enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-12.99
76,944.28-0.02%

PN Gadgil Jewellers ની 46 ટકા SSSG અને માર્જિન વૃદ્ધિ વિસ્તરણ-આધારિત વૃદ્ધિને ટેકો આપે છે

PN Gadgil Jewellers Ltd.

બ્રોકરની ભલામણ:

Buy

બ્રોકર: Motilal Oswal Financial Services Ltd.

28 Jul 2026

ક્ષેત્ર: Retailing

ભલામણ કિંમત

-

CMP

₹585.35

લક્ષ્ય

₹825

No Change

-

રોકાણ અભિપ્રાય અને મુખ્ય પરિબળો

Motilal Oswal Financial Services Limited (MOFSL) એ PN Gadgil Jewellers પરનું તેનું Buy રેટિંગ પુનરાવર્તિત કર્યું અને Rs 825નો લક્ષ્ય ભાવ આપ્યો, જ્યારે અહેવાલનો CMP Rs 679 છે. મજબૂત સમાન-સ્ટોર વેચાણ વૃદ્ધિ, માર્જિન વિસ્તરણ, આયોજિત સ્ટોર વધારા, જૂના સોનાના સોર્સિંગમાં વધારો અને સુધારેલી સોના-ભાવ હેજિંગને કારણે બ્રોકરનો સકારાત્મક અભિપ્રાય સમર્થિત છે.

Q1 FY27માં મજબૂત કામગીરી

PN Gadgil Jewellers એ Q1 FY27માં એકીકૃત આવકમાં વર્ષે વર્ષે 41 ટકા વૃદ્ધિ સાથે Rs 24.1 બિલિયન નોંધાવી, જે MOFSLના અંદાજને અનુરૂપ હતી. રિટેલ આવક વેચાણના 78 ટકા રહી અને વર્ષે વર્ષે 56 ટકા વધીને Rs 18.9 બિલિયન થઈ. સમાન-સ્ટોર વેચાણ વૃદ્ધિ 46 ટકા રહી, જ્યારે ગ્રાહક અવરજવર 26 ટકા વધી અને રૂપાંતરણ 92 ટકા હતું.

અક્ષય તૃતીયા દરમિયાન આવક વર્ષે વર્ષે 80 ટકા વધીને Rs 2,514 મિલિયન થઈ. સોનાના મૂલ્યમાં 54 ટકા વૃદ્ધિ થઈ, જોકે જથ્થો મોટેભાગે સ્થિર રહ્યો. ચાંદીનું મૂલ્ય 131 ટકા વધ્યું, જ્યારે જથ્થો 7 ટકા ઘટ્યો. હીરાના મૂલ્ય અને જથ્થામાં અનુક્રમે 29 ટકા અને 26 ટકાનો વધારો થયો. અહેવાલમાં નોંધાયું છે કે અધિક માસને કારણે લગ્નની માંગ Q2 અને Q3માં ખસી ગઈ હતી.

Q1 FY27 કાર્યકારી માપદંડ કામગીરી
એકીકૃત આવક વૃદ્ધિ વર્ષે વર્ષે 41% વધીને Rs 24.1 બિલિયન
રિટેલ આવક વૃદ્ધિ વર્ષે વર્ષે 56% વધીને Rs 18.9 બિલિયન
વેચાણમાં રિટેલ હિસ્સો 78%
સમાન-સ્ટોર વેચાણ વૃદ્ધિ 46%
ગ્રાહક અવરજવર વૃદ્ધિ 26%
રૂપાંતરણ 92%
અક્ષય તૃતીયા આવક વૃદ્ધિ વર્ષે વર્ષે 80% વધીને Rs 2,514 મિલિયન

માર્જિન વિસ્તરણ અને અપેક્ષા કરતાં વધુ કમાણી

નફાકારકતા MOFSLની કાર્યકારી અપેક્ષાઓ કરતાં વધુ રહી. હેજ ન કરેલા સોના પર Rs 97 મિલિયનના ઇન્વેન્ટરી નફા માટે સમાયોજિત કર્યા બાદ, કુલ માર્જિન વર્ષે વર્ષે 30 બેસિસ પોઇન્ટ વધીને 12.8 ટકા થયું, જે 12.5 ટકાના અંદાજથી વધુ છે. જડાઉ દાગીનાનું મિશ્રણ Q1 FY26ના 10.0 ટકાથી સુધરીને 10.9 ટકા થયું. ઉત્તર પ્રદેશ અને મધ્ય ભારતના નવા સ્ટોરોએ 15-18 ટકા જડાઉ મિશ્રણ નોંધાવ્યું.

