BUY
₹5,206
₹6,206.25
₹6,578
26.35%
CD Research Pvt Ltd એ Lumax Industries Ltd. માટે BUY ભલામણ યથાવત રાખી છે અને લક્ષ્ય ભાવ Rs 4,565થી વધારીને Rs 6,578 કર્યો છે. આ લક્ષ્યમાં કંપનીનું મૂલ્યાંકન FY28E કમાણીના 19 ગણા પર કરાયું છે. Rs 5,206ના અહેવાલ ભાવ પર Lumax FY27E EPS Rs 244.32ના 21.3 ગણા અને FY28E EPS Rs 346.20ના 15.0 ગણા પર ટ્રેડ થતો હતો.
LED-લાઇટિંગનો વધતો સ્વીકાર, વાહનદીઠ વધુ મૂલ્યની સામગ્રી, LED-પ્રધાન મજબૂત ઓર્ડર બુક અને ચાલુ ક્ષમતા વધારાથી બ્રોકરના સકારાત્મક દૃષ્ટિકોણને ટેકો મળે છે.
Lumax Industries એ FY26માં કામગીરીમાંથી Rs 4,184.16 કરોડની આવક નોંધાવી, જે FY25ના Rs 3,400.39 કરોડ કરતાં 23.0 ટકા વધુ છે. CD Research અનુસાર આ વૃદ્ધિનું મુખ્ય કારણ વાહનદીઠ વધુ મૂલ્યની સામગ્રી અને LED-લાઇટિંગનો વધુ સ્વીકાર છે. FY25માં 58 ટકાની સરખામણીએ FY26ની આવકમાં LED લાઇટિંગનો હિસ્સો 61 ટકા હતો.
પેસેન્જર વાહનો સૌથી મોટો આવક વિભાગ રહ્યા, ત્યારબાદ દ્વિચક્રી વાહનો રહ્યા, જ્યારે ઉત્પાદન આવકમાં ફ્રન્ટ લાઇટિંગનો મોટો હિસ્સો હતો. FY26નો કામગીરી નફો Rs 279.38 કરોડથી 45.0 ટકા વધીને Rs 405.11 કરોડ થયો, જ્યારે કામગીરી માર્જિન 150 બેસિસ પોઇન્ટ્સ સુધરીને 9.7 ટકા થયું. વધુ સારી પ્લાન્ટ કાર્યક્ષમતા અને ખર્ચ ફુગાવાને OEMs સુધી પહોંચાડવાથી સુધારો થયો, જોકે પ્રતિકૂળ વિદેશી વિનિમય હલચલે માર્જિનને આંશિક અસર કરી.
| નાણાકીય માપદંડ | FY25 | FY26 | ફેરફાર |
|---|---|---|---|
| કામગીરીમાંથી આવક | Rs 3,400.39 કરોડ | Rs 4,184.16 કરોડ | +23.0% |
| કામગીરી નફો | Rs 279.38 કરોડ | Rs 405.11 કરોડ | +45.0% |
| કામગીરી માર્જિન | 8.2% | 9.7% | +150 bps |
| આવકમાં LED લાઇટિંગનો હિસ્સો | 58% | 61% | +3 ટકાવારી પોઇન્ટ્સ |
Q4 FY26માં આવક વાર્ષિક ધોરણે 30.0 ટકા વધીને Rs 1,200.32 કરોડ થઈ. મોલ્ડ્સ સિવાયની ઉત્પાદન આવક અંદાજે 33.0 ટકા વધીને Rs 1,163.3 કરોડ થઈ, જ્યારે મર્યાદિત નવા મોડલ લોન્ચને કારણે મોલ્ડ આવક 22.8 ટકા ઘટીને Rs 37.0 કરોડ થઈ.
કામગીરી નફો 56.3 ટકા વધીને Rs 123.98 કરોડ થયો અને કામગીરી માર્જિન અંદાજે 170 બેસિસ પોઇન્ટ્સ વધીને 10.3 ટકા થયું. જોકે, સહયોગી કંપનીમાંથી નફાનું યોગદાન વાર્ષિક ધોરણે 34.4 ટકા ઘટીને Rs 12.57 કરોડ થયું.
CD Research નોંધે છે કે વધતા આવક યોગદાન છતાં LED પ્રોજેક્ટ્સમાં માર્જિન ઓછું હોય છે. માર્જિનના વધુ વિસ્તરણ અને વિદેશી વિનિમય જોખમ ઘટાડવા માટે કાચા માલની ખરીદીનું વધુ સ્થાનિકીકરણ મહત્વપૂર્ણ રહેશે.
FY26ના અંતે Lumaxની ઓર્ડર બુક Rs 2,200 કરોડ હતી, જેમાં 88 ટકા LED-આધારિત ઓર્ડર્સ હતા. ઓર્ડર બુકનો નોંધપાત્ર હિસ્સો FY27માં ઉત્પાદન શરૂ કરે તેવી અપેક્ષા છે.
CD Research એ FY27Eમાં Rs 4,962.23 કરોડ અને FY28Eમાં Rs 5,849.40 કરોડ આવકનો અંદાજ મૂક્યો છે. EBITDA અનુક્રમે Rs 506.22 કરોડ અને Rs 625.19 કરોડ રહેવાનો અંદાજ છે. સમાયોજિત ચોખ્ખો નફો FY27Eમાં Rs 228.39 કરોડ અને FY28Eમાં Rs 323.62 કરોડ રહેવાનો અંદાજ છે, જે EPSમાં 23.4 ટકા અને 41.7 ટકાની વૃદ્ધિ સૂચવે છે.
| માપદંડ | FY27E | FY28E |
|---|---|---|
| આવક | Rs 4,962.23 કરોડ | Rs 5,849.40 કરોડ |
| EBITDA | Rs 506.22 કરોડ | Rs 625.19 કરોડ |
| સમાયોજિત ચોખ્ખો નફો | Rs 228.39 કરોડ | Rs 323.62 કરોડ |
| EPS | Rs 244.32 | Rs 346.20 |
| EPS વૃદ્ધિ | 23.4% | 41.7% |
| કામગીરી માર્જિન | 10.0% | 10.5% |
બ્રોકરને કામગીરી લાભ, ક્ષમતા ઉપયોગ, વધુ મૂલ્યવાન ઉત્પાદન મિશ્રણ અને ઇનપુટ ખર્ચ વસૂલાતના ટેકાથી કામગીરી માર્જિન FY27Eમાં 10.0 ટકા અને FY28Eમાં 10.5 ટકા સુધી પહોંચવાની અપેક્ષા છે. વિસ્તરણ માટેનો મૂડી ખર્ચ ઘટવાથી અને આંતરિક સંચયથી ભાવિ ખર્ચનું ભંડોળ મળવાથી FY28E સુધી દેવું-થી-ઇક્વિટી 0.4 સુધી ઘટવાનો અંદાજ છે.
આ પરિબળો Lumaxની સ્પર્ધાત્મક સ્થિતિ અને વૃદ્ધિ દૃષ્ટિકોણને મજબૂત કરી શકે છે, જ્યારે સુધરેલું સ્થાનિકીકરણ માર્જિનને પણ ટેકો આપી શકે છે અને વિદેશી વિનિમય જોખમ ઘટાડી શકે છે.
અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.
બધા હકો અનામત 2026 ડીએસઆઈજે વેલ્થ એડવાઇઝરી પ્રાઇવેટ લિમિટેડ (અગાઉ ડીએસઆઈજે પ્રાઇવેટ લિમિટેડ તરીકે ઓળખાતી) દ્વારા