enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-307.24
76,957.27-0.4%

NPC વિસ્તરણ અને ક્ષમતા વિસ્તરણથી માર્જિન વધતાં Man Industriesનો કમાણી અભિપ્રાય મજબૂત

Man Industries (India) Ltd.

બ્રોકરની ભલામણ:

BUY

બ્રોકર: Choice Equity Broking Pvt. Ltd.

13 Aug 2026

ક્ષેત્ર: Iron & Steel

ભલામણ કિંમત

₹602

CMP

₹753.1

લક્ષ્ય

₹800

અપસાઇડ

32.89%

રોકાણ અભિપ્રાય અને લક્ષ્ય ભાવ

Choice Equity Brokingના 13 ઓગસ્ટ 2026ના Q1 FY27 પરિણામ અપડેટમાં Man Industries Ltd. માટે ખરીદી રેટિંગ જાળવી રાખવામાં આવ્યું છે અને લક્ષ્ય ભાવ Rs 690થી વધારીને શેરદીઠ Rs 800 કરવામાં આવ્યો છે. સકારાત્મક અભિપ્રાય કંપનીના મજબૂત ઓર્ડર બુક, NPC મારફતે સાઉદી કામગીરીમાં ઝડપ, ક્ષમતા આધારિત વૃદ્ધિ અને અપેક્ષિત માર્જિન વિસ્તરણ પર આધારિત છે.

Choiceને FY26થી FY29E દરમિયાન આવક, EBITDA અને PAT અનુક્રમે 31 ટકા, 41 ટકા અને 64 ટકાના ચક્રવૃદ્ધિ વાર્ષિક વૃદ્ધિ દરે વધવાની અપેક્ષા છે.

Q1 FY27 નાણાકીય કામગીરી

Man Industriesએ Q1 FY27માં Rs 10,531 મિલિયનની સંકલિત આવક નોંધાવી, જે વાર્ષિક ધોરણે 41.9 ટકાની વૃદ્ધિ દર્શાવે છે, જોકે ત્રિમાસિક ધોરણે આવક 9.0 ટકા ઘટી હતી. આવક Choiceના Rs 12,801 મિલિયનના અંદાજ કરતાં 17.7 ટકા ઓછી હતી.

માપદંડ Q1 FY27 વાર્ષિક ફેરફાર ત્રિમાસિક ફેરફાર Choiceના અંદાજ સાથે સરખામણી
આવક Rs 10,531 મિલિયન +41.9% -9.0% Rs 12,801 મિલિયનના અંદાજ કરતાં 17.7% ઓછી
EBITDA Rs 1,434 મિલિયન +192.0% +2.7% અંદાજ કરતાં 6.6% ઓછી
EBITDA માર્જિન 13.6% Q1 FY26માં 6.6% Q4 FY26માં 12.1% વાર્ષિક અને ક્રમિક માર્જિન સુધારો
જાહેર કરેલ PAT Rs 614 મિલિયન +122.5% +20.8% Rs 402 મિલિયનના અંદાજથી વધુ
PAT માર્જિન 5.8% Q1 FY26માં 3.6% વાર્ષિક ધોરણે સુધારો

EBITDA વાર્ષિક ધોરણે 192.0 ટકા અને ત્રિમાસિક ધોરણે 2.7 ટકા વધીને Rs 1,434 મિલિયન થયો. EBITDA માર્જિન એક વર્ષ અગાઉના 6.6 ટકા અને Q4 FY26ના 12.1 ટકાથી સુધરીને 13.6 ટકા થયો. જાહેર કરેલ PAT વાર્ષિક ધોરણે 122.5 ટકા અને ક્રમિક ધોરણે 20.8 ટકા વધીને Rs 614 મિલિયન થયો, જે Choiceના Rs 402 મિલિયનના અંદાજ કરતાં વધુ હતો. PAT માર્જિન Q1 FY26ના 3.6 ટકાથી વધીને 5.8 ટકા થયો.

ઓર્ડર બુક અને મેનેજમેન્ટનો અભિપ્રાય

મેનેજમેન્ટે જણાવ્યું કે 31 જૂન 2026 સુધી ઓર્ડર બુક Rs 36.0 બિલિયન હતી, જે Q4 FY26માં આશરે Rs 40.0 બિલિયન હતી, અને તેનો અમલ છથી 12 મહિનામાં થઈ શકે છે. ઓર્ડર બુક ભારત અને સાઉદી અરેબિયા વચ્ચે સંતુલિત છે.

બિડ પાઇપલાઇન Rs 240 બિલિયન હતી, જેમાંથી આશરે 70 ટકા MENA અને વિસ્તૃત MENA બજારોમાંથી હતી અને 35થી 40 ટકા જળ પ્રોજેક્ટ્સ સાથે જોડાયેલી હતી.

