Buy
-
₹7,039
₹7,550
-
અપેક્ષા કરતાં મજબૂત 1QFY27 કામગીરી અને ઓર્ડર બુકમાં નોંધપાત્ર વિસ્તરણ બાદ Motilal Oswal Financial Services એ MTAR Technologies પર તેનું ખરીદો રેટિંગ જાળવી રાખ્યું. બ્રોકર માને છે કે MTAR Technologies ફ્યુઅલ સેલ, નાગરિક પરમાણુ, એરોસ્પેસ અને સંરક્ષણ તેમજ પ્રોડક્ટ સોલ્યુશન્સ અને ડેટા સેન્ટર ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચરમાં વૃદ્ધિ માટે સાનુકૂળ સ્થિતિમાં છે.
ત્રિમાસિક ગાળાની અપેક્ષા કરતાં સારી કામગીરીને પગલે Motilal Oswal એ FY27E અને FY28E માટેના તેના સમાયોજિત PAT અંદાજ અનુક્રમે 9 ટકા અને 2 ટકા વધાર્યા. તે FY26-FY28 દરમિયાન આવક, EBITDA અને સમાયોજિત PAT માટે અનુક્રમે 78 ટકા, 98 ટકા અને 118 ટકાના CAGRનો અંદાજ મૂકે છે.
MTAR Technologies એ એકીકૃત 1QFY27 આવક Rs 3,607 million નોંધાવી, જે વાર્ષિક ધોરણે 2.3x વધી અને Motilal Oswal ના Rs 3,132 million ના અંદાજ કરતાં વધુ હતી. EBITDA વાર્ષિક ધોરણે 3x વધીને Rs 851 million થયો, જ્યારે બ્રોકરનો અંદાજ Rs 673 million હતો. EBITDA માર્જિન વાર્ષિક ધોરણે 550 બેસિસ પોઇન્ટ વધીને 23.6 ટકા થયું, જે અંદાજિત 21.5 ટકા કરતાં વધુ હતું.
સમાયોજિત PAT વાર્ષિક ધોરણે 4.7x વધીને Rs 502 million થયો, જે Rs 399 million ના અંદાજને વટાવી ગયો. ઉત્પાદન મિશ્રણમાં ફેરફારને કારણે ગ્રોસ માર્જિન વાર્ષિક ધોરણે 870 બેસિસ પોઇન્ટ ઘટીને 45.5 ટકા થયું. જોકે, વેચાણના હિસ્સા તરીકે કર્મચારી અને અન્ય ખર્ચ ઓછા થતાં ઓપરેટિંગ લાભ જોવા મળ્યો.
| 1QFY27 માપદંડ | નોંધાયેલ | Motilal Oswal અંદાજ | વાર્ષિક ફેરફાર |
|---|---|---|---|
| આવક | Rs 3,607 million | Rs 3,132 million | 2.3x |
| EBITDA | Rs 851 million | Rs 673 million | 3x |
| EBITDA માર્જિન | 23.6% | 21.5% | 550 બેસિસ પોઇન્ટ વધારો |
| સમાયોજિત PAT | Rs 502 million | Rs 399 million | 4.7x |
| ગ્રોસ માર્જિન | 45.5% | — | 870 બેસિસ પોઇન્ટ ઘટાડો |
ફ્યુઅલ સેલ મુખ્ય વૃદ્ધિમાં ફાળો આપનાર રહ્યા, જેમાં આવક વાર્ષિક ધોરણે 2.1x વધીને Rs 2,208 million થઈ અને ત્રિમાસિક આવકમાં 61 ટકાનો હિસ્સો રહ્યો. પ્રોડક્ટ અને અન્ય આવક 4.7x વધીને Rs 1,003 million થઈ, જે આવકના 28 ટકા હતી.
એરોસ્પેસ અને સંરક્ષણ આવક 47 ટકા વધીને Rs 364 million થઈ, જ્યારે નાગરિક પરમાણુ આવક 41 ટકા ઘટીને Rs 32 million રહી. યોગ્ય ઉત્પાદનો પ્રથમ-નમૂના મંજૂરીમાંથી વ્યાપારી ઉત્પાદનમાં જતા FY27 માં એરોસ્પેસ અને સંરક્ષણ આવક બમણી થશે તેવી મેનેજમેન્ટને અપેક્ષા છે.
મેનેજમેન્ટ માને છે કે FY26 ના Rs 1 billion ની સરખામણીએ આગામી ત્રણથી ચાર વર્ષમાં એરોસ્પેસ અને સંરક્ષણ સેગમેન્ટની આવક Rs 6-7 billion સુધી પહોંચશે. બહુરાષ્ટ્રીય ગ્રાહક ઓર્ડર, Rs 2.5 billion કરતાં વધુની સ્થાનિક સંરક્ષણ તકો અને એક્ચ્યુએટર એસેમ્બલીઝ, વિંગ ફ્લેપ્સ અને ઇલેક્ટ્રોમિકેનિકલ સિસ્ટમ્સ સહિતના ઉત્પાદનો આ તકને ટેકો આપે છે.
