enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-307.24
76,957.27-0.4%

Sansera Engineeringની ADS ઓર્ડર પાઇપલાઇન લાંબા ગાળાની આવક વૃદ્ધિ અને માર્જિન વિસ્તરણને ટેકો આપે છે

Sansera Engineering Ltd.

બ્રોકરની ભલામણ:

BUY

બ્રોકર: ICICI Securities / ICICI Direct Research

13 Aug 2026

ક્ષેત્ર: Automobile & Ancillaries

ભલામણ કિંમત

₹3,800

CMP

₹4,023.7

લક્ષ્ય

₹4,500

અપસાઇડ

18.42%

રોકાણ દૃષ્ટિકોણ અને રેટિંગ અપગ્રેડ

ICICI Direct Researchના 13 ઓગસ્ટ 2026ના કંપની અપડેટમાં Q1 FY27નું મજબૂત અમલીકરણ, સ્થાનિક ઓટોમોટિવ માગની સ્થિતિસ્થાપકતા, ADSની ઝડપી વૃદ્ધિ અને ઝડપથી વિસ્તરતી બહુવર્ષીય ઓર્ડર પાઇપલાઇનને Sansera Engineeringને BUYમાં અપગ્રેડ કરવાના મુખ્ય કારણો તરીકે દર્શાવવામાં આવ્યા છે. બ્રોકરે વર્તમાન બજાર ભાવ Rs 3,800ની સરખામણીએ Rs 4,500નો લક્ષ્ય ભાવ નક્કી કર્યો છે.

વ્યવસાય પ્રોફાઇલ અને વેચાણ મિશ્રણ

Sansera Engineering બેંગલુરુ સ્થિત મહત્ત્વપૂર્ણ ચોકસાઈ-ફોર્જ્ડ એન્જિન અને બિન-એન્જિન ઘટકોની એકીકૃત ઉત્પાદક છે, જેનો મુખ્યત્વે ઓટોમોટિવ ઉપયોગ થાય છે. તેના FY26 વેચાણ મિશ્રણમાં અંદાજે 70% ઓટો ICE, 16% બિન-ઓટો અને 14% ઓટો-ટેક્નોલોજી-નિરપેક્ષ તથા ઇલેક્ટ્રિક વાહનો હતા.

FY26 વેચાણમાં ભારતનો હિસ્સો લગભગ 65% હતો, ત્યારબાદ યુરોપનો 19%, અમેરિકાનો 9% અને અન્ય બજારોનો 7% હિસ્સો હતો.

FY26 વેચાણ મિશ્રણ વેચાણમાં હિસ્સો
ઓટો ICE 70%
બિન-ઓટો 16%
ઓટો-ટેક્નોલોજી-નિરપેક્ષ અને EVs 14%

Q1 FY27 નાણાકીય કામગીરી

નોંધાયેલ Q1 FY27 સંકલિત આવક Rs 1,021 કરોડ હતી, જે વાર્ષિક ધોરણે 33.3% અને ત્રિમાસિક ધોરણે 2.3% વધી હતી. EBITDA વાર્ષિક ધોરણે 48.4% વધીને Rs 196 કરોડ થયો, જ્યારે EBITDA માર્જિન વાર્ષિક ધોરણે 196 બેસિસ પોઇન્ટ્સ વધીને 19.2% થયું. માર્જિનમાં ક્રમિક ધોરણે 12 બેસિસ પોઇન્ટ્સનો ઘટાડો થયો. નોંધાયેલ PAT વાર્ષિક ધોરણે 39.1% વધીને Rs 87 કરોડ થયો, પરંતુ ત્રિમાસિક ધોરણે 28.7% ઘટ્યો.

Q1 FY27 માપદંડ નોંધાયેલ આંકડો વાર્ષિક ફેરફાર ત્રિમાસિક ફેરફાર
સંકલિત આવક Rs 1,021 કરોડ +33.3% +2.3%
EBITDA Rs 196 કરોડ +48.4% નિર્દિષ્ટ નથી
EBITDA માર્જિન 19.2% +196 bps -12 bps
PAT Rs 87 કરોડ +39.1% -28.7%

ઓટો ICE આવક વાર્ષિક ધોરણે 20.8% વધીને Rs 628 કરોડ થઈ, જ્યારે ઓટો-ટેક્નોલોજી-નિરપેક્ષ અને xEV આવક 22.2% વધીને Rs 132 કરોડ થઈ. બિન-ઓટો આવક સૌથી મજબૂત યોગદાનકર્તા રહી, જે વાર્ષિક ધોરણે 129.9% વધીને Rs 200 કરોડ થઈ અને સંકલિત વેચાણમાં તેનો હિસ્સો 20.8% હતો.

ADS ઓર્ડર પાઇપલાઇન અને વૃદ્ધિની તક

બ્રોકર ઓર્ડરની તકને Sansera Engineeringના કેન્દ્રીય વૃદ્ધિ ચાલક તરીકે ઓળખાવે છે. Q1 FY27ના અંતે ADS સિવાયની ઓર્ડર બુક અંદાજે Rs 1,849 કરોડ હતી, જેમાં આંતરરાષ્ટ્રીય બજારોનું યોગદાન લગભગ 55% હતું.

