Buy
₹5,500
₹5,600
₹6,630
20.55%
Motilal Oswal Financial Services Ltd. (MOFSL) એ કંપનીના 1QFY27 પરિણામો બાદ KEI Industries માટે તેની Buy ભલામણ જાળવી રાખી. ત્રિમાસિક કામગીરી બ્રોકરની અપેક્ષા કરતાં સારી રહી, મુખ્યત્વે Cables and Wires (C&W) માર્જિન અંદાજ કરતાં ઊંચા હોવાથી.
અમલીકરણ, અનુકૂળ ઉદ્યોગ પરિસ્થિતિઓ, સુધરતી માર્જિન પ્રોફાઇલ અને ક્ષમતા-વિસ્તરણ કાર્યક્રમને કારણે MOFSL નો KEI Industries પ્રત્યે સકારાત્મક અભિગમ યથાવત છે. બ્રોકરને અપેક્ષા છે કે કેબલ્સ અને વાયર્સ ઉદ્યોગમાં માળખાગત વૃદ્ધિની તકોનો કંપનીને લાભ મળશે.
MOFSL એ FY27 અને FY28 માટેના તેના કમાણીના અંદાજો મોટાભાગે જાળવી રાખ્યા. તેણે KEI Industries નું મૂલ્યાંકન 45 times FY28E EPS પર કરી Rs 6,630 નો લક્ષ્ય ભાવ નક્કી કર્યો છે. અહેવાલમાં જણાવાયું છે કે શેર FY27E EPS ના 47 ગણા અને FY28E EPS ના 37 ગણા પર ટ્રેડ થતો હતો.
KEI Industries એ 1QFY27 માં Rs 31.9 billion ની આવક નોંધાવી, જે વાર્ષિક ધોરણે આશરે 23 ટકા વધી હતી અને MOFSL ના અંદાજને વ્યાપકપણે અનુરૂપ હતી. EBITDA વાર્ષિક ધોરણે આશરે 53 ટકા વધીને Rs 4.0 billion થયો, જે બ્રોકરના અંદાજ કરતાં લગભગ 7 ટકા વધુ હતો. કાર્યકારી નફા માર્જિન વાર્ષિક ધોરણે 2.5 ટકાવારી પોઇન્ટ વધીને 12.4 per cent થયું, જે MOFSL ની અપેક્ષા કરતાં 1.1 ટકાવારી પોઇન્ટ વધુ હતું.
સમાયોજિત કરપછીનો નફો વાર્ષિક ધોરણે આશરે 40 ટકા વધીને Rs 2.7 billion થયો અને અંદાજને વ્યાપકપણે અનુરૂપ રહ્યો. ઘસારો અને વ્યાજ ખર્ચ વાર્ષિક ધોરણે અનુક્રમે આશરે 44 ટકા અને 22 ટકા વધ્યા, જ્યારે અન્ય આવકમાં અંદાજે 51 ટકાનો ઘટાડો થયો.
| માપદંડ | 1QFY27 | વાર્ષિક ફેરફાર | ટિપ્પણી |
|---|---|---|---|
| આવક | Rs 31.9 billion | આશરે 23% વધારો | MOFSL ના અંદાજને વ્યાપકપણે અનુરૂપ |
| EBITDA | Rs 4.0 billion | આશરે 53% વધારો | અંદાજ કરતાં આશરે 7% વધુ |
| કાર્યકારી નફા માર્જિન | 12.4% | 2.5 ટકાવારી પોઇન્ટ વધારો | અંદાજ કરતાં 1.1 ટકાવારી પોઇન્ટ વધુ |
| સમાયોજિત PAT | Rs 2.7 billion | આશરે 40% વધારો | અંદાજને વ્યાપકપણે અનુરૂપ |
1QFY27 માં C&W આવક વાર્ષિક ધોરણે આશરે 25 ટકા વધીને Rs 30.9 billion થઈ. C&W EBIT આશરે 57 ટકા વધીને Rs 4.2 billion થયો, જ્યારે તેનું EBIT માર્જિન 2.8 ટકાવારી પોઇન્ટ વધીને 13.6 per cent થયું.
EPC આવક આશરે 32 ટકા વધીને Rs 1.3 billion થઈ, પરંતુ વિભાગે 1QFY26 અને 4QFY26 ના નફાની સરખામણીમાં Rs 51 million ની ખોટ નોંધાવી. સ્ટેનલેસ સ્ટીલ વાયર્સની આવક આશરે 3 ટકા વધીને Rs 536 million થઈ; વિભાગીય EBIT આશરે 16 ટકા વધીને Rs 49 million થયો અને માર્જિન 1.1 ટકાવારી પોઇન્ટ સુધરીને 9.2 per cent થયું.
