Buy
₹1,937
₹1,856.5
₹2,300
18.74%
કંપનીએ અપેક્ષા કરતાં સારા 1QFY27 પરિણામો આપ્યા પછી Motilal Oswal Financial Services એ Emcure Pharma માટે તેની ખરીદ ભલામણ યથાવત રાખી. બ્રોકરે સ્થાનિક ફોર્મ્યુલેશન્સ, યુરોપ, કેનેડા અને બાકીના વિશ્વ (ROW)માં આંતરરાષ્ટ્રીય બજારોની વ્યાપક ગતિ, સુધારેલ અમલીકરણ, વિશિષ્ટ ઉત્પાદન પોર્ટફોલિયો અને કાર્યક્ષમ વ્યાવસાયિક માધ્યમો પર પ્રકાશ પાડ્યો.
બે નબળા નાણાકીય વર્ષો પછી, સુધારેલ અમલીકરણ અને અધિગ્રહણોના ટેકાથી Emcure એ FY25-26 દરમિયાન વિસ્તરણ કર્યું. ROWમાં મજબૂત ARV ઓર્ડર-બુક વૃદ્ધિ, યુરોપીયન વિસ્તરણ અને સ્થાનિક ફોર્મ્યુલેશનમાં વધુ મજબૂત અમલીકરણને પ્રતિબિંબિત કરતાં Motilal Oswal એ FY27E અને FY28Eના કમાણી અંદાજ અનુક્રમે 7% અને 2% વધાર્યા.
બ્રોકર FY26-28માં આવક, EBITDA અને PAT માટે અનુક્રમે 15%, 21% અને 25% ચક્રવૃદ્ધિ વાર્ષિક વૃદ્ધિ દરનો અંદાજ મૂકે છે. Rs 2,300નો લક્ષ્ય ભાવ 12-મહિનાની આગળની કમાણીના 28 ગણા પર આધારિત છે.
Emcure એ 1QFY27માં વાર્ષિક ધોરણે 22.8% આવક વૃદ્ધિ સાથે Rs 2,580 crore નોંધાવ્યા, જે Motilal Oswalના અંદાજથી 6% વધુ હતા. EBITDA વાર્ષિક ધોરણે 25.8% વધીને Rs 510 crore થયો, જે 7% વધુ હતો, જ્યારે સમાયોજિત PAT 34% વધીને Rs 290 crore થયો, જે બ્રોકરના અંદાજથી 21% આગળ હતો.
કેન્દ્રિત વિભાગોમાં મજબૂત આવક અને ઓછા વ્યાજ તથા કરદરોને કારણે આ અપેક્ષા કરતાં સારી કામગીરી રહી. પ્રતિકૂળ ઉત્પાદન મિશ્રણને કારણે કુલ માર્જિન વાર્ષિક ધોરણે 340 બેસિસ પોઇન્ટ ઘટીને 58.4% રહ્યો. જોકે, કામગીરીના લાભને કારણે EBITDA માર્જિન 50 બેસિસ પોઇન્ટ વધીને 19.7% થયો. વેચાણના પ્રમાણમાં કર્મચારી અને અન્ય ખર્ચ અનુક્રમે 290 અને 100 બેસિસ પોઇન્ટ ઘટ્યા.
R&D ખર્ચ Rs 90 crore હતો, જે આવકના 3.5% જેટલો હતો. અસાધારણ બાબતો કુલ Rs 24.5 crore હતી અને તેમાં Rs 23 croreનો ચોખ્ખો વિદેશી વિનિમય લાભ સામેલ હતો.
| 1QFY27 માપદંડ | નોંધાયેલ | વાર્ષિક ફેરફાર | અંદાજ સામે |
|---|---|---|---|
| આવક | Rs 2,580 crore | 22.8% વૃદ્ધિ | અંદાજથી 6% વધુ |
| EBITDA | Rs 510 crore | 25.8% વૃદ્ધિ | અંદાજથી 7% વધુ |
| સમાયોજિત PAT | Rs 290 crore | 34% વૃદ્ધિ | અંદાજથી 21% વધુ |
| EBITDA માર્જિન | 19.7% | 50 બેસિસ પોઇન્ટ વધ્યો | — |
| કુલ માર્જિન | 58.4% | 340 બેસિસ પોઇન્ટ ઘટ્યો | — |
ત્રિમાસિક વૃદ્ધિમાં આંતરરાષ્ટ્રીય બજારોનો મુખ્ય ફાળો રહ્યો, જેમાં ROW, યુરોપ અને કેનેડા બધાએ બે આંકડાનો વિસ્તરણ નોંધાવ્યો.
