Buy
₹732
₹719.8
₹870
18.85%
Motilal Oswal Financial Services એ 21 જુલાઈ, 2026ના પરિણામ અપડેટમાં Indian Hotels માટે તેની Buy ભલામણ જાળવી રાખી. બ્રોકરે સતત સ્થાનિક પ્રવાસ માંગ, અનુકૂળ માંગ-પુરવઠાની સ્થિતિ, હળવી સંપત્તિ આધારિત વિસ્તરણ અને નવા વ્યવસાયોમાં વૃદ્ધિનો ઉલ્લેખ કર્યો.
બ્રોકરને FY26-28 દરમિયાન Indian Hotels ની આવક, EBITDA અને સમાયોજિત PAT માં અનુક્રમે 14 per cent, 17 per cent and 20 per cent CAGR ની અપેક્ષા છે. FY27ની 12-14 per cent વૃદ્ધિને મનોરંજન પ્રવાસની માંગ, મેનેજમેન્ટ કરારો અને Ginger, Qmin, ama Stays & Trails તથા Tree of Life સહિતની બ્રાન્ડ્સનો ટેકો મળવાની અપેક્ષા છે.
Motilal Oswal નો લક્ષ્ય ભાવ Rs 870 છે, જે Rs 732ના CMP ની સરખામણીમાં છે. આ લક્ષ્ય સંયુક્ત સાહસો અને સહયોગી કંપનીઓ સિવાય Indian Hotels માટે FY28 EBITDA ના 28 ગણા, બજાર મૂડીકરણથી 20 per cent ડિસ્કાઉન્ટ પર તેના Oriental Hotels હિસ્સાનું મૂલ્ય અને PAT ના 40 ગણા મૂલ્ય ધરાવતા TajSATS સહિતના ભાગોના સરવાળા મૂલ્યાંકન પર આધારિત છે.
Indian Hotels એ Rs 2,340 crore ની એકીકૃત 1QFY27 આવક નોંધાવી, જે વાર્ષિક ધોરણે 15 per cent વધી અને Motilal Oswal ના અંદાજને અનુરૂપ હતી. હોટેલ વિભાગની આવક 17 per cent વધીને Rs 2,050 crore થઈ, જ્યારે TajSATS ની આવક 3 per cent વધીને Rs 290 crore થઈ.
એકીકૃત EBITDA વાર્ષિક ધોરણે 17 per cent વધીને Rs 670 crore થયો, જે અંદાજોને અનુરૂપ હતો. EBITDA માર્જિન વાર્ષિક ધોરણે 54 બેસિસ પોઇન્ટ વધીને 28.8 per cent થયું, જે બ્રોકરના 28.4 per cent અંદાજથી વધુ હતું. સમાયોજિત PAT 21 per cent વધીને Rs 360 crore થયો અને અપેક્ષાઓને અનુરૂપ રહ્યો.
| માપદંડ | 1QFY27 | વાર્ષિક ફેરફાર | બ્રોકર અંદાજ / ટિપ્પણી |
|---|---|---|---|
| એકીકૃત આવક | Rs 2,340 crore | 15% | અંદાજને અનુરૂપ |
| હોટેલ વિભાગની આવક | Rs 2,050 crore | 17% | — |
| TajSATS આવક | Rs 290 crore | 3% | — |
| એકીકૃત EBITDA | Rs 670 crore | 17% | અંદાજને અનુરૂપ |
| EBITDA માર્જિન | 28.8% | 54 bps વધારો | 28.4% અંદાજ |
| સમાયોજિત PAT | Rs 360 crore | 21% | અપેક્ષાઓને અનુરૂપ |
સ્વતંત્ર આવક અને EBITDA વાર્ષિક ધોરણે અનુક્રમે 18 per cent અને 31 per cent વધીને Rs 1,230 crore અને Rs 480 crore થયા. તુલનાત્મક RevPAR 14 per cent વધ્યો. ખાદ્ય અને પીણાંની આવક 9 per cent વધી, અન્ય સેવાઓની આવક 41 per cent વધી અને મેનેજમેન્ટ ફી આવક 20 per cent વધી.
પેટાકંપનીઓની આવક 11 per cent વધીને Rs 1,100 crore થઈ, પરંતુ પેટાકંપનીઓનો EBITDA 8 per cent ઘટીને Rs 190 crore રહ્યો. UOH અને St. James ની આવક અનુક્રમે 4 per cent અને 1 per cent વધી. UOH EBITDA સ્થિર રહ્યો, જ્યારે St. James EBITDA 25 per cent ઘટ્યો.
Ginger, Qmin અને ama Stays & Trails ધરાવતા નવા વ્યવસાય વિભાગોની એકીકૃત આવક વાર્ષિક ધોરણે 22 per cent વધીને Rs 190 crore થઈ.
