enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-307.24
76,957.27-0.4%

Laurus Labs ની CDMO તેજી અને ગ્રાહક-સમર્થિત મૂડી ખર્ચ સતત વૃદ્ધિનો દૃષ્ટિકોણ મજબૂત કરે છે

Laurus Labs Ltd.

બ્રોકરની ભલામણ:

BUY

બ્રોકર: ICICI Securities / ICICI Direct Research

26 Jul 2026

ક્ષેત્ર: Healthcare

ભલામણ કિંમત

₹1,600

CMP

₹1,907

લક્ષ્ય

₹1,890

અપસાઇડ

18.13%

રોકાણ અભિપ્રાય અને મૂલ્યાંકન

ICICI Direct Research ના 26 જુલાઈ, 2026 ના Laurus Labs અંગેના અહેવાલમાં BUY ની ભલામણ યથાવત રાખવામાં આવી છે. બ્રોકર માને છે કે કસ્ટમ વિકાસ અને ઉત્પાદન સંસ્થા (CDMO) વ્યવસાયનું વધતું કદ, સુધરેલી ગુણવત્તા અને વૈવિધ્યીકરણ, તેમજ સતત મૂડી ખર્ચ અને સતત મજબૂત કામગીરી પ્રીમિયમ મૂલ્યાંકનને યોગ્ય ઠેરવે છે.

અહેવાલની વિગત મૂલ્ય
ભલામણ BUY
વર્તમાન બજાર ભાવ Rs 1,600
લક્ષ્ય ભાવ Rs 1,890
મૂલ્યાંકનનો આધાર FY28E EBITDA ના 38 ગણા
FY28E EBITDA Rs 2,764 કરોડ

વ્યવસાય પ્રોફાઇલ અને આવક મિશ્રણ

Laurus Labs જેનરિક સક્રિય ઔષધીય ઘટકો (APIs), જેનરિક ફોર્મ્યુલેશન્સ, CDMO અને જૈવ પ્રૌદ્યોગિકી ક્ષેત્રોમાં કાર્ય કરે છે. કંપની પાસે United States Food and Drug Administration-મંજૂર સાત એકમો સહિત 15 ઉત્પાદન એકમો, 92 ડ્રગ માસ્ટર ફાઇલ્સ અને લગભગ 8,300 KL ની રિએક્ટર ક્ષમતા છે. તે સેલ થેરપી, જીન થેરપી અને અન્ય અદ્યતન પ્રૌદ્યોગિકીઓમાં પણ રોકાણ કરી રહી છે.

વ્યવસાય વિભાગ Q1FY27 આવક યોગદાન
જેનરિક APIs 32 ટકા
જેનરિક ફોર્મ્યુલેશન્સ 25 ટકા
CDMO 41 ટકા
Laurus Bio 2 ટકા

Q1FY27 નાણાકીય કામગીરી

નોંધાયેલી Q1FY27 આવક Rs 2,026 કરોડ હતી, જે વાર્ષિક ધોરણે 29 ટકા અને ત્રિમાસિક ધોરણે 11.9 ટકા વધી હતી. EBITDA વાર્ષિક ધોરણે 67 ટકા વધીને Rs 638 કરોડ થયો, જ્યારે EBITDA માર્જિન 715 બેસિસ પોઇન્ટ્સ સુધરીને 31.5 ટકા થયું. કુલ માર્જિનમાં 330 બેસિસ પોઇન્ટ્સનો સુધારો થતાં તે 62.7 ટકા થયું, જેનાથી માર્જિન વિસ્તરણને મુખ્યત્વે ટેકો મળ્યો. નોંધાયેલ કરપશ્ચાત નફો વાર્ષિક ધોરણે આશરે 125 ટકા વધીને Rs 362 કરોડ થયો.

માપદંડ Q1FY27 વાર્ષિક ફેરફાર
આવક Rs 2,026 કરોડ 29 ટકા વધારો
EBITDA Rs 638 કરોડ 67 ટકા વધારો
EBITDA માર્જિન 31.5 ટકા 715 બેસિસ પોઇન્ટ્સ વધારો
કુલ માર્જિન 62.7 ટકા 330 બેસિસ પોઇન્ટ્સ વધારો
કરપશ્ચાત નફો Rs 362 કરોડ આશરે 125 ટકા વધારો

CDMO આવક વાર્ષિક ધોરણે આશરે 70 ટકા વધીને Rs 835 કરોડ થઈ. જેનરિક API આવક 3 ટકા વધીને Rs 654 કરોડ, જેનરિક ફોર્મ્યુલેશન્સ 22 ટકા વધીને Rs 502 કરોડ અને Laurus Bio આવક 21 ટકા વધીને Rs 35 કરોડ થઈ.

CDMO વૃદ્ધિ અને ગ્રાહક-સમર્થિત વિસ્તરણ

મેનેજમેન્ટે જણાવ્યું કે CDMO વૃદ્ધિ વ્યાપક હતી અને કોઈ એક મોટા ખરીદી ઓર્ડર પર નિર્ભર નહોતી. CDMO ત્રિમાસિક રન રેટ બે વર્ષમાં Rs 220 કરોડથી Rs 250 કરોડ, પછી Rs 450 કરોડથી Rs 500 કરોડ અને હવે આશરે Rs 800 કરોડ સુધી વધ્યો છે.

