BUY
₹299
₹290.2
₹400
33.78%
Choice Institutional Equities એ Greenply Industries Ltd. પર BUY રેટિંગ જાળવી રાખ્યું છે અને લક્ષ્ય ભાવ Rs 355થી વધારીને Rs 400 પ્રતિ શેર કર્યો છે. સકારાત્મક દૃષ્ટિકોણ ક્ષમતા વિસ્તરણમાં ઝડપ, સતત વોલ્યુમ-વૃદ્ધિની ગતિ, બજારહિસ્સામાં વધારો અને મજબૂત બનતી બજાર ઉપસ્થિતિ પર આધારિત છે.
Choice ને FY26થી FY29E દરમિયાન એકીકૃત આવક, EBITDA અને સમાયોજિત PATમાં અનુક્રમે 16.3 per cent, 23.8 per cent અને 32.1 per cent ના ચક્રવૃદ્ધિ વાર્ષિક વૃદ્ધિદરની અપેક્ષા છે.
બ્રોકરે Greenplyનું મૂલ્યાંકન ભાવ-આવક માળખા દ્વારા કર્યું છે અને Rs 18.5ના અંદાજિત મુખ્ય EPS પર 22 times FY28E core EPS multiple લાગુ કર્યો છે, જે અગાઉના 20 times મલ્ટિપલથી વધુ છે. Choice મુજબ આશરે 1.2 timesનો સૂચિત લક્ષ્ય-ભાવ PEG ગુણોત્તર વાજબી છે અને આવકની દૃશ્યતા સુધરતાં વધુ પુનઃમૂલ્યાંકનની શક્યતા છે.
Greenplyએ Q1 FY27માં Rs 7,249 millionની એકીકૃત આવક નોંધાવી, જે વાર્ષિક ધોરણે 20.7 per cent વૃદ્ધિ દર્શાવે છે, જોકે ત્રિમાસિક ધોરણે આવક 6.6 per cent ઘટી અને Choiceના Rs 7,396 millionના અંદાજથી 2.0 per cent ઓછી રહી.
| માપદંડ | Q1 FY27 | વાર્ષિક ફેરફાર | ત્રિમાસિક ફેરફાર | Choice અંદાજ સાથે સરખામણી |
|---|---|---|---|---|
| આવક | Rs 7,249 million | 20.7% | -6.6% | Rs 7,396 millionથી 2.0% ઓછી |
| EBITDA | Rs 783 million | 27.1% | -16.0% | નિર્દિષ્ટ નથી |
| EBITDA માર્જિન | 10.8% | સ્થિર | -121 bps | 10.3% અનુમાનથી 55 bps વધુ |
| નોંધાયેલ PAT | આશરે Rs 380 million | 32.0% | 21.1% | અંદાજથી 2.7% વધુ |
EBITDA વાર્ષિક ધોરણે 27.1 per cent વધીને Rs 783 million થયો, પરંતુ ત્રિમાસિક ધોરણે 16.0 per cent ઘટ્યો. EBITDA માર્જિન 10.8 per cent હતો, વાર્ષિક ધોરણે સ્થિર અને ત્રિમાસિક ધોરણે 121 બેસિસ પોઇન્ટ ઓછો, જ્યારે Choiceના 10.3 per cent અનુમાનથી 55 બેસિસ પોઇન્ટ વધુ રહ્યો.
નોંધાયેલ PAT વાર્ષિક ધોરણે 32.0 per cent અને ત્રિમાસિક ધોરણે 21.1 per cent વધીને આશરે Rs 380 million થયો. વધુ કાર્યકારી કાર્યક્ષમતા અને Q4 FY26માં નોંધાયેલા Rs 151.6 millionના અસાધારણ નુકસાનના અભાવે વૃદ્ધિને મદદ મળી. PAT Choiceના અંદાજથી 2.7 per cent વધુ હતો.
પ્લાયવૂડ વિભાગે Q1 FY27માં 19.4 million ચોરસ મીટરનું વોલ્યુમ નોંધાવ્યું, જે વાર્ષિક ધોરણે 13.5 per cent વધ્યું, પરંતુ ત્રિમાસિક ધોરણે 14.9 per cent ઘટ્યું. રિયલાઇઝેશન વાર્ષિક ધોરણે 3.9 per cent અને ત્રિમાસિક ધોરણે 4.3 per cent વધીને Rs 265 પ્રતિ ચોરસ મીટર થયું, જે Choiceના Rs 254 પ્રતિ ચોરસ મીટરના અંદાજથી વધુ હતું.
અન્ય સંબંધિત ઉત્પાદનોમાંથી Rs 134 millionની આવક સહિત પ્લાયવૂડ આવક વાર્ષિક ધોરણે 16.0 per cent વધીને Rs 5,266 million થઈ. વિભાગનું EBITDA માર્જિન 8.4 per cent હતું, જે Choiceના 9.0 per cent અંદાજથી ઓછું હતું.
