enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-307.24
76,957.27-0.4%

ઓર્ડર બુક મજબૂત બનતાં KNR Constructionsને ખાણકામ આધારિત વૃદ્ધિ દેખાય છે

KNR Constructions Ltd.

બ્રોકરની ભલામણ:

HOLD

બ્રોકર: Prabhudas Lilladher

15 Aug 2026

ક્ષેત્ર: Infrastructure

ભલામણ કિંમત

₹132

CMP

₹121.2

લક્ષ્ય

₹126

ડાઉનસાઇડ

4.55%

રોકાણ દૃષ્ટિકોણ અને મૂલ્યાંકન

Prabhudas Lilladher ના 15 ઓગસ્ટ 2026ના KNR Constructions અંગેના Q1 FY27 પરિણામ અપડેટમાં HOLD રેટિંગ જાળવી રાખવામાં આવ્યું છે અને લક્ષ્ય ભાવ Rs 119થી વધારીને શેરદીઠ Rs 126 કરવામાં આવ્યો છે. બ્રોકર ઓર્ડર-બુકમાં વધારો સ્વસ્થ માને છે અને ખાણકામને KNR Constructions માટે વૃદ્ધિનો આગામી તબક્કો જુએ છે. જોકે, શેર બુક વેલ્યૂથી નીચે ટ્રેડ થતો હોવા છતાં 18x FY28E EPS પર હોવાથી નજીકના ગાળામાં તેજીની શક્યતા મર્યાદિત માનવામાં આવી છે.

Rs 126નો લક્ષ્ય ભાવ ભાગોના સરવાળા આધારિત અભિગમ પર આધારિત છે. 9x FY28E કમાણી ગુણક EPC કામગીરીનું મૂલ્ય શેરદીઠ Rs 65 કરે છે, જ્યારે BOT અને HAM પ્રોજેક્ટ્સ શેરદીઠ Rs 62નું યોગદાન આપે છે.

Q1 FY27 કામગીરી

KNR Constructions એ Q1 FY27માં નબળી કામગીરી નોંધાવી. આવક Rs 4,367 mn હતી, જે વાર્ષિક ધોરણે 10 ટકા ઓછી અને Prabhudas Lilladher ના Rs 4,592 mnના અંદાજથી 5 ટકા નીચે હતી. નવા HAM અને ખાણકામ પ્રોજેક્ટ્સ શરૂ થવામાં વિલંબ, કર્ણાટક HAM પેકેજોમાં જમીન સંપાદનની સમસ્યાઓ અને શરૂઆતના અમલીકરણ પડકારોએ કામગીરીને મર્યાદિત કરી.

નોંધાયેલી આવકમાં IndInfravit એસેટ મોનેટાઇઝેશન વ્યવહાર સંબંધિત Rs 760 mnની એકમુશ્ત રકમ સામેલ હતી. સમાયોજિત આવક Rs 3,607 mn હતી, જે વાર્ષિક ધોરણે 25 ટકા ઓછી હતી. નોંધાયેલ EBITDA Rs 655 mn હતો, જેમાં 15.0 ટકા માર્જિન હતું, જ્યારે Rs 460 mnના એકમુશ્ત ખર્ચ બાદ સમાયોજિત EBITDA Rs 195 mn અને સમાયોજિત માર્જિન 5.4 ટકા હતું. સમાયોજિત PAT Rs 378 mn હતો, જે વાર્ષિક ધોરણે 26 ટકા ઓછો હતો. નોંધાયેલા PATમાં બે SPVsને IndInfravitને વેચવાથી Rs 2,800 mnનો અસાધારણ લાભ સામેલ હતો.

Q1 FY27 માપદંડ નોંધાયેલ સમાયોજિત / ટિપ્પણી
આવક Rs 4,367 mn; વાર્ષિક ધોરણે 10% ઓછી Rs 760 mnની એકમુશ્ત રકમ બાદ Rs 3,607 mn; વાર્ષિક ધોરણે 25% ઓછી
EBITDA Rs 655 mn; 15.0% માર્જિન Rs 460 mnના એકમુશ્ત ખર્ચ બાદ Rs 195 mn; 5.4% માર્જિન
PAT નોંધાયેલા PATમાં Rs 2,800 mnનો અસાધારણ લાભ સામેલ Rs 378 mnનો સમાયોજિત PAT; વાર્ષિક ધોરણે 26% ઓછો

ઓર્ડર બુક અને અમલીકરણ દૃશ્યતા

ઓર્ડર દૃશ્યતા અંદાજ માટે મુખ્ય આધાર બની રહી છે. KNR Constructions નું Q1 FY27 ઓર્ડર બુક આશરે Rs 8,700 કરોડ હતું, જે અગાઉની આવકના લગભગ ચાર ગણા જેટલું હતું, ઉપરાંત Rs 6,600 કરોડના વધારાના L1 ઓર્ડર્સ હતા.

