BUY
₹1,700
₹2,080.8
₹2,035
19.71%
ICICI Direct Research ના 2 જૂન 2026ના કંપની અપડેટમાં Lumax Auto Technologies ને વૈવિધ્યસભર ઓટો આનુષંગિક સપ્લાયર તરીકે વર્ણવવામાં આવી છે, જે પ્રતિ વાહન વધુ સામગ્રી, પ્રીમિયમાઇઝેશન, સ્વચ્છ ગતિશીલતા અને નવા વ્યવસાયના લાભથી ઉદ્યોગ વૃદ્ધિ કરતાં વધુ ઝડપે વધવાની સ્થિતિમાં છે. પેસેન્જર વાહન આનુષંગિક ક્ષેત્રમાં કંપનીની મજબૂત સ્થિતિ, સ્વસ્થ ઓર્ડર બુક અને અગ્રણી મૂળ ઉપકરણ ઉત્પાદક ગ્રાહક સંબંધોને ટેકાથી બ્રોકરે તેનું BUY રેટિંગ જાળવી રાખ્યું છે.
બ્રોકર Lumax Auto Technologies ને માત્ર ઓટો વોલ્યુમ આધારિત તકને બદલે પ્રતિ વાહન સામગ્રી વૃદ્ધિની કહાની તરીકે વધુને વધુ જુએ છે. Rs 2,035 નો લક્ષ્ય ભાવ FY28E ભાવ-થી-કમાણીના 32 ગણા પર આધારિત છે, જે અપેક્ષિત કમાણી વૃદ્ધિ અને આનુષંગિક બજારમાં કંપનીની સ્થિતિ દર્શાવે છે.
Lumax Auto Technologies એ એકીકૃત Q4 FY26 કુલ કામગીરી આવક Rs 1,417 crore નોંધાવી, જે વાર્ષિક ધોરણે 25.1 ટકા અને ત્રિમાસિક ધોરણે 11.5 ટકા વધી હતી. EBITDA વાર્ષિક ધોરણે 29.7 ટકા વધીને Rs 203 crore થયો, જ્યારે EBITDA માર્જિન વાર્ષિક ધોરણે 52 બેસિસ પોઇન્ટ્સ અને ક્રમિક ધોરણે આશરે 50 બેસિસ પોઇન્ટ્સ વધીને 14.3 ટકા થયું. નોંધાયેલ કર પછીનો નફો Rs 88 crore હતો, જે વાર્ષિક ધોરણે 50.9 ટકા અને ત્રિમાસિક ધોરણે 6.8 ટકા વધ્યો.
| Q4 FY26 માપદંડ | નોંધાયેલ આંકડો | વાર્ષિક ફેરફાર | ત્રિમાસિક ફેરફાર |
|---|---|---|---|
| કુલ કામગીરી આવક | Rs 1,417 crore | 25.1 ટકા વધારો | 11.5 ટકા વધારો |
| EBITDA | Rs 203 crore | 29.7 ટકા વધારો | — |
| EBITDA માર્જિન | 14.3 ટકા | 52 બેસિસ પોઇન્ટ્સ વધારો | આશરે 50 બેસિસ પોઇન્ટ્સ વધારો |
| કર પછીનો નફો | Rs 88 crore | 50.9 ટકા વધારો | 6.8 ટકા વધારો |
કંપનીએ પ્રતિ શેર Rs 5.5 નું ડિવિડન્ડ જાહેર કર્યું. મેનેજમેન્ટે FY26 ને Lumax Auto Technologies નું સૌથી મજબૂત નાણાકીય પ્રદર્શન ગણાવ્યું અને તેનું શ્રેય ઉત્પાદન શ્રેણીઓમાં અમલીકરણ, પ્રતિ વાહન વધતી સામગ્રી અને મજબૂત આફ્ટરમાર્કેટ વૃદ્ધિને આપ્યું.
FY26 વેચાણમાં પેસેન્જર વાહનોનો હિસ્સો આશરે 53 ટકા હતો. હવે સંપૂર્ણ માલિકીની પેટાકંપની બનેલી IAC India ના અધિગ્રહણે Lumax Auto Technologies ના પ્લાસ્ટિક ઇન્ટિરિયર-મોડ્યુલ પોર્ટફોલિયોને મજબૂત કર્યો છે અને Mahindra & Mahindra સહિત મૂળ ઉપકરણ ઉત્પાદકો સાથેનો વ્યવસાય વિસ્તાર્યો છે. કંપની Maruti Suzuki Victoris, Mahindra XUV 7XO અને XEV 9S સહિતના લોન્ચમાં હાજર છે.
ટુ-વ્હીલર સેગમેન્ટ વેચાણના આશરે 24 ટકા દર્શાવે છે, જેમાં Bajaj Auto મુખ્ય ગ્રાહક છે. ICICI Direct ને અપેક્ષા છે કે ટુ-વ્હીલર વોલ્યુમમાં સુધારો, GST 2.0 ના અનુકૂળ પરિબળો અને નિકાસની ગતિ વૃદ્ધિને ટેકો આપશે.