| વિભાગ | 1QFY27 આવક | વાર્ષિક વૃદ્ધિ | મુખ્ય વિકાસ | FY28E દૃષ્ટિકોણ |
|---|---|---|---|---|
| ROW | Rs 522 crore | 45% | મુખ્યત્વે ARV ઉત્પાદનોથી પ્રેરિત; બિન-ARV ઉત્પાદનોએ તંદુરસ્ત ગતિ જાળવી | આશરે 19% આવક CAGR; Rs 2,610 crore |
| યુરોપ | Rs 540 crore | 32.8% | મૂળ વ્યવસાય અને લિપોસોમલ Amphotericin Bના વધુ ફાળાનો ટેકો | આશરે 17% આવક CAGR; Rs 2,550 crore |
| કેનેડા | Rs 430 crore | 25% | લોન્ચ, બજારહિસ્સા વૃદ્ધિ અને મૂળ પોર્ટફોલિયો વૃદ્ધિનો ટેકો | આશરે 15% આવક CAGR; Rs 1,970 crore |
| ભારત | Rs 1,090 crore | 10% | CNS, કાર્ડિયોલોજી અને મહિલા આરોગ્ય ફ્રેન્ચાઇઝીઓનું નેતૃત્વ | આશરે 11% આવક CAGR; Rs 4,980 crore |
ROWનો વેચાણમાં 20% હિસ્સો હતો અને તે વાર્ષિક ધોરણે 45% વધીને Rs 522 crore થયો, જે મુખ્યત્વે એન્ટિરેટ્રોવાયરલ અથવા ARV ઉત્પાદનોથી પ્રેરિત હતો. બિન-ARV ઉત્પાદનોએ પણ તંદુરસ્ત ગતિ જાળવી. 1QFY27માં ROW વેચાણમાં ARVનો હિસ્સો આશરે બે-તૃતીયાંશ હતો, જોકે વ્યવસ્થાપનને FY27માં આ ફાળો સામાન્ય થઈને 50-55% રહેવાની અપેક્ષા છે.
ત્રિમાસિક દરમિયાન Emcureને એશિયા, આફ્રિકા અને લેટિન અમેરિકામાં 15થી વધુ બિન-ARV ઉત્પાદન મંજૂરીઓ મળી. તેણે 129 નીચી મધ્યમ-આવક ધરાવતા દેશોને આવરી લેતા, મહિનામાં એકવાર લેવાતા મૌખિક PrEP ઉમેદવાર alimatravir માટે MSD સાથે રોયલ્ટી-મુક્ત, બિન-વિશિષ્ટ સ્વૈચ્છિક લાઇસન્સિંગ કરાર પણ કર્યો. Motilal Oswal FY26-28માં ROW આવક CAGR આશરે 19% રહેવાનો અંદાજ મૂકે છે, જેમાં FY28Eમાં આવક Rs 2,610 crore સુધી પહોંચશે.
મૂળ વ્યવસાય અને લિપોસોમલ Amphotericin Bના વધુ ફાળાને કારણે યુરોપની આવક વાર્ષિક ધોરણે 32.8% વધીને Rs 540 crore થઈ. વ્યવસ્થાપને જણાવ્યું કે ઉત્પાદન મોટા ભાગના યુરોપીયન બજારોમાં રજૂ થઈ ચૂક્યું છે. જોકે, ઘણા દેશોમાં ટેન્ડર-આધારિત ખરીદી હોવાથી આગળનો વધારો ખરીદી ચક્રો પર આધાર રાખશે.
Motilal Oswal યુરોપને મુખ્ય વૃદ્ધિ ચાલક તરીકે જુએ છે, જેને અલગ ટેક્નોલોજી-આધારિત ઉત્પાદનો, જટિલ ઇન્જેક્ટેબલ્સ અને Manx Healthcare દ્વારા હસ્તગત ઉત્પાદનોના વ્યાપારીકરણનો ટેકો છે. બ્રોકર FY28E સુધી આશરે 17% આવક CAGR સાથે Rs 2,550 croreનો અંદાજ મૂકે છે.
