Buy
₹2,018
₹2,172
₹2,334
15.66%
Motilal Oswal Financial Services એ Hyundai Motor India (HMIL) અંગેનો ખરીદી અભિપ્રાય જાળવી રાખ્યો છે, જેને આગામી ઉત્પાદન-લૉન્ચ ચક્ર, નિકાસ ઓર્ડર બૅકલૉગ અને SUVમાં કંપનીની અનુકૂળ હાજરીનો આધાર છે. બ્રોકરને FY26-FY28E દરમિયાન આશરે 9% વૉલ્યૂમ CAGRની અપેક્ષા છે, જેમાં 12% નિકાસ વૉલ્યૂમ CAGR અને આશરે 16% આવક CAGR સામેલ છે.
FY26 મિશ્રણમાં SUVsનો હિસ્સો 68% હોવાથી, HMIL પ્રીમિયમાઇઝેશનનો લાભ લેવા માટે સારી સ્થિતિમાં હોવાનું માનવામાં આવે છે. મિડ-સાઇઝ SUVsમાં Hyundaiનો 33% હિસ્સો, કોમ્પેક્ટ SUVsમાં 19%, કોમ્પેક્ટ સેડાનમાં 20% અને પ્રીમિયમ કોમ્પેક્ટ કારમાં 16% હિસ્સો છે.
Rs 2,334 લક્ષ્ય ભાવ FY28E EPSના 26 ગણા મૂલ્યાંકન પર આધારિત છે. Motilal Oswal FY27E EPSના 29.7 ગણા અને FY28E EPSના 22.6 ગણા મૂલ્યાંકને સ્ટૉકને આકર્ષક ગણે છે.
HMIL એ Q1 FY27માં મોટાભાગે અંદાજને અનુરૂપ કામગીરી નોંધાવી. કુલ વેચાણ વૉલ્યૂમ 1.3% ઘટીને 178,100 યુનિટ થયું, જોકે પ્રાપ્તિમૂલ્યમાં વાર્ષિક 1% સુધારાને કારણે આવક વાર્ષિક ધોરણે સ્થિર રહીને Rs 16,334.6 કરોડ રહી.
| માપદંડ | Q1 FY27 | વાર્ષિક ફેરફાર |
|---|---|---|
| આવક | Rs 16,334.6 કરોડ | સ્થિર |
| કુલ વેચાણ વૉલ્યૂમ | 178,100 યુનિટ | 1.3% ઘટાડો |
| સ્થાનિક વૉલ્યૂમ | 139,400 યુનિટ | 5.4% વધારો |
| નિકાસ વૉલ્યૂમ | 38,708 યુનિટ | 19.6% ઘટાડો |
| EBITDA | Rs 1,511.8 કરોડ | 30.8% ઘટાડો |
| EBITDA માર્જિન | 9.3% | 400 બેસિસ પૉઇન્ટ્સ ઘટાડો |
| નોંધાયેલ PAT | Rs 888.7 કરોડ | Rs 825.8 કરોડના અંદાજથી વધુ |
એપ્રિલ-મેનું વેચાણ વાર્ષિક 13% વધતાં સ્થાનિક વૉલ્યૂમ 5.4% વધીને 139,400 યુનિટ થયું. જોકે, સપ્લાયર સુવિધામાં આગ લાગવાથી જૂનમાં વાહન ઉત્પાદન મર્યાદિત થયું અને કંપની માગ સંપૂર્ણપણે પૂરી કરી શકી નહીં. સપ્લાયર વિક્ષેપ અને મધ્ય પૂર્વના ભૂ-રાજકીય સંકટની અસરથી નિકાસ વાર્ષિક 19.6% ઘટીને 38,708 યુનિટ રહી.
Q1 FY27 EBITDA મોટાભાગે Motilal Oswalના અંદાજને અનુરૂપ હતું, જ્યારે 9.3% EBITDA માર્જિન બ્રોકરના 9.0% અંદાજથી વધુ પરંતુ પાછલા વર્ષ કરતાં 400 બેસિસ પૉઇન્ટ્સ ઓછું હતું. ઓછા વૉલ્યૂમ, ઊંચા-માર્જિન Creta વૉલ્યૂમની ખોટ, પ્રતિકૂળ ઉત્પાદન મિશ્રણ, નિકાસ પર ભૂ-રાજકીય અસરો, વાર્ષિક આશરે 200 બેસિસ પૉઇન્ટ્સની કોમોડિટી મોંઘવારી અને Pune પ્લાન્ટની ક્ષમતા-સ્થિરીકરણ ખર્ચે માર્જિન પર દબાણ ઊભું કર્યું.
અન્ય આવક અપેક્ષા કરતાં વધુ અને Rs 557.1 કરોડનો ઘસારો અપેક્ષા કરતાં ઓછો હોવાથી નોંધાયેલ PAT અંદાજ કરતાં વધુ રહ્યો.
