BUY
₹5,495
₹5,135.45
₹7,000
27.39%
Choice Institutional Equities એ 20 જુલાઈ 2026ના Q1 FY27 પરિણામ અપડેટમાં JK Cement Limited પરનું તેનું BUY રેટિંગ જાળવી રાખ્યું અને Rs 7,000 પ્રતિ શેરનો એક વર્ષનો આગોતરો લક્ષ્ય ભાવ યથાવત રાખ્યો. ક્ષમતા વધારા પછી મધ્ય ભારતમાં સતત બજારહિસ્સો વધવો, FY27E માટે મેનેજમેન્ટનો બે આંકડાની વોલ્યુમ વૃદ્ધિનો લક્ષ્યાંક અને FY30E સુધી આશરે 50 MTPA ગ્રે સિમેન્ટ ક્ષમતા તરફ કંપનીનો માર્ગ બ્રોકરના સકારાત્મક દૃષ્ટિકોણને ટેકો આપે છે.
Choice ને હરિત ઊર્જાનો વધુ ઉપયોગ અને વૈકલ્પિક ઇંધણ તથા કાચા માલના વધતા ઉપયોગથી માળખાકીય માર્જિન સુધારાની અપેક્ષા છે. સિમેન્ટના ભાવનું સ્થિર વાતાવરણ પણ ઇંધણ-ખર્ચના દબાણને આંશિક રીતે શોષી લેશે.
JK Cement એ Rs 40,317 millionની સંકલિત Q1 FY27 આવક નોંધાવી, જે વાર્ષિક ધોરણે 20.3 ટકા અને ત્રિમાસિક ધોરણે 3.7 ટકા વધી હતી અને Choice ના Rs 37,012 million ના અંદાજ કરતાં વધુ હતી. EBITDA વાર્ષિક ધોરણે 5.8 ટકા અને ત્રિમાસિક ધોરણે 5.1 ટકા ઘટીને Rs 6,477 million રહ્યો, પરંતુ બ્રોકરના Rs 6,153 million ના અંદાજ કરતાં વધુ હતો.
| Q1 FY27 માપદંડ | નોંધાયેલ | વાર્ષિક ફેરફાર | ત્રિમાસિક ફેરફાર | Choice અંદાજ |
|---|---|---|---|---|
| આવક | Rs 40,317 million | 20.3% | 3.7% | Rs 37,012 million |
| EBITDA | Rs 6,477 million | -5.8% | -5.1% | Rs 6,153 million |
| વેચાણ વોલ્યુમ | 6.6 million tonnes | 18.0% | — | 6.3 million tonnes |
| વસૂલાત | Rs 6,090 પ્રતિ ટન | 1.9% | 6.5% | Rs 5,917 પ્રતિ ટન |
| પ્રતિ ટન કુલ ખર્ચ | Rs 5,112 | 7.6% | 8.5% | — |
| PAT | Rs 2,775 million | -14.5% | — | — |
વેચાણ વોલ્યુમ વાર્ષિક ધોરણે 18.0 ટકા વધીને 6.6 million tonnes થયું, જ્યારે વસૂલાત વાર્ષિક ધોરણે 1.9 ટકા અને ક્રમિક ધોરણે 6.5 ટકા વધીને Rs 6,090 પ્રતિ ટન થઈ. જોકે, પ્રતિ ટન કુલ ખર્ચ વાર્ષિક ધોરણે 7.6 ટકા અને ક્રમિક ધોરણે 8.5 ટકા વધીને Rs 5,112 થયો. આનાથી પ્રતિ ટન EBITDA વાર્ષિક ધોરણે આશરે Rs 247 ઘટીને Rs 978 થયો. EBITDA માર્જિન વાર્ષિક ધોરણે 445 બેસિસ પોઇન્ટ ઘટીને 16.1 ટકા થયું.
ગ્રે સિમેન્ટ વોલ્યુમ વાર્ષિક ધોરણે 18 ટકા વધીને 5.96 million tonnes થયું, જ્યારે Q1 FY27માં સફેદ સિમેન્ટ વોલ્યુમ 29 ટકા વધીને 0.54 million tonnes થયું. સિમેન્ટ ક્ષમતા ઉપયોગ 75 ટકા અને ક્લિન્કર ઉપયોગ 76 ટકા હતો. પ્રીમિયમ ઉત્પાદનોનો વેપાર વેચાણમાં 18 ટકા હિસ્સો હતો.
Q1 FY27 સુધી, JK Cement પાસે 32.3 MTPA ગ્રે સિમેન્ટ ક્ષમતા અને 3.1 MTPA સફેદ સિમેન્ટ તથા વોલ-પુટ્ટી ક્ષમતા હતી. કંપની 17 રેડી-મિક્સ કોન્ક્રિટ પ્લાન્ટ ચલાવતી હતી અને આશરે 91,000 ડીલરો તથા રિટેલરોનું વિતરણ નેટવર્ક ધરાવતી હતી.