  • વાણિજ્યિક પુરવઠાનો CDMO આવકમાં 55 ટકા ફાળો હતો, જ્યારે બાકીનો મોટો હિસ્સો ફેઝ III કાર્યક્રમોમાંથી આવ્યો અને વાણિજ્યિક રૂપાંતરણની સંભવિત દૃશ્યતા મળી.
  • મેનેજમેન્ટે ક્લિનિકલ તબક્કાઓમાં સુધરેલા રૂપાંતરણને દર્શાવ્યું, જેમાં ગ્રાહક, ઉત્પાદન અથવા સારવાર ક્ષેત્ર પ્રમાણે આવકનું કોઈ નોંધપાત્ર કેન્દ્રીકરણ નથી.
  • કંપની પેપ્ટાઇડ્સ, એન્ટિબોડી-ડ્રગ સંયુગો અને જીન થેરપી પર ધ્યાન કેન્દ્રિત રાખે છે.
  • ગ્રાહક માંગના પ્રતિસાદમાં વાણિજ્યિક સ્તરની પેપ્ટાઇડ ક્ષમતાનું વિસ્તરણ પ્રગતિમાં છે.
  • વધારાનો મૂડી ખર્ચ અનેક ગ્રાહકો, ઉત્પાદનો, APIs અને અદ્યતન મધ્યવર્તી ઉત્પાદનોમાં ઓળખાયેલી જરૂરિયાતો માટે કરવામાં આવી રહ્યો છે.

મેનેજમેન્ટે પુનરોચ્ચાર કર્યો કે FY30 સુધી CDMO નો Laurus Labs ની આવકમાં 50 ટકા કરતાં વધુ ફાળો હોઈ શકે છે.

મૂડી ખર્ચ અને ક્ષમતા વિસ્તરણ

FY22 થી FY27 દરમિયાન થયેલા Rs 4,700 કરોડથી વધુના મૂડી ખર્ચમાંથી આશરે 83 ટકા API અને CDMO માટે ફાળવવામાં આવ્યા હતા. FY27 મૂડી ખર્ચ માર્ગદર્શન અગાઉની Rs 1,000 કરોડથી Rs 1,500 કરોડની શ્રેણીથી વધારીને Rs 2,000 કરોડ કરવામાં આવ્યું, જેમાં ખર્ચ મુખ્યત્વે CDMO તરફ કેન્દ્રિત છે. Q1FY27 મૂડી ખર્ચ Rs 394 કરોડ હતો અને ચોખ્ખું દેવું Rs 2,656 કરોડ હતું.

આંધ્ર પ્રદેશ સરકાર દ્વારા ફાળવાયેલી 530 એકરની Laurus Pharma Zone જગ્યા વૃદ્ધિ માટેના વધુ મૂડી ખર્ચના તબક્કાને ટેકો આપી શકે છે. આઠ વર્ષમાં ત્રણ તબક્કામાં સંભવિત રોકાણ Rs 5,630 કરોડ અંદાજવામાં આવ્યું છે.

જેનરિક્સ, Laurus Bio અને સંશોધન રોકાણો

જેનરિક્સમાં, મેનેજમેન્ટે ઊંચા ARV અને ઓન્કોલોજી વોલ્યુમ તેમજ તાજેતરમાં શરૂ કરાયેલા વિકસિત-બજાર ફોર્મ્યુલેશન્સમાં સતત ગતિનો ઉલ્લેખ કર્યો. ARV API આવક Rs 415 કરોડ અને ARV ફોર્મ્યુલેશન આવક Rs 254 કરોડ હતી. મેનેજમેન્ટ અપેક્ષા રાખે છે કે એક-તૃતીયાંશ ARV અને બે-તૃતીયાંશ બિન-ARV નું હાલનું મિશ્રણ ARV ના સર્વોચ્ચ ફાળાને દર્શાવશે, જ્યારે સમય સાથે બિન-ARV વધશે.

સંચિત ફાઇલિંગ્સ 92 ડ્રગ માસ્ટર ફાઇલ્સ અને 96 વિકસિત-બજાર ફોર્મ્યુલેશન ડોઝિયર્સ સુધી પહોંચી. Laurus Bio ને તેની 400થી વધુ KL વાણિજ્યિક આથવણ સુવિધા CY26 ના અંત સુધી કાર્યરત થવાની અપેક્ષા છે, ત્યારબાદ આગામી 18 થી 24 મહિનામાં નોંધપાત્ર વિસ્તરણ થશે.

સંશોધન અને વિકાસ ખર્ચ વધીને આવકના 5.8 ટકા થયો, જે વાર્ષિક ધોરણે આશરે 70 ટકાનો વધારો છે. ખર્ચ મુખ્યત્વે જીન થેરપી, એન્ટિબોડી-ડ્રગ સંયુગ માળખાકીય સુવિધા અને જટિલ પાઇપલાઇન માટે કરવામાં આવ્યો હતો.

ICICI Direct અંદાજ

બ્રોકરે FY28E સુધી આવક, EBITDA અને સમાયોજિત નફામાં સતત વૃદ્ધિનો અંદાજ આપ્યો છે.

માપદંડ FY27E FY28E
આવક Rs 8,215 કરોડ Rs 9,214 કરોડ
EBITDA માર્જિન 29.3 ટકા 30.0 ટકા
સમાયોજિત નફો Rs 1,342 કરોડ Rs 1,491 કરોડ

મુખ્ય જોખમો

  • CDMO વ્યવસાયની સફળતા પર ભારે નિર્ભરતા.
  • બિન-ARV, બિન-CDMO વ્યવસાયોમાં અસ્થિરતા.
મૂળ રિસર્ચ રિપોર્ટ જુઓ / ડાઉનલોડ કરો

અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.