Buy
₹5,725
₹5,550
₹6,560
14.59%
Motilal Oswal Financial Services Limited (MOFSL) એ 7 ઓગસ્ટ 2026ના પરિણામ અપડેટ બાદ Hero MotoCorp પર ખરીદો રેટિંગ જાળવી રાખ્યું છે. અપેક્ષા કરતાં મજબૂત 1QFY27 નફાકારકતા, કમ્યુટર મોટરસાઇકલમાં સતત નેતૃત્વ, આંતરિક-દહન-એન્જિન (ICE) અને ઇલેક્ટ્રિક સ્કૂટરમાં વધતી પકડ તથા નિકાસની સુધરતી તક સકારાત્મક અભિપ્રાયને ટેકો આપે છે.
MOFSL એ FY26-FY28 દરમિયાન આવક, EBITDA અને PAT માટે અનુક્રમે આશરે 10 ટકા, 8 ટકા અને 9 ટકા ચક્રવૃદ્ધિ વાર્ષિક વૃદ્ધિ દર (CAGR)નો અંદાજ મૂક્યો છે. તેનું Rs 6,560નું લક્ષ્ય મૂલ્ય FY28E કોર EPSના 18 ગણા, ઉપરાંત Hero FinCorp માટે શેરદીઠ Rs 89 અને Ather માટે શેરદીઠ Rs 744, પર 20 ટકા હોલ્ડિંગ-કંપની ડિસ્કાઉન્ટ લાગુ કર્યા બાદ આધારિત છે.
Hero MotoCorp એ 1QFY27માં Rs 13,000 કરોડની ચોખ્ખી આવક નોંધાવી, જે વાર્ષિક ધોરણે 35.7 ટકા વધી અને MOFSLના Rs 12,300 કરોડના અંદાજ કરતાં વધુ રહી. વોલ્યુમ વાર્ષિક ધોરણે 22.7 ટકા વધીને આશરે 17 લાખ એકમ થયો. પ્રતિ એકમ ચોખ્ખી વસૂલાત વાર્ષિક ધોરણે 10.6 ટકા અને ત્રિમાસિક ધોરણે 3.8 ટકા વધીને આશરે Rs 77,500 રહી.
પાર્ટ્સ, એક્સેસરીઝ અને મર્ચેન્ડાઇઝિંગની આવક વાર્ષિક ધોરણે 30 ટકા વધીને Rs 1,689 કરોડ રહી, જેણે સરેરાશ વેચાણ ભાવને ટેકો આપ્યો. કુલ માર્જિન વાર્ષિક ધોરણે 480 બેસિસ પોઇન્ટ ઘટીને 28.5 ટકા રહ્યો, જે MOFSLના 30.9 ટકાના અંદાજથી ઓછો હતો. જોકે, 23 ટકા વોલ્યુમ વૃદ્ધિ છતાં અન્ય ખર્ચ માત્ર 9 ટકા વધ્યા, જેથી EBITDA વાર્ષિક ધોરણે 25 ટકા વધીને Rs 1,727 કરોડ રહ્યો, જે બ્રોકરના Rs 1,580 કરોડના અંદાજ કરતાં આગળ હતો.
EBITDA માર્જિન વાર્ષિક ધોરણે માત્ર 110 બેસિસ પોઇન્ટ ઘટીને 13.3 ટકા રહ્યો, જે 12.8 ટકાના અંદાજથી વધુ હતો, જ્યારે PAT વાર્ષિક ધોરણે 29.2 ટકા વધીને Rs 1,450 કરોડ રહ્યો. MOFSLએ નોંધ્યું કે મોકૂફ રખાયેલા પ્રચારાત્મક અને વિવેકાધીન ખર્ચ આગામી ત્રિમાસિકોમાં આવી શકે છે.
| 1QFY27 માપદંડ | નોંધાયેલ | MOFSL અંદાજ |
|---|---|---|
| ચોખ્ખી આવક | Rs 13,000 કરોડ; +35.7% YoY | Rs 12,300 કરોડ |
| વોલ્યુમ | આશરે 17 લાખ એકમ; +22.7% YoY | — |
| કુલ માર્જિન | 28.5%; YoY 480 bps ઘટ્યો | 30.9% |
| EBITDA | Rs 1,727 કરોડ; +25% YoY | Rs 1,580 કરોડ |
| EBITDA માર્જિન | 13.3%; YoY 110 bps ઘટ્યો | 12.8% |
| PAT | Rs 1,450 કરોડ; +29.2% YoY | — |
મેનેજમેન્ટને ઊંચા બીજા છમાસિક આધાર સામે ગતિ મધ્યમ થવા પહેલાં 2QFY27માં વોલ્યુમની ગતિ ચાલુ રહેવાની અપેક્ષા છે. તેને FY27માં દ્વિચક્રી ઉદ્યોગ માટે ઊંચી એકલ-અંકી વૃદ્ધિની અપેક્ષા છે.
