enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-307.24
76,957.27-0.4%

S175 અને DevCo વૃદ્ધિના માર્ગો વિસ્તારે ત્યારે Suzlon Energyની ડિલિવરી તાકાતે માર્જિન દબાણ સરભર કર્યું

Suzlon Energy Ltd.

બ્રોકરની ભલામણ:

BUY

બ્રોકર: Anand Rathi Research

29 Jul 2026

ક્ષેત્ર: Capital Goods

ભલામણ કિંમત

₹48

CMP

₹47.4

લક્ષ્ય

₹56

અપસાઇડ

16.67%

રોકાણ દૃષ્ટિકોણ અને મૂલ્યાંકન

29 જુલાઈ 2026ના પરિણામ અપડેટમાં, Anand Rathi Research એ Suzlon Energy પરનું તેનું BUY રેટિંગ જાળવી રાખીને લક્ષ્ય ભાવ Rs 60થી ઘટાડીને Rs 56 કર્યો. શેરનો CMP Rs 48 હોવાથી, બ્રોકરનું માનવું છે કે મજબૂત ઓર્ડર બુક, અમલીકરણની સ્પષ્ટતા અને વિસ્તરતા ઉત્પાદન પોર્ટફોલિયોના ટેકાથી Suzlon સ્થાનિક પવન ક્ષેત્રની સુધરતી તકનો લાભ લેવા સજ્જ છે.

Anand Rathi એ Suzlonનું મૂલ્યાંકન FY28E EBITDAના 15 ગણા પર કર્યું છે અને તાજેતરના શેર ભાવ સુધારા બાદ કંપનીની બજાર સ્થિતિ, અમલીકરણ પાઇપલાઇન અને ઉદ્યોગના અનુકૂળ પરિબળોને જોતાં મૂલ્યાંકન વધુ સારો જોખમ-વળતર આપે છે.

Q1 FY27 નાણાકીય કામગીરી

Suzlon એ Q1 FY27માં 506 MW પવન ટર્બાઇન જનરેટરની ડિલિવરી કરી, જે વાર્ષિક ધોરણે 14 ટકા વધુ અને Anand Rathiના 484 MW અંદાજ કરતાં આગળ હતી. પ્રતિ MW Rs 62.7 millionની ઊંચી પ્રાપ્તિ, જે વાર્ષિક ધોરણે 11.7 ટકા વધી, તેના કારણે એકીકૃત આવક 22.3 ટકા વધીને Rs 38.3 billion થઈ; તે બ્રોકરના Rs 35.5 billion અંદાજથી ઉપર અને Rs 38.5 billionના સર્વસંમતિ અંદાજની નજીક હતી.

જોકે, EBITDA વાર્ષિક ધોરણે 0.6 ટકા ઘટીને Rs 5.9 billion રહ્યો, જે Anand Rathiના Rs 6.7 billion અંદાજ અને Rs 6.3 billionની સર્વસંમતિ કરતાં ઓછો હતો. સમાયોજિત PAT 15.2 ટકા ઘટીને Rs 3.9 billion રહ્યો, જે બ્રોકરના Rs 4.9 billion અંદાજ અને Rs 4.1 billionની સર્વસંમતિ કરતાં ઓછો હતો.

માપદંડ Q1 FY27 વાર્ષિક ફેરફાર Anand Rathi અંદાજ સર્વસંમતિ
પવન ટર્બાઇન જનરેટર ડિલિવરી 506 MW +14.0% 484 MW
એકીકૃત આવક Rs 38.3 billion +22.3% Rs 35.5 billion Rs 38.5 billion
EBITDA Rs 5.9 billion -0.6% Rs 6.7 billion Rs 6.3 billion
સમાયોજિત PAT Rs 3.9 billion -15.2% Rs 4.9 billion Rs 4.1 billion
EBITDA માર્જિન 15.6% -358 bps 18.8%
સમાયોજિત PAT માર્જિન 10.2%

માર્જિન દબાણ અને ખર્ચ શોષણ

નફાકારકતામાં ઘટાડો વધુ EPC મિશ્રણને કારણે હતો, જે Q1 FY26માં કાર્યક્ષેત્રના 22 ટકાથી વધીને 32 ટકા થયું; અંદાજિત 10-20 ટકા ડિલિવરીને અસર કરતો ભૌગોલિક-રાજકીય લોજિસ્ટિક્સ વિક્ષેપ, ઓછું સ્થિર-ખર્ચ શોષણ અને ત્રિમાસિકમાં લગભગ Rs 500 millionના વધારાના Suzlon 2.0 ખર્ચ પણ કારણ બન્યા.

પવન ટર્બાઇન જનરેટર અને નવીનીકરણીય-ઉકેલોની આવક વાર્ષિક ધોરણે 27.2 ટકા વધીને Rs 31.7 billion થઈ, પરંતુ સેગમેન્ટ EBIT માર્જિન 524 બેસિસ પોઇન્ટ ઘટીને 8.3 ટકા રહ્યો. વ્યવસ્થાપનને H2 FY27માં વધુ ડિલિવરી જથ્થાથી આ ખર્ચ શોષાવાની અપેક્ષા છે અને 50-100 બેસિસ પોઇન્ટના વિચલન સાથે FY27 EBITDA-માર્જિનનું 17-18 ટકા માર્ગદર્શન જાળવી રાખ્યું છે.

