BUY
₹3,856
₹3,681.1
₹4,390
13.85%
મજબૂત Q1FY27 કામગીરી બાદ PL Research એ Kaynes Technology India પર સંચય રેટિંગ જાળવી રાખ્યું છે, જેમાં આવક અને EBITDA તેના અંદાજો કરતાં વધારે રહ્યા. બ્રોકરનો અભિપ્રાય સતત મુખ્ય EMS વૃદ્ધિ, ગ્રાહકોમાં ઊંડી પહોંચ, વિવિધ ક્ષેત્રોમાં વૈવિધ્યકરણ અને Q3FY27થી OSAT તથા PCB વ્યવસાયોના અપેક્ષિત વ્યાવસાયિક વિસ્તરણ પર કેન્દ્રિત છે.
PL Research એ લક્ષ્ય ભાવ Rs 3,506થી વધારીને Rs 4,390 કર્યો અને FY27E તથા FY28E વેચાણ, EBITDA અને EPS અંદાજોમાં નજીવો વધારો કર્યો. તેનો DCF-આધારિત લક્ષ્ય ભાવ માર્ચ 2028E આવકના 50 ગણા મૂલ્યાંકનનો સંકેત આપે છે.
Kaynes Technology India એ Q1FY27માં Rs 9,460 millionની આવક નોંધાવી, જે વાર્ષિક ધોરણે 40.5 ટકા વધી અને PL Researchના અંદાજ કરતાં 12.4 ટકા વધુ રહી. EBITDA વાર્ષિક ધોરણે 30.5 ટકા વધીને Rs 1,476 million થયો, જે બ્રોકરના અંદાજ કરતાં 19.0 ટકા વધુ હતો. EBITDA માર્જિન 15.6 ટકા હતો, વાર્ષિક ધોરણે 120 બેસિસ પોઇન્ટ્સ ઓછો પરંતુ અંદાજ કરતાં 80 બેસિસ પોઇન્ટ્સ વધુ હતો.
સમાયોજિત PAT વાર્ષિક ધોરણે 24.4 ટકા ઘટીને Rs 564 million રહ્યો, જોકે તે PL Researchના Rs 543 millionના અંદાજ કરતાં 4.0 ટકા વધુ હતો. કરપૂર્વ નફો વાર્ષિક ધોરણે 8.5 ટકા ઘટીને Rs 879 million રહ્યો, કારણ કે અવમૂલ્યન આશરે 137 ટકા વધ્યું અને વ્યાજ ખર્ચ 30.6 ટકા વધ્યો.
| Q1FY27 માપદંડ | જાહેર કરેલ | વાર્ષિક ફેરફાર | PL Research અંદાજ સાથે સરખામણી |
|---|---|---|---|
| આવક | Rs 9,460 million | 40.5 ટકા વધારો | Rs 8,418 millionના અંદાજ કરતાં 12.4 ટકા વધુ |
| EBITDA | Rs 1,476 million | 30.5 ટકા વધારો | Rs 1,244 millionના અંદાજ કરતાં 19.0 ટકા વધુ |
| EBITDA માર્જિન | 15.6 ટકા | 120 બેસિસ પોઇન્ટ્સ ઘટાડો | અંદાજ કરતાં 80 બેસિસ પોઇન્ટ્સ વધુ |
| સમાયોજિત PAT | Rs 564 million | 24.4 ટકા ઘટાડો | Rs 543 millionના અંદાજ કરતાં 4.0 ટકા વધુ |
| કરપૂર્વ નફો | Rs 879 million | 8.5 ટકા ઘટાડો | નિર્દિષ્ટ નથી |
વધેલા સંચાલન અને ઉત્પાદન ખર્ચને કારણે કુલ માર્જિન વાર્ષિક ધોરણે આશરે 690 બેસિસ પોઇન્ટ્સ ઘટીને 34.4 ટકા રહ્યો. ઓટોમોટિવ અને ઔદ્યોગિક સૌથી મોટા ફાળો આપનારા રહ્યા, જે Q1FY27 આવકના 81 ટકા હતા.
| વ્યવસાય વિભાગ | Q1FY27 આવક / વૃદ્ધિ |
|---|---|
| ઓટોમોટિવ | Rs 2,460 million; વાર્ષિક ધોરણે 35.3 ટકા વધારો |
| ઔદ્યોગિક | Rs 5,203 million; વાર્ષિક ધોરણે 30.9 ટકા વધારો |
| રેલવે | વાર્ષિક ધોરણે 80.6 ટકા વધારો |
| તબીબી | વાર્ષિક ધોરણે 180.9 ટકા વધારો |
| એરોસ્પેસ, બાહ્ય અવકાશ અને વ્યૂહાત્મક ટેકનોલોજી | દરેકમાં વાર્ષિક ધોરણે 180.9 ટકા વધારો |
| ઓર્ડર બુક | Rs 89,000 million; વાર્ષિક ધોરણે 20.3 ટકા વધારો |
મેનેજમેન્ટે FY27 માટે સંપૂર્ણ આવક માર્ગદર્શન આપ્યું નથી, પરંતુ Kaynes Technology Indiaની વૃદ્ધિ EMS ઉદ્યોગના અંદાજિત 15થી 17 ટકા વૃદ્ધિ દરની લગભગ બમણી રહેવાની અપેક્ષા છે. ગ્રાહકોમાં ઊંડી પહોંચ, ઉત્પાદનોનો ઉમેરો અને વિવિધ ક્ષેત્રોમાં વૈવિધ્યકરણથી વૃદ્ધિને ટેકો મળવાની અપેક્ષા છે.
