BUY
₹805
₹905.1
₹980
21.74%
ICICI Direct Research ના 31 જુલાઈ 2026ના અહેવાલમાં Chalet Hotels Ltd. માટે ખરીદ ભલામણ જાળવી રાખવામાં આવી છે અને રૂમ ઉમેરા, રિસોર્ટ સ્થિરીકરણ, કાર્યકારી કાર્યક્ષમતા અને વાણિજ્યિક-ભાડા પોર્ટફોલિયોના વિસ્તરણને મધ્યમ ગાળાની વૃદ્ધિ અને માર્જિન વિસ્તરણના મુખ્ય ચાલક ગણાવ્યા છે.
Chalet Hotels પ્રીમિયમ હોટલો, વાણિજ્યિક ઓફિસ જગ્યાઓ અને રહેણાંક મિલકતોની માલિક, વિકાસકર્તા અને સંચાલક છે. તે 3,389 કીઝ સાથે 11 હોટલો ચલાવે છે અને તેની આતિથ્ય મિલકતોને અડીને આશરે 2.4 મિલિયન ચો. ફૂટ વાણિજ્યિક જગ્યા ધરાવે છે.
રહેણાંક વ્યવસાયને બાદ કરતાં મુખ્ય કામગીરી Q1FY27માં મજબૂત રહી. આવક વાર્ષિક ધોરણે 9.5% વધીને Rs 514 કરોડ થઈ, જ્યારે EBITDA 15.1% વધીને Rs 240 કરોડ થયું. એન્યુઇટી વ્યવસાય અને રિસોર્ટની સુધરેલી કામગીરીને કારણે મુખ્ય EBITDA માર્જિન વાર્ષિક ધોરણે 229 બેસિસ પોઇન્ટ્સ વધીને 46.7% થયું.
રહેણાંક આવક સહિત એકીકૃત આવક Rs 512.3 કરોડ, EBITDA Rs 234 કરોડ, સમાયોજિત PAT Rs 93.5 કરોડ અને નોંધાયેલ PAT Rs 86.1 કરોડ હતું. બ્રોકરે નોંધ્યું કે અગાઉના વર્ષમાં રહેણાંક વ્યવસાયની એક વખતની અસરને કારણે રહેણાંક સહિતની નોંધાયેલ વાર્ષિક ધોરણે સરખામણીઓ તુલનીય નથી.
| Q1FY27 માપદંડ | નોંધાયેલ કામગીરી |
|---|---|
| રહેણાંક સિવાયની મુખ્ય આવક | Rs 514 કરોડ; વાર્ષિક ધોરણે 9.5% વધારો |
| રહેણાંક સિવાયનું મુખ્ય EBITDA | Rs 240 કરોડ; વાર્ષિક ધોરણે 15.1% વધારો |
| મુખ્ય EBITDA માર્જિન | 46.7%; વાર્ષિક ધોરણે 229 બેસિસ પોઇન્ટ્સ વધારો |
| એકીકૃત આવક | Rs 512.3 કરોડ |
| એકીકૃત EBITDA | Rs 234 કરોડ |
| સમાયોજિત PAT | Rs 93.5 કરોડ |
| નોંધાયેલ PAT | Rs 86.1 કરોડ |
આતિથ્ય આવક વાર્ષિક ધોરણે 8.5% વધીને Rs 418.5 કરોડ થઈ. રૂમ આવક 10.5% વધીને Rs 260.3 કરોડ થઈ, જ્યારે ખાદ્ય અને પીણાંની આવક 8.6% વધીને Rs 127.8 કરોડ થઈ.
RevPAR 6.5% વધીને પ્રતિ રાત્રિ Rs 8,582 થયું, જે ADRમાં 8.5% વધારા સાથે પ્રતિ રાત્રિ Rs 13,247 થવાને કારણે વધ્યું. જોકે, ઓક્યુપન્સી 120 બેસિસ પોઇન્ટ્સ ઘટીને 64.8% રહી. વિદેશી પ્રવાસીઓના ઓછા આગમન, Four Points by Sheraton, Vashi ખાતે નવીનીકરણ અને Westin Powai ખાતેના કાર્યકારી વિક્ષેપથી ઓક્યુપન્સી પર અસર થઈ. આતિથ્ય EBITDA માર્જિન 93 બેસિસ પોઇન્ટ્સ સુધરીને 42.6% થયું.
| આતિથ્ય માપદંડ | Q1FY27 કામગીરી |
|---|---|
| આતિથ્ય આવક | Rs 418.5 કરોડ; વાર્ષિક ધોરણે 8.5% વધારો |
| રૂમ આવક | Rs 260.3 કરોડ; વાર્ષિક ધોરણે 10.5% વધારો |
| ખાદ્ય અને પીણાંની આવક | Rs 127.8 કરોડ; વાર્ષિક ધોરણે 8.6% વધારો |
| RevPAR | પ્રતિ રાત્રિ Rs 8,582; વાર્ષિક ધોરણે 6.5% વધારો |
| ADR | પ્રતિ રાત્રિ Rs 13,247; વાર્ષિક ધોરણે 8.5% વધારો |
| ઓક્યુપન્સી | 64.8%; વાર્ષિક ધોરણે 120 બેસિસ પોઇન્ટ્સ ઘટાડો |
| આતિથ્ય EBITDA માર્જિન | 42.6%; વાર્ષિક ધોરણે 93 બેસિસ પોઇન્ટ્સ વધારો |
બિઝનેસ-હોટેલ RevPAR 4.7% વધ્યું, જ્યારે રિસોર્ટ RevPAR 19% વધ્યું. સ્થાનિક લેઝર માંગ, ઓક્યુપન્સીમાં 540 બેસિસ પોઇન્ટ્સ વિસ્તરણ અને ADRમાં 6.5% વૃદ્ધિથી રિસોર્ટ કામગીરીને લાભ મળ્યો.
