Buy
₹296
₹322.25
₹380
28.38%
Motilal Oswal Financial Services એ 10 ઓગસ્ટ 2026ના 1QFY27 પરિણામ અપડેટમાં Ellenbarrie Industrial Gases માટેનું ખરીદ રેટિંગ જાળવી રાખ્યું અને મજબૂત ત્રિમાસિક પરિણામો તથા મેનેજમેન્ટના EBITDA માર્જિન માર્ગદર્શન બાદ FY27E અને FY28E કમાણી અંદાજ વધાર્યા.
રોકાણનો આધાર ક્ષમતા વધારો, સંચાલન લાભ, વીજળી-ખર્ચનું અનુકૂલન અને Argon પ્રાપ્તિમાં સુધારા પર કેન્દ્રિત છે. Rs 380નો લક્ષ્ય ભાવ FY28E EPSના 30 ગણા પર આધારિત છે, જે અહેવાલના Rs 296ના CMPથી 29 ટકા વધારાની સંભાવના દર્શાવે છે.
Ellenbarrie Industrial Gases એ 1QFY27માં Rs 987 millionની કુલ આવક નોંધાવી, જે વાર્ષિક ધોરણે આશરે 18 ટકા વધી અને Motilal Oswalની અપેક્ષાઓ સાથે મોટાભાગે સુસંગત રહી. EBITDA વાર્ષિક ધોરણે 23 ટકા વધીને Rs 376 million થયો, જે બ્રોકરના Rs 333 millionના અંદાજ કરતાં વધુ હતો.
EBITDA માર્જિન 1QFY26ના 36.7 ટકાથી વધીને 38.1 ટકા થયો અને અંદાજિત 35 ટકા કરતાં વધુ રહ્યો. વધુ વોલ્યુમ, શિસ્તબદ્ધ ખર્ચ નિયંત્રણ, નવા પ્લાન્ટમાં સુધરેલી સંચાલન કાર્યક્ષમતા અને Argon ભાવમાં સામાન્ય વધારાએ સુધારાને ટેકો આપ્યો.
અન્ય આવક વાર્ષિક ધોરણે 2.5 ગણી વધવાથી સમાયોજિત PAT વાર્ષિક ધોરણે 87 ટકા વધીને Rs 350 million થયો, જે બ્રોકરના Rs 227 millionના અંદાજ કરતાં વધુ હતો.
| માપદંડ | 1QFY27 | વાર્ષિક ફેરફાર | બ્રોકર અંદાજ |
|---|---|---|---|
| કુલ આવક | Rs 987 million | 18% વધારો | મોટાભાગે સુસંગત |
| EBITDA | Rs 376 million | 23% વધારો | Rs 333 million |
| EBITDA માર્જિન | 38.1% | 1QFY26ના 36.7%થી વધુ | 35% |
| સમાયોજિત PAT | Rs 350 million | 87% વધારો | Rs 227 million |
ગેસ અને સંબંધિત ઉત્પાદનો તથા સેવાઓ વિભાગે Rs 947 millionની આવક ઊભી કરી, જે વાર્ષિક ધોરણે 20 ટકા વધી. વિભાગીય EBIT 21 ટકા વધીને Rs 367 million થયો, જ્યારે EBIT માર્જિન 38 ટકા રહ્યો, જે વાર્ષિક ધોરણે સ્થિર હતો.
પ્રોજેક્ટ એન્જિનિયરિંગ આવક વાર્ષિક ધોરણે 50 ટકા ઘટીને Rs 14 million રહી. પ્રોજેક્ટ એન્જિનિયરિંગ EBIT વાર્ષિક ધોરણે 1 ટકા વધીને Rs 3 million થયો, જ્યારે તેનો માર્જિન 1QFY26ના 11 ટકાથી સુધરીને 22 ટકા થયો.
