enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-307.24
76,957.27-0.4%

Supreme Industries મૂડી ખર્ચ અને ગ્રામીણ બજાર વિસ્તરણથી પાઇપ માંગ પુનઃપ્રાપ્તિનું લક્ષ્ય રાખે છે

Supreme Industries Ltd.

બ્રોકરની ભલામણ:

BUY

બ્રોકર: Anand Rathi Research

29 Jul 2026

ક્ષેત્ર: Plastic Products

ભલામણ કિંમત

₹3,395

CMP

₹3,600

લક્ષ્ય

₹4,100

અપસાઇડ

20.77%

રોકાણ દૃષ્ટિકોણ અને મૂલ્યાંકન

મિશ્ર Q1FY27 કામગીરી છતાં, 29 જુલાઈ 2026ના પરિણામ અપડેટ બાદ Anand Rathi Research એ Supreme Industries પર તેનું BUY રેટિંગ જાળવી રાખ્યું. બ્રોકરને અપેક્ષા છે કે આક્રમક ક્ષમતા વિસ્તરણ, વ્યાપક ઉત્પાદન શ્રેણી અને ગ્રામીણ વિસ્તારોમાં ઊંડી પહોંચ દ્વારા કંપની પ્લાસ્ટિક પાઇપ્સમાં બજારહિસ્સો વધારશે.

Anand Rathi ને FY26-FY28E દરમિયાન EPS 24.2 ટકા CAGRથી વધવાની અને FY27E-FY28Eમાં આશરે 30 ટકા RoICની અપેક્ષા છે. મૂલ્યાંકન ગુણક 40xથી ઘટાડીને 35x FY28E EPS કરાતા લક્ષ્ય ભાવ Rs4,700થી Rs4,100 કરવામાં આવ્યો. FY27E EPS અંદાજમાં 5 ટકાના વધારાથી આ ઘટાડાની આંશિક ભરપાઈ થઈ, જ્યારે FY28E EPS અંદાજ મોટાભાગે જાળવી રાખવામાં આવ્યો.

વિગત માહિતી
ભલામણ BUY
લક્ષ્ય ભાવ Rs4,100
લક્ષ્ય ભાવ સુધારો Rs4,700થી ઘટાડ્યો
મૂલ્યાંકન ગુણક 35x FY28E EPS, 40xથી ઘટાડ્યો
અપેક્ષિત EPS વૃદ્ધિ FY26-FY28E દરમિયાન 24.2 ટકા CAGR
અપેક્ષિત RoIC FY27E-FY28E દરમિયાન આશરે 30 ટકા

Q1FY27 નાણાકીય કામગીરી

Supreme Industries એ Rs2,718 કરોડની એકીકૃત Q1FY27 આવક નોંધાવી, જે વાર્ષિક ધોરણે 4.2 ટકા વધી, પરંતુ Anand Rathi ના અંદાજ કરતાં 14.8 ટકા ઓછી રહી. ભારે ચેનલ ડિસ્ટોકિંગ વચ્ચે વેચાણ જથ્થામાં 14.3 ટકાના ઘટાડાને કારણે આ ઘટાડો થયો.

EBITDA વાર્ષિક ધોરણે 24.8 ટકા વધીને Rs398 કરોડ થયો, જે બ્રોકરના Rs407 કરોડના અંદાજને મોટાભાગે અનુરૂપ હતો. પાઇપ્સના માર્જિન મજબૂત થવા અને ઓછા માર્જિનવાળા કૃષિ તથા માળખાગત પાઇપ્સનો હિસ્સો ઘટવાથી EBITDA માર્જિન વાર્ષિક ધોરણે 242 બેસિસ પોઇન્ટ્સ વધીને 14.6 ટકા થયો, જે 12.8 ટકાના અંદાજથી વધુ હતો.

