enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-307.24
76,957.27-0.4%

Glenmark Pharmaના ભારત અને US લોન્ચ કમાણી વૃદ્ધિના આગામી તબક્કાને ગતિ આપે છે

Glenmark Pharmaceuticals Ltd.

બ્રોકરની ભલામણ:

Buy

બ્રોકર: Motilal Oswal Financial Services Limited (MOFSL)

03 Aug 2026

ક્ષેત્ર: Healthcare

ભલામણ કિંમત

₹2,230

CMP

₹2,489.85

લક્ષ્ય

₹2,570

અપસાઇડ

15.25%

રોકાણનો અભિપ્રાય અને વૃદ્ધિના ચાલકો

3 ઑગસ્ટ 2026ના તેના 1QFY27 પરિણામ અપડેટમાં Motilal Oswal Financial Services એ Rs 2,230ના CMP સામે Rs 2,570ના લક્ષ્ય ભાવ સાથે Glenmark Pharma માટે તેની ખરીદ ભલામણ જાળવી રાખી. બ્રોકર નવા લોન્ચ, શ્વસન વ્યવસાયના વિસ્તરણ અને પાઇપલાઇનના વ્યાપારીકરણના ટેકાથી ભારત અને ઉત્તર અમેરિકાને સુધારાના મુખ્ય ચાલકો તરીકે જુએ છે.

Motilal Oswal માને છે કે વ્યૂહાત્મક દિશાસુધારા બાદ Glenmark Pharma ભારતમાં વધુ સારી વૃદ્ધિના માર્ગે પરત ફર્યું છે. અમેરિકાના શ્વસન લોન્ચ, USFDA અનુપાલન અને Monroe સાઇટનો ઇન્જેક્ટેબલ પોર્ટફોલિયો વૃદ્ધિના વધારાના સાધનો આપે છે.

1QFY27 નાણાકીય કામગીરી

Glenmark Pharma એ 1QFY27માં Rs 4,018.5 કરોડની આવક નોંધાવી, જે વર્ષ-દર-વર્ષ 23.1 ટકા વધી હતી અને Motilal Oswalના Rs 4,091.9 કરોડના અંદાજ સાથે મોટાભાગે સુસંગત હતી. EBITDA વર્ષ-દર-વર્ષ 38.6 ટકા વધીને Rs 804.8 કરોડ થયો, પરંતુ બ્રોકરના અંદાજથી 7 ટકા ઓછો રહ્યો. PAT 53.8 ટકા વધીને Rs 480 કરોડ થયો અને અંદાજથી 10 ટકા ઓછો રહ્યો.

માપદંડ 1QFY27 વર્ષ-દર-વર્ષ ફેરફાર અંદાજ સાથે સરખામણી
આવક Rs 4,018.5 કરોડ 23.1% વધારો Rs 4,091.9 કરોડના અંદાજ સાથે મોટાભાગે સુસંગત
EBITDA Rs 804.8 કરોડ 38.6% વધારો અંદાજથી 7% ઓછો
PAT Rs 480 કરોડ 53.8% વધારો અંદાજથી 10% ઓછો
EBITDA માર્જિન 20% 220 બેસિસ પોઇન્ટ વધ્યું

કુલ માર્જિન વર્ષ-દર-વર્ષ 10 બેસિસ પોઇન્ટ સુધરીને 69 ટકા થયું, જ્યારે વેચાણના પ્રમાણમાં R&D અને અન્ય ખર્ચ ઓછા હોવાથી EBITDA માર્જિન 220 બેસિસ પોઇન્ટ વધીને 20 ટકા થયું. ત્રિમાસિક R&D ખર્ચ Rs 250 કરોડ, એટલે કે વેચાણના 6.2 ટકા હતો.

ભારત ફોર્મ્યુલેશન્સ અને ગ્રાહક સંભાળ

સ્થાનિક ફોર્મ્યુલેશન્સ વ્યવસાય વર્ષ-દર-વર્ષ 15.5 ટકા વધીને Rs 1,432.1 કરોડ થયો, જેમાં ભારતીય ફાર્માસ્યુટિકલ બજારની 12.2 ટકાની વૃદ્ધિ સામે ગૌણ વેચાણ 18.1 ટકા વધ્યું. Glenmark Pharma એ મુખ્ય ઉપચાર ક્ષેત્રોમાં સ્થાન જાળવ્યું, જેમાં ત્વચારોગમાં બીજું, શ્વસનમાં ત્રીજું અને હૃદય ક્ષેત્રમાં ચોથું સ્થાન સામેલ છે.

TEVIMBRA અને BRUKINSA ને મજબૂત સ્વીકૃતિ મળી, જ્યારે NEBZMART GFB Smartules અને AIRZ FB Smartules એ લાંબા ગાળાની શ્વસન વૃદ્ધિને ટેકો આપ્યો. Consumer Careનું પ્રાથમિક વેચાણ 28 ટકા વધીને Rs 160 કરોડ થયું, જેમાં CANDID વિવિધ સ્વરૂપોમાં 30 ટકા કરતાં વધુ વધ્યું.

વ્યવસ્થાપનને આશા છે કે આશરે 5,600ના ફિલ્ડ દળમાં દર વર્ષે અંદાજે 300–400 તબીબી પ્રતિનિધિઓના ઉમેરાના ટેકાથી ભારતનો વ્યવસાય 12–15 ટકાની વાર્ષિક વૃદ્ધિ જાળવી રાખશે. Motilal Oswal એ FY26–28 દરમિયાન સ્થાનિક ફોર્મ્યુલેશન્સનો CAGR 25 ટકા રહેવાનો અંદાજ આપ્યો છે.

