enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-307.24
76,957.27-0.4%

UPL નવીનતા પાઇપલાઇન અને વોલ્યુમ આધારિત FY27 વૃદ્ધિ કમાણી સુધારાને ટેકો આપે છે

UPL Ltd.

બ્રોકરની ભલામણ:

Buy

બ્રોકર: Elara Securities (India) Private Limited

03 Aug 2026

ક્ષેત્ર: Chemicals

ભલામણ કિંમત

₹620

CMP

₹562.5

લક્ષ્ય

₹783

અપસાઇડ

26.29%

રોકાણ અભિપ્રાય અને લક્ષ્ય ભાવ

3 ઑગસ્ટ 2026ના પરિણામ અપડેટમાં, Elara Securities એ UPL ને Accumulateમાંથી Buyમાં અપગ્રેડ કર્યું, જ્યારે Rs 783નો લક્ષ્ય ભાવ યથાવત્ રાખ્યો. બ્રોકરના અગાઉના અહેવાલ પછી UPLના શેર ભાવમાં 7 ટકા ઘટાડા બાદ આ અપગ્રેડ કરવામાં આવ્યું હતું.

Elaraનો સકારાત્મક અભિપ્રાય પાક સંરક્ષણ, બીજ, રસાયણો અને કુદરતી વનસ્પતિ સંરક્ષણમાં UPLની વૈવિધ્યસભર પાઇપલાઇન પર આધારિત છે. બ્રોકર આ પાઇપલાઇનને લગભગ 16 ટકા નવીનતા ટર્નઓવર સાથે સ્થિતિસ્થાપક માને છે અને તેને મુખ્ય વૃદ્ધિ પ્રેરક બનવાની અપેક્ષા રાખે છે.

Q1 FY27 નાણાકીય કામગીરી

Q1 FY27માં UPLએ Rs 101,810 millionનું એકીકૃત ચોખ્ખું વેચાણ નોંધાવ્યું, જે વાર્ષિક ધોરણે 10.5 ટકા વધ્યું. Elaraએ વૃદ્ધિનું કારણ ચલણ લાભના 10 ટકા અને પ્રાપ્તિમાં 3 ટકા વૃદ્ધિને ગણાવ્યું, જેને વોલ્યુમમાં 3 ટકા ઘટાડાએ આંશિક રીતે સરભર કર્યું.

Q1 FY27 માપદંડ કામગીરી વાર્ષિક ફેરફાર / અવલોકન
ચોખ્ખું વેચાણ Rs 101,810 million 10.5 ટકા વધારો
ગ્રોસ માર્જિન 57.6 ટકા ઉત્પાદન મિશ્રણ અને ભાવનિર્ધારણના ટેકાથી 285 બેસિસ પોઇન્ટ્સ વધ્યું
EBITDA Rs 14,500 million 3.9 ટકા વધારો
EBITDA માર્જિન 14.2 ટકા કર્મચારી ખર્ચ અને અન્ય ખર્ચ વધવાથી 91 બેસિસ પોઇન્ટ્સ ઘટ્યું
સમાયોજિત PAT Rs 190 million Q1 FY26માં Rs 790 millionના નુકસાનમાંથી હકારાત્મક બન્યું
ચોખ્ખા કાર્યકારી-મૂડી દિવસો 110 દિવસ જથ્થા અને પ્રાપ્ય દિવસો વધવાથી 24 દિવસ વધ્યા

FY27 વૃદ્ધિ દૃષ્ટિકોણ અને વ્યવસ્થાપન પ્રાથમિકતાઓ

વ્યવસ્થાપને FY27 માટે 7-11 ટકા ટોપલાઇન વૃદ્ધિ અને 10-14 ટકા EBITDA વૃદ્ધિનું માર્ગદર્શન આપ્યું છે. તેણે સંકેત આપ્યો કે આગામી ત્રણ ત્રિમાસિકમાં વૃદ્ધિ વોલ્યુમ આધારિત હોવી જોઈએ.

  • વ્યવસ્થાપને ચોખ્ખા દેવુંથી EBITDAને 1.5 ગણા નીચે લાવવાના તેના મધ્યમ ગાળાના ઉદ્દેશ્યને પુનરાવર્તિત કર્યો.
  • માગ આયોજન, ગ્રાહક સેવા અને પ્રતિભાવક્ષમતા સુધારવા UPLએ તેની અદ્યતન આયોજન પ્રણાલી પહેલ આગળ વધારી.
  • કંપની નવા ઉત્પાદનોના વ્યાપારીકરણ અને નવીનતા આધારિત તકોને વેગ આપી રહી છે.

પ્રાદેશિક અને વિભાગીય કામગીરી

Q1 FY27 દરમિયાન પ્રાદેશિક અને વિભાગીય પ્રવાહો મિશ્ર રહ્યા.