ઉત્પાદન લોન્ચ, બજારહિસ્સા વૃદ્ધિ અને ક્વિબેક તથા બાકીના કેનેડામાં મૂળ પોર્ટફોલિયો વૃદ્ધિને કારણે કેનેડાની આવક વાર્ષિક ધોરણે 25% વધીને Rs 430 crore થઈ. Emcureને એક કેનેડિયન ઉત્પાદન મંજૂરી મળી અને તેણે 1QFY27માં બે ઉત્પાદનો લોન્ચ કર્યા.
વ્યવસ્થાપનને 2QFY27માં કેનેડામાં semaglutide દાખલ કરવાની અપેક્ષા છે. વ્યાપારીકરણનો સમય નિયમનકારી મંજૂરી અને ઉત્પાદન ઉપલબ્ધતા પર આધાર રાખશે. Motilal Oswalનો અંદાજ છે કે FY28E સુધી કેનેડાની આવક આશરે 15% CAGRથી વધીને Rs 1,970 crore થશે.
ભારતનો વેચાણમાં 42% હિસ્સો હતો અને તે વાર્ષિક ધોરણે 10% વધીને Rs 1,090 crore થયો. ઇન-લાઇસન્સ્ડ પોર્ટફોલિયોને બાદ કરતાં જૈવિક વૃદ્ધિ આશરે 6-7% હતી. મજબૂત CNS, કાર્ડિયોલોજી અને મહિલા આરોગ્ય ફ્રેન્ચાઇઝીઓએ કામગીરીને ટેકો આપ્યો, જેમાં Tenectase, Orofer-XT, Orofer-FCM અને Metpure મુખ્ય ફાળો આપનારા હતા.
નવા નેતૃત્વ અને ટીમ પુનર્ગઠન પછી Zuventus સામાન્ય સ્થિતિમાં પાછું ફર્યું છે અને વ્યવસાય વેગવૃદ્ધિના તબક્કામાં પ્રવેશી રહ્યો છે. Sanofi, Roche અને Novo Nordiskના ઇન-લાઇસન્સ્ડ પોર્ટફોલિયો વ્યાપક રીતે ઉદ્યોગ પ્રવાહોને અનુરૂપ રહ્યા, જ્યારે Beta-dropsએ પ્રારંભિક ઉત્સાહજનક સ્વીકાર દર્શાવ્યો.
વ્યવસ્થાપન MASH માટે મંજૂરી પછી Poviztra semaglutideનો સ્વીકાર વધારી રહ્યું છે. Motilal Oswal સ્થાનિક આવક CAGR આશરે 11% રહેવાનો અંદાજ મૂકે છે, જેમાં FY28Eમાં આવક Rs 4,980 crore સુધી પહોંચશે.
વ્યવસ્થાપને ઓછીથી મધ્ય-કિશોર આવક વૃદ્ધિ અને EBITDA-માર્જિનમાં 70-100 બેસિસ પોઇન્ટ વિસ્તરણનું FY27 માર્ગદર્શન પુનરાવર્તિત કર્યું. તેણે કુલ માર્જિન આશરે 59% અને R&D ખર્ચ આવકના 4-5% રહેવાની અપેક્ષા પણ જાળવી રાખી.
Motilal Oswalના સુધારેલા અંદાજોમાં અપેક્ષા કરતાં મજબૂત 1QFY27 કામગીરી, આંતરરાષ્ટ્રીય વિસ્તરણ અને સુધારેલ સ્થાનિક અમલીકરણનો સમાવેશ થાય છે. બ્રોકરે 12-મહિનાની આગળની કમાણીના 28 ગણા પર આધારિત તેની ખરીદ ભલામણ અને Rs 2,300નો લક્ષ્ય ભાવ યથાવત રાખ્યો છે.
અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.
બધા હકો અનામત 2026 ડીએસઆઈજે વેલ્થ એડવાઇઝરી પ્રાઇવેટ લિમિટેડ (અગાઉ ડીએસઆઈજે પ્રાઇવેટ લિમિટેડ તરીકે ઓળખાતી) દ્વારા