BUY
₹433
₹383.15
₹550
27.02%
29 જુલાઈ 2026ના પરિણામ અપડેટમાં, Anand Rathi Research એ Dabur India પર તેનું BUY રેટિંગ જાળવી રાખ્યું. બ્રોકરનું માનવું છે કે પ્રીમિયમાઇઝેશન, સંતુલિત ભાવનિર્ધારણ અને સુધરેલા કામગીરી લાભ દ્વારા Dabur તંદુરસ્ત આવક વૃદ્ધિ આપવા માટે સારી સ્થિતિમાં છે.
અગાઉના 45 ગણા મૂલ્યાંકન ગુણાંકની સરખામણીએ Rs 13.2ના FY28E EPSના 42 ગણા આધારે લક્ષ્ય ભાવ Rs 590થી ઘટાડીને Rs 550 કરાયો. અહેવાલના Rs 433ના CMP પર, શેર FY27E EPSના 36 ગણા અને FY28E EPSના 33 ગણા પર ટ્રેડ થતો હતો.
| મૂલ્યાંકન માપદંડ | વર્તમાન અહેવાલ | અગાઉનો અહેવાલ |
|---|---|---|
| ભલામણ | BUY | BUY |
| લક્ષ્ય ભાવ | Rs 550 | Rs 590 |
| મૂલ્યાંકન આધાર | Rs 13.2ના FY28E EPSના 42 ગણા | FY28E EPSના 45 ગણા |
| CMP | Rs 433 | — |
| CMP મૂલ્યાંકન | FY27E EPSના 36 ગણા; FY28E EPSના 33 ગણા | — |
Dabur એ FY27ની મજબૂત શરૂઆત નોંધાવી. એકીકૃત Q1 FY27 ચોખ્ખું વેચાણ વાર્ષિક ધોરણે 10.6 ટકા વધીને Rs 37,644m થયું, જે Rs 37,300mના બજાર અંદાજને વ્યાપકપણે અનુરૂપ હતું. India FMCG આવક 9.5 ટકા વધી, જેને 5 ટકાની જથ્થા વૃદ્ધિનો ટેકો મળ્યો; આ બ્રોકરના આશરે 6 ટકાના અંદાજથી થોડું ઓછું હતું.
એકીકૃત EBITDA વાર્ષિક ધોરણે 11.0 ટકા વધીને Rs 7,414m થયું અને EBITDA માર્જિન 10 બેસિસ પોઇન્ટ્સ વધીને 19.7 ટકા થયું. PAT 15.3 ટકા વધીને Rs 5,862m થયું. કુલ માર્જિનમાં 30 બેસિસ પોઇન્ટ્સના સુધારાથી માર્જિનમાં સુધારો થયો, જેની આંશિક અસર જાહેરાત ખર્ચ અને અન્ય ખર્ચમાં, દરેકમાં 20 બેસિસ પોઇન્ટ્સના વધારાથી થઈ; કર્મચારી ખર્ચ 10 બેસિસ પોઇન્ટ્સ ઘટ્યો.
| Q1 FY27 એકીકૃત કામગીરી | નોંધાયેલી કામગીરી | વાર્ષિક ફેરફાર / તુલના |
|---|---|---|
| ચોખ્ખું વેચાણ | Rs 37,644m | 10.6% વધારો; બજાર અંદાજ Rs 37,300m |
| India FMCG આવક | — | 9.5% વધારો; જથ્થા વૃદ્ધિ 5% |
| EBITDA | Rs 7,414m | 11.0% વધારો |
| EBITDA માર્જિન | 19.7% | 10 બેસિસ પોઇન્ટ્સનો વિસ્તાર |
| PAT | Rs 5,862m | 15.3% વધારો |
જથ્થા વૃદ્ધિ અને ભાવનિર્ધારણની મદદથી સ્થાનિક આવક 11 ટકા વધી. ઘર અને વ્યક્તિગત સંભાળ 12.3 ટકા, ખાદ્ય અને પીણાં 7.2 ટકા અને આરોગ્યસંભાળ 5.5 ટકા વધી.
હેર કેરે ઊંચા કિશોર દરની વૃદ્ધિ આપી. હેર ઓઇલ્સે બે આંકડાની આવક વૃદ્ધિ અને આશરે 8 ટકાની જથ્થા વૃદ્ધિ નોંધાવી, જ્યારે Dabur એ 100 બેસિસ પોઇન્ટ્સનો હિસ્સો મેળવ્યો. Vatika Bio Infusions પછી શેમ્પૂમાં શરૂઆતના 20ના સ્તરે વૃદ્ધિ થઈ. હર્બલ મૌખિક સંભાળે બિન-હર્બલ ખંડ કરતાં આશરે 550 બેસિસ પોઇન્ટ્સ સારું પ્રદર્શન કર્યું.