  • લેટિન અમેરિકા: બ્રાઝિલમાં નીંદણનાશક અને જંતુનાશકની માંગને કારણે આવક 5 ટકા વધી, જેને કોલંબિયા અને આર્જેન્ટિનાની નરમ સ્થિતિએ આંશિક રીતે સરભર કરી. ક્લોરફેનાપાયર આધારિત સંયુક્ત જંતુનાશક બ્રાન્ડ Propose અને Constel તેમજ એસેફેટ આધારિત સંયુક્ત બ્રાન્ડ Feroce અને Perito મજબૂત ઉત્પાદનો હતા.
  • યુરોપ: ગરમીની લહેરથી નીંદણનાશકો અને કુદરતી વનસ્પતિ સંરક્ષણને અસર છતાં આવક 2 ટકા વધી. Tebuconazoleની મજબૂત માંગે આ દબાણને સરભર કર્યું.
  • ઉત્તર અમેરિકા: S-metachlor અને Propanil નીંદણનાશકો તથા Mancozeb ફૂગનાશકના ટેકાથી આવક 11 ટકા વધી.
  • Advanta: ભારત, લેટિન અમેરિકા અને ઇન્ડોનેશિયામાં મકાઈની માંગ તથા આર્જેન્ટિનામાં સૂર્યમુખીની માંગના ટેકાથી આવક અને EBITDA દરેક આશરે 25 ટકા વધ્યા. Q4 FY26માં વેચાણ આગળ લાવ્યા પછી ઓસ્ટ્રેલિયન પ્લેસમેન્ટ નબળા રહ્યા, જ્યારે લણણી પછીની સ્થિતિએ ઇટાલી અને સ્પેનને અસર કરી.
  • Superform: મિશ્રિત વોલ્યુમ 2 ટકા ઘટ્યું, જોકે લુબ્રિકન્ટ્સ, પેઇન્ટ્સ અને જ્વાલા પ્રતિરોધકોમાં ઉપયોગથી વિશિષ્ટ રસાયણ વોલ્યુમ 51 ટકા વધ્યું. વધુ ઓવરહેડને કારણે તેનું EBITDA માર્જિન 70 બેસિસ પોઇન્ટ્સ ઘટ્યું.

કોર્પોરેટ પુનર્ગઠન અને નેતૃત્વ પરિવર્તન

3 જૂન 2026ના રોજ Advanta Enterprisesને તેના IPO માટે SEBIની મંજૂરી મળતાં કોર્પોરેટ પુનર્ગઠન આગળ વધ્યું. આ UPLના વૈશ્વિક બીજ અને લણણી પછીના પ્લેટફોર્મના સ્વતંત્ર લિસ્ટિંગને ટેકો આપે છે.

UPLને તેના પાક-સંરક્ષણ પુનર્ગઠન માટે CCIની મંજૂરી અને BSE તથા NSE તરફથી કોઈ પ્રતિકૂળ-અવલોકન ન હોવાના પત્રો પણ મળ્યા. વૈશ્વિક પાક-સંરક્ષણ વ્યવસાયના CEO Mike Frank 31 ઑગસ્ટ 2026થી UPL જૂથ છોડી દેશે. નેતૃત્વ પરિવર્તન નિરીક્ષણનું ક્ષેત્ર છે.

અંદાજો અને મૂલ્યાંકન

Elaraએ FY27E EBITDA અંદાજ 1.9 ટકા ઘટાડીને Rs 106,606 million કર્યો અને અંદાજિત EBITDA માર્જિન 36 બેસિસ પોઇન્ટ્સ ઘટાડીને 18.6 ટકા કર્યું. FY27E PAT 11.5 ટકા ઘટાડીને Rs 28,687 million કરવામાં આવ્યો, જ્યારે FY27E EPS 16.8 ટકા ઘટાડીને Rs 33.9 કરવામાં આવ્યો.

અંદાજ / મૂલ્યાંકન મુદ્દો મૂલ્ય
FY27E EBITDA Rs 106,606 million, 1.9 ટકા ઓછું
FY27E EBITDA માર્જિન 18.6 ટકા, 36 બેસિસ પોઇન્ટ્સ ઓછું
FY27E PAT Rs 28,687 million, 11.5 ટકા ઓછું
FY27E EPS Rs 33.9, 16.8 ટકા ઓછું
FY28E આવક Rs 625,555 million
FY29E આવક Rs 684,530 million
લક્ષ્ય ભાવ Rs 783
મૂલ્યાંકન આધાર 6.3 ગણા Q1 FY29E EV/EBITDA
લક્ષ્ય એન્ટરપ્રાઇઝ મૂલ્ય Rs 796,640 million
ચોખ્ખું દેવું Rs 136,892 million

મુખ્ય જોખમો

  • વોલ્યુમમાં સતત નબળાઈ.
  • યુરોપમાં હવામાન સંબંધિત વિક્ષેપ.
  • પ્રાદેશિક માંગમાં નરમાઈ.
  • વધુ ઓવરહેડથી માર્જિન દબાણ.
  • પુનર્ગઠન અને નેતૃત્વ પરિવર્તન સંબંધિત અમલીકરણ જોખમ.
મૂળ રિસર્ચ રિપોર્ટ જુઓ / ડાઉનલોડ કરો

અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.