HOLD
₹434
₹383.15
₹492
13.36%
Dabur India અંગે Prabhudas Lilladherના 29 જુલાઈ 2026ના Q1 FY27 પરિણામ અપડેટમાં HOLD રેટિંગ યથાવત્ રાખવામાં આવ્યું છે. મોટાભાગની શ્રેણીઓમાં ક્રમિક સુધારો, હેર ઓઇલ અને ખાદ્ય ઉત્પાદનો માટે સારા સંજોગો, ગ્રામીણ બજારની સ્થિતિસ્થાપકતા, નવીનતા અને સ્થિર એકીકૃત માર્જિન માર્ગદર્શનના ટેકાથી માગનો દૃષ્ટિકોણ ઉત્સાહજનક હોવાનું બ્રોકર માને છે.
જોકે, Prabhudas Lilladherનું માનવું છે કે મૂલ્યાંકન નોંધપાત્ર ઘટાડાના જોખમને મર્યાદિત કરે છે, તેના બદલે મોટા પુનર્મૂલ્યાંકનની તક આપતું નથી. Dabur India 32.6x FY28E EPS પર ટ્રેડ થઈ રહી છે અને લાંબા ગાળાના પુનર્મૂલ્યાંકન માટે સતત બે આંકડાની વૃદ્ધિ તથા પ્રત્યક્ષ-થી-ગ્રાહક અધિગ્રહણોનું સફળ અમલીકરણ જરૂરી ગણાય છે. HOLD રેટિંગ જાળવી રાખીને લક્ષ્ય ભાવ નજીવો વધારીને Rs491થી Rs492 કરાયો હતો.
Dabur Indiaએ Q1 FY27માં Rs37,644 millionની એકીકૃત આવક નોંધાવી, જે વાર્ષિક ધોરણે 10.6 ટકા વધી અને Prabhudas Lilladherના Rs37,621 millionના અંદાજને વ્યાપક રીતે અનુરૂપ રહી. EBITDA 11.0 ટકા વધીને Rs7,414 million થયો, જે Rs7,392 millionના અંદાજની સરખામણીએ હતો, જ્યારે EBITDA માર્જિન વાર્ષિક ધોરણે 8 bps વધીને 19.7 ટકા થયો. કુલ માર્જિન 32 bps વધીને 47.3 ટકા થયો. સમાયોજિત PAT વાર્ષિક ધોરણે 15.3 ટકા વધીને Rs5,862 million થયો, જે બ્રોકરના Rs5,651 millionના અંદાજથી 3.7 ટકા વધારે હતો.
| માપદંડ | Q1 FY27 | વાર્ષિક ફેરફાર | બ્રોકર અંદાજ |
|---|---|---|---|
| એકીકૃત આવક | Rs37,644 million | +10.6% | Rs37,621 million |
| EBITDA | Rs7,414 million | +11.0% | Rs7,392 million |
| EBITDA માર્જિન | 19.7% | +8 bps | — |
| કુલ માર્જિન | 47.3% | +32 bps | — |
| સમાયોજિત PAT | Rs5,862 million | +15.3% | Rs5,651 million |
ત્રિમાસિક ગાળામાં વિભાગીય કામગીરી મિશ્ર રહી, પરંતુ સામાન્ય રીતે સુધરી. હેર ઓઇલમાં 18 ટકાનો વધારો થયો, જેમાં 8 ટકા જથ્થા વૃદ્ધિ અને બાકીનો ભાવવધારાથી આવ્યો. Dabur Red, Dabur Herbal અને પ્રીમિયમ બ્રાન્ડ Meswakની સતત માંગ સાથે ઓરલ કેરમાં ઊંચી એકલ-અંક વૃદ્ધિ થઈ. Q1 FY27માં હર્બલ બ્રાન્ડોએ બિન-હર્બલ બ્રાન્ડો કરતાં 550 bps વધુ સારું પ્રદર્શન કર્યું. સ્કિન કેરમાં પણ ઊંચા એકલ-અંક દરે વૃદ્ધિ થઈ.
ખાદ્ય અને પીણાંમાં 8 ટકાની વૃદ્ધિ થઈ. બિનમોસમી વરસાદને કારણે ગ્લુકોઝ અને આરોગ્ય જ્યૂસની શરૂઆત નબળી રહી, પરંતુ મે અને જૂનમાં તે મધ્ય-કિશોર વૃદ્ધિ સુધી સુધરી.
| વિભાગ | આવક વૃદ્ધિ | EBIT વૃદ્ધિ | EBIT માર્જિન | માર્જિન ફેરફાર |
|---|---|---|---|---|
| ગ્રાહક સંભાળ | 10.9% | 12.3% | 24.1% | -36 bps |
| ખાદ્ય | 6.2% | 17.1% | 14.0% | +326 bps |
| છૂટક વેચાણ | 7.1% | 38.0% | 2.0% | +24 bps |
Namaste, Turkey, UK, Bangladesh, Nigeria, Egypt અને Sub-Saharan Africa ક્ષેત્રના નેતૃત્વમાં આંતરરાષ્ટ્રીય વ્યવસાય 15.5 ટકા વધ્યો. રૂપિયાની દ્રષ્ટિએ MENAમાં 5.4 ટકાનો ઘટાડો થયો. Q1 FY27 દરમિયાન ગ્રામીણ બજારોએ શહેરી બજારો કરતાં 550 bps વધુ સારું પ્રદર્શન કર્યું.
સ્થિર વપરાશ અને બજાર પહેલોના ટેકાથી વેચાણ વૃદ્ધિમાં ત્રિમાસિક-દર-ત્રિમાસિક તેજીની વ્યવસ્થાપનને અપેક્ષા છે. તેને FY27માં હેર ઓઇલમાં બે આંકડાની વૃદ્ધિ અને ભાવ-આધારિત એકીકૃત વેચાણમાં બે આંકડાની વૃદ્ધિની અપેક્ષા છે, જોકે ઊંચી ફુગાવો જથ્થાને અસર કરી શકે છે. વ્યવસ્થાપને જણાવ્યું કે આશરે 14-15 ટકા વરસાદની ખાધ છતાં ગ્રામીણ માગ સ્થિતિસ્થાપક રહી છે.
Prabhudas Lilladherએ FY27Eમાં Rs145,642 million અને FY28Eમાં Rs160,054 millionના વેચાણનો અંદાજ મૂક્યો છે, જેમાં EBITDA માર્જિન અનુક્રમે 18.7 ટકા અને 18.8 ટકા રહેવાનો અંદાજ છે. બ્રોકરે FY27-FY28 દરમિયાન વેચાણ CAGR 10.1 ટકા અને EPS CAGR 11.3 ટકા રહેવાનો અંદાજ મૂક્યો છે.
| માપદંડ | FY27E | FY28E |
|---|---|---|
| વેચાણ | Rs145,642 million | Rs160,054 million |
| EBITDA માર્જિન | 18.7% | 18.8% |
| અંદાજ સુધારો: વેચાણ | +0.3% | +0.3% |
| અંદાજ સુધારો: EPS | -0.8% | +0.8% |
અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.
બધા હકો અનામત 2026 ડીએસઆઈજે વેલ્થ એડવાઇઝરી પ્રાઇવેટ લિમિટેડ (અગાઉ ડીએસઆઈજે પ્રાઇવેટ લિમિટેડ તરીકે ઓળખાતી) દ્વારા