BUY
₹1,064
₹1,203.6
₹1,307
22.84%
Prabhudas Lilladher એ PVR Inox પર તેનું BUY રેટિંગ જાળવી રાખ્યું. બ્રોકર મુજબ, કંપનીનું ચાર વર્ષમાં આ શ્રેષ્ઠ પ્રથમ ત્રિમાસિક ઓપરેટિંગ પ્રદર્શન હતું. સુધરેલા ભાવ-વોલ્યુમ મિશ્રણ, ખર્ચ નિયંત્રણ, વધુ મજબૂત બેલેન્સ શીટ અને એસેટ-લાઇટ FOCO મોડલનો વધતો સ્વીકાર રોકડ પ્રવાહ, મૂડી કાર્યક્ષમતા અને રિટર્ન રેશિયોને ટેકો આપશે.
એકત્રિત આવક વાર્ષિક ધોરણે 11.9% અને ત્રિમાસિક ધોરણે 4.8% વધીને Q1 FY27માં Rs 16,222 million થઈ, જે Prabhudas Lilladher ના Rs 16,523 million ના અંદાજથી થોડી ઓછી હતી. Bhoot Bangla, Cocktail-2, Michael, Obsession અને Dhurandhar: The Revengeના કલેક્શનના આગળના પ્રભાવથી દર્શક સંખ્યા વાર્ષિક ધોરણે 7.6% વધીને 36.6 million થઈ.
| Q1 FY27 માપદંડ | અહેવાલિત | બ્રોકર અંદાજ |
|---|---|---|
| એકત્રિત આવક | Rs 16,222 million | Rs 16,523 million |
| દર્શક સંખ્યા | 36.6 million; વાર્ષિક ધોરણે 7.6% વધારો | — |
| સરેરાશ કુલ ટિકિટ ભાવ | Rs 273; વાર્ષિક ધોરણે 7.5% વધારો | Rs 268 |
| વ્યક્તિદીઠ કુલ ખાદ્ય અને પીણાં ખર્ચ | Rs 161; વાર્ષિક ધોરણે 8.8% વધારો | Rs 160 |
| ઓક્યુપન્સી | 25.3% | — |
| Pre-Ind AS સમાયોજિત EBITDA | Rs 2,092 million; વાર્ષિક ધોરણે 104.7% વધારો | — |
| Pre-Ind AS સમાયોજિત EBITDA માર્જિન | 12.9% | 11.3% |
| Ind AS સમાયોજિત PAT | Rs 705 million | Rs 433 million |
મજબૂત ઓપરેટિંગ પરિણામ મુખ્યત્વે માર્જિન આધારિત હતું. Pre-Ind AS સમાયોજિત EBITDA વાર્ષિક ધોરણે બમણાથી વધુ વધીને Rs 2,092 million થયું, જ્યારે માર્જિન Q1 FY26ના 7.1%થી વધીને 12.9% થયું અને બ્રોકરના 11.3%ના અંદાજથી વધુ રહ્યું. Rs 5,200 millionના અંદાજ સામે Rs 4,529 millionનો ઓછો અન્ય ખર્ચ અને અંદાજિત Rs 1,240 million સામે Rs 1,180 millionનો ઓછો ખાદ્ય અને પીણાં ખર્ચ સારા પરિણામને ટેકો આપ્યો.
Ind AS સમાયોજિત PAT Rs 705 million હતું, જ્યારે Q1 FY26માં Rs 264 millionની ખોટ અને બ્રોકરનો Rs 433 millionનો અંદાજ હતો. અહેવાલિત PAT Rs 565 million હતું, જ્યારે એક વર્ષ અગાઉ Rs 474 millionની અહેવાલિત ખોટ હતી.
મેનેજમેન્ટે જણાવ્યું કે સતત મુક્ત રોકડ પ્રવાહ સર્જન અને શિસ્તબદ્ધ મૂડી ફાળવણીને કારણે જૂન 2026 સુધી PVR Inox Rs 807 millionની ચોખ્ખી રોકડ સ્થિતિમાં પહોંચી હતી.
કંપની FY27Eમાં 100 સ્ક્રીન શરૂ કરવાની અપેક્ષા રાખે છે, જે 80 ચોખ્ખા ઉમેરા દર્શાવે છે. કંપની મૂડી-હળવું મોડલ અપનાવી રહી હોવાથી અને ઊંચા મૂલ્યની સંપત્તિના નવીનીકરણને પ્રાથમિકતા આપતી હોવાથી FY27E મૂડી ખર્ચ ઘટાડીને આશરે Rs 3,500 million કરવામાં આવ્યો છે. FOCO મોડલથી ઓછી પહોંચ ધરાવતા Tier 2 અને Tier 3 શહેરોમાં વિસ્તરણ દ્વારા FY28Eથી સ્ક્રીન ઉમેરા ઝડપી થવાની અપેક્ષા છે. Prabhudas Lilladher નો અંદાજ છે કે FY27Eના 79% સ્ક્રીન ઉમેરા એસેટ-લાઇટ માર્ગે થશે.
Prabhudas Lilladher ને FY26–FY28E દરમિયાન દર્શક સંખ્યામાં 4.7%નો સાધારણ CAGR અપેક્ષિત છે. ખર્ચ શિસ્ત અને સ્ક્રીન ફેરફારને કારણે Pre-Ind AS EBITDA માર્જિન FY27Eમાં 14.1% અને FY28Eમાં 15.7% રહેવાનો અંદાજ છે.
| નાણાકીય વર્ષ | આવક | EBITDA | EBITDA માર્જિન | સમાયોજિત EPS |
|---|---|---|---|---|
| FY27E | Rs 74,163 million | Rs 23,198 million | 14.1% | Rs 32.9 |
| FY28E | Rs 81,784 million | Rs 26,186 million | 15.7% | Rs 56.9 |
FY27E અને FY28E EPS અંદાજમાં અનુક્રમે 1.2% અને 1.6%નો ઘટાડો કરાયો.
બ્રોકરનો Rs 1,307 લક્ષ્ય ભાવ FY28E pre-Ind AS EBITDAના 9.5 ગણા પર આધારિત છે અને લક્ષ્ય ગુણકમાં કોઈ ફેરફાર નથી. Prabhudas Lilladher મુજબ, શેર FY27Eના 10 ગણા અને FY28Eના 8 ગણા pre-Ind AS EBITDA પર ટ્રેડ થાય છે.
અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.
બધા હકો અનામત 2026 ડીએસઆઈજે વેલ્થ એડવાઇઝરી પ્રાઇવેટ લિમિટેડ (અગાઉ ડીએસઆઈજે પ્રાઇવેટ લિમિટેડ તરીકે ઓળખાતી) દ્વારા