enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-307.24
76,957.27-0.4%

ઇનપુટ-ખર્ચના દબાણ છતાં Emami ના વ્યૂહાત્મક પોર્ટફોલિયોની વૃદ્ધિ માર્જિન સુધારાને ટેકો આપે છે

Emami Ltd.

બ્રોકરની ભલામણ:

BUY

બ્રોકર: Motilal Oswal Financial Services Ltd. (MOFSL)

04 Aug 2026

ક્ષેત્ર: FMCG

ભલામણ કિંમત

₹392

CMP

₹364

લક્ષ્ય

₹525

અપસાઇડ

33.93%

રોકાણ દૃષ્ટિકોણ અને મૂલ્યાંકન

ઉનાળાના પોર્ટફોલિયોમાં નબળાઈ અને ખર્ચનું નોંધપાત્ર દબાણ હોવા છતાં, કાર્યકારી રીતે અંદાજ મુજબના 1QFY27 પ્રદર્શન બાદ Motilal Oswal Financial Services એ Emami પરનું તેનું BUY રેટિંગ જાળવી રાખ્યું. બ્રોકર માને છે કે મજબૂત મુખ્ય સ્થાનિક માંગ, ઝડપથી વિસ્તરતા વ્યૂહાત્મક રોકાણો અને સંભવિત માર્જિન સુધારો રોકાણના કેસ માટે મુખ્ય આધાર છે.

લક્ષ્ય કિંમત Rs 525 છે, જે માર્ચ 2028E EPS ના 25x પર આધારિત છે. અહેવાલના Rs 392 CMP પર, બ્રોકરે Emami નું મૂલ્યાંકન FY27E ના 20x અને FY28E EPS ના 19x પર અનુકૂળ ગણાવ્યું હતું.

મૂલ્યાંકન માપદંડ વિગતો
ભલામણ BUY
લક્ષ્ય કિંમત Rs 525
અહેવાલ CMP Rs 392
લક્ષ્ય કિંમતનો આધાર 25x માર્ચ 2028E EPS
સૂચિત મૂલ્યાંકન સંદર્ભ અહેવાલ CMP પર 20x FY27E EPS અને 19x FY28E EPS

1QFY27 આવક અને સ્થાનિક માંગ

Emami એ 1QFY27 માં Rs 10,392 million નું એકીકૃત ચોખ્ખું વેચાણ નોંધાવ્યું, જે વાર્ષિક ધોરણે 15 ટકા વધ્યું અને Motilal Oswal ના Rs 10,206 million ના અંદાજ સાથે વ્યાપકપણે સુસંગત હતું. Axiom Ayurveda અને IncNut Digital ના એકીકરણે નોંધાયેલી વૃદ્ધિને મદદ કરી. તુલનાત્મક ધોરણે આવક 9 ટકા વધી.

અધિગ્રહણો સહિત સ્થાનિક આવક 20 ટકા અને સ્થાનિક વેચાણ જથ્થો 16 ટકા વધ્યો. તુલનાત્મક ધોરણે સ્થાનિક આવક અને વેચાણ જથ્થાની વૃદ્ધિ અનુક્રમે 12 ટકા અને 8 ટકા હતી. પશ્ચિમ એશિયા સંઘર્ષ સંબંધિત પુરવઠા-શૃંખલા વિક્ષેપોને કારણે આંતરરાષ્ટ્રીય આવક વાર્ષિક ધોરણે 12 ટકા ઘટી. મેનેજમેન્ટને FY27 ના બીજા અર્ધવાર્ષિક ગાળામાં આંતરરાષ્ટ્રીય વ્યવસાયમાં સુધારાની અપેક્ષા છે.

પોર્ટફોલિયો કામગીરી

Emami ની મુખ્ય શ્રેણીઓમાં પોર્ટફોલિયો વલણો મિશ્ર રહ્યા, જ્યારે વ્યૂહાત્મક રોકાણ પોર્ટફોલિયો મુખ્ય વૃદ્ધિ ચાલક રહ્યો.

વ્યવસાય અથવા શ્રેણી 1QFY27 કામગીરી અથવા દૃષ્ટિકોણ
વાળની સંભાળ Navratna માં બે આંકડાની વૃદ્ધિના કારણે 11 ટકા વૃદ્ધિ
ત્વચા સંભાળ 3 ટકા વૃદ્ધિ
આરોગ્યસંભાળ 2 ટકા વૃદ્ધિ
Kesh King મધ્યમ એક-આંકડાની વૃદ્ધિ; મેનેજમેન્ટને નવા ઉત્પાદન અને શ્રેણી વિસ્તરણથી FY27 ના અંત સુધી બે આંકડાની વૃદ્ધિ પર પાછા ફરવાની અપેક્ષા
ટેલ્ક ઉચ્ચ એક-આંકડાના દરે વૃદ્ધિ
OTC આરોગ્યસંભાળ Pancharishta અને Nityam એ ઉચ્ચ-કિશોર વૃદ્ધિને વેગ આપ્યો
વ્યૂહાત્મક રોકાણ પોર્ટફોલિયો 61 ટકા તુલનાત્મક વૃદ્ધિ આપી અને સ્થાનિક વ્યવસાયમાં આશરે 18 ટકા યોગદાન આપ્યું
The Man Company 20 ટકા કરતાં વધુ વૃદ્ધિ
Axiom Ayurveda અને IncNut મૂળ સ્તરે પ્રોત્સાહક પ્રગતિ દર્શાવી

નફાકારકતા અને કમાણી

નફાકારકતા અંદાજ કરતાં નબળી રહી. કુલ માર્જિન વાર્ષિક ધોરણે 360 બેસિસ પોઇન્ટ ઘટીને 65.8 ટકા રહ્યું, જે Motilal Oswal ના 67.5 ટકાના અંદાજ સામે ઓછું હતું. પશ્ચિમ એશિયા સંઘર્ષને કારણે 200 બેસિસ પોઇન્ટનો ઘટાડો થયો અને અધિગ્રહણ-આધારિત વ્યવસાય મિશ્રણના ફેરફારને કારણે 160 બેસિસ પોઇન્ટનો ઘટાડો થયો. ક્રૂડ સાથે જોડાયેલા અને પેકેજિંગ ખર્ચમાં વધારાએ પણ માર્જિન પર દબાણ કર્યું.

