enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-12.99
76,944.28-0.02%

Yatharth Hospitalsનું પ્રીમિયમ ક્ષમતા વિસ્તરણ આવક વૃદ્ધિ અને માર્જિન ક્ષમતાને ટેકો આપે છે

Yatharth Hospital & Trauma Care Services Ltd.

બ્રોકરની ભલામણ:

BUY

બ્રોકર: Choice Equity Broking Pvt. Ltd.

11 Aug 2026

ક્ષેત્ર: Healthcare

ભલામણ કિંમત

₹899

CMP

₹976.65

લક્ષ્ય

₹1,100

અપસાઇડ

22.36%

રોકાણ અભિપ્રાય અને મૂલ્યાંકન

Choice Institutional Equities ના 11 ઓગસ્ટ 2026ના Q1 FY27 પરિણામ અપડેટમાં Yatharth Hospitals માટે રોકાણનો આધાર પ્રીમિયમ ક્ષમતાથી સંચાલિત આવક વૃદ્ધિ અને માર્જિન વિસ્તરણ તરીકે દર્શાવવામાં આવ્યો છે. બ્રોકરે CMP Rs 899 સામે BUY રેટિંગ અને Rs 1,100 નો લક્ષ્ય ભાવ જાળવી રાખ્યો છે, જે અપરિવર્તિત 20x FY28E EV/EBITDA મૂલ્યાંકન ગુણક પર આધારિત છે.

Choice ને FY26 થી FY29E દરમિયાન આવક, EBITDA અને PAT અનુક્રમે 37.4 ટકા, 38.6 ટકા અને 38.7 ટકાના ચક્રવૃદ્ધિ દરે વધવાની અપેક્ષા છે. બ્રોકરે તેના FY27E અથવા FY28E આવક, EBITDA, EBITDA-માર્જિન, સમાયોજિત PAT અથવા EPS અંદાજોમાં ફેરફાર કર્યો નથી.

Q1 FY27 નાણાકીય કામગીરી

Yatharth Hospitals એ Q1 FY27માં અત્યાર સુધીની સર્વોચ્ચ ત્રિમાસિક આવક નોંધાવી. આવક વાર્ષિક ધોરણે 52.3 ટકા અને ત્રિમાસિક ધોરણે 15.0 ટકા વધીને Rs 3,927 million થઈ, જે Choice Institutional Equities ના Rs 3,546 million ના અંદાજ કરતાં 10.7 ટકા વધારે હતી. EBITDA વાર્ષિક ધોરણે 42.2 ટકા અને ત્રિમાસિક ધોરણે 14.7 ટકા વધીને Rs 917 million થયો, જે બ્રોકરના અંદાજ કરતાં 9.1 ટકા વધારે હતો.

માપદંડ Q1 FY27 વાર્ષિક ફેરફાર ત્રિમાસિક ફેરફાર બ્રોકર અંદાજ
આવક Rs 3,927 million 52.3% 15.0% Rs 3,546 million; અંદાજ કરતાં 10.7% વધુ
EBITDA Rs 917 million 42.2% 14.7% અંદાજ કરતાં 9.1% વધુ
EBITDA માર્જિન 23.3% 167 bps ઘટ્યું મોટાભાગે સ્થિર 23.7%
PAT Rs 471 million 12.0% જણાવ્યું નથી Rs 429 million

PAT માર્જિન એક વર્ષ અગાઉના 16.3 ટકાથી ઘટીને 12.0 ટકા થયું.

પરિચાલન કામગીરી અને હોસ્પિટલ મિશ્રણ

પરિચાલન સૂચકાંકો અનુકૂળ રહ્યા. જૂથનો ARPOB વાર્ષિક ધોરણે 7.3 ટકા વધીને પ્રતિદિન Rs 34,758 ના સર્વકાલીન ઉચ્ચ સ્તરે પહોંચ્યો, જ્યારે ઓક્યુપન્સી લગભગ 68 ટકા હતી. Q1 FY27માં ઇનપેશન્ટ આવક Rs 3,411 million અને આઉટપેશન્ટ આવક Rs 489 million હતી.

