BUY
₹680
₹649.75
₹840
23.53%
અપેક્ષા કરતાં મજબૂત Q1 FY27 કામગીરી અને સુધરેલા મધ્યમ ગાળાના દૃષ્ટિકોણ બાદ Anand Rathi Research એ 19 ઓગસ્ટ 2026ના પરિણામ અપડેટમાં MM Forgings પરનું તેનું BUY રેટિંગ યથાવત રાખ્યું. બ્રોકરે લક્ષ્ય ભાવ Rs600થી વધારીને Rs840 કર્યો અને અગાઉના 16 ગણા સામે શેરનું મૂલ્યાંકન FY28E EPSના 21 ગણા પર કર્યું. આ મૂલ્યાંકન ગુણક MM Forgingsની 10-વર્ષની સરેરાશ કરતાં એક પ્રમાણભૂત વિચલન વધુ છે.
અહેવાલના Rs680ના CMP પર, શેર FY27E EPSના 22 ગણા અને FY28E EPSના 17 ગણા પર ટ્રેડ થતો હતો. Anand Rathi એ તેને લિસ્ટેડ ઓટો-સહાયક સમકક્ષોની સરખામણીએ નોંધપાત્ર ડિસ્કાઉન્ટ ગણાવ્યું.
MM Forgings એ સ્વતંત્ર Q1 FY27 આવક Rs4,197 million નોંધાવી, જે વાર્ષિક ધોરણે 16.2 ટકા વધી હતી અને Anand Rathiના Rs3,900 millionના અંદાજથી વધુ હતી. સ્થાનિક આવક 20 ટકા વધી, જ્યારે નિકાસ 9 ટકા વધી. નિકાસમાં USમાં આશરે 31 ટકા અને દક્ષિણ અમેરિકામાં આશરે 16 ટકાનો વધારો થયો; યુરોપમાં આશરે 4 ટકા અને અન્ય ભૌગોલિક ક્ષેત્રોમાં આશરે 42 ટકાનો ઘટાડો થયો.
| માપદંડ | Q1 FY27 | વાર્ષિક ફેરફાર | Anand Rathi અંદાજ |
|---|---|---|---|
| આવક | Rs4,197 million | 16.2% વધારો | Rs3,900 million |
| EBITDA | Rs750 million | 18.6% વધારો | Rs659 million |
| EBITDA માર્જિન | 17.9% | 40 બેસિસ પોઇન્ટ્સ વિસ્તરણ | — |
| સમાયોજિત PAT | Rs354 million | 82.8% વધારો | Rs199 million |
EBITDA વાર્ષિક ધોરણે 18.6 ટકા વધીને Rs750 million થયો, જે બ્રોકરના Rs659 millionના અંદાજ કરતાં વધુ હતો. અપેક્ષા કરતાં સારા કુલ માર્જિન, વધુ અન્ય કામગીરીકીય આવક અને DVS વિલીનીકરણથી સુધારાને ટેકો મળ્યો. EBITDA માર્જિન વાર્ષિક ધોરણે 40 બેસિસ પોઇન્ટ્સ વધીને 17.9 ટકા થયો, જોકે ક્રમિક ધોરણે તેમાં 110 બેસિસ પોઇન્ટ્સનો ઘટાડો થયો.
સમાયોજિત PAT વાર્ષિક ધોરણે 82.8 ટકા વધીને Rs354 million થયો, જે Anand Rathiના Rs199 millionના અંદાજ કરતાં વધુ હતો. મજબૂત કામગીરીકીય નફો અને એક વર્ષ અગાઉના 30.5 ટકા સામે 2.5 ટકાના કરદરે વૃદ્ધિમાં મદદ કરી. નીચા કરદરમાં અગાઉના વર્ષો માટે Rs61 millionના સમાયોજનોનો સમાવેશ થયો હતો.
MM Forgingsની સંપૂર્ણ માલિકીની મશીન કરેલા ક્રેન્કશાફ્ટ બનાવતી પેટાકંપની DVS Industriesના કંપનીમાં વિલીનીકરણને 29 જૂન 2026ના NCLTની મંજૂરી મળ્યા બાદ, અગાઉના નાણાકીય આંકડા ફરી રજૂ કરાયા. Anand Rathi એ તેના FY27E અને FY28E અંદાજો નીચે પ્રમાણે વધાર્યા:
| અંદાજ | FY27E ફેરફાર | FY28E ફેરફાર | FY27E | FY28E |
|---|---|---|---|---|
| આવક | 0.8% વધારો | 3.4% વધારો | Rs18,341 million | Rs20,859 million |
| EBITDA | 2.7% વધારો | 6.9% વધારો | Rs3,444 million | Rs4,126 million |
| EPS | 4.5% વધારો | 7.1% વધારો | — | — |
બ્રોકર FY26થી FY28E દરમિયાન અનુક્રમે 16 ટકા અને 22 ટકા આવક અને EBITDA CAGRનો અંદાજ મૂકે છે. EBITDA માર્જિન FY26ના 17.8 ટકાથી સુધરી FY28Eમાં 19.8 ટકા થવાની અપેક્ષા છે.
