Buy
₹866
₹897
₹975
12.59%
Motilal Oswal Financial Services એ 24 જુલાઈ, 2026ના પરિણામ અપડેટમાં CG Power and Industrial Solutions પરનું Buy રેટિંગ જાળવી રાખ્યું, જ્યારે અપેક્ષા કરતાં નબળા Q1 FY27 અમલ બાદ FY27E અને FY28E અંદાજ અનુક્રમે 3% અને 4% ઘટાડ્યા. બ્રોકરને અપેક્ષા છે કે Power Systemsમાં ટ્રાન્સફોર્મર, સ્વિચગિયર અને સર્કિટ-બ્રેકર ક્ષમતા વધારો, Industrial Systemsમાં ભાવવધારો અને માંગમાં ક્રમશઃ સુધારો તથા FY28 સુધી CG-SEMI નુકસાનમાં ઘટાડાથી કંપનીને લાભ મળશે.
સુધારેલી લક્ષ્ય કિંમત Rs 975 છે, જે અગાઉ Rs 990 હતી, જ્યારે અહેવાલનો CMP Rs 866 છે. લક્ષ્ય ભાગોના સરવાળા મૂલ્યાંકન પર આધારિત છે, જેમાં Power Systems માટે 58x ગુણક, Industrial Systems માટે ABB કરતાં 10% ડિસ્કાઉન્ટ દર્શાવતો 55x ગુણક અને FY28થી અપેક્ષિત OSAT લાભોનું ડિસ્કાઉન્ટેડ રોકડ પ્રવાહ મૂલ્યાંકન સામેલ છે.
CG Power એ સંકલિત Q1 FY27 આવક Rs 32.8 billion નોંધાવી, જે વાર્ષિક ધોરણે 14% વધી પરંતુ Motilal Oswal ના અંદાજથી 5% ઓછી રહી. કુલ માર્જિન વાર્ષિક ધોરણે 60 બેસિસ પોઇન્ટ વધીને 30.8% થયું, જે બ્રોકરની 31.0% અપેક્ષા સાથે વ્યાપકપણે સુસંગત હતું.
અન્ય ખર્ચ વધારે હોવાથી EBITDA વૃદ્ધિ વાર્ષિક ધોરણે 4% સુધી મર્યાદિત રહીને Rs 4 billion થઈ, જે અંદાજથી 13% ઓછી હતી. EBITDA માર્જિન 110 બેસિસ પોઇન્ટ ઘટીને 12.1% થયું, જ્યારે અંદાજ 13.2% હતો. ઓછા આવક અને માર્જિનની અસર અપેક્ષા કરતાં ઊંચી અન્ય આવકથી આંશિક રીતે સંતુલિત થતાં નોંધાયેલ PAT વાર્ષિક ધોરણે 16% વધીને Rs 3 billion થયો, જે અંદાજથી 7% ઓછો હતો.
| Q1 FY27 માપદંડ | નોંધાયેલ | વાર્ષિક ફેરફાર | અંદાજની સરખામણીમાં |
|---|---|---|---|
| આવક | Rs 32.8 billion | +14% | 5% ઓછી |
| કુલ માર્જિન | 30.8% | +60bp | 31.0% સાથે વ્યાપકપણે સુસંગત |
| EBITDA | Rs 4 billion | +4% | 13% ઓછી |
| EBITDA માર્જિન | 12.1% | -110bp | 13.2% અંદાજ |
| નોંધાયેલ PAT | Rs 3 billion | +16% | 7% ઓછી |
Power Systems આવક વાર્ષિક ધોરણે 31% વધીને Rs 14 billion થઈ, જે અંદાજ સાથે વ્યાપકપણે સુસંગત હતી. અમલ અને કાર્યકારી લાભના ટેકાથી વિભાગનું EBIT માર્જિન 260 બેસિસ પોઇન્ટ સુધરીને 23.2% થયું, જે બ્રોકરના 22.2% અંદાજથી આગળ હતું.
Q1 FY27 ઓર્ડર ઇનફ્લો Rs 31.1 billion હતો, જે વાર્ષિક ધોરણે 11% ઓછો હતો કારણ કે Q1 FY26માં આશરે Rs 6.5 billion નો PGCIL ઓર્ડર સામેલ હતો. આ ઓર્ડર બાદ કરતાં ઇનફ્લો 9% વધ્યો. Power Systems ઓર્ડર બુક વાર્ષિક ધોરણે 60% વધીને Rs 144.3 billion પહોંચી.
