘટાડીને Rs 3,541m કર્યું. FY28E અંદાજ મોટાભાગે યથાવત રહ્યા.
| અંદાજ માપદંડ | FY26-FY28E CAGR | FY27E સુધારેલ અંદાજ | સુધારો |
|---|---|---|---|
| આવક | 10 ટકા | Rs 25,337m | 1 ટકા વધારો |
| EBITDA | 19 ટકા | Rs 5,093m | 2 ટકા ઘટાડો |
| સમાયોજિત PAT | 16 ટકા | Rs 3,541m | 3 ટકા ઘટાડો |
Rs 480નો લક્ષ્ય ભાવ FY28E EPS Rs 20.5ના 23 ગણા પર આધારિત છે, જે પાછલા ચાર વર્ષનો સરેરાશ P/E ગુણક છે.
અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.
બધા હકો અનામત 2026 ડીએસઆઈજે વેલ્થ એડવાઇઝરી પ્રાઇવેટ લિમિટેડ (અગાઉ ડીએસઆઈજે પ્રાઇવેટ લિમિટેડ તરીકે ઓળખાતી) દ્વારા