કર્મચારી ખર્ચ વર્ષે વર્ષે 50 ટકા વધ્યો, જ્યારે ખર્ચ નિયંત્રણને કારણે અન્ય ખર્ચ માત્ર આશરે 5 ટકા વધ્યો. EBITDA વર્ષે વર્ષે 73 ટકા વધીને Rs 1.7 બિલિયન થયો, જે Rs 1.6 બિલિયનના અંદાજથી વધુ છે. EBITDA માર્જિન 130 બેસિસ પોઇન્ટ વધીને 7.2 ટકા થયું, જ્યારે અંદાજ 6.5 ટકા હતો. નોંધાયેલ સમાયોજિત PAT વર્ષે વર્ષે 61 ટકા વધીને Rs 956 મિલિયન થયો, જે MOFSLના Rs 941 મિલિયનના અંદાજ સામે છે; PAT માર્જિન 4 ટકા રહ્યું, જ્યારે અંદાજ 3.9 ટકા હતો.

માપદંડ Q1 FY27 નોંધાયેલ MOFSL અંદાજ
ઇન્વેન્ટરી નફા માટે સમાયોજિત કુલ માર્જિન 12.8% 12.5%
EBITDA Rs 1.7 બિલિયન; વર્ષે વર્ષે 73% વધારો Rs 1.6 બિલિયન
EBITDA માર્જિન 7.2% 6.5%
સમાયોજિત PAT Rs 956 મિલિયન; વર્ષે વર્ષે 61% વધારો Rs 941 મિલિયન
PAT માર્જિન 4.0% 3.9%

સ્ટોર વિસ્તરણ અને મેનેજમેન્ટનો અભિપ્રાય

PN Gadgil Jewellers પાસે Q1 FY27ના અંતે 36 શહેરોમાં 78 સ્ટોર હતા, જેમાં 48 કંપનીની માલિકીના અને કંપની સંચાલિત સ્ટોર, 17 ફ્રેન્ચાઇઝીની માલિકીના અને કંપની સંચાલિત સ્ટોર તથા 13 LiteStyle સ્ટોરનો સમાવેશ થાય છે. ત્રિમાસિક ગાળામાં કોઈ સ્ટોર ઉમેરાયો નહોતો.

કંપનીએ FY27માં આશરે 25 સ્ટોર ઉમેરવાની યોજના જાળવી રાખી છે, જેમાં મોટા ભાગનો વધારો Q3 અને Q4 FY27માં અને ફ્રેન્ચાઇઝીનું વધુ યોગદાન અપેક્ષિત છે. તેના મધ્યમ ગાળાના લક્ષ્યાંકો FY28 સુધી 140 સ્ટોર અને FY29 સુધી 177 સ્ટોર છે. ઉત્તર પ્રદેશમાં મજબૂત ગ્રાહક પ્રતિસાદને કારણે FY27 દરમિયાન રાજ્યમાં 8-10 ફ્રેન્ચાઇઝી સ્ટોરની યોજના બની છે.

મેનેજમેન્ટને અપેક્ષા છે કે બીજા અર્ધવાર્ષિકમાં વિસ્તરણ ઝડપ પકડતાં કાર્યકારી ખર્ચ સામાન્ય થશે, જ્યારે તે વેચાણના આશરે 3 ટકા પર રહેશે. FY26માં થયેલો એકમુશ્ત માર્કેટિંગ ખર્ચ FY27માં પુનરાવર્તિત નહીં થાય, જે નફાકારકતાને ટેકો આપશે, તેવી પણ અપેક્ષા છે.

અંદાજ અને વૃદ્ધિનો અભિપ્રાય

વધુ સારી કાર્યકારી કામગીરીને આધારે MOFSLએ FY27 અને FY28ના EPS અંદાજ અનુક્રમે 8 ટકા અને 10 ટકા વધાર્યા. તેણે FY27 માટે વેચાણ અંદાજ 3 ટકા અને FY28 માટે 5 ટકા ઘટાડ્યા.

પૂર્વાનુમાન માપદંડ MOFSL અંદાજ
FY27 આવક Rs 131.1 બિલિયન
FY27 EBITDA Rs 7.9 બિલિયન
FY27 સમાયોજિત PAT Rs 4.9 બિલિયન
FY26-28E આવક CAGR 19%
FY26-28E EBITDA CAGR 25%
FY26-28E સમાયોજિત PAT CAGR 20%

વ્યૂહાત્મક પહેલ, હેજિંગ અને દેવું

PN Gadgil Jewellers તેની Suvarna Swarajya પહેલ દ્વારા જૂના સોનાના સોર્સિંગનું યોગદાન આશરે 40 ટકાથી વધારીને લગભગ 50 ટકા કરવાનો લક્ષ્ય ધરાવે છે. કંપની નજીકના ગાળામાં હેજ કવરેજને વર્તમાન આશરે 70 ટકાથી વધારીને 80 ટકાથી વધુ અને અંતે આશરે 100 ટકા કરવાની પણ યોજના ધરાવે છે.

મેનેજમેન્ટે Rs 15 બિલિયનનું કુલ દેવું નોંધાવ્યું, જેમાં Rs 3-4 બિલિયનની સોના ધાતુ લોન સામેલ છે. FY29 સુધી Rs 5-6 બિલિયન દેવું ઘટાડવાનો લક્ષ્ય છે.

મૂળ રિસર્ચ રિપોર્ટ જુઓ / ડાઉનલોડ કરો

અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.