મેનેજમેન્ટે FY27માં સ્થાનિક વૉલ્યૂમ અને નિકાસ બંને માટે વાર્ષિક 8-10% વૃદ્ધિનું માર્ગદર્શન પુનરોચ્ચાર્યું. ઉત્પાદન સામાન્ય થવું, બે નવા મૉડલ લૉન્ચ, ઑક્ટોબર 2026માં Pune પ્લાન્ટની ત્રીજી શિફ્ટ શરૂ થયા પછી Venueનું ઊંચું વૉલ્યૂમ અને વધુ ફ્લીટ વેચાણને કારણે બીજો અર્ધવાર્ષિક ગાળો વધુ મજબૂત રહેવાની અપેક્ષા છે.
તહેવારી સીઝનની મિડ-સાઇઝ SUVનું સ્થાન Cretaની સરખામણીએ ટેક્નોલોજી-પ્રથમ હશે. બીજું લૉન્ચ ઉચ્ચ સ્થાનિકીકરણ અને સંભવિત PLI પાત્રતા માટે તૈયાર કરાયેલ માસ-માર્કેટ સમર્પિત EV છે. મેનેજમેન્ટને નવા લૉન્ચથી બજારહિસ્સામાં સુધારો અને પ્રાપ્તિમૂલ્યને મદદ મળવાની અપેક્ષા છે, જેમાં પ્રારંભિક ડિસ્કાઉન્ટ ઓછા અથવા નહિવત્ હશે. મૉડલનો વિસ્તાર થતાં Chennai Plant 1નો ઉપયોગ પણ સુધરવો જોઈએ.
Q1 FY27માં ગ્રામીણ વૉલ્યૂમ વાર્ષિક 23.2% વધ્યું. મેનેજમેન્ટને નેટવર્ક વિસ્તરણ, મોબાઇલ સર્વિસ વૅન, માર્ગ માળખાકીય સુવિધા અને SUV પહોંચથી સતત ગ્રામીણ સહકારની અપેક્ષા છે.
મેનેજમેન્ટને મધ્ય પૂર્વમાં સુધારો, મધ્ય અને દક્ષિણ અમેરિકાની ગતિ, Venue નિકાસ અને Exterના ડાબા-હાથ ડ્રાઇવ તથા Verna પાવરટ્રેન વેરિઅન્ટની વ્યાપક ઉપલબ્ધતા દ્વારા Q2 FY27થી નિકાસમાં તેજીની અપેક્ષા છે. તેને ત્રિમાસિક નિકાસ Q1 FY26માં હાંસલ થયેલા આશરે 48,000 યુનિટ સ્તરથી વધુ રહેવાની અપેક્ષા છે.
નિકાસ મિશ્રણ પ્રાપ્તિમૂલ્ય વધારવાનું સંભવિત પરિબળ છે કારણ કે સ્થાનિક બજારમાં આશરે 70% સામે નિકાસમાં SUVsનો હિસ્સો માત્ર આશરે 13-14% છે. મધ્ય પૂર્વના વૉલ્યૂમની પુનઃપ્રાપ્તિથી Verna અને ઑટોમેટિક-મૉડલના વધુ વેચાણ દ્વારા મિશ્રણમાં પણ સુધારો થશે. સંપૂર્ણપણે કાર્યરત થયા બાદ Puneની ત્રીજી ઉત્પાદન લાઇન દર મહિને આશરે 14,000-15,000 યુનિટ બનાવે તેવી અપેક્ષા છે.
મેનેજમેન્ટે FY27 માટે 11-14% EBITDA માર્જિન માર્ગદર્શન જાળવી રાખ્યું, અને તેને અપેક્ષા છે કે વૉલ્યૂમ પુનઃપ્રાપ્તિ, વધુ સારું મિશ્રણ, લૉન્ચ, ઓછા ડિસ્કાઉન્ટ અને ઉપયોગમાં વધારાથી હાલનું દબાણ સરભર થશે. CAFE IIIની તૈયારી સાથે, તેને દંડ વિના FY27 સુધી CAFE IIનું પાલન થવાની અપેક્ષા છે.
| અંદાજમાં સુધારો | FY27E | FY28E |
|---|---|---|
| EBITDA | 4.6% ઘટાડ્યો | 1.4% વધાર્યો |
| PAT | 2.8% ઘટાડ્યો | 1.9% વધાર્યો |
| EPS | 2.8% ઘટાડ્યો | 1.9% વધાર્યો |
અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.
બધા હકો અનામત 2026 ડીએસઆઈજે વેલ્થ એડવાઇઝરી પ્રાઇવેટ લિમિટેડ (અગાઉ ડીએસઆઈજે પ્રાઇવેટ લિમિટેડ તરીકે ઓળખાતી) દ્વારા