Choice દ્વારા ટાંકવામાં આવેલી મેનેજમેન્ટ ટિપ્પણી અનુસાર, New Delhi અને Faridabad Sector 20ને બાદ કરતાં સમાયોજિત EBITDA માર્જિન 28.1 ટકા હતું. એકીકરણ પછીના પ્રથમ સંપૂર્ણ ત્રિમાસિક ગાળામાં Agra હોસ્પિટલએ Rs 90 million થી Rs 100 million ની માસિક આવક અને 20 ટકાથી વધુ EBITDA માર્જિન મેળવ્યું. Greater Faridabad, New Delhi અને Agra એ મળીને Q1 FY27માં આવકમાં અંદાજે 27 ટકા ફાળો આપ્યો.

ક્ષમતા વિસ્તરણ અને વૃદ્ધિ વ્યૂહરચના

વૃદ્ધિનો આધાર આક્રમક વિસ્તરણ કાર્યક્રમ પર ટકેલો છે. મેનેજમેન્ટ 5,000 બેડનું લક્ષ્ય ધરાવે છે, જે અગાઉ જણાવાયેલી ત્રણ વર્ષની સમયમર્યાદા કરતાં સંભવતઃ વહેલું હાંસલ થઈ શકે છે. Gurugram હોસ્પિટલ તથા Noida અને Noida Extensionમાં બ્રાઉનફિલ્ડ વધારા દ્વારા જાહેર કરાયેલી નજીકના ગાળાની ક્ષમતા 3,255 બેડથી વધુ થવાની અપેક્ષા છે.

  • Noida ક્લસ્ટરમાં આશરે 450 બેડનું આયોજન છે, જેમાંથી કેટલાક ભાગો 15 થી 19 મહિનામાં કાર્યરત થવાની અપેક્ષા છે.
  • મેનેજમેન્ટ રાજધાની શહેરો અને નજીકનાં રાજ્યોમાં પ્રીમિયમ અધિગ્રહણોનું મૂલ્યાંકન કરી રહ્યું છે, જેમાં FY27માં એક વધારાની સંપત્તિની સંભાવના છે.
  • વિસ્તારનો ફોકસ NCR, Uttar Pradesh અને અન્ય ઉત્તરીય ક્લસ્ટરો પર યથાવત છે, જ્યારે Rajasthan અને Haryana સંભવિત નવા બજારો તરીકે ઓળખાયા છે.

મેનેજમેન્ટનો અંદાજ અને માર્જિન ક્ષમતા

મેનેજમેન્ટને FY27માં આવક વૃદ્ધિ FY26ની 37 ટકા વૃદ્ધિ કરતાં વધુ, ARPOB વૃદ્ધિ 9 થી 10 ટકા અને EBITDA માર્જિન ઓછામાં ઓછું 20 ટકા રહેવાની અપેક્ષા છે. વધારા અને અધિગ્રહણો છતાં 24 ટકા EBITDA માર્જિન હાંસલ કરી શકાય તેવું માનવામાં આવે છે.

  • નવી હોસ્પિટલોના 15 થી 18 મહિનામાં 15 થી 20 ટકા EBITDA માર્જિન સુધી પહોંચવાનું લક્ષ્ય છે.
  • Faridabad Sector 20એ નવ મહિનામાં EBITDA બ્રેકઈવન હાંસલ કર્યું, જ્યારે Agra પહેલેથી જ 20 ટકા માર્જિનથી વધુ પહોંચી ગયું છે.
  • પ્રીમિયમ હોસ્પિટલો, ઊંચા મૂલ્યની વિશેષતાઓ, આંતરરાષ્ટ્રીય દર્દીઓ અને સરકારી ચુકવણીકારો પર ઓછી નિર્ભરતાથી પ્રાપ્તિમાં સુધારો થવાની અપેક્ષા છે.
  • નવી સંપત્તિઓ માટે આશરે Rs 50,000 ના ARPOBનું લક્ષ્ય રહેવાની અપેક્ષા છે.
  • ઓન્કોલોજી અને અદ્યતન તબીબી ક્ષમતાઓ વિકસાવવા માટે વધારાના LINAC સ્થાપનોનું આયોજન છે.

અધિગ્રહણો બાદ દેવું વધીને આશરે Rs 300 crore થયું હતું, જોકે મેનેજમેન્ટને આંતરિક ઉપાર્જન અને તરલતા દ્વારા વિસ્તરણને ભંડોળ મળવાની અપેક્ષા છે.

FY29E નાણાકીય અંદાજો

માપદંડ FY29E
આવક Rs 31,334 million
EBITDA Rs 7,770 million
PAT Rs 4,682 million
EBITDA માર્જિન 24.8%
ROCE 19.8%
મૂળ રિસર્ચ રિપોર્ટ જુઓ / ડાઉનલોડ કરો

અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.