1QFY27માં ઉદ્યોગ મુજબની આવકમાં સ્ટીલનો હિસ્સો 35 ટકા હતો, ત્યારબાદ ફાર્માસ્યુટિકલ્સ અને રસાયણોનો હિસ્સો 20 ટકા હતો. ડીલર અને છૂટક નેટવર્કનું યોગદાન 13 ટકા હતું.
મેનેજમેન્ટે જણાવ્યું કે 320 TPD East India ઓન-સાઇટ પ્લાન્ટ કાર્યાન્વયન હેઠળ હતો અને 2QFY27માં યોગદાન આપવાનું શરૂ કરશે. Uluberia-IIની 220 TPD ક્ષમતા સહિતના Kurnool અને Uluberia-II વેપારી પ્લાન્ટ, ઉપયોગ વધતાં FY27ના મહત્વના વૃદ્ધિ પરિબળો બનશે તેવી અપેક્ષા છે.
આયોજિત North અને Central/West India વેપારી પ્લાન્ટોથી 440-500 TPD ક્ષમતા ઉમેરાવાની અપેક્ષા છે. North India પ્લાન્ટ FY27માં, જ્યારે Central India પ્લાન્ટ FY28માં અપેક્ષિત છે.
મેનેજમેન્ટે ખાસ કરીને સ્ટીલ ક્ષેત્રમાંથી સ્વસ્થ ઉત્પાદન-આધારિત માંગ અને મોટા જથ્થાની પૂછપરછની શ્રેણીનો ઉલ્લેખ કર્યો. સંચાલન કાર્યક્ષમતા સુધરતાં EBITDA માર્જિન 40 ટકા કે તેથી વધુ ટકી રહેવાની અપેક્ષા છે.
મેનેજમેન્ટે Argon ભાવનિર્ધારણને અનુકૂળ ગણાવ્યું, જેમાં 2HFY26થી સુધારો અને અંતિમ વપરાશકર્તાઓની સ્વસ્થ માંગને કારણે ક્રમિક સામાન્ય વધારો થયો છે. તેણે નજીકના ગાળામાં ભાવમાં સંભવિત અસ્થિરતા સ્વીકારી અને આ જોખમ ઘટાડવા લાંબા ગાળાના કરારોની શક્યતા તપાસી રહી છે.
Motilal Oswalને વીજળી ખર્ચનું અનુકૂલન કરતા વીજળી ખરીદી કરારો, ઊંચી Argon પ્રાપ્તિ, નવી ક્ષમતા વધારો અને નવા પ્લાન્ટોમાં વધુ સારી ઊર્જા કાર્યક્ષમતાથી માર્જિનમાં સુધારાની અપેક્ષા છે.
બ્રોકરે FY27E અને FY28Eના આવક અંદાજ અનુક્રમે 2 ટકા ઘટાડીને Rs 4,550 million અને Rs 6,041 million કર્યા. જોકે, તેણે સંબંધિત બંને વર્ષ માટે EBITDA અંદાજ 7 ટકા અને 8 ટકા, PAT અંદાજ 10 ટકા અને 7 ટકા તથા EPS અંદાજ 10 ટકા અને 7 ટકા વધાર્યા.
| માપદંડ | FY27E | FY28E |
|---|---|---|
| આવક અંદાજ | Rs 4,550 million | Rs 6,041 million |
| આવક અંદાજ સુધારો | 2% ઘટાડો | 2% ઘટાડો |
| EBITDA અંદાજ સુધારો | 7% વધારો | 8% વધારો |
| PAT અંદાજ સુધારો | 10% વધારો | 7% વધારો |
| EPS અંદાજ સુધારો | 10% વધારો | 7% વધારો |
| EBITDA માર્જિન | 39.0% | 39.1% |
અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.
બધા હકો અનામત 2026 ડીએસઆઈજે વેલ્થ એડવાઇઝરી પ્રાઇવેટ લિમિટેડ (અગાઉ ડીએસઆઈજે પ્રાઇવેટ લિમિટેડ તરીકે ઓળખાતી) દ્વારા