ઉત્તર અમેરિકા: શ્વસન લોન્ચ અને ઇન્જેક્ટેબલ્સ

સ્થગિત ISB-2001 આઉટ-લાઇસન્સિંગ આવક સહિત ઉત્તર અમેરિકાની આવક વર્ષ-દર-વર્ષ 41.1 ટકા વધીને Rs 1,097.4 કરોડ થઈ. આ આવકને બાદ કરતાં, ઉત્તર અમેરિકાના મુખ્ય વ્યવસાયની વૃદ્ધિ 19.8 ટકા હતી.

Glenmark Pharma એ ત્રિમાસિકમાં નવ ઉત્પાદનો લોન્ચ કર્યા, જેમાં 180-દિવસની CGT વિશિષ્ટતા સાથે જેનરિક Flovent HFA 44 mcg, OTC Fluticasone Nasal Spray, અમેરિકામાં RYALTRIS અને Monroeથી ફરી લોન્ચ કરાયેલ Fulvestrant Injection સામેલ છે.

વ્યવસ્થાપનને 2HFY27માં Fluticasone 110 mcg, Fluticasone Nasal Spray અને RYALTRIS સહિત બે થી ત્રણ અમેરિકન શ્વસન મંજૂરીઓની અપેક્ષા છે. Fluticasone 44 mcg તરફથી 2QFY27થી સંપૂર્ણ ત્રિમાસિક આવકનું યોગદાન મળવું જોઈએ. વ્યવસ્થાપનને અલગ ઓળખ ધરાવતા ઇન્જેક્ટેબલ્સ તરફથી FY28થી નોંધપાત્ર યોગદાનની અપેક્ષા છે. Motilal Oswal એ FY26–28 દરમિયાન ઉત્તર અમેરિકાનો CAGR 16 ટકા રહેવાનો અંદાજ આપ્યો છે.

ઊભરતા બજારો અને યુરોપ

રશિયા, લેટિન અમેરિકા, મધ્ય પૂર્વ અને આફ્રિકા તથા એશિયા પેસિફિકના નેતૃત્વમાં ઊભરતા બજારોની આવક 27.7 ટકા વધીને Rs 730.4 કરોડ થઈ. RYALTRIS એ નાકના સ્પ્રે બજારોમાં નેતૃત્વ જાળવ્યું અને 2HFY27માં બ્રાઝિલમાં લોન્ચ કરવાનું લક્ષ્ય છે.

જોકે બ્રોકરે 2HFY26માં પુનઃસુધારા બાદ ધીમાપણું નોંધ્યું, યુરોપની આવક 11.9 ટકા વધીને Rs 747.2 કરોડ થઈ. યુરોપમાં આઠ શ્વસન ઉત્પાદનો વ્યાવસાયિક રીતે ઉપલબ્ધ છે, RYALTRISનો હિસ્સો વધી રહ્યો છે અને WINLEVIનો અનેક યુરોપીયન બજારોમાં વિસ્તાર થયો છે. વ્યવસ્થાપનને FY27માં યુરોપની ઊંચી એકલ-અંકીય વૃદ્ધિ અને FY28થી બે-અંકીય વૃદ્ધિમાં વાપસીની અપેક્ષા છે.

Motilal Oswal એ FY26–28 દરમિયાન ઊભરતા બજારો અને યુરોપનો CAGR અનુક્રમે 13 ટકા અને 10 ટકા રહેવાનો અંદાજ આપ્યો છે.

માર્જિન, અંદાજ અને મૂલ્યાંકન

વ્યવસ્થાપને FY27 માટે 21–22 ટકાના EBITDA માર્જિન માર્ગદર્શનને પુનરાવર્તિત કર્યું અને અપેક્ષા વ્યક્ત કરી કે ભારત તથા અમેરિકાની વૃદ્ધિ ભૂરાજકીય વિક્ષેપોથી વધેલા માલભાડા અને ઇનપુટ ખર્ચની ભરપાઈ કરશે. તેણે વેચાણના 7–8 ટકા R&D રોકાણને પણ પુનરાવર્તિત કર્યું.

કાચા માલની કિંમતોમાં વધારો અને વધુ R&D તથા માર્કેટિંગ ખર્ચ દર્શાવવા Motilal Oswal એ તેના FY27 અંદાજો 2.5 ટકા ઘટાડ્યા. બ્રોકરે FY26ના Rs 570 કરોડ સામે FY27માં Rs 2,120 કરોડ અને FY28માં Rs 2,500 કરોડ PATનો અંદાજ આપ્યો છે.

Rs 2,570નો લક્ષ્ય ભાવ 12-મહિનાની આગામી કમાણીના 25 ગણા અને ISB-2001 માટે Rs 290ના NPV પર આધારિત છે.

રોકાણ તર્ક માટેના મુખ્ય જોખમો

  • વધેલા ઇનપુટ અને માલભાડા ખર્ચ.
  • વધુ R&D અને માર્કેટિંગ ખર્ચ.
  • યુરોપીયન વૃદ્ધિમાં અપેક્ષા કરતાં નબળી સુધારણા.
મૂળ રિસર્ચ રિપોર્ટ જુઓ / ડાઉનલોડ કરો

અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.