મેનેજમેન્ટે જણાવ્યું કે વિદેશી પ્રવાસીઓના આગમન પર ભૂ-રાજકીય વિક્ષેપ છતાં સ્થાનિક લેઝર માંગ, MICE પ્રવૃત્તિ, વધતી સમૃદ્ધિ અને વૈકલ્પિક ખર્ચ સહાયક રહ્યા. એરલાઇન ટ્રાફિક સુધરતાં અને ઓગસ્ટ બુકિંગમાં સુધારો થતાં Q2FY27ની શરૂઆત સ્થિર રહી.
એન્યુઇટી વ્યવસાયે વાર્ષિક ધોરણે 18.2% આવક વૃદ્ધિ સાથે Rs 86.5 કરોડ અને EBITDAમાં 20.9% વૃદ્ધિ સાથે Rs 73.5 કરોડ નોંધાવ્યા. EBITDA માર્જિન 191 બેસિસ પોઇન્ટ્સ વધીને 85% થયું. Q1FY27માં માસિક ભાડાં Rs 29 કરોડ હતાં અને મેનેજમેન્ટે FY27 દરમિયાન Rs 30-32 કરોડનું માર્ગદર્શન આપ્યું છે.
Bengaluruમાં 66,000 ચો. ફૂટ માટેના ઇરાદાપત્રથી વાણિજ્યિક-પોર્ટફોલિયો ઓક્યુપન્સી 91% થઈ, જેમાં ઉપલબ્ધ 2.4 મિલિયન ચો. ફૂટમાંથી 2.2 મિલિયન ચો. ફૂટ ભરાયેલું છે. Powai ખાતે CIGNUS II FY27 દરમિયાન મોટાભાગે પૂર્ણ થઈ FY28થી ભાડાંની આવક વધારશે તેવી અપેક્ષા છે. 1.6 લાખ ચો. ફૂટનો Koramangala વાણિજ્યિક વિકાસ FY28 સુધી લીઝ પર અપાશે તેવી અપેક્ષા છે.
| એન્યુઇટી અને વાણિજ્યિક માપદંડ | વિગતો |
|---|---|
| એન્યુઇટી આવક | Rs 86.5 કરોડ; વાર્ષિક ધોરણે 18.2% વધારો |
| એન્યુઇટી EBITDA | Rs 73.5 કરોડ; વાર્ષિક ધોરણે 20.9% વધારો |
| એન્યુઇટી EBITDA માર્જિન | 85%; વાર્ષિક ધોરણે 191 બેસિસ પોઇન્ટ્સ વધારો |
| Q1FY27માં માસિક ભાડાં | Rs 29 કરોડ |
| FY27 માસિક ભાડાં માર્ગદર્શન | Rs 30-32 કરોડ |
| વાણિજ્યિક પોર્ટફોલિયો ઓક્યુપન્સી | 91%; ઉપલબ્ધ 2.4 મિલિયન ચો. ફૂટમાંથી 2.2 મિલિયન ચો. ફૂટ ભરાયેલું |
મેનેજમેન્ટ FY27-FY29 દરમિયાન મુખ્યત્વે આંતરિક સંચય દ્વારા ભંડોળ પૂરું પાડી Rs 3,000 કરોડના મૂડી ખર્ચની યોજના ધરાવે છે. Chalet Hotels 1,655 વધારાના રૂમનું લક્ષ્ય રાખે છે, જેથી FY30 સુધી કુલ ઇન્વેન્ટરી 5,044 કીઝ થશે.
ICICI Direct એ તેના FY27E આવક, EBITDA અને PAT અંદાજોમાં અનુક્રમે 1.7%, 2.1% અને 2.2%નો ઘટાડો કર્યો. FY28E આવક, EBITDA અને PAT અંદાજોમાં અનુક્રમે 1.0%, 1.3% અને 1.8%નો ઘટાડો કરવામાં આવ્યો, જ્યારે બ્રોકર ભૂ-રાજકીય અસ્થિરતા પર નજર રાખી રહ્યો છે.
| FY27E અંદાજ | મૂલ્ય |
|---|---|
| આવક | Rs 2,893.1 કરોડ |
| EBITDA | Rs 1,227.1 કરોડ |
| સમાયોજિત PAT | Rs 668.9 કરોડ |
Rs 980નો લક્ષ્ય ભાવ ભાગોના સરવાળાના મૂલ્યાંકન પર આધારિત છે, જેમાં FY28E હોટેલ EBITDAના 19 ગણા, વાણિજ્યિક અસ્કયામતો માટે 8% મૂડીકરણ દર અને રહેણાંક મિલકતનું Rs 293 કરોડ NAV સામેલ છે.
અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.
બધા હકો અનામત 2026 ડીએસઆઈજે વેલ્થ એડવાઇઝરી પ્રાઇવેટ લિમિટેડ (અગાઉ ડીએસઆઈજે પ્રાઇવેટ લિમિટેડ તરીકે ઓળખાતી) દ્વારા