BUY
₹2,075
₹2,080.8
₹2,450
18.07%
પેસેન્જર-વાહન સહાયક ઘટકોમાં મજબૂત સ્થિતિ, વધુ-મૂલ્યના ઓટોમોટિવ ઘટકોમાં વિસ્તરણ, સશક્ત ઓર્ડર બુક અને પ્રતિષ્ઠિત ગ્રાહક આધારને કારણે ICICI Securities એ Lumax Auto Technologies પર BUY રેટિંગ જાળવી રાખ્યું છે. અહેવાલના Rs 2,075ના CMPની સરખામણીએ, બ્રોકરેજે 34x FY28E P/Eના આધારે કંપનીનું મૂલ્યાંકન Rs 2,450 કર્યું છે.
ICICI Securities ને FY26-FY28E દરમિયાન વેચાણ અને PATમાં અનુક્રમે 20 ટકા અને 32.7 ટકાના ચક્રવૃદ્ધિ દરે વૃદ્ધિની અપેક્ષા છે. FY28Eમાં EBITDA માર્જિન આશરે 14.5 ટકા સુધી પહોંચવાની અપેક્ષા છે.
Lumax Auto Technologies એ મજબૂત એકીકૃત Q1 FY27 પરિણામો નોંધાવ્યા. કુલ સંચાલન આવક વાર્ષિક ધોરણે 32.9 ટકા વધીને Rs 1,363.6 કરોડ થઈ, જોકે તેમાં ત્રિમાસિક ધોરણે 3.8 ટકાનો ઘટાડો થયો. EBITDA વાર્ષિક ધોરણે 52.3 ટકા વધીને Rs 190.2 કરોડ થયો, જ્યારે EBITDA માર્જિન વાર્ષિક ધોરણે 178 બેસિસ પોઇન્ટ વધીને 13.9 ટકા થયું. ત્રિમાસિક ધોરણે EBITDA માર્જિન 39 બેસિસ પોઇન્ટ ઘટ્યું. નોંધાયેલ PAT વાર્ષિક ધોરણે 109.2 ટકા વધીને Rs 86.6 કરોડ થયું, જ્યારે ત્રિમાસિક ધોરણે 1.7 ટકા ઘટ્યું.
| Q1 FY27 માપદંડ | નોંધાયેલી કામગીરી | વાર્ષિક ફેરફાર | ત્રિમાસિક ફેરફાર |
|---|---|---|---|
| કુલ સંચાલન આવક | Rs 1,363.6 કરોડ | +32.9% | -3.8% |
| EBITDA | Rs 190.2 કરોડ | +52.3% | સ્પષ્ટ કરેલ નથી |
| EBITDA માર્જિન | 13.9% | +178 bps | -39 bps |
| નોંધાયેલ PAT | Rs 86.6 કરોડ | +109.2% | -1.7% |
Q1 FY27ના વેચાણમાં પેસેન્જર વાહનોનો ફાળો આશરે 52 ટકા હતો. હવે સંપૂર્ણ માલિકીની પેટાકંપની IAC Indiaના અધિગ્રહણે Lumax Auto Technologiesના પ્લાસ્ટિક-ઇન્ટિરિયર-મોડ્યુલ પોર્ટફોલિયોને મજબૂત બનાવ્યો છે અને Mahindra & Mahindra સહિત OEMs સાથેના તેના સંબંધો વિસ્તૃત કર્યા છે.
મેનેજમેન્ટે સૂચવ્યું કે Rs 1,600 કરોડની ઓર્ડર બુક મધ્યમ ગાળાની આવકની દૃશ્યતા પૂરી પાડે છે. ઓર્ડર બુકનો આશરે 24 ટકા હિસ્સો FY27માં, 56 ટકા FY28માં અને બાકીનો 20 ટકા FY29માં અમલમાં આવવાની અપેક્ષા છે.