OSAT અને PCB વ્યવસાયોમાંથી વ્યાવસાયિક આવક Q3FY27થી શરૂ થવાની અપેક્ષા છે. મેનેજમેન્ટનું આ વ્યવસાયોમાંથી FY27 આવક માટે Rs 4,500થી Rs 5,000 millionનું લક્ષ્ય છે. Kaynes એ OSAT અને PCB સુવિધાઓમાં આશરે Rs 12,000 millionનું રોકાણ કર્યું છે, જ્યારે વધુ Rs 2,500 millionના સાધનો માર્ગમાં છે.
PCB સુવિધાએ વૈશ્વિક ગ્રાહકોનો રસ આકર્ષ્યો છે, જેમાં એક ગ્રાહક સમગ્ર ઉપલબ્ધ ક્ષમતા માંગે છે. ગ્રાહક પરીક્ષણો અને વિક્રેતા મંજૂરીઓ ચાલુ છે. મેનેજમેન્ટ મોટા વૈશ્વિક ઇલેક્ટ્રિક-વાહન ઉત્પાદક સાથે કરાર આખરી કરવાની નજીક છે.
નવા ગ્રાહકોમાં અગ્રણી ઇલેક્ટ્રિક દ્વિચક્રી ઉત્પાદક, વૈશ્વિક જર્મન અને ફ્રેન્ચ બ્રાન્ડ્સ અને વાયરલેસ સંચાર કંપનીનો સમાવેશ થયો. Kaynes Semicon એ જાપાની બજારમાં પ્રવેશ અને તેની સેમિકન્ડક્ટર-પેકેજિંગ ક્ષમતાઓ મજબૂત કરવા માટે Mitsui સાથે વ્યૂહાત્મક ભાગીદારી કરી.
મેનેજમેન્ટે જણાવ્યું કે ઘટકોના ભાવ 10થી 12 ટકા વધ્યા છે. PCBની અછત અને છથી આઠ મહિનાનો પુરવઠા સમય FY27માં માર્જિન પર દબાણ લાવી શકે છે. કંપની ભાવ પસાર કરવા, વ્યૂહાત્મક ઇન્વેન્ટરી અને સંચાલન કાર્યક્ષમતા દ્વારા અસર ઘટાડવા માગે છે.
FY27 માટે Kaynes PCB માટે આશરે Rs 3,000 million અને EMS માટે Rs 2,500 million Capexની યોજના ધરાવે છે. Kaynes Semiconને જુલાઈ 2026 સુધી આશરે Rs 1,700 millionની સરકારી સબસિડી મળી હતી.
ઊંચી લેણી અને નબળી વસૂલાત વચ્ચે Kaynesએ પુરવઠો મર્યાદિત કરતાં સ્માર્ટ-મીટરિંગ આવક વાર્ષિક ધોરણે 12 ટકા ઘટી. ઉત્પાદન કામગીરી જાળવીને કાર્યકારી મૂડીનું દબાણ ઘટાડવા માટે મેનેજમેન્ટ સેવા અને સ્થાપન વ્યવસાયના વિનિમયનું મૂલ્યાંકન કરી રહ્યું છે. પ્રસ્તાવ અંગે સ્પષ્ટતા ફેબ્રુઆરી 2027 સુધી અપેક્ષિત છે.
Q1FY27માં સંચાલન રોકડ પ્રવાહ આશરે Rs 2,600 million નકારાત્મક રહ્યો, જોકે Q1FY26ના નકારાત્મક Rs 3,800 millionની સરખામણીએ આ સુધારો હતો. રોકડ પ્રવાહ પર દબાણ મુખ્યત્વે ઇન્વેન્ટરી અને લેણીને કારણે હતું. મેનેજમેન્ટને FY27ના અંત સુધી સંચાલન રોકડ પ્રવાહ હકારાત્મક થવાની અપેક્ષા છે.
PL Research એ FY26થી FY28E આવક, EBITDA અને PATની ચક્રવૃદ્ધિ વાર્ષિક વૃદ્ધિ અનુક્રમે 41.6 ટકા, 40.1 ટકા અને 23.9 ટકા રહેવાનો અંદાજ આપ્યો છે.
રોકાણ માટેની મુખ્ય અમલીકરણ વિચારણાઓમાં સામેલ છે:
અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.
બધા હકો અનામત 2026 ડીએસઆઈજે વેલ્થ એડવાઇઝરી પ્રાઇવેટ લિમિટેડ (અગાઉ ડીએસઆઈજે પ્રાઇવેટ લિમિટેડ તરીકે ઓળખાતી) દ્વારા