Anand Rathiનો વૃદ્ધિનો તર્ક FY26થી FY28E દરમિયાન સ્થાનિક મધ્યમ અને ભારે વ્યાવસાયિક વાહનોના જથ્થામાં અપેક્ષિત 8 ટકા CAGR પર આધારિત છે. બ્રોકરને અપેક્ષા છે કે આર્થિક પ્રવૃત્તિ, બદલાવની માંગ અને GST સુધારા બાદ નાના પરિવહનકારોની માંગથી તેને વેગ મળશે. નવા ઓર્ડર મળવા અને ઉત્સર્જન નિયમો પહેલાંની ખરીદીના ટેકાથી, નીચા આધારથી FY27E અને FY28Eમાં વિદેશી વ્યાવસાયિક વાહનોમાં સુધારાની પણ અપેક્ષા છે.
કંપની-વિશિષ્ટ વૃદ્ધિ ચાલકોમાં નવા ઉત્પાદનો, 16,500-ટન પ્રેસનો ઉપયોગ અને મશીનિંગ તથા ભારે ફોર્જિંગનું વધતું મિશ્રણ સામેલ છે. MM Forgings એ વ્યાવસાયિક અને પેસેન્જર વાહનો માટે ગિયર બ્લેન્ક્સ, લાંબા શાફ્ટ અને મોટા ક્રેન્કશાફ્ટ વિકસાવ્યા છે. તેણે પેસેન્જર-વાહન ક્રેન્કશાફ્ટ ક્ષમતા પણ 40,000 એકમોથી વધારીને 50,000 એકમો કરી છે.
કંપનીનો ઉદ્દેશ પેસેન્જર વાહનો અને બિન-ઓટો ઉપયોગોમાં વૈવિધ્યીકરણ સાથે, મધ્યમ ગાળામાં મશીનિંગ મિશ્રણ FY26ના 54 ટકાથી વધારીને 65-70 ટકા કરવાનો છે.
મેનેજમેન્ટને FY27Eમાં આશરે 18 ટકા આવક વૃદ્ધિ સાથે Rs18,000-19,000 million આવક અને 90,000 ટન જથ્થાની અપેક્ષા છે, જ્યારે Q1 FY27માં જથ્થો 20,200 ટન હતો. મેનેજમેન્ટે ભારતીય વ્યાવસાયિક વાહનો, પેસેન્જર વાહનો અને ટ્રેક્ટરમાં મજબૂત માંગ, ફોર્જિંગ અને મશીનિંગ લાઇનોનો શ્રેષ્ઠ ઉપયોગ અને US Class-8ની મજબૂત માંગનો ઉલ્લેખ કર્યો.
કંપની ઉત્પાદકતા, સ્વચાલન અને કદ દ્વારા 20 ટકા EBITDA માર્જિનનું લક્ષ્ય ધરાવે છે. 4,000-ટન પ્રેસ શરૂ કરવામાં આવ્યો છે, જ્યારે 16,500-ટન પ્રેસ Q4 FY27માં આવવાની અપેક્ષા છે.
FY27 માટે Rs1,500 million મૂડી ખર્ચનું આયોજન છે, જેમાં વૃદ્ધિ, મશીનિંગ, મૂલ્યવર્ધન અને અડચણો દૂર કરવા માટે Rs1,200 million સામેલ છે. Anand Rathi ને આગામી બે વર્ષમાં વાર્ષિક આશરે Rs1,800 million મૂડી ખર્ચની અપેક્ષા છે. FY26માં સ્થાપિત ક્ષમતા 146,000 ટન હતી અને ઉપયોગ આશરે 48 ટકા હતો.
અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.
બધા હકો અનામત 2026 ડીએસઆઈજે વેલ્થ એડવાઇઝરી પ્રાઇવેટ લિમિટેડ (અગાઉ ડીએસઆઈજે પ્રાઇવેટ લિમિટેડ તરીકે ઓળખાતી) દ્વારા