enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-307.24
76,957.27-0.4%

Premier Energiesના સોલાર ક્ષમતા વિસ્તરણથી ઓર્ડર બુક આધારિત કમાણી વૃદ્ધિના દૃષ્ટિકોણને ટેકો

Premier Energies Ltd.

બ્રોકરની ભલામણ:

BUY

બ્રોકર: Prabhudas Lilladher

07 Aug 2026

ક્ષેત્ર: Trading

ભલામણ કિંમત

₹1,047

CMP

₹1,020

લક્ષ્ય

₹1,131

અપસાઇડ

8.02%

રોકાણ દૃષ્ટિકોણ અને લક્ષ્ય ભાવ

Prabhudas Lilladher એ Premier Energies પર તેની Accumulate ભલામણ જાળવી રાખી અને લક્ષ્ય ભાવ Rs1,138થી સુધારીને Rs1,131 કર્યો. મજબૂત અમલ, સ્થાનિક DCR માંગ, મોટું ઓર્ડર બુક, ક્ષમતા વધારો, કામગીરીજન્ય લાભ અને બેકવર્ડ ઇન્ટિગ્રેશનથી સકારાત્મક દૃષ્ટિકોણને ટેકો મળે છે.

બ્રોકરે Premier Energiesનું મૂલ્યાંકન માર્ચ 2028E EV/EBITDAના 12 ગણા પર કર્યું છે, જે FY28E PEના 22 ગણાને સૂચવે છે.

Q1 FY27 નાણાકીય કામગીરી

Premier Energies એ Q1 FY27માં Rs24.6 billionની આવક નોંધાવી, જે વાર્ષિક ધોરણે 35.3 ટકા વધી અને PL Researchના Rs24.7 billionના અંદાજને મોટાભાગે અનુરૂપ રહી. EBITDA વાર્ષિક ધોરણે 30.3 ટકા વધીને Rs7.1 billion થયો, જે અંદાજ કરતાં 1.1 ટકા વધુ હતો. EBITDA માર્જિન વાર્ષિક ધોરણે 110 બેસિસ પોઇન્ટ ઘટીને 29.0 ટકા રહ્યો, પરંતુ બ્રોકરના અંદાજ કરતાં 50 બેસિસ પોઇન્ટ વધુ હતો.

નોંધાયેલ PAT વાર્ષિક ધોરણે 50.4 ટકા વધીને Rs4.6 billion થયો, જે બ્રોકરના Rs3.8 billionના અંદાજ કરતાં 22.7 ટકા વધુ હતો. સ્થાનિક આવક Rs24.4 billion રહી, જે વાર્ષિક ધોરણે 35.3 ટકા વધી.

Q1 FY27 માપદંડ નોંધાયેલ વાર્ષિક ફેરફાર PL Research અંદાજ
આવક Rs24.6 billion 35.3% વધારો Rs24.7 billion
EBITDA Rs7.1 billion 30.3% વધારો અંદાજ કરતાં 1.1% વધુ
EBITDA માર્જિન 29.0% 110 bps ઘટાડો અંદાજ કરતાં 50 bps વધુ
PAT Rs4.6 billion 50.4% વધારો અંદાજ કરતાં 22.7% વધુ

મોડ્યુલ અને સેલ આવક અનુક્રમે Rs17.4 billion અને Rs5.9 billion હતી, જ્યારે Transcon એ Rs985 millionનું યોગદાન આપ્યું.

ક્ષમતા વિસ્તરણ અને અમલ

Premier Energies એ તેની 5.6 GW સંપૂર્ણ સ્વચાલિત Seetharampur મોડ્યુલ સુવિધા શરૂ કરી, જેથી કુલ મોડ્યુલ ક્ષમતા વધીને 11.1 GW થઈ. Naidupeta ખાતે તેની 7 GW TOPCon સેલ સુવિધા અદ્યતન કમિશનિંગ તબક્કામાં હતી; ઓગસ્ટ 2026ના અંતમાં પરીક્ષણ ઉત્પાદન અને સપ્ટેમ્બર 2026થી પ્રથમ આવકનું લક્ષ્ય છે.

Q1 FY27માં મોડ્યુલ ઉત્પાદન 953 MW અને સેલ ઉત્પાદન 844 MW હતું. Naidupeta TOPCon સેલ સુવિધાનું લક્ષ્ય નવેમ્બર 2026 સુધી 50-60 ટકા ઉપયોગ અને માર્ચ 2027 સુધી 70 ટકા ઉપયોગ હાંસલ કરવાનું છે.