સમાયોજિત PAT વાર્ષિક ધોરણે 38.8 ટકા વધીને Rs281 કરોડ થયો, જે બ્રોકરના અંદાજ કરતાં 20.1 ટકા વધુ હતો. મુખ્ય ફાળો Supreme Petrochem ના નફાના હિસ્સાનો હતો, જે Q4FY26માં Rs52 કરોડથી વધીને Rs73 કરોડ થયો. જૂન 2026માં ચોખ્ખી રોકડ Rs540 કરોડ હતી, જે માર્ચ 2026માં Rs650 કરોડ હતી.

Q1FY27 માપદંડ નોંધાયેલ વાર્ષિક ફેરફાર બ્રોકર સરખામણી
એકીકૃત આવક Rs2,718 કરોડ 4.2 ટકા વધારો અંદાજ કરતાં 14.8 ટકા ઓછી
વેચાણ જથ્થો 14.3 ટકા ઘટાડો ચેનલ ડિસ્ટોકિંગથી અસરગ્રસ્ત
EBITDA Rs398 કરોડ 24.8 ટકા વધારો Rs407 કરોડના અંદાજ સામે
EBITDA માર્જિન 14.6 ટકા 242 બેસિસ પોઇન્ટ્સ વધારો 12.8 ટકાના અંદાજ સામે
સમાયોજિત PAT Rs281 કરોડ 38.8 ટકા વધારો અંદાજ કરતાં 20.1 ટકા વધુ

વિભાગીય કામગીરી

Q1FY27માં પાઇપ્સ વિભાગ મુખ્ય નબળાઈ રહ્યો, જેમાં જથ્થો વાર્ષિક ધોરણે 15.4 ટકા ઘટીને 125.8 KTPA થયો. પોલિમર ભાવોમાં તીવ્ર ઘટાડાની સૌથી વધુ અસર કૃષિ વિભાગ પર પડી. જોકે, વધુ અનુકૂળ વેચાણ મિશ્રણને કારણે પાઇપ EBIT માર્જિન 265 બેસિસ પોઇન્ટ્સ વધીને 11.4 ટકા થયો.

બિન-પાઇપ જથ્થો 9.5 ટકા ઘટ્યો, જ્યારે બિન-પાઇપ EBIT માર્જિન 9.7 ટકા પર મોટાભાગે સ્થિર રહ્યો. જથ્થામાં 9.6 ટકાના ઘટાડા છતાં પેકેજિંગ આવક 9.1 ટકા વધી અને તેનું EBIT માર્જિન 107 બેસિસ પોઇન્ટ્સ સુધરીને 12.5 ટકા થયું. વધુ સારા મિશ્રણને કારણે ઔદ્યોગિક ઉત્પાદનોની આવક જથ્થામાં 5.8 ટકાના ઘટાડા છતાં 23.8 ટકા વધી.

ગ્રાહક ઉત્પાદનોની આવક 11.2 ટકા ઘટી, જથ્થો 22.2 ટકા ઘટ્યો અને EBIT માર્જિન 275 બેસિસ પોઇન્ટ્સ ઘટીને 11.3 ટકા રહ્યો. મૂલ્યવર્ધિત ઉત્પાદનોનો Q1FY27 આવકમાં હિસ્સો 42.5 ટકા હતો, જે Q1FY26માં 36 ટકા હતો.

વિભાગ આવક / જથ્થા વલણ માર્જિન વલણ
પાઇપ્સ જથ્થો 15.4 ટકા ઘટીને 125.8 KTPA EBIT માર્જિન 265 બેસિસ પોઇન્ટ્સ વધીને 11.4 ટકા
બિન-પાઇપ જથ્થો 9.5 ટકા ઘટ્યો EBIT માર્જિન 9.7 ટકા પર મોટાભાગે સ્થિર
પેકેજિંગ આવક 9.1 ટકા વધી; જથ્થો 9.6 ટકા ઘટ્યો EBIT માર્જિન 107 બેસિસ પોઇન્ટ્સ વધીને 12.5 ટકા
ઔદ્યોગિક ઉત્પાદનો આવક 23.8 ટકા વધી; જથ્થો 5.8 ટકા ઘટ્યો વધુ સારા મિશ્રણથી સુધારો
ગ્રાહક ઉત્પાદનો આવક 11.2 ટકા ઘટી; જથ્થો 22.2 ટકા ઘટ્યો EBIT માર્જિન 275 બેસિસ પોઇન્ટ્સ ઘટીને 11.3 ટકા

