BUY
₹108
₹106
₹143
32.41%
11 ઓગસ્ટ 2026ના તેના Q1FY27 પરિણામ અપડેટમાં, Prabhudas Lilladher એ Lemon Tree Hotels માટેની તેની BUY ભલામણ જાળવી રાખી અને Rs 108ના CMPની સરખામણીએ લક્ષ્ય ભાવ Rs 138થી વધારીને Rs 143 કર્યો. બ્રોકર માર્જિન પુનઃપ્રાપ્તિને પુનઃમૂલ્યાંકનનું મુખ્ય સંભવિત પરિબળ માને છે.
Prabhudas Lilladher ને નવનિર્માણની તીવ્રતા FY27Eમાં ઘટીને 1.9 ટકા અને FY28Eમાં 1.3 ટકા રહેવાની અપેક્ષા છે. ભાવનિર્ધારણનાં પગલાં GST-સંબંધિત દબાણને આંશિક રીતે ઘટાડે તેવી અપેક્ષા છે, જેનાથી EBITDA માર્જિન FY26ના 47.8 ટકાથી સુધરીને FY27Eમાં 48.6 ટકા અને FY28Eમાં 49.8 ટકા થવામાં મદદ મળશે.
Lemon Tree Hotels એ Q1FY27માં Rs 3,446 મિલિયનનું ચોખ્ખું વેચાણ નોંધાવ્યું, જે વાર્ષિક ધોરણે 9.1 ટકા વધ્યું અને Rs 3,318 મિલિયનના બ્રોકર અંદાજ કરતાં 3.9 ટકા વધારે હતું. ARR વાર્ષિક ધોરણે 2.0 ટકા વધીને Rs 6,361 થયો, જ્યારે RevPAR 6.4 ટકા વધીને Rs 4,814 થયો. ઓક્યુપન્સી 75.7 ટકા રહી.
| Q1FY27 માપદંડ | નોંધાયેલ | વાર્ષિક ફેરફાર | બ્રોકર અંદાજ |
|---|---|---|---|
| ચોખ્ખું વેચાણ | Rs 3,446 મિલિયન | 9.1% વધારો | Rs 3,318 મિલિયન |
| ARR | Rs 6,361 | 2.0% વધારો | આપેલ નથી |
| RevPAR | Rs 4,814 | 6.4% વધારો | આપેલ નથી |
| ઓક્યુપન્સી | 75.7% | આપેલ નથી | આપેલ નથી |
| EBITDA | Rs 1,497 મિલિયન | 6.5% વધારો | Rs 1,456 મિલિયન |
| EBITDA માર્જિન | 43.4% | 110 bps ઘટાડો | 43.9% |
| લઘુમતી હિસ્સા પછી સમાયોજિત PAT | Rs 460 મિલિયન | 20.1% વધારો | Rs 377 મિલિયન |
EBITDA, Prabhudas Lilladher ના અંદાજથી 2.8 ટકા વધારે હતો, જોકે EBITDA માર્જિન વાર્ષિક ધોરણે 110 બેસિસ પોઇન્ટ ઘટીને 43.4 ટકા રહ્યો, જે 43.9 ટકાના અંદાજથી થોડો ઓછો હતો. માર્જિનમાં ઘટાડો GST-સંબંધિત ઇનપુટ-ક્રેડિટ નુકસાન, જેની અસર બ્રોકરે આશરે 2.3 ટકા આંકી છે, સ્ટોક એપ્રિસિએશન રાઇટ્સ જોગવાઈઓ, ઊંચા નવનિર્માણ ખર્ચ અને ટેકનોલોજીમાં સતત રોકાણને કારણે થયો હતો.
લઘુમતી હિસ્સા પછીનો સમાયોજિત PAT અંદાજથી નોંધપાત્ર વધારે હતો કારણ કે લઘુમતી હિસ્સો Rs 203 મિલિયનના અંદાજની સરખામણીએ અપેક્ષા કરતાં ઓછો, Rs 113 મિલિયન હતો.