ઓર્ડર-બુક વિભાગ ઓર્ડર બુકમાં હિસ્સો
ખાણકામ આશરે 45 ટકા
રસ્તાઓ 38 ટકા
સિંચાઈ 11 ટકા
પાઇપલાઇન 6 ટકા

મેનેજમેન્ટનો લક્ષ્ય રસ્તાઓ, સિંચાઈ, ઊર્જા અને રાજ્ય-સરકારના EPC પ્રોજેક્ટ્સમાં FY27માં Rs 8,000-10,000 કરોડનો ઓર્ડર પ્રવાહ હાંસલ કરવાનો છે. કંપની અમલીકરણ દૃશ્યતા, વળતર અને શિસ્તબદ્ધ બિડિંગ પર કેન્દ્રિત પસંદગીના બિડિંગ અભિગમને જાળવી રાખે છે.

વૃદ્ધિ દૃષ્ટિકોણ અને નાણાકીય અંદાજો

મેનેજમેન્ટે એકમુશ્ત બાબતોને બાદ કરતાં FY27 માટે Rs 22,000-23,000 mnની આવક માર્ગદર્શિકા અને 8-9 ટકા EBITDA માર્જિન માર્ગદર્શિકાનો પુનરોચ્ચાર કર્યો. Chennai ECR HAM, Telangana HAM અને Kusmunda MDO પ્રોજેક્ટ્સ વેગ પકડતાં Q3 FY27થી અમલીકરણમાં નોંધપાત્ર સુધારો થવાની અપેક્ષા છે.

FY28 માટે મેનેજમેન્ટે Rs 30,000 mnથી વધુ આવક અને 11-12 ટકા EBITDA માર્જિનનું લક્ષ્ય રાખ્યું છે. Prabhudas Lilladher ના અંદાજો નીચે મુજબ છે:

માપદંડ FY27E FY28E
આવક Rs 20,602 mn Rs 25,106 mn
EBITDA Rs 2,163 mn Rs 2,887 mn
સમાયોજિત PAT Rs 1,522 mn Rs 2,026 mn

ખાણકામ: વૃદ્ધિ ઉત્પ્રેરક અને સમય જોખમ

ખાણકામનું અમલીકરણ મુખ્ય ઉત્પ્રેરક તેમજ સમય જોખમ છે. Kusmunda MDO સપ્ટેમ્બર 2026માં શરૂ થવાની અપેક્ષા છે, જે FY27માં આશરે Rs 1,500 mnની આવક અને ત્યારબાદ વાર્ષિક આશરે Rs 4,000 mnનું યોગદાન આપશે. Banhardih MDOને Stage-II વન મંજૂરીની રાહ છે અને તે FY28માં શરૂ થવાની અપેક્ષા છે, જેમાં વાર્ષિક આશરે Rs 5,000 mnની વધારાની આવક તક છે.

KNR Constructions એ FY27માં Rs 3,500-4,000 mnના ખાણકામ મૂડી ખર્ચની યોજના બનાવી છે અને ખાણકામ PAT માર્જિન 6 ટકાથી વધુ રહેવાની અપેક્ષા રાખે છે. Caterpillar અને Komatsu ઉપકરણ પુનઃખરીદી વ્યવસ્થાઓનો હેતુ જાળવણી ખર્ચ ઘટાડવાનો અને ઇંધણ કાર્યક્ષમતા સુધારવાનો છે.

તરલતા અને મૂડી ફાળવણી

KNR Constructions સ્વતંત્ર ધોરણે દેવુંમુક્ત છે અને Q1 FY27માં તેની પાસે Rs 3,100 mnની સ્વતંત્ર રોકડ હતી. કંપનીને એસેટ વેચાણથી Rs 10,000 mn મળવાની અપેક્ષા છે. બોર્ડ શેર પુનઃખરીદી પર વિચારણા કરી રહ્યું છે, જોકે મેનેજમેન્ટ શેરધારક વિતરણને ખાણકામ મૂડી ખર્ચ અને HAM ઇક્વિટી જરૂરિયાતો સાથે સંતુલિત કરશે.

મુખ્ય જોખમો

  • નવા HAM અને ખાણકામ પ્રોજેક્ટ્સ સહિત પ્રોજેક્ટ્સ શરૂ થવામાં વિલંબ.
  • કર્ણાટક HAM પેકેજોને અસર કરતી જમીન સંપાદનની સમસ્યાઓ.
  • Banhardih MDO પ્રોજેક્ટ માટે Stage-II વન મંજૂરી મેળવવામાં વિલંબ.
  • Telangana Kaleshwaram Package-4 પાસેથી આશરે Rs 1,300 mnની ઊંચી સિંચાઈ લેણાં.
  • સરકારી વસૂલાત મંજૂરીઓનો સમય.
મૂળ રિસર્ચ રિપોર્ટ જુઓ / ડાઉનલોડ કરો

અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.