Buy
-
₹578.7
₹680
-
1QFY27માં માર્જિન અપેક્ષા કરતાં નોંધપાત્ર રીતે નબળું રહેવા છતાં Motilal Oswal Financial Services એ Triveni Turbine પર ખરીદની ભલામણ જાળવી રાખી છે. બ્રોકરને અપેક્ષા છે કે ઓછા માર્જિનવાળા વ્યૂહાત્મક NTPC CO2-આધારિત ઊર્જા-સંગ્રહ ઓર્ડર પૂર્ણ ન થાય ત્યાં સુધી નજીકના ગાળામાં માર્જિનની નબળાઈ ચાલુ રહેશે. જોકે, ઊંચા માર્જિનના નિકાસ અને વેચાણપશ્ચાત ઓર્ડર બુકમાં અમલીકરણ વધવાથી 2HFY27થી માર્જિન સુધરશે તેવી અપેક્ષા છે.
મુખ્યત્વે 1HFY27માં ઓછા માર્જિનને દર્શાવવા માટે Motilal Oswal એ FY27E અને FY28Eના આવક અનુમાનમાં અનુક્રમે 17% અને 7%નો ઘટાડો કર્યો છે. બે વર્ષના આગળના અનુમાનના 40 ગણા આધારે સુધારેલ લક્ષ્ય ભાવ Rs 680 છે, જે અગાઉના Rs 750ના લક્ષ્ય કરતાં ઓછો છે. આ લક્ષ્ય Rs 601ના CMPથી વધારાની સંભાવના દર્શાવે છે.
Triveni Turbine એ 1QFY27માં વાર્ષિક ધોરણે 19% આવક વૃદ્ધિ નોંધાવીને Rs 4.4 billion હાંસલ કર્યું, જે Motilal Oswalના Rs 4.2 billion અનુમાન સાથે મોટેભાગે સુસંગત છે. સ્થાનિક આવક 27% વધીને Rs 2.4 billion થઈ, જ્યારે નિકાસ આવક 11% વધીને Rs 2 billion થઈ. ઉત્પાદન આવક 19% વધીને Rs 3 billion થઈ અને વેચાણપશ્ચાત આવક 19.5% વધીને Rs 1.4 billion થઈ.
નફાકારકતા અપેક્ષા કરતાં નોંધપાત્ર રીતે ઓછી રહી. કુલ માર્જિન ઘટીને 42.6% રહ્યું, જે બ્રોકરના 44.5% અનુમાન કરતાં 190 બેસિસ પોઇન્ટ્સ ઓછું છે. EBITDA માર્જિન 1QFY26ના 19.8%થી ઘટીને 11.6% થયું, જ્યારે અનુમાન 16.5% હતું. EBITDA વાર્ષિક ધોરણે 30% ઘટીને Rs 513 million થયું, જે Rs 697 million અનુમાન કરતાં ઓછું છે; જ્યારે PAT 21% ઘટીને Rs 511 million થયું, જે અનુમાન કરતાં 16% ઓછું છે.
માર્જિન પરનો દબાણ પ્રતિકૂળ આવક મિશ્રણ, મુલતવી રહેલી નિકાસ મોકલણીઓ, ઊંચા અન્ય ખર્ચ અને NTPC પ્રોજેક્ટ પર ઓછાથી શૂન્ય માર્જિનવાળા અમલીકરણને કારણે હતો.
| 1QFY27 માપદંડ | જાહેર કરેલ | Motilal Oswal અનુમાન | વાર્ષિક ફેરફાર / તફાવત |
|---|---|---|---|
| આવક | Rs 4.4 billion | Rs 4.2 billion | 19% વૃદ્ધિ |
| કુલ માર્જિન | 42.6% | 44.5% | અનુમાન કરતાં 190 બેસિસ પોઇન્ટ્સ ઓછું |
| EBITDA માર્જિન | 11.6% | 16.5% | 1QFY26ના 19.8%થી ઓછું |
| EBITDA | Rs 513 million | Rs 697 million | 30% ઘટાડો; અનુમાન કરતાં 26% ઓછું |
| PAT | Rs 511 million | આશરે Rs 608 million | 21% ઘટાડો; અનુમાન કરતાં 16% ઓછું |
ઓર્ડર પ્રવાહ વાર્ષિક ધોરણે 6% વધીને Rs 5.7 billion થયો, જેનાથી બંધ ઓર્ડર બુક Rs 21.8 billion થઈ. જોકે, સ્થાનિક આવક વૃદ્ધિ છતાં સ્થાનિક ઓર્ડર બુકિંગ વાર્ષિક ધોરણે 35% ઘટ્યું, જે નજીકના ગાળાની માંગમાં નરમાઈ સૂચવે છે.