આરોગ્યસંભાળ વૃદ્ધિનું નેતૃત્વ પાચન ઉત્પાદનો અને OTC એ કર્યું. મધે બજાર હિસ્સામાં 150 બેસિસ પોઇન્ટ્સ મેળવ્યા, Honitus 25 ટકા વધ્યું અને Science ન્યુટ્રાસ્યુટિકલ બ્રાન્ડે ત્રણ ગણી વૃદ્ધિ નોંધાવી. મેનેજમેન્ટને FY27ના અંત સુધી Scienceની વાર્ષિક આવક આશરે Rs 500m થવાની અપેક્ષા છે.
એપ્રિલ 2026માં હવામાન સંબંધિત નબળાઈ પછી ખાદ્ય અને પીણાંમાં મે અને જૂનમાં પુનઃપ્રાપ્તિ થઈ. Active Juices 40 ટકાથી વધુ અને Coconut Water 70 ટકાથી વધુ વધ્યાં, જ્યારે બજાર હિસ્સામાં અનુક્રમે આશરે 600 બેસિસ પોઇન્ટ્સ અને 344 બેસિસ પોઇન્ટ્સનો વધારો થયો.
બે આંકડાના જથ્થા વિસ્તાર સાથે Foods વ્યવસાય આશરે 30 ટકા વધ્યો. Badshah એ Madhya Pradesh, Rajasthan અને Delhi NCRમાં વિસ્તાર કર્યો; આંતરરાષ્ટ્રીય Badshah આવક 40 ટકાથી વધુ વધી, જ્યારે ઈ-કોમર્સનો તેના વેચાણમાં આશરે 6 ટકાનો ફાળો હતો અને તે ત્રણ આંકડાના દરે વધ્યો.
આવકમાં 27 ટકાનો હિસ્સો ધરાવતો આંતરરાષ્ટ્રીય વ્યવસાય Middle Eastમાં વિક્ષેપો છતાં રૂપિયા ધોરણે વાર્ષિક 15.5 ટકા વધ્યો. Bangladesh, Egypt, Turkey તેમજ UK અને EUમાં વૃદ્ધિ અનુક્રમે 34 ટકા, 28 ટકા, 27 ટકા અને 22 ટકા હતી.
પરંપરાગત વેપારમાં ગ્રામીણ માંગે શહેરી વૃદ્ધિને આશરે 550 બેસિસ પોઇન્ટ્સથી વટાવી, જ્યારે ઈ-કોમર્સ અને આધુનિક વેપારે મજબૂત બે આંકડાની વૃદ્ધિ આપી.
મેનેજમેન્ટને પ્રીમિયમાઇઝેશન, નવીનતા, Project Saksham, સતત બ્રાન્ડ રોકાણ અને ભાવનિર્ધારણને કારણે FY27Eમાં બે આંકડાની એકીકૃત આવક વૃદ્ધિની અપેક્ષા છે. ક્રૂડ સાથે જોડાયેલી ફુગાવો ઊંચો રહેતાં ભાવનિર્ધારણનો વૃદ્ધિમાં વધુ ફાળો રહેવાની અપેક્ષા છે, જોકે જથ્થા પર થોડું દબાણ રહી શકે છે.
Anand Rathi એ FY26થી FY28E દરમિયાન 8.5 ટકા આવક CAGRનો અંદાજ મૂક્યો છે, જેમાં 8 ટકા સ્થાનિક અને 10 ટકા આંતરરાષ્ટ્રીય આવક CAGR સામેલ છે. કુલ માર્જિનમાં 40 બેસિસ પોઇન્ટ્સના વિસ્તારની મદદથી સમાન ગાળામાં EBITDA માર્જિન 100 બેસિસ પોઇન્ટ્સ વધીને 19.5 ટકા થવાની અપેક્ષા છે.
| અંદાજ / પૂર્વાનુમાન | બ્રોકરનો અભિપ્રાય |
|---|---|
| આવક CAGR, FY26-FY28E | 8.5% |
| સ્થાનિક આવક CAGR, FY26-FY28E | 8% |
| આંતરરાષ્ટ્રીય આવક CAGR, FY26-FY28E | 10% |
| EBITDA માર્જિન વિસ્તાર, FY26-FY28E | 19.5% સુધી 100 બેસિસ પોઇન્ટ્સ |
| કુલ માર્જિન વિસ્તાર, FY26-FY28E | 40 બેસિસ પોઇન્ટ્સ |
બ્રોકરે નજીવા સુધારા કર્યા: FY27E અને FY28E વેચાણ અંદાજ 0.1 ટકા વધ્યા, EBITDA અંદાજ 0.1 ટકા ઘટ્યા અને PAT અંદાજ અનુક્રમે 0.4 ટકા અને 0.3 ટકા વધ્યા.
અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.
બધા હકો અનામત 2026 ડીએસઆઈજે વેલ્થ એડવાઇઝરી પ્રાઇવેટ લિમિટેડ (અગાઉ ડીએસઆઈજે પ્રાઇવેટ લિમિટેડ તરીકે ઓળખાતી) દ્વારા