BUY
₹204
₹192.95
₹259
26.96%
Prabhudas Lilladher એ 4 ઓગસ્ટ 2026ના Q1FY27 પરિણામ અપડેટમાં Kansai Nerolac Paints (KNPL) પર તેનું Accumulate રેટિંગ જાળવી રાખ્યું અને લક્ષ્ય ભાવ Rs248થી વધારીને Rs259 કર્યો. બ્રોકરે FY27E અને FY28E EPS અંદાજ અનુક્રમે 4.5 ટકા અને 2.0 ટકા વધાર્યા.
અંદાજોમાં સુધારાને વધુ મજબૂત H2FY27 તહેવારી સીઝનની અપેક્ષા, ભૌગોલિક-રાજકીય અસ્થિરતા છતાં મેનેજમેન્ટનું FY27 EBITDA-માર્જિન 13-14 ટકાનું માર્ગદર્શન અને ઓટોમોટિવ તથા ઔદ્યોગિક પેઇન્ટ્સમાં સતત મજબૂતાઈનો આધાર છે. Prabhudas Lilladher એ KNPLનું મૂલ્યાંકન જૂન 2028 EPSના 25 ગણા પર કર્યું છે. શેર FY28E EPSના 20.2 ગણા પર ટ્રેડ થતો હતો, જે બ્રોકરના મતે ઘટાડાની સંભાવના મર્યાદિત કરે છે.
KNPL એ Q1FY27માં વાર્ષિક ધોરણે 10.2 ટકાની આવક વૃદ્ધિ સાથે Rs2,299.5 કરોડની આવક નોંધાવી, જે Prabhudas Lilladherના Rs2,369.2 કરોડના અંદાજ કરતાં થોડી ઓછી હતી. બ્રોકરે આશરે 5.3 ટકાની વોલ્યુમ વૃદ્ધિનો અંદાજ મૂક્યો છે, જેમાં ડેકોરેટિવ પેઇન્ટ્સનો વોલ્યુમ નીચા સિંગલ-ડિજિટ દરે અને ઔદ્યોગિક પેઇન્ટ્સનો વોલ્યુમ ઊંચા સિંગલ-ડિજિટ દરે વધ્યો.
| માપદંડ | Q1FY27 નોંધાયેલ | વાર્ષિક ફેરફાર | બ્રોકર અંદાજ |
|---|---|---|---|
| આવક | Rs2,299.5 કરોડ | 10.2% વૃદ્ધિ | Rs2,369.2 કરોડ |
| ગ્રોસ માર્જિન | 35.0% | 108 bps ઘટાડો | 33.5% |
| EBITDA | Rs335.9 કરોડ | 7.7% વૃદ્ધિ | Rs338.8 કરોડ |
| EBITDA માર્જિન | 14.6% | 34 bps ઘટાડો | 14.2% |
| સમાયોજિત PAT | Rs244.6 કરોડ | 5.9% વૃદ્ધિ | Rs233.9 કરોડ |
ગ્રોસ માર્જિન વાર્ષિક ધોરણે 108 બેસિસ પોઇન્ટ ઘટીને 35.0 ટકા રહ્યું, પરંતુ બ્રોકરના અંદાજ કરતાં વધુ હતું. EBITDA 7.7 ટકા વધીને Rs335.9 કરોડ થયું, જે અંદાજ કરતાં નજીવું ઓછું હતું, જ્યારે EBITDA માર્જિન વાર્ષિક ધોરણે 34 બેસિસ પોઇન્ટ ઘટીને 14.6 ટકા રહ્યું, પરંતુ અપેક્ષાઓ કરતાં વધુ હતું. સમાયોજિત PAT 5.9 ટકા વધીને Rs244.6 કરોડ થયું, જે બ્રોકરના અંદાજ કરતાં આગળ હતું.