મેનેજમેન્ટને 2QFY27માં કોમોડિટી ખર્ચમાં માત્ર નજીવો વધારો થવાની અપેક્ષા છે, જેની ભરપાઈ મિશ્રણ સુધારા અને ખર્ચ પહેલો દ્વારા થવાની અપેક્ષા છે. તેણે 14-16 ટકાના મધ્યમ ગાળાના EBITDA માર્જિન લક્ષ્યને પુનરોચ્ચાર કર્યો, જોકે સ્વીકાર્યું કે ફુગાવો નજીકના ગાળામાં તેને હાંસલ કરવાનું મુશ્કેલ બનાવી શકે છે.
MOFSLએ Hero MotoCorpના વિસ્તરતા બજાર હિસ્સાઓને ઉજાગર કર્યા છે. 1QFY27માં કંપનીનો 100cc મોટરસાઇકલ બજાર હિસ્સો વાર્ષિક ધોરણે આશરે 230 બેસિસ પોઇન્ટ વધીને લગભગ 86 ટકા થયો, જેને Super Splendor XTEC 2.0 અને Passion Plus Disc Variant સહિતના લોન્ચનો ટેકો મળ્યો. ICE સ્કૂટર બજાર હિસ્સો પણ આશરે 230 બેસિસ પોઇન્ટ વધીને લગભગ 7 ટકા થયો.
EV વોલ્યુમ વાર્ષિક ધોરણે 151 ટકા વધ્યો, જ્યારે EV બજાર હિસ્સો વાર્ષિક ધોરણે 400 બેસિસ પોઇન્ટ વધ્યો. માસિક VIDA છૂટક વેચાણ સતત આશરે 20,000 એકમ છે અને ચેનલ ઇન્વેન્ટરી માત્ર બે થી ત્રણ દિવસની હોવાથી નીચી રહી છે.
VIDA VX2+માં 4.2 kWh બેટરી અને 187 km IDC-પ્રમાણિત રેન્જ છે, જ્યારે ઓછી કિંમતના VX2 GOમાં 3.1 kWh બેટરી અને 120 km IDC રેન્જ છે. Hero MotoCorp ઓગસ્ટ દરમિયાન માસિક EV ક્ષમતામાં 10,000 એકમ ઉમેરી રહી છે. Project UBEX અને VXZ ઇલેક્ટ્રિક મોટરસાઇકલનું વ્યાવસાયિક લોન્ચ FY28માં નિર્ધારિત છે.
1QFY27માં EV આવક આશરે Rs 660 કરોડ હતી, જે એકીકૃત આવકના 5 ટકા હતી. પ્રતિ વાહન EV EBITDA નુકસાન 4QFY26ના આશરે Rs 50,000થી ઘટીને લગભગ Rs 40,000 થયું, જોકે કુલ EV વ્યવસાય નુકસાન ત્રિમાસિક ધોરણે આશરે Rs 230 કરોડ રહ્યું.
EV પોર્ટફોલિયોનો આશરે 60 ટકા હિસ્સો PLI-પ્રમાણિત છે અને મેનેજમેન્ટનો લક્ષ્ય CY26ના અંત સુધી સંપૂર્ણ પ્રમાણન મેળવવાનો છે. સ્કૂટર ઉત્પાદન દર મહિને આશરે 65,000 એકમ છે અને મેનેજમેન્ટ FY27ના અંત સુધી ક્ષમતા બમણી કરવાનો હેતુ ધરાવે છે, બાકીનો વિસ્તાર 4QFY27માં અપેક્ષિત છે.
MOFSL નિકાસને મહત્વપૂર્ણ લાંબા ગાળાની વૃદ્ધિની તક માને છે. Hero MotoCorpએ 52 લક્ષિત દેશોમાં નિકાસ કરી અને FY26માં વાર્ષિક ધોરણે 41 ટકા નિકાસ વૃદ્ધિ નોંધાવી, જે ઉદ્યોગ વૃદ્ધિ કરતાં 16 ટકા વધુ હતી.
બ્રોકરને વિસ્તૃત નિકાસ ક્ષેત્રો, બજાર-વિશિષ્ટ ઉત્પાદનો, વિતરણ સુધારા અને બ્રાન્ડ રોકાણથી વધુ વૃદ્ધિની અપેક્ષા છે.
MOFSLએ તેના FY27E અને FY28E અંદાજ નીચે મુજબ વધાર્યા:
| અંદાજ | FY27E વધારો | FY28E વધારો |
|---|---|---|
| આવક | 3.5% | 2.4% |
| EBITDA | 1.5% | 1.8% |
| EPS | 4.6% | 4.5% |
અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.
બધા હકો અનામત 2026 ડીએસઆઈજે વેલ્થ એડવાઇઝરી પ્રાઇવેટ લિમિટેડ (અગાઉ ડીએસઆઈજે પ્રાઇવેટ લિમિટેડ તરીકે ઓળખાતી) દ્વારા