BUY
₹248
₹246.6
₹409
64.92%
PL Research એ 12 ઓગસ્ટ 2026ના Q1 FY27 પરિણામ અપડેટ બાદ Flair Writing Industries માટે તેની BUY ભલામણ જાળવી રાખી અને લક્ષ્ય ભાવ Rs 406થી વધારીને Rs 409 કર્યો. બ્રોકર તાજેતરના ઘટાડાને લાંબા ગાળાના પ્રવેશની આકર્ષક તક માને છે.
Rs 248ના વર્તમાન ભાવે, શેરનું મૂલ્યાંકન FY27Eની પ્રતિ શેર કમાણીના 19 ગણા અને FY28Eની પ્રતિ શેર કમાણીના 14 ગણા છે, જ્યારે DOMS Industries માટે તે અનુક્રમે 64 ગણા અને 41 ગણા છે. Rs 409નો લક્ષ્ય ભાવ FY28Eની પ્રતિ શેર કમાણીના 23 ગણા પર આધારિત છે, જેમાં લક્ષ્ય ગુણકમાં કોઈ ફેરફાર નથી.
Flair Writing Industries એ સંકલિત Q1 FY27 આવક Rs 3,192 million નોંધાવી, જે વાર્ષિક ધોરણે 10.6 ટકા વધી અને PL Researchના Rs 3,197 millionના અંદાજને મોટાભાગે અનુરૂપ રહી. પશ્ચિમ એશિયા સંઘર્ષ વચ્ચે નિકાસ આવક સ્થિર રહેતાં આવક વૃદ્ધિ મર્યાદિત રહી.
| માપદંડ | Q1 FY27 | વાર્ષિક ફેરફાર | બ્રોકર અંદાજ / સરખામણી |
|---|---|---|---|
| આવક | Rs 3,192 million | 10.6 ટકા વધારો | Rs 3,197 million અંદાજ |
| કુલ નફો | Rs 1,586 million | 10.0 ટકા વધારો | કુલ માર્જિન 49.7 ટકા, અંદાજના 47.8 ટકા અને Q1 FY26ના 50.0 ટકાની સરખામણીએ |
| EBITDA | Rs 533 million | 7.7 ટકા વધારો | Rs 480 millionના અંદાજથી 11.2 ટકા વધુ |
| EBITDA માર્જિન | 16.7 ટકા | વાર્ષિક ધોરણે 50 બેસિસ પોઇન્ટ્સ ઘટાડો | અંદાજથી 170 બેસિસ પોઇન્ટ્સ વધુ |
| PAT | Rs 291 million | 0.5 ટકા વધારો | Rs 272 millionના અંદાજથી વધુ |
| PAT માર્જિન | 9.1 ટકા | Q1 FY26ના 10.0 ટકાથી ઘટાડો | — |
કાચા માલની મોંઘવારી છતાં નફાકારકતા PL Researchની અપેક્ષાઓ કરતાં વધુ રહી. યોજનાઓ અને ડિસ્કાઉન્ટનું તર્કસંગતીકરણ તથા પસંદગીયુક્ત ભાવવધારાએ ઇનપુટ ખર્ચનું દબાણ સરભર કરવામાં મદદ કરી. EBITDA વાર્ષિક ધોરણે 7.7 ટકા વધીને Rs 533 million થયો, જ્યારે PAT 0.5 ટકા વધીને Rs 291 million થયો.
વધુ જથ્થાના ટેકાથી પેનની આવક વાર્ષિક ધોરણે 8.9 ટકા વધીને Rs 2,200 million થઈ, જ્યારે સ્થાનિક પેન આવક આશરે 13 ટકા વધી. ક્રિએટિવ વિભાગની આવક 23.1 ટકા વધીને Rs 800 million થઈ, જ્યારે સ્ટીલ બોટલ અને ઘરવપરાશની વસ્તુઓની આવક 46.2 ટકા વધીને Rs 190 million થઈ. ત્રિમાસિક વેચાણમાં ક્રિએટિવ વિભાગનો હિસ્સો 25.1 ટકા હતો, જ્યારે પેનનો હિસ્સો 69.0 ટકા હતો.
મેનેજમેન્ટે FY27 માટે આશરે 15 ટકા ટોચની આવક વૃદ્ધિનું માર્ગદર્શન જાળવી રાખ્યું. PL Research અપેક્ષા રાખે છે કે FY27Eના બીજા અર્ધવાર્ષિક ગાળામાં વલસાડ પ્લાન્ટ કાર્યરત થવો, પેનમાં સતત સારી માંગ અને Q4 FY27Eમાં ચોથી સ્ટીલ-બોટલ લાઇન શરૂ થવાથી FY26થી FY28E દરમિયાન 15 ટકા આવક CAGRને ટેકો મળશે.
| વિગતો | FY27E | FY28E |
|---|---|---|
| આવક | Rs 14,336 million | Rs 16,539 million |
| આવક વૃદ્ધિ | 14.7 ટકા | — |
| EBITDA | Rs 2,365 million | Rs 3,022 million |
| EBITDA માર્જિન | 16.5 ટકા | 18.3 ટકા |
| સમાયોજિત PAT | Rs 1,405 million | Rs 1,875 million |
| સમાયોજિત PAT વૃદ્ધિ | મોટાભાગે સ્થિર | — |
FY27E વેચાણ અને EBITDA અંદાજ અનુક્રમે 1.0 ટકા અને 0.3 ટકા ઘટાડવામાં આવ્યા. FY28E માટે વેચાણ, EBITDA અને પ્રતિ શેર કમાણીના અંદાજમાં નજીવો વધારો કરવામાં આવ્યો અથવા યથાવત રાખવામાં આવ્યા.
અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.
બધા હકો અનામત 2026 ડીએસઆઈજે વેલ્થ એડવાઇઝરી પ્રાઇવેટ લિમિટેડ (અગાઉ ડીએસઆઈજે પ્રાઇવેટ લિમિટેડ તરીકે ઓળખાતી) દ્વારા