  • FY27 સંકલિત આવક માર્ગદર્શન આશરે Rs 50 બિલિયન છે, જેમાં ભારતની સ્વતંત્ર કામગીરીમાંથી અંદાજે Rs 38 બિલિયન અને NPC/સાઉદી કામગીરીમાંથી Rs 12 બિલિયનનો સમાવેશ થાય છે.
  • FY27 EBITDA માર્જિન માર્ગદર્શન 13થી 15 ટકા છે.
  • ભારત, સાઉદી અરેબિયા, જમ્મુ અને કોટિંગ સુવિધાના વિસ્તરણના આધારથી FY28 વૃદ્ધિ માર્ગદર્શન 25થી 35 ટકા છે.

NPC વિસ્તરણ અને સાઉદી કામગીરી

21 મે 2025ના રોજ હસ્તગત કરાયેલી NPCએ Q1 FY27માં સંકલિત 15થી 20 કાર્યકારી દિવસો દરમિયાન માત્ર આશરે Rs 430 મિલિયનની આવકનું યોગદાન આપ્યું. મેનેજમેન્ટને અપેક્ષા છે કે Q2 FY27થી NPCનો ત્રિમાસિક આવક રન-રેટ વધીને Rs 3,000થી Rs 5,000 મિલિયન થશે.

NPCએ આશરે 21 ટકા EBITDA માર્જિન નોંધાવ્યો, જોકે મેનેજમેન્ટને ઉત્પાદન મિશ્રણના આધારે તેના સંકલિત માર્જિનના 15થી 18 ટકા પર સામાન્ય થવાની અપેક્ષા છે. કામગીરીની પહેલોમાં બગાડ ઘટાડવો, 88થી 100-ઇંચ પાઇપ માટે સ્પાઇરલ મિલનું આધુનિકીકરણ કરવું અને ઉપભોજ્ય સામગ્રી માટે Man Industriesના ખરીદી નેટવર્કનો ઉપયોગ કરવાનો સમાવેશ થાય છે.

ક્ષમતા વિસ્તરણ અને વૃદ્ધિ Capex

વૃદ્ધિ Capexમાં જમ્મુનો સ્ટેનલેસ-સ્ટીલ ગ્રીનફિલ્ડ પ્રોજેક્ટ સામેલ છે, જેમાં માર્ચ 2027 સુધી ઉત્પાદનનું લક્ષ્ય છે. 25થી 30 ટકા ઉપયોગ પર આ પ્રોજેક્ટથી પ્રથમ વર્ષમાં Rs 2,000થી Rs 3,000 મિલિયનની આવક ઉમેરાવાની અપેક્ષા છે.

સાઉદી કોટિંગ અને ડબલ-જોઇન્ટિંગ સુવિધા પણ માર્ચ 2027 સુધી શરૂ કરવાનું લક્ષ્ય છે, જેની ક્ષમતા આશરે 4 લાખ ચોરસ મીટર છે. મેનેજમેન્ટને આ સુવિધાથી NPC માર્જિનમાં 3થી 4 ટકાવારી પોઇન્ટનો સુધારો થવાની અપેક્ષા છે.

સાઉદી સુવિધા માટે આશરે USD 50 મિલિયન અને જમ્મુ માટે Rs 6,000 મિલિયનનું Capex અંદાજિત છે, જેનું ભંડોળ ઋણ અને આંતરિક ઉપાર્જનથી કરવામાં આવશે. મેનેજમેન્ટે Marino Shelters રિયલ એસ્ટેટ મુદ્રીકરણથી FY27માં Rs 350થી Rs 500 મિલિયનના રોકડ પ્રવાહનું પણ માર્ગદર્શન આપ્યું.

કમાણી અંદાજ અને મૂલ્યાંકન

Choiceએ FY27E અને FY28Eના આવક અને EBITDA અંદાજ જાળવી રાખ્યા છે, પરંતુ EPS અંદાજ નીચે મુજબ વધાર્યા છે:

અંદાજ સુધારેલ EPS ફેરફાર
FY27E EPS Rs 47.0 +43.0%
FY28E EPS Rs 75.3 +4.6%

Choiceનો Rs 800 લક્ષ્ય ભાવ FY28E EV/EBITDAના 6 ગણા ગુણકનો ઉપયોગ કરે છે, જેને તે FY26માં ROCEના 7.3 ટકાથી FY29E સુધી 19.0 ટકા થનારા અપેક્ષિત સુધારાને ધ્યાનમાં લેતાં સાવચેત માને છે. લક્ષ્ય ભાવ પર, ગર્ભિત FY28E ભાવ-થી-બુક અને ભાવ-થી-કમાણી ગુણક અનુક્રમે 2.0 ગણા અને 10.6 ગણા છે.

મુખ્ય જોખમો

  • બિડ પાઇપલાઇનનું ઓર્ડરમાં અપેક્ષા કરતાં ધીમું રૂપાંતર.
  • નવી ક્ષમતાઓનું અપેક્ષા કરતાં ધીમું વિસ્તરણ.
મૂળ રિસર્ચ રિપોર્ટ જુઓ / ડાઉનલોડ કરો

અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.