Motilal Oswal ને સ્થાનિક ટ્રાન્સમિશન અને વિતરણ, યુટિલિટીઝ, નવીનીકરણીય ઊર્જા, ડેટા સેન્ટર્સ અને નિકાસમાં તંદુરસ્ત બિડ પાઇપલાઇન દેખાય છે. ઉદ્યોગની ક્ષમતા વૃદ્ધિ છતાં તેને ભાવ દબાણ દેખાતું નથી. ટ્રાન્સફોર્મર ક્ષમતા હાલ આશરે 75,000 MVA છે, જેમાં આગામી 12 થી 14 મહિનામાં તબક્કાવાર વધારાની 45,000 MVA યોજના છે.
| Power Systems અંદાજ | FY27E | FY28E | FY29E |
|---|---|---|---|
| EBIT માર્જિન | 23% | 22% | 21% |
| FY26–FY29E ઓર્ડર ઇનફ્લો CAGR | 12% | ||
| FY26–FY29E આવક CAGR | 32% | ||
Motorsમાં બે આંકડાની વૃદ્ધિના ટેકાથી Industrial Systems આવક વાર્ષિક ધોરણે 6% વધીને Rs 17.9 billion થઈ. EBIT માર્જિન 260 બેસિસ પોઇન્ટ ઘટીને 7.6% થયું. રેલવે માટે આશરે Rs 200 million ની એક વખતની જોગવાઈ, GG Tronics ખાતે પૂર્વ-પરિચાલન ખર્ચ અને Consumer Durablesમાં બ્રેક-ઈવન નફાકારકતાની અસર માર્જિન પર પડી. જોગવાઈ બાદ કરતાં માર્જિન આશરે 8.7% હતું.
સિમેન્ટ, ધાતુ અને ખાણકામ તેમજ મૂળ સાધન ઉત્પાદક વિભાગોમાં Motorsની માંગ તંદુરસ્ત રહી. CG Power એ અગાઉના વર્ષના 17% વધારા પછી Q1 FY27માં વધારાનો 5% ભાવવધારો અમલમાં મૂક્યો.
Motilal Oswal ને અપેક્ષા છે કે માન્યતા પરીક્ષણો અને નિયમનકારી મંજૂરીઓ પછી Q2 FY27થી GG Tronics Kavach ડિલિવરી શરૂ થશે. બ્રોકરે FY26 થી FY29E દરમિયાન Industrial Systems ઓર્ડર ઇનફ્લો અને આવક CAGR અનુક્રમે 12% અને 8% ધાર્યો છે, જ્યારે EBIT માર્જિન FY27E, FY28E અને FY29Eમાં સુધરીને 8%, 9% અને 10.5% થવાનો અંદાજ છે.
Sanand OSAT સુવિધાના તબક્કા 1માં વ્યાવસાયિક ઉત્પાદન શરૂ થયું છે, જ્યારે તબક્કા 2ને FY27ના અંત સુધી શરૂ કરવાનું લક્ષ્ય યથાવત છે. પ્રતિભા, ટેકનોલોજી અને ઇકોસિસ્ટમ વિકાસમાં રોકાણને કારણે નજીકના ગાળાની નફાકારકતા પર દબાણ રહેવાની અપેક્ષા છે.
બ્રોકરને અપેક્ષા છે કે વધુ OSAT ઉપયોગ અને ગ્રાહકોનો વધારો કાર્યકારી લાભમાં સુધારો કરશે, અને FY28થી સેમિકન્ડક્ટર EBITDA બ્રેક-ઈવન થશે. Axiro તેનો ડિઝાઇન વ્યવસાય તંદુરસ્ત બે આંકડાની દરે વધારી રહી છે, તેની ઓર્ડર પાઇપલાઇન મજબૂત છે અને તે RF તથા Satcomથી આગળ પાવર ઇલેક્ટ્રોનિક્સમાં વિસ્તરી રહી છે.
CG Power એ તેની Nashik EHV સ્વિચગિયર સુવિધાનો તબક્કો 2 પણ શરૂ કર્યો, જેથી EHV સર્કિટ-બ્રેકર ક્ષમતા આશરે 80% વધીને વાર્ષિક 9,000થી 16,200 એકમ થઈ.
Motilal Oswal એ FY26 થી FY29E દરમિયાન કુલ ઓર્ડર ઇનફ્લો CAGR 11% અને સંકલિત આવક, EBITDA તથા PAT CAGR અનુક્રમે 25%, 33% અને 28% નો અંદાજ આપ્યો છે. તેણે FY27Eમાં EBITDA માર્જિન 13.7%, FY28Eમાં 15.1% અને FY29Eમાં 15.9% રહેવાનો અંદાજ આપ્યો છે.
| માપદંડ | FY27E | FY28E | FY29E |
|---|---|---|---|
| EBITDA માર્જિન | 13.7% | 15.1% | 15.9% |
| Rs 866 ના અહેવાલ CMP પર EPS મૂલ્યાંકન | 87.8x | 65.8x | 52.0x |
અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.
બધા હકો અનામત 2026 ડીએસઆઈજે વેલ્થ એડવાઇઝરી પ્રાઇવેટ લિમિટેડ (અગાઉ ડીએસઆઈજે પ્રાઇવેટ લિમિટેડ તરીકે ઓળખાતી) દ્વારા