HOLD
₹126
₹119.45
₹136
7.94%
Prabhudas Lilladher એ 13 ઓગસ્ટ 2026ના Q1 FY27 પરિણામ અપડેટમાં IRCON International માટેનું HOLD રેટિંગ અને શેરદીઠ Rs 136નો ભાગોના સરવાળા આધારિત લક્ષ્ય ભાવ જાળવી રાખ્યો. Rs 126ના CMP પર શેર સાથે, બ્રોકર રોકાણને સ્વતંત્ર પુનઃપ્રાપ્તિ તરીકે દર્શાવે છે, જેમાં ઓર્ડરની ગતિ મુખ્ય ટ્રિગર છે.
IRCONની Q1 FY27 સ્વતંત્ર આવક વૃદ્ધિએ FY26માં 17 ટકા આવક ઘટાડા પછીનો પ્રથમ વૃદ્ધિ ત્રિમાસિક દર્શાવ્યો. જોકે, મુખ્ય કામગીરી નફાકારકતા નબળી રહેતાં અને ઓર્ડર પ્રવાહ અમલીકરણથી પાછળ રહેતાં PL પુનઃપ્રાપ્તિને મર્યાદિત માને છે.
IRCONએ Q1 FY27માં Rs 18,003 millionની સ્વતંત્ર આવક નોંધાવી, જે વાર્ષિક ધોરણે 8.2 ટકા વધી અને PLના Rs 16,808 millionના અંદાજ કરતાં 7.1 ટકા વધુ હતી. સામાન્ય Q4 ઝુકાવને કારણે આવક ત્રિમાસિક ધોરણે 40 ટકા ઘટી.
| માપદંડ | Q1 FY27 | વાર્ષિક ફેરફાર | PL અંદાજ |
|---|---|---|---|
| સ્વતંત્ર આવક | Rs 18,003 million | 8.2% વધારો | Rs 16,808 million |
| મુખ્ય EBITDA | Rs 955 million | 6.9% ઘટાડો | Rs 756 million |
| મુખ્ય EBITDA માર્જિન | 5.3% | 6.2%થી 86 bps ઘટાડો | — |
| અન્ય આવક સહિત EBITDA | Rs 2,218 million | 5.7% વધારો | — |
| કર પહેલાંનો નફો | Rs 2,035 million | 4.6% વધારો | — |
| સમાયોજિત PAT | Rs 1,635 million | 8.6% વધારો | Rs 1,271 million |
મુખ્ય EBITDA વાર્ષિક ધોરણે 6.9 ટકા ઘટીને Rs 955 million રહ્યો, જોકે તે PLના અંદાજ કરતાં 26.3 ટકા વધુ હતો. મુખ્ય EBITDA માર્જિન 6.2 ટકાથી ઘટીને 5.3 ટકા થયો, જે દર્શાવે છે કે આવક પુનઃપ્રાપ્તિ હજુ કામગીરી લાભમાં ફેરવાઈ નહોતી. અન્ય આવક સહિત EBITDA 5.7 ટકા વધીને Rs 2,218 million થયો, જેને 17.8 ટકા વધેલી Rs 1,263 millionની અન્ય આવકનો ટેકો મળ્યો.
નોંધાયેલ કર પહેલાંનો નફો વાર્ષિક ધોરણે 4.6 ટકા વધીને Rs 2,035 million થયો. ઘસારો 31 ટકા વધીને Rs 150 million થયો, જ્યારે નાણાકીય ખર્ચ Rs 33 million પર નહિવત્ રહ્યો. 9 ટકા ઓછા કર ખર્ચે સમાયોજિત PATને 8.6 ટકા વધારીને Rs 1,635 million કર્યો, જે PLના અંદાજ કરતાં 28.7 ટકા વધુ હતો. Q1 FY26માં Rs 1.60ની સરખામણીએ EPS Rs 1.74 હતો. તેથી PAT વૃદ્ધિને મુખ્ય EBITDAમાં સુધારા કરતાં વધુ અન્ય આવક અને ઓછા કરનો ટેકો મળ્યો.