| અમલ સમયગાળો | ઓર્ડર બુકનો અપેક્ષિત હિસ્સો |
|---|---|
| FY27 | 24% |
| FY28 | 56% |
| FY29 | 20% |
ઓર્ડર બુકમાં Advanced Plasticsનો સૌથી મોટો હિસ્સો છે, ત્યારબાદ Mechatronics, Alternate Fuels અને Structures and Control Systems છે. મેનેજમેન્ટે સ્પષ્ટ કર્યું કે ઓર્ડર બુક મૂળ વ્યવસાય ઉપર વાર્ષિકીકૃત વધારાની આવકની દૃશ્યતા દર્શાવે છે. પરિણામે, ICICI Securities એ FY26-FY28E આવક CAGRનો અંદાજ અગાઉના 15 ટકાથી વધારીને 20 ટકા કર્યો છે.
બ્રોકરેજે Mahindra & Mahindra, Maruti Suzuki અને Bajaj Auto તરફથી વધારાની વ્યવસાયિક તકો પણ દર્શાવી છે. Q1 FY27માં ઉત્પાદન શ્રેણીઓમાં Maruti Suzukiની આવક વાર્ષિક ધોરણે 48 ટકા વધી, જ્યારે Bajaj Autoનું Chetak પ્લેટફોર્મ લાઇટિંગ અને ફ્રેમ વ્યવસાયો માટે વૃદ્ધિની તક બની રહ્યું છે.
અહેવાલમાં Mechatronics મુખ્ય માળખાગત વૃદ્ધિનું ચાલક છે. Q1 FY27માં આવક વાર્ષિક ધોરણે આશરે 56 ટકા વધીને Rs 54 કરોડથી Rs 84 કરોડ થઈ, જ્યારે વિભાગની ઓર્ડર બુક લગભગ Rs 500 કરોડ સુધી પહોંચી.
મેનેજમેન્ટને FY27માં Mechatronicsમાંથી આશરે Rs 400 કરોડની આવકની અપેક્ષા છે અને FY30-FY31 સુધી તેને આશરે Rs 1,000 કરોડ સુધી પહોંચાડવાની મહત્ત્વાકાંક્ષા છે. વિભાગમાં સ્વિચ, સેન્સર, એન્ટેના અને ટેલિમેટિક્સનો સમાવેશ થાય છે અને Body Control Moduleના લોન્ચ દ્વારા તેણે અદ્યતન ECUsમાં પ્રવેશ કર્યો છે.
પ્રૂફ-ઓફ-કોન્સેપ્ટ્સ, ક્વોટેશન વિનંતીઓ અથવા R&D દ્વારા આશરે 22 વધારાની ઉપ-ઉત્પાદન શ્રેણીઓનું મૂલ્યાંકન થઈ રહ્યું છે. મેનેજમેન્ટ SHIFT કેન્દ્ર દ્વારા ADAS, કનેક્ટિવિટી અને વાહન-થી-દરેક ક્ષમતાઓ પણ વિકસાવી રહ્યું છે. એક મોટા OEM સાથે ADAS તક અદ્યતન તબક્કે છે અને ભારતના ટોચના ચાર વ્યાવસાયિક-વાહન OEMs સાથે કનેક્ટિવિટી-સોલ્યુશન ઓર્ડર્સને અંતિમ સ્વરૂપ આપી રહ્યું છે, જેના લોન્ચ Q3ના અંત સુધી અપેક્ષિત છે.
| નાણાકીય વર્ષ | ચોખ્ખું વેચાણ | EBITDA | EBITDA માર્જિન | PAT |
|---|---|---|---|---|
| FY27E | Rs 5,842.7 કરોડ | Rs 818.0 કરોડ | 14.0% | Rs 371.3 કરોડ |
| FY28E | Rs 7,011.2 કરોડ | Rs 1,016.6 કરોડ | 14.5% | Rs 491.4 કરોડ |
અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.
બધા હકો અનામત 2026 ડીએસઆઈજે વેલ્થ એડવાઇઝરી પ્રાઇવેટ લિમિટેડ (અગાઉ ડીએસઆઈજે પ્રાઇવેટ લિમિટેડ તરીકે ઓળખાતી) દ્વારા