મેનેજમેન્ટે જણાવ્યું કે સ્થાનિક માંગ મુખ્ય વૃદ્ધિ પ્રેરક હતી, જેણે Dubai, Maldives, US અને London માં નરમ આંતરરાષ્ટ્રીય પ્રવાહોને સરભર કર્યા. સ્થાનિક તુલનાત્મક RevPAR વાર્ષિક ધોરણે 14 per cent વધ્યો. Rajasthan માં આવક 27 per cent અને Goa માં 29 per cent વધી, જ્યારે Mumbai, Delhi અને Bengaluru માં અનુક્રમે 12 per cent, 12 per cent અને 13 per cent વૃદ્ધિ થઈ.
મેનેજમેન્ટે બે આંકડાની FY27 આવક વૃદ્ધિ માટેનું માર્ગદર્શન જાળવી રાખ્યું અને મેનેજમેન્ટ ફી આવકમાં ઉચ્ચ-કિશોર CAGR ની અપેક્ષા વ્યક્ત કરી. તેણે કહ્યું કે 1QFY27ની ગતિ 2QFY27માં પણ ચાલુ રહેવી જોઈએ.
નજીકના ગાળાની ચિંતાઓમાં આંતરરાષ્ટ્રીય મનોરંજન પ્રવાસ, નબળો હવાઈ ટ્રાફિક, ધીમી સરકારી MICE પ્રવૃત્તિ અને ભૌગોલિક-રાજકીય તથા વ્યાપક આર્થિક અનિશ્ચિતતા સામેલ છે.
1QFY27માં 20 કરારો અને 11 શરૂઆત પછી Indian Hotels પાસે 645 હોટેલ્સ અને 263 હોટેલ્સની પાઇપલાઇન હતી. કુલ કીઝ પાઇપલાઇન 32,500 હતી, જ્યારે કાર્યરત કીઝ 33,609 હતી; સહી કરાયેલી પાઇપલાઇનમાં 81 per cent હળવી સંપત્તિ મોડલની હતી.
Ginger પાસે 260થી વધુ હોટેલ્સ હતી, જેમાં પાઇપલાઇનમાં આશરે 95નો સમાવેશ હતો. ત્રિમાસિક દરમિયાન Fifteen ANK Hotels અને Pride Hospitality ની મિલકતો Ginger માં સ્થળાંતરિત થઈ. મેનેજમેન્ટ પસંદગીના મેનેજમેન્ટ કરારોને આવક-વહેંચણી વ્યવસ્થામાં બદલવા પણ પ્રયાસ કરી રહ્યું છે.
Indian Hotels પાસે આશરે Rs 4,400 crore ની કુલ રોકડ હતી, જે નવીનીકરણ, વિસ્તરણ અને સંભવિત અકાર્બનિક અધિગ્રહણોને ટેકો આપે છે. આશરે Rs 300 crore ના આયોજિત પ્રોજેક્ટ મૂડી ખર્ચમાં Taj Lucknow, Gateway Calicut અને Blue Diamond Pune સામેલ છે, જ્યારે નિયમિત વાર્ષિક મૂડી ખર્ચ Rs 500-600 crore દર્શાવાયો છે.
Motilal Oswal એ FY27E અને FY28E આવકના અંદાજ અનુક્રમે Rs 11,104 crore અને Rs 12,605 crore પર મોટાભાગે જાળવી રાખ્યા. તેણે EBITDA ના અંદાજ અનુક્રમે 2 per cent અને 1 per cent ઘટાડીને Rs 3,628 crore અને Rs 4,342 crore કર્યા. સમાયોજિત PAT ના અંદાજ દરેકમાં 2 per cent ઘટાડીને Rs 2,175 crore અને Rs 2,721 crore કરવામાં આવ્યા.
| નાણાકીય માપદંડ | FY27E | FY28E | સુધારો |
|---|---|---|---|
| આવક | Rs 11,104 crore | Rs 12,605 crore | મોટાભાગે જાળવ્યા |
| EBITDA | Rs 3,628 crore | Rs 4,342 crore | અનુક્રમે 2% અને 1% ઘટાડો |
| સમાયોજિત PAT | Rs 2,175 crore | Rs 2,721 crore | દરેકમાં 2% ઘટાડો |
બ્રોકરનો Rs 870 લક્ષ્ય ભાવ સંયુક્ત સાહસો અને સહયોગી કંપનીઓ સિવાય Indian Hotels માટે FY28 EBITDA ના 28 ગણા, બજાર મૂડીકરણથી 20 per cent ડિસ્કાઉન્ટ પર તેના Oriental Hotels હિસ્સાનું મૂલ્ય અને PAT ના 40 ગણા મૂલ્ય ધરાવતા TajSATS પર આધારિત છે.
અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.
બધા હકો અનામત 2026 ડીએસઆઈજે વેલ્થ એડવાઇઝરી પ્રાઇવેટ લિમિટેડ (અગાઉ ડીએસઆઈજે પ્રાઇવેટ લિમિટેડ તરીકે ઓળખાતી) દ્વારા