મેનેજમેન્ટે આગામી બે વર્ષમાં Rs 50,000 million થી Rs 60,000 million ના મૂડી ખર્ચનું આયોજન કર્યું છે. મુખ્ય પ્રોજેક્ટોમાં ઉત્તર ભારતના જેસલમેર, બીકાનેર અને ભટિંડામાં 7 MTPA ગ્રે-સિમેન્ટ વિસ્તરણ અને નાથદ્વારા ખાતે 6 લાખ ટનનો વોલ-પુટ્ટી પ્લાન્ટ સામેલ છે, જે Q2 FY27માં કાર્યરત થવાની અપેક્ષા છે.
પેઇન્ટ વ્યવસાયે Rs 1,250 million થી વધુ ચોખ્ખી આવક ઊભી કરી. મેનેજમેન્ટનો લક્ષ્યાંક FY27માં Rs 5,000 million થી વધુ ચોખ્ખી આવક, Q1 FY27 સુધી EBITDA બ્રેકઈવન, 7 ટકા EBITDA માર્જિન અને FY28માં વધારાની Rs 1,500 million આવક છે.
JK Cement પાસે આશરે 900 million tonnes ચૂનાના પથ્થરના ભંડાર અને 96 million tonnes કોલસાના ભંડાર છે. હરિત-ઊર્જા ક્ષમતા 342.3 MW છે, જેમાં 223 MW ની માલિકીની સૌર અને પવન ક્ષમતા તથા કચરા-ઉષ્મા પુનઃપ્રાપ્તિમાંથી 119.3 MWh સામેલ છે. 30 જૂન 2026 સુધી, EBITDA સામે ચોખ્ખું દેવું 1.69 ગણું અને ઇક્વિટી સામે ચોખ્ખું દેવું 0.53 ગણું હતું.
Choice એ Q2 FY27Eમાં પ્રતિ ટન વધારાનો Rs 150 ખર્ચ વધારો સામેલ કર્યો છે. તેમાં મેનેજમેન્ટના માર્ગદર્શન મુજબ પ્રતિ ટન આશરે Rs 100 ની ઇંધણ ફુગાવા અને પ્રતિ ટન Rs 50 ના ઊંચા અન્ય પરિચાલન ખર્ચનો સમાવેશ થાય છે, જે ઓછા પેકેજિંગ ખર્ચથી આંશિક રીતે સરભર થાય છે.
બ્રોકરનો અંદાજ છે કે FY27Eમાં પ્રતિ ટન કુલ ખર્ચ આશરે Rs 130 વધશે, જ્યારે પ્રતિ ટન EBITDA Rs 1,053 રહેવાનો અંદાજ છે. વોલ્યુમ વૃદ્ધિ FY27Eમાં 7.0 ટકા, FY28Eમાં 8.0 ટકા અને FY29Eમાં 10.0 ટકા રહેવાનો અંદાજ છે. વસૂલાત વૃદ્ધિ અનુક્રમે 3.0 ટકા, 0.5 ટકા અને 0.5 ટકા રહેવાનો અંદાજ છે.
| અનુમાન માપદંડ | FY27E | FY28E | FY29E |
|---|---|---|---|
| વોલ્યુમ વૃદ્ધિ | 7.0% | 8.0% | 10.0% |
| વસૂલાત વૃદ્ધિ | 3.0% | 0.5% | 0.5% |
| EBITDA માર્જિન | — | — | 19.1% |
Choice એ FY26 થી FY29E દરમિયાન 13.5 ટકા EBITDA CAGR નો અંદાજ મૂક્યો છે, જેમાં EBITDA માર્જિન FY26ના 17.3 ટકાથી વધીને FY29Eમાં 19.1 ટકા થશે. અપેક્ષા કરતાં સારી Q1 કામગીરી બાદ બ્રોકરે FY27E અને FY28E EBITDA અંદાજ અનુક્રમે 1.7 ટકા અને 2.0 ટકા વધાર્યા. FY27E અને FY28E PAT અંદાજ અનુક્રમે 3.0 ટકા અને 2.3 ટકા વધારાયા.
Rs 7,000 પ્રતિ શેરનો લક્ષ્ય ભાવ 3.6 ગણાના FY28E EV/CE મલ્ટિપલનો ઉપયોગ કરીને નક્કી કરાયો છે.
અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.
બધા હકો અનામત 2026 ડીએસઆઈજે વેલ્થ એડવાઇઝરી પ્રાઇવેટ લિમિટેડ (અગાઉ ડીએસઆઈજે પ્રાઇવેટ લિમિટેડ તરીકે ઓળખાતી) દ્વારા