માપદંડ 1QFY27 નોંધાયેલ વાર્ષિક ફેરફાર બ્રોકર અંદાજ અથવા તુલના
ચોખ્ખું વેચાણ Rs 10,392 million 15 ટકા વૃદ્ધિ અંદાજ: Rs 10,206 million
કુલ માર્જિન 65.8 ટકા 360 બેસિસ પોઇન્ટનો ઘટાડો અંદાજ: 67.5 ટકા
EBITDA Rs 2,262 million 6 ટકા વૃદ્ધિ વ્યાપકપણે અંદાજ મુજબ
EBITDA માર્જિન 21.8 ટકા 190 બેસિસ પોઇન્ટનો ઘટાડો અંદાજ: 22.4 ટકા
અસાધારણ બાબતો પહેલાંનો PBT Rs 1,963 million 4 ટકા વૃદ્ધિ વ્યાપકપણે અંદાજ મુજબ
સમાયોજિત PAT Rs 1,524 million 17 ટકા ઘટાડો બ્રોકર અંદાજ: Rs 1,837 million

EBITDA 6 ટકા વધીને Rs 2,262 million થયું, જે વ્યાપકપણે અંદાજ મુજબ હતું, પરંતુ EBITDA માર્જિન 190 બેસિસ પોઇન્ટ ઘટીને 21.8 ટકા રહ્યું, જે બ્રોકરના 22.4 ટકાના અંદાજથી નીચે હતું. કર્મચારી ખર્ચ અને જાહેરાત ખર્ચ અનુક્રમે 14 ટકા અને 13 ટકા વધ્યા. અસાધારણ બાબતો પહેલાંનું PBT 4 ટકા વધીને Rs 1,963 million થયું અને વ્યાપકપણે અંદાજ મુજબ હતું.

Rs 135 million ના MAT ક્રેડિટના ઉપયોગથી અસરકારક કર દર વધતાં, સમાયોજિત PAT 17 ટકા ઘટીને Rs 1,524 million થયું, જ્યારે બ્રોકરનો અંદાજ Rs 1,837 million હતો.

માર્જિન સુધારો અને વ્યૂહાત્મક રોકાણો

મેનેજમેન્ટે મર્યાદિત ભાવવધારા અમલમાં મૂક્યા છે અને FY27 ના બાકીના ગાળામાં સંપૂર્ણ ઇનપુટ-ખર્ચ ફુગાવા કરતાં વધુ ભરપાઈ કરવા વધુ સંતુલિત વધારો કરવાનો ઇરાદો ધરાવે છે. ઉત્પાદકતા પહેલો અને અમલીકરણ પડકારોમાં ઘટાડો ધીમે ધીમે માર્જિન સુધારાને ટેકો આપશે તેવી અપેક્ષા છે. Motilal Oswal એ FY27 અને FY28 માં આશરે 26 ટકાના EBITDA માર્જિનનો અંદાજ મૂક્યો છે.

મેનેજમેન્ટને FY27 ના અંત સુધી વ્યૂહાત્મક રોકાણ પોર્ટફોલિયોનો વાર્ષિક આવક રન રેટ Rs 7,500–8,000 million અને ત્રણ વર્ષમાં ઉચ્ચ એક-આંકડાનો EBITDA માર્જિન હાંસલ થવાની અપેક્ષા છે. સંગઠિત ચેનલો તુલનાત્મક ધોરણે 19 ટકા વધી અને સ્થાનિક વ્યવસાયમાં તેમનો હિસ્સો 32 ટકા છે. Quick Commerce ecommerce વેચાણના 35 ટકા જેટલું છે.

પુરવઠા-શૃંખલા આયોજન, Sales Code AI અને Analytical Hub FY27 માં પૂર્ણ થવાની અપેક્ષા છે.

કમાણીના અંદાજ અને મુખ્ય જોખમો

Motilal Oswal એ વેચાણ અને EBITDA ના અંદાજ જાળવી રાખતાં, FY27E અને FY28E PAT ના અંદાજમાં અનુક્રમે 3.7 ટકા અને 3.4 ટકાનો ઘટાડો કર્યો.

અહેવાલમાં સ્પષ્ટ થયેલા દૃષ્ટિકોણના મુખ્ય જોખમોમાં શામેલ છે:

  • ક્રૂડ અને પેકેજિંગ ખર્ચમાં સતત ફુગાવો.
  • પશ્ચિમ એશિયા સંબંધિત સતત વિક્ષેપો.
  • અધિગ્રહણને કારણે માર્જિનમાં ઘટાડો.
  • વધુ અસરકારક કર દર.
  • નબળી મોસમી અથવા આંતરરાષ્ટ્રીય માંગ.
મૂળ રિસર્ચ રિપોર્ટ જુઓ / ડાઉનલોડ કરો

અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.