BUY
₹1,809
₹1,847.55
₹2,405
32.95%
24 જુલાઈ 2026ના Q1 FY27 પરિણામ અપડેટમાં, Choice Equity Broking એ Dalmia Bharat Ltd પરનું તેનું BUY રેટિંગ અને CMP Rs 1,809ની સરખામણીએ શેર દીઠ Rs 2,405નો અપરિવર્તિત લક્ષ્ય ભાવ જાળવી રાખ્યો. વર્તમાન 54.7 MTPA ક્ષમતાથી 110–130 MTPA સુધીનું આયોજિત વિસ્તરણ, સિમેન્ટ ભાવનિર્ધારણ માટે અનુકૂળ વાતાવરણ, શિસ્તબદ્ધ મૂડી ફાળવણી અને JP Assets અધિગ્રહણથી મળનારી સુમેળની સંભાવનાને કારણે બ્રોકર કંપની અંગે હકારાત્મક છે.
Choice માને છે કે અધિગ્રહણ વધુ વ્યાપ, કાર્યકારી કાર્યક્ષમતા અને બજાર વિસ્તરણ દ્વારા મૂલ્ય ઊભું કરી શકે છે.
Dalmia Bharat એ Rs 38,900 millionની એકીકૃત Q1 FY27 આવક નોંધાવી, જે વાર્ષિક ધોરણે 7.0 per cent વધી પરંતુ ત્રિમાસિક ધોરણે 8.4 per cent ઘટી. EBITDA Rs 8,050 million રહ્યો, જે વાર્ષિક ધોરણે 8.8 per cent અને ત્રિમાસિક ધોરણે 10.8 per cent ઘટ્યો. આવક અને EBITDA Choice Institutional Equitiesના અંદાજ કરતાં વધુ રહ્યા, જ્યારે નોંધાયેલ PAT બ્રોકરના અંદાજ કરતાં ઓછો રહ્યો.
| Q1 FY27 માપદંડ | નોંધાયેલ | બ્રોકર અંદાજ | તફાવત / વલણ |
|---|---|---|---|
| આવક | Rs 38,900 million | Rs 37,287 million | 7.0% YoY; 8.4% QoQ ઘટાડો |
| EBITDA | Rs 8,050 million | Rs 7,050 million | 8.8% YoY; 10.8% QoQ ઘટાડો |
| PAT | Rs 1,880 million | Rs 2,000 million | અંદાજ કરતાં 7.0% ઓછો |
| વેચાણ જથ્થો | 7.6 million ટન | 7.5 million ટન | 8.6% YoY વૃદ્ધિ; મોટાભાગે અંદાજ મુજબ |
| પ્રાપ્તિ | ટન દીઠ Rs 5,118 | ટન દીઠ Rs 4,978 | 6.1% QoQ વધારો; 1.5% YoY ઘટાડો |
વધુ કાર્યકારી ખર્ચે વધુ સારા ભાવનિર્ધારણનો લાભ ઘટાડી દીધો. કુલ ખર્ચ વધીને ટન દીઠ Rs 4,059 થયો, જે વાર્ષિક ધોરણે 3.2 per cent અને ત્રિમાસિક ધોરણે 6.9 per cent વધ્યો, જ્યારે Choiceનો અંદાજ ટન દીઠ Rs 4,037 હતો. ટન દીઠ EBITDA Rs 1,059 રહ્યો, જે બ્રોકરના ટન દીઠ Rs 941ના અંદાજ કરતાં વધુ હતો, પરંતુ વાર્ષિક ધોરણે લગભગ ટન દીઠ Rs 202 ઓછો હતો. EBITDA માર્જિન વાર્ષિક ધોરણે 359 બેસિસ પોઇન્ટ ઘટીને 20.7 per cent થયો.
વીજળી અને ઇંધણ ખર્ચ, કર્મચારી ખર્ચ, પેકેજિંગ ખર્ચ અને કાચા માલના ખર્ચમાં વધારો નફાકારકતા પર મુખ્ય દબાણ હતા.
મેનેજમેન્ટને અપેક્ષા છે કે સરકારી મૂડી ખર્ચ, ખાનગી વપરાશ, શહેરીકરણ, PMAY અમલીકરણ, માળખાગત ખર્ચ અને શહેરી આવાસ પ્રવૃત્તિમાં સુધારાથી મધ્યમ ગાળામાં સિમેન્ટની માંગને ટેકો મળશે. મેનેજમેન્ટે જણાવ્યું કે Q1 FY27માં સમગ્ર ભારતના સિમેન્ટ ભાવમાં ક્રમિક સુધારો થયો હતો.
અધિગ્રહિત Chunar સુવિધામાંથી વ્યાપારી મોકલણ અધિગ્રહણના 22 દિવસમાં શરૂ થયું. Belgaum, Kadapa, Pune અને Chennai ખાતેના બ્રાઉનફિલ્ડ પ્રોજેક્ટના ટેકાથી સ્થાપિત સિમેન્ટ ક્ષમતા Q3 FY28 સુધી 66.7 MTPA સુધી વધવાની અપેક્ષા છે. કંપનીનું વ્યાપક આયોજિત વિસ્તરણ વર્તમાન 54.7 MTPA ક્ષમતાથી 110–130 MTPA સુધીનું છે.
મેનેજમેન્ટે Net Debt to EBITDA 1.47x હોવાનું જણાવ્યું, જે અધિગ્રહણજન્ય દેવા વૃદ્ધિ છતાં વિસ્તરણ કેપેક્સની ક્ષમતા દર્શાવે છે.
Choiceને Q2 FY27Eમાં ટન દીઠ આશરે Rs 100–120ના ખર્ચ પ્રતિકૂળતાનો અંદાજ છે, પરંતુ અનુકૂળ ભાવનિર્ધારણ, ખર્ચ અનુકૂલન અને નવીનીકરણીય ઊર્જાના ઊંચા હિસ્સાથી અસર મર્યાદિત રહેવાની અપેક્ષા છે. તે FY27E માટે ટન દીઠ EBITDA આશરે Rs 972 અંદાજે છે.
| પૂર્વાનુમાન માપદંડ | FY27E | FY28E | FY29E |
|---|---|---|---|
| જથ્થા વૃદ્ધિ | 4.0% | 6.0% | 8.0% |
| પ્રાપ્તિ વૃદ્ધિ | 3.5% | 1.5% | 1.0% |
અંદાજિત જથ્થા અને પ્રાપ્તિ વૃદ્ધિને કારણે Choiceનું FY26–FY29E EBITDA CAGR પૂર્વાનુમાન આશરે 9.0 per cent છે. Q1 FY27 પછી, Choiceએ FY27E આવક 2.5 per cent વધારી, પરંતુ FY27E EBITDA 2.3 per cent અને PAT 3.5 per cent ઘટાડ્યો.
Rs 2,405નો લક્ષ્ય ભાવ 1.6x FY28E મલ્ટિપલનો ઉપયોગ કરતી EV/CE રૂપરેખા પર આધારિત છે.
અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.
બધા હકો અનામત 2026 ડીએસઆઈજે વેલ્થ એડવાઇઝરી પ્રાઇવેટ લિમિટેડ (અગાઉ ડીએસઆઈજે પ્રાઇવેટ લિમિટેડ તરીકે ઓળખાતી) દ્વારા