સ્વીકૃતિઓ બાદ રોકડ અને બેંક બેલેન્સ જૂન 2026 માં Rs 2.85 billion હતું, જે માર્ચ 2026 માં Rs 5.92 billion હતું.
| વિભાગ | 1QFY27 આવક | આવક વૃદ્ધિ | EBIT | EBIT માર્જિન |
|---|---|---|---|---|
| કેબલ્સ અને વાયર્સ | Rs 30.9 billion | આશરે 25% વધારો | Rs 4.2 billion; આશરે 57% વધારો | 13.6%; 2.8 ટકાવારી પોઇન્ટ વધારો |
| EPC | Rs 1.3 billion | આશરે 32% વધારો | Rs 51 million ની ખોટ | જણાવેલ નથી |
| સ્ટેનલેસ સ્ટીલ વાયર્સ | Rs 536 million | આશરે 3% વધારો | Rs 49 million; આશરે 16% વધારો | 9.2%; 1.1 ટકાવારી પોઇન્ટ વધારો |
સ્થાનિક અને નિકાસ બજારોમાં માંગના સમર્થનથી વ્યવસ્થાપને મધ્યમ ગાળામાં 20 ટકા કરતાં વધુ વૃદ્ધિ આપવાનો વિશ્વાસ વ્યક્ત કર્યો. બાકી ઓર્ડર બુક માર્ચ 2026 ના Rs 35.9 billion થી વધીને Rs 42.9 billion થઈ.
1QFY27 માં ક્ષમતા ઉપયોગ કેબલ્સમાં આશરે 72 ટકા, હાઉસ વાયર્સમાં 61 ટકા, સ્ટેનલેસ સ્ટીલ વાયર્સમાં 91 ટકા અને કમ્યુનિકેશન કેબલ્સમાં 45 ટકા હતો.
Sanand સુવિધામાં ઉત્પાદન વધારવામાં આવી રહ્યું છે અને FY27 માં તે આશરે Rs 15–20 billion ની આવક તથા FY28 માં આશરે Rs 40 billion ની આવકમાં ફાળો આપે તેવી અપેક્ષા છે, જ્યારે ઉપયોગ આશરે 70–75 ટકા સુધી પહોંચવાની ધારણા છે. KEI Industries એ 1QFY27 માં Sanand માટે Rs 1.8 billion નો મૂડી ખર્ચ કર્યો, જેથી જૂન 2027 સુધી સંચિત પ્રોજેક્ટ મૂડી ખર્ચ Rs 17.2 billion થયો, અને FY27 ના બાકીના નવ મહિનામાં વધુ Rs 3.0 billion ની યોજના બનાવી.
મુખ્યત્વે LV/MV કેબલ ક્ષમતા વધારવા માટે, Rs 7.0 billion ની Salarpur ગ્રીનફિલ્ડ સુવિધા સહિત, આગામી ત્રણથી ચાર વર્ષમાં વાર્ષિક Rs 6.0–7.0 billion ના મૂડી ખર્ચની અપેક્ષા છે.
વ્યવસ્થાપને જણાવ્યું કે EHV કેબલ માર્જિન આશરે 15 ટકા છે, જ્યારે સંસ્થાકીય LV/MV પાવર કેબલ્સ માટે આશરે 10.5 ટકા, છૂટક વેચાણ માટે આશરે 11 ટકા અને નિકાસ માટે 11 ટકા કરતાં વધુ છે. કાર્યકારી લીવરેજ, ઉત્પાદન મિશ્રણ, છૂટક મિશ્રણ અને વધુ માર્જિનવાળી નિકાસથી સહાય મળતાં આશરે 11–12 per cent ના ટકાઉ કાર્યકારી માર્જિનનું માર્ગદર્શન અપાયું.
MOFSL એ FY26–28 દરમિયાન કુલ આવક CAGR આશરે 21 ટકા રહેવાનો અંદાજ મૂક્યો છે, જેમાં C&W ની આશરે 23 ટકા વૃદ્ધિ અને સ્ટેનલેસ સ્ટીલ વાયર્સની આશરે 7 ટકા વૃદ્ધિનો ફાળો રહેશે. સમાન ગાળામાં EPC આવક વાર્ષિક આશરે 8 ટકા ઘટવાનો અંદાજ છે.
| અનુમાન મਾਪદંડ | FY26–28 દૃષ્ટિકોણ |
|---|---|
| કુલ આવક CAGR | આશરે 21% |
| C&W આવક CAGR | આશરે 23% |
| સ્ટેનલેસ સ્ટીલ વાયર્સ આવક CAGR | આશરે 7% |
| EPC આવક CAGR | આશરે -8% |
| EBITDA CAGR | આશરે 27% |
| PAT CAGR | આશરે 23% |
| કાર્યકારી માર્જિન | FY27 માં આશરે 11% અને FY28 માં 12% |
અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.
બધા હકો અનામત 2026 ડીએસઆઈજે વેલ્થ એડવાઇઝરી પ્રાઇવેટ લિમિટેડ (અગાઉ ડીએસઆઈજે પ્રાઇવેટ લિમિટેડ તરીકે ઓળખાતી) દ્વારા