enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-307.24
76,957.27-0.4%

RACL Geartechનો નિકાસ વ્યવસાય અને કાર્યક્રમ ઉત્પાદન વધારો બહુમાસિક વૃદ્ધિને આધાર આપે છે

RACL Geartech Ltd.

બ્રોકરની ભલામણ:

BUY

બ્રોકર: ICICI Securities

26 Aug 2026

ક્ષેત્ર: Automobile & Ancillaries

ભલામણ કિંમત

₹1,510

CMP

₹1,535.9

લક્ષ્ય

₹2,000

અપસાઇડ

32.45%

રોકાણ અભિપ્રાય અને મૂલ્યાંકન

RACL Geartech Limited અંગેના તેના 26 ઓગસ્ટ 2026ના કંપની અપડેટમાં, ICICI Securities Retail Research એ BUY રેટિંગ જાળવી રાખ્યું અને 30 ગણાં FY28E P/Eના આધારે કંપનીનું મૂલ્ય Rs 2,000 પ્રતિ શેર આંક્યું.

નવા કાર્યક્રમોના ઉત્પાદન વધારાથી બહુમાસિક આવકની દૃશ્યતા, મુખ્ય ગ્રાહકોમાં સુધારો, મજબૂત નિકાસ વ્યવસાય અને વ્યૂહાત્મક ક્ષમતા રોકાણ પર બ્રોકરનો સકારાત્મક અભિપ્રાય આધારિત છે. ICICI Securities એ RACL ને ગિયર્સ અને શાફ્ટ્સ સહિત ઉચ્ચ-ચોકસાઈ, સલામતી માટે મહત્વપૂર્ણ વાહન ઘટકોના વિશિષ્ટ વૈશ્વિક સપ્લાયર તરીકે વર્ણવ્યું છે, જે પ્રીમિયમ અને જટિલ ઉપયોગો પર કેન્દ્રિત છે.

Q1 FY27 નાણાકીય કામગીરી

RACL એ સારા એકીકૃત Q1 FY27 પરિણામો નોંધાવ્યા. કુલ કામગીરી આવક વાર્ષિક ધોરણે 31.5 ટકા અને ક્રમિક ધોરણે 0.5 ટકા વધીને Rs 132.4 કરોડ થઈ. EBITDA વાર્ષિક ધોરણે 69.7 ટકા વધીને Rs 31.9 કરોડ થયો, જ્યારે EBITDA માર્જિન Q1 FY26ના 18.7 ટકા અને Q4 FY26ના 22.2 ટકાથી વધીને 24.1 ટકા થયો.

નોંધાયેલ PAT Rs 8.9 કરોડ હતો, જે વાર્ષિક ધોરણે 7.7 ટકા વધ્યો, પરંતુ અન્ય આવકમાં તીવ્ર ઘટાડો અને ઊંચા કરને કારણે ક્રમિક ધોરણે 27.9 ટકા ઘટ્યો.

વિગતો Q1 FY27 વાર્ષિક ફેરફાર ક્રમિક ફેરફાર
કુલ કામગીરી આવક Rs 132.4 કરોડ 31.5% વધારો 0.5% વધારો
EBITDA Rs 31.9 કરોડ 69.7% વધારો
EBITDA માર્જિન 24.1% Q1 FY26માં 18.7% Q4 FY26માં 22.2%
નોંધાયેલ PAT Rs 8.9 કરોડ 7.7% વધારો 27.9% ઘટાડો

કાર્યક્રમ ઉત્પાદન વધારો અને ગ્રાહક સુધારો

  • KTM: વોલ્યુમ કોવિડ-પહેલાંના સ્તરની આસપાસ પાછા આવ્યા છે અને મોડેલ-વર્ષ 2027નું ઉત્પાદન સામાન્યથી થોડું વધુ સ્તરે રહેવાની અપેક્ષા છે. RACL લગભગ 15 વર્ષથી ભારતમાંથી KTM Austria ને પુરવઠો કરે છે અને KTMના આગામી મોડેલો માટે નવી વ્યવસાય તકો મેળવી રહી છે.
  • Royal Enfield: 350cc કાર્યક્રમમાં જાન્યુઆરીમાં વ્યાવસાયિક પુરવઠો શરૂ થયો અને લગભગ 10,000 સેટ્સના પ્રારંભિક નામન સામે દર મહિને આશરે 7,500 થી 8,000 મોટરસાઇકલ સેટ્સ પર કામગીરી થતી હતી.
  • BMW Project Venus: કાર્યક્રમમાં ગ્રાહક વાહનો માટે સ્તર-1 PPAP મંજૂરી અને શરતી પાયલટ મોકલણીઓ પૂર્ણ થઈ છે. વ્યવસ્થાપનને 24 ઓક્ટોબર 2026ના રોજ BMWની અંતિમ મંજૂરીની અપેક્ષા હતી, જ્યારે વ્યાવસાયિક પુરવઠો ઓક્ટોબર-નવેમ્બર 2026ની આસપાસ અપેક્ષિત હતો.
  • ZF: કાર્યક્રમ BMW X5 પ્લેટફોર્મ તરફ જતાં વ્યવસાયમાં સુધારો થઈ રહ્યો છે, જોકે તે સ્થાપિત ક્ષમતાના માત્ર 50 થી 60 ટકા ઉપયોગ પર કાર્યરત હતો. વચ્ચેના વિલંબને કારણે ટોચની આવક તક અગાઉની 2028ની અપેક્ષાથી ખસીને લગભગ 2030 સુધી પહોંચી છે.
  • ZF ઇલેક્ટ્રિક પાવર-સ્ટિયરિંગ કાર્યક્રમ: વ્યાવસાયિક પુરવઠો FY27ના અંત સુધીમાં અથવા FY28ના મધ્ય સુધીમાં શરૂ થવાની અપેક્ષા છે.