Q1 FY27ના અંતે પાંચ વર્ષનું સંચિત અઅમલિત ADS ઓર્ડર બુક Rs 4,440 કરોડ હતું અને વધારાના ઓર્ડર મળ્યા બાદ Q2માં વધીને અંદાજે Rs 5,750 કરોડ થયું. આ બેકલોગ FY31 સુધી અમલમાં મૂકી શકાય છે. હાલના ગ્રાહક તરફથી વધારાનો સેમિકન્ડક્ટર-ઉપકરણ ઓર્ડર તે ગ્રાહક સાથેનો વાર્ષિક વ્યવસાય લગભગ US$75 million સુધી વધારી શકે છે. એરોસ્પેસ અને સેમિકન્ડક્ટર ઉપકરણોમાં ક્વોટેશન માટેની વધુ વિનંતીઓ અંગે ચર્ચા ચાલી રહી છે.

ICICI Direct નોંધે છે કે ADS મોટા પાયે 25%થી વધુ EBITDA માર્જિન ઊભું કરી શકે છે. ADSનું યોગદાન વધતાં તે Sansera Engineeringના સંકલિત માર્જિન અને વળતરમાં નોંધપાત્ર સુધારાને ટેકો આપી શકે છે.

મેનેજમેન્ટનો દૃષ્ટિકોણ અને ક્ષમતા વિસ્તરણ

વૃદ્ધિ અને માર્જિન અપેક્ષાઓ

મેનેજમેન્ટે જણાવ્યું કે Q1 FY27 EBITDA માર્જિનને અનુકૂળ આંતરરાષ્ટ્રીય મિશ્રણ અને વિદેશી વિનિમયના અનુકૂળ પ્રભાવનો લાભ મળ્યો હતો અને તેને નવા આધાર સ્તર તરીકે ગણવું જોઈએ નહીં. તેનો હેતુ FY26ના 18.1% EBITDA માર્જિનથી FY27માં 19% તરફ સુધારો કરવાનો છે અને સમય જતાં 20% સુધી પહોંચવાની આકાંક્ષા છે.

મેનેજમેન્ટને FY27માં ઉચ્ચ-કિશોર સ્તરની આવક વૃદ્ધિની અપેક્ષા છે, જેમાં બિન-ADS વ્યવસાયો મધ્ય-કિશોર સ્તરે વધી શકે છે અને ADS અંદાજે 75–80% વધી શકે છે. ક્રેન્કશાફ્ટ આઉટસોર્સિંગની તકો અને પેસેન્જર-વાહન માગથી સમર્થિત નજીકથી મધ્યમ ગાળાની ICE માગ અંગે તે સકારાત્મક છે.

મૂડી ખર્ચ અને નવી ક્ષમતાઓ

ફોર્જિંગ, મશીનિંગ, ગૌણ પ્રક્રિયા અને કનેક્ટિંગ રૉડ્સ માટે Pantnagar, Manesar અને Bengaluruમાં ક્ષમતા વધારાનું કાર્ય ચાલી રહ્યું છે. Sansera Engineeringએ FY26માં Rs 510 કરોડનું રોકાણ કર્યું હતું અને FY27માં ફોર્જિંગ, મશીનિંગ અને ADS સુવિધાઓમાં સમાન મૂડી ખર્ચની યોજના ધરાવે છે.

કંપની સમર્પિત સુવિધા દ્વારા સંરક્ષણ ક્ષમતાઓ ઊભી કરવા, યુરોપમાં મોટી તકોનો પીછો કરવા અને આયોજિત શીટ-મેટલ ક્ષમતા સ્થાપિત કરવાનો પણ પ્રયાસ કરે છે.

નાણાકીય અંદાજો અને મૂલ્યાંકન

ICICI Directનો અંદાજ છે કે આવક FY26ના Rs 3,498 કરોડથી વધીને FY27Eમાં Rs 4,185 કરોડ, FY28Eમાં Rs 5,009 કરોડ અને FY29Eમાં Rs 5,987 કરોડ થશે. તે FY27E, FY28E અને FY29E માટે EBITDA માર્જિન અનુક્રમે 19.5%, 20.0% અને 20.5% રહેવાનો અંદાજ આપે છે, જ્યારે PAT વધીને Rs 423 કરોડ, Rs 558 કરોડ અને Rs 705 કરોડ થશે.

નાણાકીય વર્ષ આવક EBITDA માર્જિન PAT
FY26 Rs 3,498 કરોડ નિર્દિષ્ટ નથી નિર્દિષ્ટ નથી
FY27E Rs 4,185 કરોડ 19.5% Rs 423 કરોડ
FY28E Rs 5,009 કરોડ 20.0% Rs 558 કરોડ
FY29E Rs 5,987 કરોડ 20.5% Rs 705 કરોડ

Rs 4,500નો લક્ષ્ય ભાવ FY29Eના 40 ગણા ભાવ-થી-કમાણી પર આધારિત છે. મૂલ્યાંકન FY26માં વેચાણના અંદાજે 10%થી FY29Eમાં લગભગ 20% સુધી ADS મિશ્રણમાં અપેક્ષિત વધારાને દર્શાવે છે.

મુખ્ય જોખમો

  • વધુ ADS વેચાણ મિશ્રણ છતાં માર્જિન લાભ અપેક્ષા કરતાં ઓછો હોઈ શકે છે.
  • ભૌગોલિક-રાજકીય તણાવ વચ્ચે ઓર્ડર બુકના અમલીકરણમાં વિલંબ થઈ શકે છે, ખાસ કરીને કારણ કે નવી ઓર્ડર બુકનો મોટો હિસ્સો વૈશ્વિક બજારોનો છે.
મૂળ રિસર્ચ રિપોર્ટ જુઓ / ડાઉનલોડ કરો

અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.