જૂન 2026 માં ઓર્ડર બુક Rs 51.4 billion હતું, જે વાર્ષિક ધોરણે 5.5x અને માર્ચ 2026 ના સ્તરથી બમણું હતું. આમાં 1QFY27 માં અંદાજે Rs 29 billion ની આવક હતી, જેમાં ફ્યુઅલ સેલમાંથી આશરે Rs 23.3 billion સામેલ હતું.
ત્યારબાદ મેનેજમેન્ટે અંદાજે Rs 8 billion નો વધારાનો ઓર્ડર નોંધાવ્યો, જેનાથી ઓર્ડર બુક Rs 59 billion થી ઉપર ગયું. વર્તમાન ઓર્ડરો ત્રણ વર્ષમાં અમલમાં આવવાની અપેક્ષા છે, જ્યારે સ્વચ્છ ઊર્જા, પરમાણુ અને પ્રોડક્ટ સોલ્યુશન્સમાં 2HFY27, 1HFY27 કરતાં નોંધપાત્ર રીતે મજબૂત રહેવાની અપેક્ષા છે.
| ઓર્ડર બુક સેગમેન્ટ | ઓર્ડર બુકમાં હિસ્સો |
|---|---|
| ફ્યુઅલ સેલ | 66.7% |
| પરમાણુ | 13.3% |
| એરોસ્પેસ અને સંરક્ષણ | 7.4% |
| ઉત્પાદનો અને અન્ય | 12.6% |
મેનેજમેન્ટે અંદાજે 80 ટકા આવક વૃદ્ધિ અને 24 ટકા EBITDA માર્જિન, વત્તા અથવા ઓછા 100 બેસિસ પોઇન્ટ, માટેનું FY27 માર્ગદર્શન પુનરાવર્તિત કર્યું અને આ માર્ગદર્શન કરતાં વધુ સારી કામગીરીનો વિશ્વાસ વ્યક્ત કર્યો.
ફ્યુઅલ સેલ તબક્કો 2 સપ્ટેમ્બર-ઓક્ટોબર 2026 સુધી કાર્યરત થવાનો છે, ત્યારબાદ માર્ચ 2027 સુધી અનેકગણો તબક્કો 3 વિસ્તાર થશે. MTAR Technologies એ પ્રારંભિક અંદાજે Rs 450 million નો નિકાસલક્ષી ડેટા સેન્ટર ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર સોલ્યુશન્સ ઓર્ડર પણ મેળવ્યો છે અને પ્રથમ-નમૂના લાયકાતો પૂર્ણ કરી રહી છે. મેનેજમેન્ટે આવા આઠ સમાન ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર સેટની સંભવિત વાર્ષિક માંગનો સંકેત આપ્યો.
નાગરિક પરમાણુ ક્ષેત્રને 2HFY27 થી ગતિ મળવાની અપેક્ષા છે. આ સેગમેન્ટને Rs 5 billion ના Kaiga 5 અને 6 ઓર્ડર, સંભવિત નવીનીકરણ કાર્ય અને Rs 8 billion થી વધુના અપેક્ષિત પરમાણુ ઓર્ડર બુકનો ટેકો છે. મેનેજમેન્ટને પરમાણુ ઓર્ડરો ત્રણથી સાડા ત્રણ વર્ષમાં અમલમાં આવવાની અપેક્ષા છે.
વર્કિંગ કેપિટલ કામગીરીમાં નોંધપાત્ર સુધારો થયો, જેમાં નેટ વર્કિંગ કેપિટલ દિવસો માર્ચ 2026 ના 172 થી ઘટીને જૂન 2026 માં 59 થયા. વધુ સારી ગ્રાહક ચુકવણી શરતો, ઝડપી વસૂલાત અને લેણાં તથા જથ્થાની કડક દેખરેખથી સુધારો થયો. મેનેજમેન્ટનો હેતુ FY27 માં નેટ વર્કિંગ કેપિટલ 100 દિવસથી નીચે રાખવાનો છે.
ઓપરેટિંગ રોકડ પ્રવાહ Rs 2.48 billion હતો અને રોકડ તથા રોકાણોને ધ્યાનમાં લીધા પછી નેટ દેવું અસરકારક રીતે નહિવત્ હતું.
MTAR Technologies એ FY27-FY28 દરમિયાન અંદાજે Rs 5 billion ના કેપેક્સની યોજના બનાવી છે, જેમાં 70 ટકા સ્વચ્છ ઊર્જા અને 30 ટકા પરમાણુ, એરોસ્પેસ અને સંરક્ષણ માટે ફાળવવામાં આવ્યા છે. મેનેજમેન્ટનો હેતુ વધારાના કેપેક્સ પર 4-5x એસેટ ટર્નઓવરનો છે.
Motilal Oswal નો Rs 7,550 નો લક્ષ્ય ભાવ 50x FY28E EPS પર આધારિત છે અને FY26-FY28E EPS CAGR પર અંદાજે 0.4x PEG સૂચવે છે.
અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.
બધા હકો અનામત 2026 ડીએસઆઈજે વેલ્થ એડવાઇઝરી પ્રાઇવેટ લિમિટેડ (અગાઉ ડીએસઆઈજે પ્રાઇવેટ લિમિટેડ તરીકે ઓળખાતી) દ્વારા