ઓર્ડર બુક અને અમલીકરણની સ્પષ્ટતા

Q1 FY27માં ઓર્ડર બુક 5,933 MW હતી અને FY27માં અત્યાર સુધીની આશરે 1 GW આવકના ટેકાથી જુલાઈ 2026 સુધી વધીને 6,135 MW થઈ. મિશ્રણમાં 88 ટકા S144, 10 ટકા S120 અને નવા રજૂ કરાયેલા 5 MW S175 પ્લેટફોર્મનો 2 ટકા હિસ્સો હતો.

ઓર્ડર બુકનો આશરે 84 ટકા હિસ્સો PSU તથા વ્યાવસાયિક અને ઔદ્યોગિક ગ્રાહકોનો છે, જે રોકડ રૂપાંતરણને ટેકો આપશે તેવી વ્યવસ્થાપનની અપેક્ષા છે. સ્થાપનાઓ વાર્ષિક ધોરણે લગભગ 2.3 ગણી વધીને 269 MW થઈ, જ્યારે 1.2 GWથી વધુ સ્થાપિત ટર્બાઇન કાર્યરત થવાની રાહમાં હતી.

સેગમેન્ટ કામગીરી

RE AMS

RE AMS કામગીરી સ્થિર, ઊંચા-માર્જિનનો વાર્ષિકી વ્યવસાય રહી. સંચાલિત કાફલો 16.1 GW સુધી પહોંચતાં આવક વાર્ષિક ધોરણે 8.1 ટકા વધીને Rs 6.3 billion થઈ, જ્યારે EBIT માર્જિન 450 બેસિસ પોઇન્ટ વધીને 33.6 ટકા થયો.

વ્યવસ્થાપને જણાવ્યું કે લગભગ 43 ટકાનું Q1 AMS EBITDA માર્જિન સમય સંબંધિત પરિબળોને દર્શાવે છે અને મશીન ઉપલબ્ધતા 95 ટકાથી વધુ હોવાના ટેકાથી 38-40 ટકાની ટકાઉ શ્રેણીની અપેક્ષા છે.

ફાઉન્ડ્રી અને ફોર્જિંગ

ફાઉન્ડ્રી અને ફોર્જિંગ આવક વાર્ષિક ધોરણે 14.1 ટકા ઘટીને Rs 1.3 billion રહી, જ્યારે EBIT માર્જિન 9.3 ટકા હતો. ફોર્જિંગ ક્ષમતા ઉપયોગ સાધારણ વધીને 32 ટકા થયો.

મધ્યમ ગાળાના વૃદ્ધિ ચાલકો

Anand Rathi એ Suzlon 2.0, S175 પ્લેટફોર્મ, DevCo મોડેલ અને પસંદગીના આંતરરાષ્ટ્રીય વિસ્તરણને મધ્યમ ગાળાના વૃદ્ધિ ચાલકો ગણાવ્યા છે, જોકે આ પહેલોથી નજીકના ગાળામાં ખર્ચ અને કાર્યકારી મૂડી પર દબાણ બને છે.

  • પ્રથમ સ્થાનિક S175 ડિલિવરી FY27 સુધી અપેક્ષિત છે.
  • Suzlon એ તેની જમીન બેંક અને ગ્રીડ કનેક્ટિવિટીના ટેકાથી DevCo હેઠળ 602 MW મેળવ્યું છે અને મૂડી પુનર્ચક્રણ પર ભાર સાથે મોડેલમાં લગભગ Rs 5 billion રોકાણની યોજના છે.
  • વ્યવસ્થાપને ક્ષમતા વિસ્તરણ, બ્લેડ સુવિધાઓ અને આગામી પેઢીના પ્લેટફોર્મ માટે લગભગ Rs 7 billionનું capex માર્ગદર્શન જાળવી રાખ્યું.
  • પુનર્સ્થાપન બજારો અને હાલના Suzlon કાફલા ધરાવતા પ્રદેશો પર પસંદગીના ધ્યાનથી 18-24 મહિનામાં આંતરરાષ્ટ્રીય આવક વધવાની અપેક્ષા છે.

કમાણી અંદાજો અને મુખ્ય જોખમો

વધુ EPC મિશ્રણ અને વૃદ્ધિ રોકાણોના વિલંબિત શોષણને પ્રતિબિંબિત કરવા Anand Rathi એ FY27E અને FY28E EBITDA અંદાજો અનુક્રમે 3.3 ટકા અને 2.2 ટકા ઘટાડ્યા.

મુખ્ય જોખમોમાં Suzlon 2.0થી અમલીકરણ અને માર્જિન દબાણ, FDRE અને સહ-વિકાસ પ્રોજેક્ટ્સ તરફ ધીમું સંક્રમણ તથા આંતરરાષ્ટ્રીય વિસ્તરણમાં વિલંબિત કદ અથવા કામગીરી લાભનો સમાવેશ થાય છે.

મૂળ રિસર્ચ રિપોર્ટ જુઓ / ડાઉનલોડ કરો

અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.