વ્યવસ્થાપને જણાવ્યું કે ઉદ્યોગોમાં સ્થાનિક પૂછપરછ નબળી પડી છે અને ગ્રાહકો ઓર્ડરને અંતિમ રૂપ આપવામાં વધુ સમય લઈ રહ્યા છે. ઉત્પાદન ઓર્ડરોને સામાન્ય રીતે છથી બાર મહિનાનો સમય લાગતો હોવાથી, પૂછપરછમાં હાલની નબળાઈ વિલંબથી બુકિંગને અસર કરી શકે છે. તેમ છતાં, વ્યવસ્થાપનને આવનારા મહિનાઓમાં સ્થાનિક બજારમાં ક્રમશઃ સુધારાની અપેક્ષા છે.
Motilal Oswal એ FY26-FY29 દરમિયાન સ્થાનિક આવક અને ઓર્ડર-પ્રવાહ CAGR અનુક્રમે 21% અને 18% રહેવાનો અંદાજ આપ્યો છે.
Triveni Turbine માટે નિકાસ મુખ્ય વૃદ્ધિ પ્રેરક બની રહી છે. નિકાસ ઓર્ડર બુકિંગ વાર્ષિક ધોરણે 53% વધ્યું અને કુલ 1QFY27 ઓર્ડર પ્રાપ્તીમાં 68% યોગદાન આપ્યું, જ્યારે એક વર્ષ અગાઉ તે 47% હતું. દક્ષિણપૂર્વ એશિયા, આફ્રિકા અને યુરોપમાંથી, ખાસ કરીને બાયોમાસ, કચરામાંથી ઊર્જા અને પરંપરાગત ઉપયોગોમાં મજબૂત માંગ આવી.
જૂન 2026ની ઓર્ડર બુકમાં નિકાસ ઓર્ડરોનો હિસ્સો 57% હતો. નૂર દરો ત્રણથી ચાર ગણા વધવા અને જહાજોની ઉપલબ્ધતા ઘટવાને કારણે કેટલીક નિકાસ મોકલણીઓ એકથી બે ત્રિમાસિક માટે મુલતવી રાખવામાં આવી. આથી આવકની ઓળખ 2QFY27 અથવા 3QFY27માં ખસેડાઈ છે.
બ્રોકરે FY26-FY29 દરમિયાન નિકાસ આવક અને ઓર્ડર-પ્રવાહ CAGR અનુક્રમે 15% અને 22% રહેવાનો અંદાજ આપ્યો છે. નિકાસ અને વેચાણપશ્ચાત ઓર્ડરોમાં અમલીકરણ વધવાથી 2HFY27થી મિશ્રણ વધુ અનુકૂળ બનશે અને માર્જિન સુધારાને ટેકો મળશે તેવી અપેક્ષા છે.
વ્યવસ્થાપને વિકસતી US ડેટા-સેન્ટર તક પર પ્રકાશ પાડ્યો. લગભગ ચાર વર્ષનો ગેસ-ટર્બાઇન પુરવઠા સમય ગ્રાહકોને પરંપરાગત અને સંયુક્ત-ચક્ર ઉકેલો પર વિચારવા પ્રોત્સાહિત કરી રહ્યો છે. Triveni Turbine સલાહકારો, OEMs અને EPC કંપનીઓ સાથે લાયક છે અને તેને અપેક્ષા છે કે કેટલીક પૂછપરછ FY27 દરમિયાન વ્યાવસાયિક ચર્ચા અને સંભવિત રીતે ઓર્ડરો સુધી પહોંચશે.
કંપની હીટ પંપ, યાંત્રિક વરાળ પુનઃસંકોચન અને ઓર્ગેનિક રેન્કિન સાયકલ ઉકેલો વિકસાવી રહી છે. બાકી રહેલો Rs 1.75 billionનો NTPC CO2-આધારિત ઊર્જા-સંગ્રહ ઓર્ડર 2QFY27 અથવા 3QFY27માં કાર્યરત થવાની અપેક્ષા છે અને તેનો મુખ્ય હેતુ ટેક્નોલોજી માન્યતા છે. આ ઓર્ડર પૂર્ણ થાય ત્યાં સુધી તેના અમલીકરણથી માર્જિન પર દબાણ રહેવાની અપેક્ષા છે.
Motilal Oswal એ FY26-FY29 દરમિયાન આવક, EBITDA અને PAT CAGR અનુક્રમે 18%, 18% અને 19% રહેવાનો અંદાજ આપ્યો છે. બ્રોકરનો રોકાણ અભિપ્રાય 2HFY27થી માર્જિન સુધારા, ઊંચા માર્જિનના નિકાસ અને વેચાણપશ્ચાત અમલીકરણ, નિકાસ ઓર્ડરોની સતત ગતિ અને ઉભરતા ઉપયોગોમાંથી સંભવિત વૃદ્ધિ પર આધારિત છે.
અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.
બધા હકો અનામત 2026 ડીએસઆઈજે વેલ્થ એડવાઇઝરી પ્રાઇવેટ લિમિટેડ (અગાઉ ડીએસઆઈજે પ્રાઇવેટ લિમિટેડ તરીકે ઓળખાતી) દ્વારા