ઓર્ડર બુક અને માંગની દૃશ્યતા

જૂન 2026માં ઓર્ડર બુક Rs150 billion અથવા 9.9 GW હતી. તે સંપૂર્ણપણે સ્થાનિક હતી અને ત્રિમાસિક ધોરણે 7.1 ટકા વધી હતી. ઓર્ડર બુકમાં 40 ટકા મોડ્યુલ, 58 ટકા સેલ અને 2 ટકા ટ્રાન્સફોર્મર હતા. Q1 FY27નો ઓર્ડર પ્રવાહ Rs33.0 billion હતો.

મેનેજમેન્ટે જણાવ્યું કે ઓર્ડર બુકનો અંદાજે 40-45 ટકા ભાગ FY28 અમલ માટે નિર્ધારિત છે, જે FY27 પછી આવકની દૃશ્યતાને ટેકો આપે છે. DCR માંગ મજબૂત રહી અને વેચાણ FY28 સુધી વિસ્તર્યું છે. PM Surya Ghar, PM KUSUM અને વ્યાવસાયિક તથા ઔદ્યોગિક પ્રોજેક્ટ્સ FY27 અને FY28ના માંગ દૃષ્ટિકોણને ટેકો આપશે તેવી અપેક્ષા છે.

માર્જિન, પ્રાપ્તિઓ અને મૂડી ખર્ચ

મેનેજમેન્ટે કદ, કામગીરીજન્ય લાભ અને બેકવર્ડ ઇન્ટિગ્રેશનથી સમર્થિત અંદાજે 29-30 ટકાના ટકાઉ EBITDA માર્જિનનું માર્ગદર્શન આપ્યું. ઉદ્યોગમાં વધારાના પુરવઠાને કારણે બિન-DCR મોડ્યુલ પ્રાપ્તિઓ નરમ પડી, જ્યારે DCR મોડ્યુલ અને સેલના ભાવ સ્થિર રહ્યા. કામચલાઉ ALMM-II છૂટના પરિણામે આગામી બે થી ત્રણ મહિનામાં બિન-DCR મોડ્યુલ ઓર્ડરોનો પ્રવાહ અપેક્ષિત છે.

ચોખ્ખું દેવું Q4 FY26ના Rs10.4 billionથી વધીને Q1 FY27માં Rs16.4 billion થયું. Q1 FY27નો મૂડી ખર્ચ Rs15.0 billion હતો, જે મુખ્યત્વે Seetharampur અને Naidupeta સોલાર પ્રોજેક્ટ્સ તથા Transcon માટે હતો.

Transcon અને બેટરી ઊર્જા સંગ્રહ

એકત્રીકરણ પછી, Transcon એ Q1 FY27માં Rs1.1 billionની આવક અને 27 ટકા EBITDA માર્જિન નોંધાવ્યું. મેનેજમેન્ટને અપેક્ષા છે કે ક્ષમતા વિસ્તરણ, વધુ HV અને EHV ઉત્પાદન મિશ્રણ તથા નિકાસ તકો દ્વારા આગામી ત્રણ વર્ષમાં FY26ની સરખામણીએ ટ્રાન્સફોર્મર આવક ત્રણ ગણીથી વધુ થશે.

6 GWh BESS પ્રોજેક્ટનો તબક્કો I ચાલુ હતો અને બે થી ત્રણ મહિનામાં ટેકનોલોજી ભાગીદારને અંતિમ રૂપ અપાવાની અપેક્ષા છે.

કમાણી દૃષ્ટિકોણ અને મૂલ્યાંકન

વધુ સારા અમલ અને કમાણીની દૃશ્યતાને ટાંકીને PL Research એ FY27E અને FY28E EPSના અંદાજ અનુક્રમે 8.9 ટકા અને 3.8 ટકા વધાર્યા. બ્રોકરે FY26-FY28E આવક, EBITDA અને PATમાં અનુક્રમે 46.2 ટકા, 37.4 ટકા અને 25.2 ટકાના ચક્રવૃદ્ધિ વાર્ષિક વૃદ્ધિનો અંદાજ આપ્યો છે.

Rs1,131નો સુધારેલ લક્ષ્ય ભાવ માર્ચ 2028E EV/EBITDAના 12 ગણા પર Premier Energiesના બ્રોકર મૂલ્યાંકનને પ્રતિબિંબિત કરે છે, જે FY28E PEના 22 ગણાને સૂચવે છે.

મૂળ રિસર્ચ રિપોર્ટ જુઓ / ડાઉનલોડ કરો

અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.