મેનેજમેન્ટે ઓછા પ્લાયવૂડ ઉપયોગ અને નફાકારકતા માટે મજૂરોની અછત અને ચૂંટણીઓને જવાબદાર ગણાવ્યાં, પરંતુ ઉપયોગ સામાન્ય થતાં Q2 FY27થી આવક વૃદ્ધિ અને માર્જિન સુધારાની અપેક્ષા રાખે છે. તેણે FY27 માટે પ્લાયવૂડ વોલ્યુમ વૃદ્ધિનું 10 per cent માર્ગદર્શન અને EBITDA માર્જિનનું 10 per cent માર્ગદર્શન પુનરાવર્તિત કર્યું અને ત્રિમાસિક આવક Rs 6,000 millionને વટાવે પછી માર્જિન લક્ષ્ય હાંસલ થવાનો વિશ્વાસ વ્યક્ત કર્યો.
Q1 FY27માં પ્લાયવૂડના ભાવમાં 3થી 5 per centનો વધારો અમલમાં મૂકાયો. Control Tech ઉત્પાદનથી ફિનિશ સુધરશે, સામગ્રીનો બગાડ ઘટશે અને માનવબળ ખર્ચનું અનુકૂલન થશે તેવી અપેક્ષા છે.
Q1 FY27માં MDF મુખ્ય વૃદ્ધિ ચાલક હતો. વધુ વોલ્યુમ, સુધારેલા રિયલાઇઝેશન અને નવી ફ્લોરિંગ લાઇનના ટેકાથી વોલ્યુમ વાર્ષિક ધોરણે 24.7 per cent વધ્યું અને આવક 31.6 per cent વધી.
મેનેજમેન્ટે MDFના ભાવમાં 7થી 9 per centનો વધારો કર્યો, જેના પરિણામે રિયલાઇઝેશનમાં વાર્ષિક ધોરણે આશરે 10 per cent વૃદ્ધિ થઈ. FY27 માટે MDF વોલ્યુમ વૃદ્ધિનું 25થી 30 per cent અને EBITDA માર્જિનનું 16થી 17 per cent માર્ગદર્શન આપવામાં આવ્યું છે, જ્યારે નવી ક્ષમતા વધ્યા પછી માર્જિન આશરે 18 per cent સુધી સુધરવાની શક્યતા છે.
નવી MDF ફ્લોરિંગ લાઇને 20 જુલાઈ, 2026ના રોજ વ્યાવસાયિક ઉત્પાદન શરૂ કર્યું અને તેની મહત્તમ આવક ક્ષમતા Rs 750થી 800 million છે. Vadodara પ્લાન્ટ કાર્યરત થયા પછી પણ MDF ક્ષમતા ઉપયોગ આશરે 80થી 82 per cent રહેવાની મેનેજમેન્ટને અપેક્ષા છે.
Choice અનુસાર FY26થી FY29E દરમિયાન પ્લાયવૂડ વોલ્યુમ અને રિયલાઇઝેશન અનુક્રમે 9.5 per cent અને 2.0 per centના ચક્રવૃદ્ધિ વાર્ષિક વૃદ્ધિદરે વધશે. તે પ્લાયવૂડ વૃદ્ધિ બ્રોકરના આશરે 7 per centના ઉદ્યોગ-વૃદ્ધિ અંદાજથી વધુ હોવાનો સંકેત આપે છે. MDF વોલ્યુમ અને રિયલાઇઝેશન અનુક્રમે 20.0 per cent અને 3.0 per centના ચક્રવૃદ્ધિ વાર્ષિક વૃદ્ધિદરે વધવાનો અંદાજ છે.
Choiceને FY27થી BV Samet ફર્નિચર-હાર્ડવેર સંયુક્ત સાહસમાંથી ફાળો મળવાની અપેક્ષા છે. Greenply Samet સંયુક્ત સાહસમાં સ્થાનિક વેચાણ વાર્ષિક ધોરણે લગભગ બમણું થયું. સ્થાનિક ઉત્પાદન વિસ્તાર FY27ના અંત સુધી અથવા FY28ની શરૂઆતમાં અપેક્ષિત છે અને મેનેજમેન્ટને સંયુક્ત સાહસ FY28Eના મધ્ય સુધી બ્રેક-ઈવન થવાની અપેક્ષા છે.
Greenplyએ Q1 FY27માં 127 ડીલર ઉમેર્યા, જેનાથી તેના સક્રિય ડીલરોની સંખ્યા 686 થઈ.
FY27નો એકીકૃત મૂડી ખર્ચ Rs 5,000 million અંદાજિત છે. મેનેજમેન્ટને મૂડી ખર્ચ પછી અને દેવું ઘટે તે પહેલાં મહત્તમ દેવું Rs 7,100થી 7,300 million રહેવાની અપેક્ષા છે. ચોખ્ખું દેવું Rs 5,330 million હતું, જ્યારે દેવું-થી-ઇક્વિટી 0.57 times હતી.
અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.
બધા હકો અનામત 2026 ડીએસઆઈજે વેલ્થ એડવાઇઝરી પ્રાઇવેટ લિમિટેડ (અગાઉ ડીએસઆઈજે પ્રાઇવેટ લિમિટેડ તરીકે ઓળખાતી) દ્વારા