માગમાં પુનઃપ્રાપ્તિ અને FY27 માર્ગદર્શન

મેનેજમેન્ટે જણાવ્યું કે મૂળભૂત માંગ યથાવત છે અને PVC પર લઘુત્તમ આયાત કિંમત બાદ પોલિમર ભાવ વધતાં જુલાઈ 2026માં માંગમાં મજબૂત પુનઃપ્રાપ્તિ થઈ હોવાનું જણાવ્યું. ઘટેલો ચેનલ જથ્થો ફરી ભરાવા લાગ્યો છે, જે Q2FY27માં પાઇપ જથ્થામાં પુનઃપ્રાપ્તિની અપેક્ષાને ટેકો આપે છે.

મેનેજમેન્ટે કુલ જથ્થા વૃદ્ધિ માટે 12-13 ટકાના FY27E માર્ગદર્શનને પુનરાવર્તિત કર્યું, જેમાં પાઇપ્સ માટે 15-17 ટકાની વૃદ્ધિ અને 14-14.5 ટકા EBITDA માર્જિન સામેલ છે. વ્યૂહરચના મહત્તમ માર્જિન કરતાં બજારહિસ્સાના લાભને પ્રાથમિકતા આપવાની છે, જેમાં પાયાના લાભો અને તેની અખિલ ભારતીય ઉત્પાદન હાજરીથી સ્પર્ધાત્મક ભાવો આપવામાં આવશે. મેનેજમેન્ટને Q2FY27માં પુનઃપ્રાપ્તિના ટેકાથી H1FY27માં પાઇપ જથ્થામાં હકારાત્મક વૃદ્ધિની અપેક્ષા છે.

મૂડી ખર્ચ, ક્ષમતા અને વૃદ્ધિ પહેલ

Supreme Industries એ Q1FY27માં આયોજિત FY27 મૂડી ખર્ચ Rs1,000 કરોડ સામે Rs500 કરોડના મૂડી ખર્ચની પ્રતિબદ્ધતા કરી. કાર્યક્રમને આંતરિક સંચયથી ભંડોળ આપવામાં આવી રહ્યું છે. બિહાર, જમ્મુ અને મલાનપુરમાં નવી સુવિધાઓ સ્થાપિત થઈ રહી છે, જ્યારે કંપની નિકાસ ફર્નિચર ઉત્પાદન માટે પોંડિચેરી અને ઇરોડમાં જમીન ઉમેરી રહી છે.

Q1FY27માં Wavin ક્ષમતા ઉપયોગ 50-60 ટકા હતો અને મેનેજમેન્ટ FY27માં તેની 70,000-ટન વાર્ષિક ક્ષમતાનો 70 ટકા ઉપયોગ કરવાનું લક્ષ્ય ધરાવે છે. કંપની FY27માં Rs600 કરોડના ગેસ-પાઇપિંગ વ્યવસાયનું પણ લક્ષ્ય ધરાવે છે, તેને UPVC બારીઓ અને દરવાજામાં સંભાવના દેખાય છે અને FY26ના US$26 millionથી છથી સાત વર્ષમાં નિકાસ વધારીને US$150 million કરવાની યોજના છે.

મુખ્ય જોખમો

  • રિયલ એસ્ટેટમાં અપેક્ષા કરતાં ધીમી પુનઃપ્રાપ્તિ.
  • પ્લાસ્ટિક પાઇપ્સમાં બજારહિસ્સો ગુમાવવો.
  • પોલિમર ભાવોમાં તીવ્ર ઘટાડો.
મૂળ રિસર્ચ રિપોર્ટ જુઓ / ડાઉનલોડ કરો

અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.