વૃદ્ધિ પરિદૃશ્ય અને વ્યવસાયિક સ્થિતિ

વ્યવસ્થાપને લગભગ Rs 570 કરોડનું FY27 આવક માર્ગદર્શન જાળવી રાખ્યું, જે આશરે 16 થી 17 ટકા વૃદ્ધિ સૂચવે છે, અને 15 થી 20 ટકાની ટકાઉ વૃદ્ધિ ગતિ જુએ છે. તેણે નોંધ્યું કે કોઈ એકલ ગ્રાહક આવકમાં આશરે 15 થી 20 ટકાથી વધુ ફાળો આપતો નથી.

વેચાણમાં નિકાસનો હિસ્સો આશરે 75 ટકા છે, જ્યારે FY26માં કુલ વ્યવસાયમાં યુરોપનો ફાળો આશરે 69 ટકા હતો. ICICI Securities વૈશ્વિક OEMs સાથે વ્યક્તિગત મહત્વપૂર્ણ ટ્રાન્સમિશન અને એન્જિન ઘટકો માટે RACLની એકમાત્ર-સ્ત્રોત સ્થિતિને મહત્વપૂર્ણ સ્પર્ધાત્મક લાભ માને છે, કારણ કે કંપની વાહન કાર્યક્રમના સમગ્ર જીવનકાળ દરમિયાન સપ્લાયર રહી શકે છે.

ક્ષમતા રોકાણ અને વૈવિધ્યકરણ

RACL એ FY27માં Rs 77 કરોડના મૂડી ખર્ચનું આયોજન કર્યું છે, જેમાં જૂની હીટ-ટ્રીટમેન્ટ માળખાકીય સુવિધાના બદલાવ અને આધુનિકીકરણ માટે આશરે Rs 40 કરોડ તથા વધારાની ક્ષમતા માટે Rs 30 થી 35 કરોડ સામેલ છે.

કંપની નાગરિક એરોસ્પેસ, એક્ચ્યુએટર્સ, હ્યુમનોઇડ રોબોટિક્સ, સંરક્ષણ અને ઔદ્યોગિક ઉપયોગોમાં લાંબા ગાળાની બિન-વાહન તકોનું પણ મૂલ્યાંકન કરી રહી છે.

ICICI Securitiesના નાણાકીય અંદાજો

બ્રોકરે FY26-FY28E માટે વેચાણમાં 18 ટકા CAGR ધારણ કર્યો છે. તેના અંદાજો મુજબ વેચાણ FY26ના Rs 489.9 કરોડથી વધીને FY27Eમાં Rs 580.0 કરોડ અને FY28Eમાં Rs 684.4 કરોડ થશે. EBITDA Rs 106.9 કરોડથી વધીને Rs 157.4 કરોડ થવાનો અંદાજ છે, જ્યારે માર્જિન 21.8 ટકાથી સુધરીને 23.0 ટકા થશે. PAT FY27Eમાં Rs 61.3 કરોડ અને FY28Eમાં Rs 79.1 કરોડ રહેવાનો અંદાજ છે.

વિગતો FY26 FY27E FY28E
વેચાણ Rs 489.9 કરોડ Rs 580.0 કરોડ Rs 684.4 કરોડ
EBITDA Rs 106.9 કરોડ Rs 157.4 કરોડ
EBITDA માર્જિન 21.8% 23.0%
PAT Rs 61.3 કરોડ Rs 79.1 કરોડ

મુખ્ય જોખમો

  • ગ્રાહક પ્રોજેક્ટમાં વિલંબને કારણે અપેક્ષા કરતાં ધીમી FY26-FY28E વેચાણ વૃદ્ધિ.
  • અસ્થિર કાચા માલના ખર્ચ વચ્ચે અપેક્ષા કરતાં ઓછો માર્જિન લાભ.
મૂળ રિસર્ચ રિપોર્ટ જુઓ / ડાઉનલોડ કરો

અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.