30 જૂન 2026ના રોજ IRCONની ઓર્ડર બુક Rs 2,34,000 million હતી, જે FY26 અંતે Rs 2,50,000 million હતી. તે અગાઉની સ્વતંત્ર આવકના આશરે 2.7 ગણા છે. PL નોંધે છે કે ક્રમિક ઘટાડો દર્શાવે છે કે Q1 ઓર્ડર પ્રવાહ અમલીકરણથી ઓછો હતો.
| ઓર્ડર બુક વર્ગીકરણ | મૂલ્ય | હિસ્સો |
|---|---|---|
| કુલ ઓર્ડર બુક | Rs 2,34,000 million | 100% |
| રેલવે | Rs 1,80,000 million | 77% |
| ધોરીમાર્ગો | Rs 37,000 million | 16% |
| અન્ય વિભાગો | Rs 16,000 million | 7% |
| સ્થાનિક પ્રોજેક્ટો | Rs 2,14,000 million | 91% |
| આંતરરાષ્ટ્રીય પ્રોજેક્ટો | Rs 20,000 million | 9% |
| સ્પર્ધાત્મક બોલીવાળા પ્રોજેક્ટો | Rs 1,29,000 million | 55% |
| નામાંકન આધારિત પ્રોજેક્ટો | Rs 1,04,000 million | 45% |
મેનેજમેન્ટે અગાઉ FY27E આવક FY26ને વ્યાપકપણે અનુરૂપ, આશરે Rs 85,000 millionથી Rs 90,000 million, સ્વતંત્ર EBITDA માર્જિન 4.0 ટકાથી 4.5 ટકા અને PAT માર્જિન 6.0 ટકાથી 6.3 ટકા રહેવાનું માર્ગદર્શન આપ્યું હતું.
| માપદંડ | FY27E | FY28E |
|---|---|---|
| આવક | Rs 87,444 million | Rs 1,00,326 million |
| EBITDA | Rs 3,791 million | Rs 4,573 million |
| PAT | Rs 6,554 million | Rs 7,224 million |
PLએ તેના અંદાજો જાળવી રાખ્યા. સુધરેલા રેલવે મંજૂરી વાતાવરણમાં ઓર્ડર પ્રવાહનું સતત રૂપાંતરણ મુખ્ય સંભવિત પુનઃમૂલ્યાંકન ટ્રિગર છે. PLએ FY27 કેન્દ્રીય બજેટમાં ભારતીય રેલવે માટે Rs 2.78 trillion અને રસ્તાઓ માટે Rs 3.10 trillionના ખર્ચ જોગવાઈની નોંધ લીધી.
PLનો શેરદીઠ Rs 136નો લક્ષ્ય ભાવ ભાગોના સરવાળા આધારિત મૂલ્યાંકન પર આધારિત છે. લક્ષ્ય અને અંદાજો અપરિવર્તિત રહ્યા.
| ઘટક | શેરદીઠ મૂલ્ય | મૂલ્યાંકન આધાર |
|---|---|---|
| EPC વ્યવસાય | Rs 96 | અન્ય આવક સિવાય Rs 3.2ના FY28E EPS પર 30 ગણો ભાવ-આવક ગુણક |
| રેલવે પેટાકંપનીઓ અને સંયુક્ત સાહસો | Rs 30 | બુક મૂલ્યના એક ગણા |
| એડવાન્સ સિવાય રોકડ | Rs 10 | રોકડ મૂલ્યાંકન |
| કુલ લક્ષ્ય ભાવ | Rs 136 | ભાગોનો સરવાળો |
અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.
બધા હકો અનામત 2026 ડીએસઆઈજે વેલ્થ એડવાઇઝરી પ્રાઇવેટ લિમિટેડ (અગાઉ ડીએસઆઈજે પ્રાઇવેટ લિમિટેડ તરીકે ઓળખાતી) દ્વારા