મેનેજમેન્ટે જણાવ્યું કે Q1માં માંગનું નેતૃત્વ ઔદ્યોગિક વ્યવસાયે કર્યું હતું. ઓટોમોટિવ, પાઉડર અને પરફોર્મન્સ કોટિંગ્સમાં મજબૂત વૃદ્ધિ નોંધાઈ, જ્યારે ઓટો રિફિનિશિસ મોટેભાગે સ્થિર રહ્યા. તહેવારી સીઝનની મદદથી H2FY27માં માંગની ગતિ H1FY27 કરતાં વધુ રહેવાની મેનેજમેન્ટને અપેક્ષા છે.
મેનેજમેન્ટને ઊંચી-કિંમતની ઇન્વેન્ટરી છતાં ડેકોરેટિવ અને ઔદ્યોગિક ભાવવધારાની સંપૂર્ણ અસર મળવાથી Q2FY27 માર્જિન વાર્ષિક ધોરણે જળવાઈ રહેવાની અપેક્ષા છે. Q1FY27માં એકીકૃત ભાવવૃદ્ધિ આશરે 5 ટકા હતી, જેમાં લગભગ 5 ટકા ઔદ્યોગિક ભાવવધારો સામેલ હતો.
મેનેજમેન્ટને Q2FY27માં ડેકોરેટિવ ભાવમાં વધુ 3 ટકાનો અને ઔદ્યોગિક ભાવમાં 3-5 ટકાનો વધારો થવાની અપેક્ષા છે. ઔદ્યોગિક ભાવવધારો સામાન્ય રીતે કાચા માલના ખર્ચમાં ફેરફારથી એકથી બે ત્રિમાસિક પાછળ રહે છે. FY27 EBITDA-માર્જિનનું 13-14 ટકાનું માર્ગદર્શન જાળવી રાખવામાં આવ્યું, જ્યારે મધ્યમ ગાળાની આકાંક્ષા 14 ટકાની ઊંચી સપાટી કે તેથી વધુ તરફની યથાવત છે.
KNPLના બોર્ડે ઓટોમોટિવ પાઉડર કોટિંગ્સ માટે આશરે 2-2.5 વર્ષમાં Rs600 કરોડના મૂડી ખર્ચને મંજૂરી આપી. પ્રોજેક્ટમાં વાર્ષિક 66,000 કિલોલિટર કોટિંગ્સ ક્ષમતા અને વાર્ષિક આશરે 10,000 મેટ્રિક ટન રેઝિન ક્ષમતા સામેલ છે.
રેઝિન ક્ષમતા મુખ્યત્વે ઓટોમોટિવ કોટિંગ્સમાં બેકવર્ડ ઇન્ટિગ્રેશન માટે છે અને તે Rs150-200 કરોડના સામાન્ય વાર્ષિક મૂડી ખર્ચથી વધારાની છે. મેનેજમેન્ટને નવા મૂડી ખર્ચમાંથી વર્તમાન સ્તર મુજબ 15-18 ટકા નિયોજિત મૂડી પર વળતર મળવાની અપેક્ષા છે, તેમજ પછીની વધારાની ક્ષમતાથી ઊંચા વળતરની સંભાવના છે.
બ્રોકરને KNPLની ડેકોરેટિવ નવીનતાઓ, વિસ્તરતું વિતરણ, પ્રોજેક્ટ વ્યવસાય અને કુલ પેઇન્ટ્સ બજારમાં વધતો હિસ્સો સહાયક રહેવાની અપેક્ષા છે. તેના FY26-28 અંદાજ નીચે મુજબ છે:
| અંદાજ માપદંડ | FY26-28 અંદાજ |
|---|---|
| વોલ્યુમ CAGR | 7.3% |
| માર્જિન વિસ્તરણ | આશરે 80 bps |
| વેચાણ CAGR | 8.6% |
| EPS CAGR | 10.9% |
અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.
બધા હકો અનામત 2026 ડીએસઆઈજે વેલ્થ એડવાઇઝરી પ્રાઇવેટ લિમિટેડ (અગાઉ ડીએસઆઈજે પ્રાઇવેટ લિમિટેડ તરીકે ઓળખાતી) દ્વારા