HOLD
₹4,011
₹4,034.7
₹3,831
4.49%
Prabhudas Lilladher એ Siemens ના Q1 FY27 પ્રદર્શનને મિશ્ર ગણાવ્યું. અમલીકરણ અને ઓર્ડર પ્રવાહ સ્વસ્થ રહ્યા, પરંતુ કોમોડિટી ફુગાવો, વિદેશી વિનિમયની અસ્થિરતા અને ઊંચા ઇનપુટ ખર્ચે નફાકારકતાને નોંધપાત્ર અસર કરી. લાંબા ગાળાની વૃદ્ધિની હકારાત્મક સંભાવનાઓ છતાં નજીકના ગાળાના માર્જિન દબાણને ટાંકીને બ્રોકરે HOLD રેટિંગ જાળવી રાખ્યું.
માર્ચ 2028E ના કિંમત-કમાણીના 51 ગણા અપરિવર્તિત મૂલ્યાંકનના આધારે લક્ષ્ય કિંમત Rs3,750 થી વધારીને Rs3,831 કરાઈ. Rs4,011 ના CMP સામે બ્રોકરે HOLD ભલામણ જાળવી રાખી છે.
Siemens એ Rs47,137 million ની એકીકૃત Q1 FY27 આવક નોંધાવી, જે વાર્ષિક ધોરણે 14.8 ટકા વધી અને Prabhudas Lilladher ના Rs46,119 million ના અંદાજ કરતાં 2.2 ટકા વધુ હતી. અન્ય ખર્ચમાં Rs390 million ના એક વખતના Mobility લાભ માટે સમાયોજન કર્યા પછી, સમાયોજિત EBITDA વાર્ષિક ધોરણે 24.2 ટકા ઘટીને Rs3,951 million રહ્યો, જે બ્રોકરના Rs5,488 million ના અંદાજ કરતાં 28.0 ટકા ઓછો હતો.
ઓછા કુલ માર્જિન, ઊંચી કોમોડિટી કિંમતો અને રૂપિયાના અવમૂલ્યનને કારણે EBITDA માર્જિન વાર્ષિક ધોરણે 430 બેસિસ પોઇન્ટ ઘટીને 12.7 ટકાથી 8.4 ટકા થયો. સમાયોજિત PAT વાર્ષિક ધોરણે 25.6 ટકા ઘટીને Rs3,167 million રહ્યો, જે બ્રોકરના Rs4,561 million ના અંદાજ કરતાં 30.6 ટકા ઓછો હતો. અસાધારણ મુદ્દાઓ સિવાય PBT 25.3 ટકા ઘટીને Rs4,269 million રહ્યો અને અન્ય આવકમાં 6 ટકાના ઘટાડાથી પણ પ્રભાવિત થયો. ત્રિમાસિકમાં વિભાજન સંબંધિત Rs31 million ના અસાધારણ ખર્ચ અને Rs390 million નો એક વખતનો Mobility લાભ સામેલ હતો.
| Q1 FY27 માપદંડ | જાહેર કરેલ | બ્રોકર અંદાજ | વાર્ષિક ફેરફાર / તફાવત |
|---|---|---|---|
| આવક | Rs47,137 million | Rs46,119 million | વાર્ષિક 14.8% વૃદ્ધિ; અંદાજ કરતાં 2.2% વધુ |
| સમાયોજિત EBITDA | Rs3,951 million | Rs5,488 million | વાર્ષિક 24.2% ઘટાડો; અંદાજ કરતાં 28.0% ઓછો |
| EBITDA માર્જિન | 8.4% | ગત વર્ષના સમયગાળામાં 12.7% | વાર્ષિક 430 બેસિસ પોઇન્ટ ઘટાડો |
| સમાયોજિત PAT | Rs3,167 million | Rs4,561 million | વાર્ષિક 25.6% ઘટાડો; અંદાજ કરતાં 30.6% ઓછો |
| અસાધારણ મુદ્દાઓ સિવાય PBT | Rs4,269 million | નિર્દિષ્ટ નથી | વાર્ષિક 25.3% ઘટાડો |
વિભાગીય આવક વૃદ્ધિ વ્યાપક હતી, જોકે સામગ્રી-ખર્ચ ફુગાવો અને વિદેશી વિનિમયની પ્રતિકૂળતાએ Smart Infrastructure અને Digital Industries ની નફાકારકતાને અસર કરી. એક વખતના લાભથી Mobility માર્જિન વિસ્તર્યો.