Lumax Auto Technologies દ્વારા અધિગ્રહિત Green Fuel Energy એ FY26 માં Rs 383 crore ની આવક આપી હતી અને તેની ઓર્ડર બુક આશરે Rs 180 crore હતી. મેનેજમેન્ટ CNG અપનાવવા અંગે હકારાત્મક છે અને સ્વચ્છ ગતિશીલતા અપનાવવાની સાથે વૈકલ્પિક-ઇંધણ વ્યવસાય વધશે તેવી અપેક્ષા રાખે છે. મધ્યમ ગાળામાં તેના માર્જિન જૂથની સરેરાશમાં વધારો કરનાર રહેવાની અપેક્ષા છે.
Alps Alpine અન્ય વૃદ્ધિ યોગદાનકર્તા છે, જેનો ઉત્પાદન આધાર વિસ્તરી રહ્યો છે અને FY31 સુધી આવકનું લક્ષ્ય Rs 500 crore થી વધુ છે.
Lumax Auto Technologies ની ઓર્ડર બુક આશરે Rs 1,450 crore છે, જે ત્રણ વર્ષ માટે આવકની દૃશ્યતા આપે છે. મેનેજમેન્ટને અપેક્ષા છે કે આ ઓર્ડર બુકના આશરે 25 ટકા FY27 માં, 54 ટકા FY28 માં અને બાકીના FY29 માં અમલમાં આવશે. ઓર્ડર બુકના આશરે 40 ટકા સ્વચ્છ ગતિશીલતા સાથે જોડાયેલા છે.
પાઇપલાઇનમાં અદ્યતન પ્લાસ્ટિક, મેકાટ્રોનિક્સ, વૈકલ્પિક-ઇંધણ પ્રણાલીઓ, માળખાં અને નિયંત્રણ પ્રણાલીઓનો સમાવેશ થાય છે. મેનેજમેન્ટે જણાવ્યું કે મોટાભાગના ઓર્ડર હાલના કાર્યક્રમોના બદલામાં નહીં પરંતુ નવા વ્યવસાયના લાભ માટે છે.
| ઓર્ડર બુક વિગત | મેનેજમેન્ટની ટિપ્પણી |
|---|---|
| કુલ ઓર્ડર બુક | આશરે Rs 1,450 crore |
| અપેક્ષિત FY27 અમલીકરણ | આશરે 25 ટકા |
| અપેક્ષિત FY28 અમલીકરણ | આશરે 54 ટકા |
| અપેક્ષિત FY29 અમલીકરણ | ઓર્ડર બુકનું બાકી |
| સ્વચ્છ ગતિશીલતા યોગદાન | ઓર્ડર બુકના આશરે 40 ટકા |
મેનેજમેન્ટે પોલીપ્રોપીલીન, શ્રમ અને ઊર્જા ખર્ચના દબાણને સ્વીકાર્યું, જોકે ગ્રાહક ખર્ચ-હસ્તાંતરણ વ્યવસ્થાઓ ત્રણથી છ મહિનાના વિલંબ સાથે ખર્ચની ભરપાઈ કરશે. કામગીરી લાભ, કદ અને વ્યવસાય મિશ્રણથી FY27 માં આશરે 30 બેસિસ પોઇન્ટ્સ માર્જિન વિસ્તરણની અપેક્ષા છે, જ્યારે લાંબા ગાળાની 20 ટકા માર્જિન મહત્ત્વાકાંક્ષા જાળવી રાખી છે.
FY27 મૂડી ખર્ચ માર્ગદર્શન આશરે Rs 300 crore છે. મેનેજમેન્ટે FY26 અંતે Rs 396 crore રોકડ અનામત અને Rs 553 crore લાંબા ગાળાનું દેવું નોંધાવ્યું. તાજેતરના અધિગ્રહણોને કારણે એકીકૃત કુલ દેવું Rs 1,000 crore નજીક હતું, જેમાં FY27 થી દેવું ઘટાડો ઝડપી થવાની અપેક્ષા છે.
ICICI Direct એ FY26P-FY28E આવક અને કર પછીના નફાની ચક્રવૃદ્ધિ વાર્ષિક વૃદ્ધિ અનુક્રમે 15 ટકા અને 25 ટકા રહેવાનો અંદાજ આપ્યો છે. તેના અંદાજ નીચેના FY28E નાણાકીય આંકડા સૂચવે છે:
| FY28E માપદંડ | અંદાજ |
|---|---|
| આવક | Rs 6,444 crore |
| EBITDA | Rs 925 crore |
| EBITDA માર્જિન | 14.4 ટકા |
| કર પછીનો નફો | Rs 433 crore |
અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.
બધા હકો અનામત 2026 ડીએસઆઈજે વેલ્થ એડવાઇઝરી પ્રાઇવેટ લિમિટેડ (અગાઉ ડીએસઆઈજે પ્રાઇવેટ લિમિટેડ તરીકે ઓળખાતી) દ્વારા