નવનિર્માણ ખર્ચ ઘટવાથી અને GSTના પ્રતિકૂળ પ્રભાવને આંશિક રીતે સરભર કરવાથી Q2FY27Eથી સુધારાની અપેક્ષા છે, જ્યારે મેનેજમેન્ટ FY28E સુધીમાં આશરે 50 ટકા EBITDA માર્જિનનું લક્ષ્ય ધરાવે છે. એસેટ-લાઇટ મેનેજમેન્ટ-ફી વ્યવસાયનું લાંબા ગાળાનું EBITDA-માર્જિન લક્ષ્ય આશરે 75-80 ટકા છે.
વિકાસ પાઇપલાઇનમાં 90 રૂમ સાથે Aurika Shimla, 165 રૂમ સાથે Aurika Shillong, 47 રૂમ સાથે Aurika Varanasi અને અંતિમ મંજૂરીને આધીન આશરે 572 રૂમ સાથે Aurika Delhiનો સમાવેશ થાય છે.
Prabhudas Lilladher ને Aurika Shillong અને Aurika Shimlaના ઉમેરા તેમજ નવનિર્માણ આધારિત પુનઃભાવનિર્ધારણથી FY26-FY28E દરમિયાન આવકમાં 9 ટકા CAGRની અપેક્ષા છે.
| નાણાકીય વર્ષ | વેચાણ | EBITDA | સમાયોજિત PAT |
|---|---|---|---|
| FY27E | Rs 15,570 મિલિયન | Rs 7,570 મિલિયન | Rs 2,828 મિલિયન |
| FY28E | Rs 17,073 મિલિયન | Rs 8,498 મિલિયન | Rs 3,622 મિલિયન |
પરિણામ બાદ, બ્રોકરે FY27E અને FY28Eના વેચાણ અંદાજ અનુક્રમે 0.8 ટકા અને 1.5 ટકા વધાર્યા. EBITDA અંદાજ અનુક્રમે 0.8 ટકા અને 2.0 ટકા વધારાયા, જ્યારે EPS અંદાજ અનુક્રમે 2.9 ટકા અને 4.5 ટકા વધારાયા.
Rs 143નો લક્ષ્ય ભાવ FY28Eના ભાગોના સરવાળા આધારિત મૂલ્યાંકન પર આધારિત છે. Prabhudas Lilladher ફી વ્યવસાય માટે FY28E EBITDAના 22 ગણા અને એસેટ-હેવી વ્યવસાય માટે 20 ગણા લાગુ કરે છે, જેમાં લક્ષ્ય ગુણકોમાં કોઈ ફેરફાર નથી.
| મૂલ્યાંકન ઘટક | મૂલ્ય |
|---|---|
| કુલ એન્ટરપ્રાઇઝ મૂલ્ય | Rs 1,19,581 મિલિયન |
| બાદ: દેવું | Rs 7,494 મિલિયન |
| ઉમેરો: રોકડ | Rs 1,142 મિલિયન |
| ઇક્વિટી મૂલ્ય | Rs 1,13,229 મિલિયન |
| ધ્યાનમાં લેવાયેલા શેર | 792 મિલિયન |
એક સંભવિત ઉત્પ્રેરક કેલેન્ડર વર્ષ 2027ના પ્રથમ અર્ધવાર્ષિક ગાળામાં Fleurનું અપેક્ષિત વિભાજન અને લિસ્ટિંગ છે, સાથે Rs 9,600 મિલિયનનું Warburg Pincus ફંડ રોકાણ અને સક્રિય ચર્ચા હેઠળ 2,500થી વધુ રૂમ છે.
નવનિર્માણ ખર્ચમાં ઘટાડાની ગતિ, GST અસરને સરભર કરવામાં ભાવનિર્ધારણ પગલાંની અસરકારકતા, નવા રૂમ ઉમેરવાનો અમલ અને Aurika Delhi માટેની અંતિમ મંજૂરી મુખ્ય નજર રાખવાના પરિબળો છે.
અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.
બધા હકો અનામત 2026 ડીએસઆઈજે વેલ્થ એડવાઇઝરી પ્રાઇવેટ લિમિટેડ (અગાઉ ડીએસઆઈજે પ્રાઇવેટ લિમિટેડ તરીકે ઓળખાતી) દ્વારા