| વિભાગ | Q1 FY27 આવક | વાર્ષિક આવક વૃદ્ધિ | Q1 FY27 EBIT માર્જિન | વાર્ષિક માર્જિન ફેરફાર | મુખ્ય પ્રેરક / પરિબળો |
|---|---|---|---|---|---|
| Smart Infrastructure | Rs26,325 million | 10.7% | 7.6% | 577 બેસિસ પોઇન્ટ ઘટાડો | ગ્રીડ આધુનિકીકરણ, ડેટા સેન્ટર્સ અને વ્યાવસાયિક રિયલ એસ્ટેટ; સામગ્રી-ખર્ચ ફુગાવો અને વિદેશી વિનિમયની પ્રતિકૂળતાથી અસરગ્રસ્ત |
| Digital Industries | Rs11,440 million | 24.9% | 5.1% | 562 બેસિસ પોઇન્ટ ઘટાડો | સોલર-સેલ ઉત્પાદન, ધાતુઓ, ઇલેક્ટ્રોનિક્સ, ઔષધીઓ અને પાણી; સામગ્રી-ખર્ચ ફુગાવો અને વિદેશી વિનિમયની પ્રતિકૂળતાથી અસરગ્રસ્ત |
| Mobility | Rs9,329 million | 12.8% | 10.2% | 633 બેસિસ પોઇન્ટ વધારો | Rolling Stock ના નેતૃત્વમાં અને એક વખતના લાભથી સમર્થિત |
ઓર્ડર પ્રવાહ અંદાજે Rs63,300 million રહ્યો, જે વાર્ષિક ધોરણે આશરે 16 ટકા વધ્યો. લોકોમોટિવ્સ સહિત ઓર્ડર બુક વાર્ષિક ધોરણે 10 ટકા વધીને Rs466,700 million થઈ. Prabhudas Lilladher માને છે કે બેકલોગ આવકની સ્વસ્થ દૃશ્યતા પૂરી પાડે છે અને Siemens ના મધ્યમ ગાળાના દૃષ્ટિકોણને ટેકો આપે છે.
Siemens એ Rs21,000 million ના રોકડ વળતર માટે તેના Low Voltage Motors વ્યવસાયનું વેચાણ પણ પૂર્ણ કર્યું.
કોમોડિટી ફુગાવો, વિદેશી વિનિમયની અસ્થિરતા અને ઊંચા ઇનપુટ ખર્ચની અસર દર્શાવવા બ્રોકરે FY27E EPS 9.1 ટકા ઘટાડીને Rs55.8 કર્યો. તેણે FY28E EPS 2.2 ટકા વધારીને Rs75.2 કર્યો.
| નાણાકીય વર્ષ | આવક | EBITDA | સમાયોજિત PAT / PAT | EPS |
|---|---|---|---|---|
| FY27E | Rs206,327 million | Rs23,604 million | સમાયોજિત PAT: Rs19,852 million | Rs55.8 |
| FY28E | Rs247,607 million | Rs31,805 million | PAT: Rs26,754 million | Rs75.2 |
અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.
બધા હકો અનામત 2026 ડીએસઆઈજે વેલ્થ એડવાઇઝરી પ્રાઇવેટ લિમિટેડ (અગાઉ ડીએસઆઈજે પ્રાઇવેટ લિમિટેડ તરીકે ઓળખાતી) દ્વારા